Các cụ thấy FLC Phạm Hùng thế nào...Em định mua

ggiiaanngg

Đi bộ
em xin phép đào lại topic ạ, có cụ nào ở đây review cho em với ạ

quachuoi

Xe tải
Chỗ này vừa ồn vừa bụi, gần đường trên cao và bến xe mà

Kinnnnn

Xe tải
Em đang nghiên cứu tòa FLC 36 Phạm Hùng căn 2n2vs 70 m2 trục B1 04-06 view sang công viên đang xây bên đối diện đường, nhìn khá mê.
Nhưng nghe về các vụ lùm xùm của FLC, có cụ nào ở đây cho em xin ý kiến với ạ

Bossman

Xe hơi
E có tìm hiểu giá chung cư toà FLC Landmark Tower Phố Dương khuê - Lê Đức Thọ rẽ vào , e thấy giá khá tốt, hiên tại khoảng 25-26tr/m, trong khi mặt bằng cc ở Hn đã rất cao rồi
E xem thấy có 1 số nhược điểm: không có khuôn viên vui chơi phía dưới, tầng hầm xe ô tô vào cua rất khó, xe dài rất khó xuống

thichuongbia

Xe buýt
E cũng quan tâm, chắc ko có sổ hoặc ko làm đc sổ

Tiengmuadem

Xe hơi
Nay e đi qua thấy dân căng băng rôn quây xe thương binh bắc loa ra rả đòi tiền, ko biết sự tình thế nào

Bossman

Xe hơi
Nay e đi qua thấy dân căng băng rôn quây xe thương binh bắc loa ra rả đòi tiền, ko biết sự tình thế nào
chắc cụ nhầm toà ở Phạm Hùng rồi, toà em nói là Phố Dương Khuê đi vào, mặt sau Lê Đức Thọ

Bossman

Xe hơi
Toà e nói là FLC Landmark Tower Phố Dương Khuê , mặt sau Lê Đức Thọ rẽ vào các cụ nhé. Toà này có sổ đỏ lâu dài lâu roiid

thichuongbia

Xe buýt

sivibi

Xe tăng
Cụ trên cụ ấy nói đúng đấy, là vụ này đây các cụ
Đúng là em nhầm, chả là em gửi xe bên flc green apartment dạo này thấy tòa sunshine dân biểu tình mấy lần hình như là vụ trái phiếu của công ty tài chính. Mà cái tòa flc green apartment thấy bảo là qui hoạch chỉ để làm đỗ xe thế mà q còi làm thành tòa chung cư. Vụ này có đúng không nhỉ?

quangvinh001

Xe tải
Đúng là em nhầm, chả là em gửi xe bên flc green apartment dạo này thấy tòa sunshine dân biểu tình mấy lần hình như là vụ trái phiếu của công ty tài chính. Mà cái tòa flc green apartment thấy bảo là qui hoạch chỉ để làm đỗ xe thế mà q còi làm thành tòa chung cư. Vụ này có đúng không nhỉ?
- Chuẩn, FLC Green Apartment ở 18 Phạm Hùng nó ban đầu quy hoạch là tòa văn phòng kiêm các tầng đỗ xe mà,
tòa FLC Green Apartment ở 18 Phạm Hùng là dạng Hợp đồng cho thuê đến bây giờ còn hạn hơn 3 mấy năm thôi nhé. Phải đọc kỹ cái hợp đồng đi hợp đồng của riêng tòa đấy nó rất là khác và nhiều chỗ khó hiểu (so với hợp đồng officetel . condotel tòa khác)
Em và 1 số người đã từng đọc và bọn em đều hiểu là sau khi hết hạn 3 mấy năm còn lại đó thì dân có thể bị ra đường. Em xin phép không tranh luận về hợp đồng tòa này vì như em nói câu cú nhiều chỗ tù và khó hiểu - cụ nào quan tâm thật sự thì mang Hợp đồng ra hỏi luật sư uy tín cho chắc cú nhé.
- tòa FLC 36 Phạm Hùng thì có sổ rồi trừ 1 số ít tầng đặc thù loại không có sổ. tòa FLC cũ cũ gần Lê Đức Thọ cũng có sổ rồi nhưng rất cũ. 2 tòa này thì mua để ở là được đấy cụ ạ nhưng còn phải dựa vào giá mua vào bao nhiêu nữa vì giờ các chủ nhà hét khét lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Bossman

Xe hơi
- Chuẩn, FLC Green Apartment ở 18 Phạm Hùng nó ban đầu quy hoạch là tòa văn phòng kiêm các tầng đỗ xe mà,
tòa FLC Green Apartment ở 18 Phạm Hùng là dạng Hợp đồng cho thuê đến bây giờ còn hạn hơn 3 mấy năm thôi nhé. Phải đọc kỹ cái hợp đồng đi hợp đồng của riêng tòa đấy nó rất là khác và nhiều chỗ khó hiểu (so với hợp đồng officetel . condotel tòa khác)
Em và 1 số người