[Funland] Các cụ ơi VNVC là ai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong Ruổi

Xe container
Em cũng tưởng nó thuộc nhà nước. Hóa ra lại không phải. Mầu mỡ đến hảng nghìn năm chứ đùa à.
Nhưng phải công nhận là nó tốt cụ ạ. Từ ngày có bọn này là E bỏ luôn ko tiêm miễn phí nữa. Đắt 1 tí nhưng yên tâm hơn

noname-1

Xe tải
Nổi lên từ thời khan hiếm các mũi vaccine 5.1 và 6.1 tiêm cho trẻ e. Sau đấy thì thấy xây nhiêu trung tâm tiêm chủng to vật và cung cấp dịch vụ đủ loại vaccine!

search

Xe điện
Các cụ không có con nên không tìm hiểu đấy thôi. Ở HN có đầy thằng cung cấp tiêm vacxin 5 in 1 dịch vụ, ví dụ Vabiotech, rồi tiêm vacxin dịch vụ ở các bệnh viện tư như Phương Đông, Vinmec, Hồng Ngọc, Việt Pháp ... Nói chung nếu ở các thành phố lớn có rất nhiều lựa chọn để tiêm. Nhưng thằng VNVC nó làm rất chuyên nghiệp, và dễ dàng tiếp cận đến nhiều người, nên người tiêu dùng lựa chọn nó thôi.
Cụ nói rất chuẩn, đầy chỗ tư nhân tiêm dv nhưng đv này họ đầu tư bài bản chuyên nghiệp cho mảng này nhất nên họ bứt lên. XH toàn loser ngồi đoán già đoán non gato. Hễ cứ 1 cty nào pt mạnh lên là y rằng bị ném đá bằng 1 loạt âm mưu :D
Những bố đang chửi cq về các dv công như ranh nhưng thấy 1 ông tư nhân nào làm giàu đc thì cũng chửi mạnh ko kém, ko hiểu muốn xh thế nào, khó chiều vãi :D

Vinhdq164

Xe buýt
Mấy năm gần đây mới có tiêm lẻ, tầm năm 2015-2016 thì bắt buộc tiêm trong gói đấy cụ ạ. Còn nếu tiêm lẻ thì giá thuốc đội lên cao ngất, mà còn ko có chỗ tiêm lẻ ấy.
Cụ lại chém. Thăng ku nhà e 2015 đây và vẫn tiêm lẻ bt chứ gói góp nào. E còn tiêm 2 mũi ở Lò đúc và 1 mũi Vĩnh Hưng đây. E còn đk cho con ông bạn tiêm chỗ NCT đây. Dù lúc ây vx nó ít thật chứ k thoải mái ntn. Còn gói chắc cụ bị trung tám nào nó bịp thôi

MrMilan

Xe điện
Cụ nói rất chuẩn, đầy chỗ tư nhân tiêm dv nhưng đv này họ đầu tư bài bản chuyên nghiệp cho mảng này nhất nên họ bứt lên. XH toàn loser ngồi đoán già đoán non gato. Hễ cứ 1 cty nào pt mạnh lên là y rằng bị ném đá bằng 1 loạt âm mưu :D
Những bố đang chửi cq về các dv công như ranh nhưng thấy 1 ông tư nhân nào làm giàu đc thì cũng chửi mạnh ko kém, ko hiểu muốn xh thế nào, khó chiều vãi :D
Chuẩn cụ, thích cạnh tranh như tây, nhưng có thằng làm như tây thì lại soi mói

hongins174

Xe buýt
Phản biện thì phải có dẫn chứng, bằng chứng rõ ràng, lý luận nó logic. Còn không thì người ta gọi là ném đá chứ không phải là phản biện.
Cụ để ý cánh của cụ tung tin lên khi hỏi dẫn chứng cũng im bặt mà

Tookies

Xe điện
Em đơn giản kết luận là người ta hằn học với ai - thì chính là chỗ họ bị tước đi độc quyền cung cấp hoặc là họ không đủ tầm để cung ứng hay hưởng lợi ích đó!
Vài tồng chí quen thấy nick clone ở đây cả! :))

Chỉnh sửa cuối:

kenmina

Xe hơi
E thấy nên cho tiêm vaccine dịch vụ nhưng Nhà nước điều phối. Đối với người nghèo thì Nhà nước vẫn lo 100%.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
nhiều ông nhìn những doanh nghiệp kiểu này toàn theo cái hướng là lúc chúng nó ĂN, còn lúc chúng nó hy sinh cặm cụi bỏ vốn gây dựng hoặc lúc làm ăn xấu rồi OẲNG thì chả ông nào nhìn :)) Lúc chúng nó chén được thì nghĩ: nào là sân sau rồi buôn cơ chế rồi rửa tiền… :)) Lúc chúng nó rủi ro rồi phá sản thì lại chả bảo gì! Nói đơn giản nếu dự đoán nhu cầu sai rồi bỏ đống vốn mua VC như thế đã đủ để dạng năng lực yếu kém đi viện rồi. Nhiều khi làm ăn được hoặc tích tụ lợi nhuận nhiều năm nhưng chỉ vớ được vài ca tai biến có khi đổ sông đổ biển cả :)) Lúc ấy ai thương?

hongins174

Xe buýt
E thấy nên cho tiêm vaccine dịch vụ nhưng Nhà nước điều phối. Đối với người nghèo thì Nhà nước vẫn lo 100%.
Em lướt qua hầu hết các cụ trên này đều ủng hộ việc cho tiêm dịch vụ. Chưa thấy ai phản đối. Có điều các cụ ý mong muốn nhà nước tạo điều kiện thuận lợi cho tất cả các doanh nghiệp có năng lực chứ không ưu ái một đơn vị nào.

Nhà em vẫn cho con đi tiêm ở đây bình thường.

VNVC mới thành lập năm 2017 mà giờ đã vươn ra thành khổng lồ rồi cũng khó tránh việc khiến nhiều cụ soi mói.

lieudat

Xe máy
Mấy năm gần đây mới có tiêm lẻ, tầm năm 2015-2016 thì bắt buộc tiêm trong gói đấy cụ ạ. Còn nếu tiêm lẻ thì giá thuốc đội lên cao ngất, mà còn ko có chỗ tiêm lẻ ấy.
Mua gói đắt hơn tiêm lẻ khoảng 20% tiền phí giữ thuốc cụ ạ, cụ tiêm lẻ lần nào chưa mà bảo giá thuốc đội lên cao ngất? Mong cụ nói cho đúng, tránh mọi người hiểu nhầm 1 cơ sở y tế có chất lượng tốt (so với mặt bằng chung) ạ

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó gọi là phản biện cụ ạ. Nó sẽ cho thấy cây ngay hay thẳng.
Ác nỗi có lắm kẻ chẳng xem ý kiến phản biện ra cái quái gì. Chỉ ý họ là nhất.
Ngoài xã hội thế mà đây cũng thế.
Khi không vừa ý là lũ ấy chụp mũ là thành phần này nọ.
Cứ thế thì còn lâu ta mới lớn được !!!

Mzc

Xe điện
Em lướt qua hầu hết các cụ trên này đều ủng hộ việc cho tiêm dịch vụ. Chưa thấy ai phản đối. Có điều các cụ ý mong muốn nhà nước tạo điều kiện thuận lợi cho tất cả các doanh nghiệp có năng lực chứ không ưu ái một đơn vị nào.

Nhà em vẫn cho con đi tiêm ở đây bình thường.

VNVC mới thành lập năm 2017 mà giờ đã vươn ra thành khổng lồ rồi cũng khó tránh việc khiến nhiều cụ soi mói.
Hiện nay các DN hoặc startup nếu có mô hình tốt họ huy động vốn rất nhanh để phủ rộng cụ ạ. Nên em thấy k có gì bất ngờ.

hongins174

Xe buýt
Hiện nay các DN hoặc startup nếu có mô hình tốt họ huy động vốn rất nhanh để phủ rộng cụ ạ. Nên em thấy k có gì bất ngờ.
Cụ lấy 1 ví dụ cho em mở rộng tầm mắt được không? Doanh nghiệp mà cụ cho là không có yếu tố sân sau ý ạ. Ngành y dược càng tốt :D:D:D

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy 1 ví dụ cho em mở rộng tầm mắt được không? Doanh nghiệp mà cụ cho là không có yếu tố sân sau ý ạ. Ngành y dược càng tốt :D:D:D
Vina phạc ma chẳng hạn
Hay cụ thử đọc tên mấy công ty cấp hàng vào Viện Tim Hà nội dưới trào anh đốc Tuấn :D

Mzc

Xe điện
Em k làm trong những lĩnh vực này nhưng em thấy các chuỗi, các hệ thống bán lẻ… khi có mô hình tốt thì nó đầu tư rất mạnh tay như tiki, vng, tgdd hay Cộng cafe’ để phủ sóng. Thằng VNVC nó cũng có mô hình đơn giản, làm được thỉ ông chủ vốn có tiềm lực có thể huy động hay đổ thêm vốn ra phủ sóng được mà. Em thấy chuyện có gì lớn lắm đâu. DN còi như em còn vay được 1k tỏi để đầu tư mà, chứ các cá kình cá mập như mấy lão kia thì đơn giản mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng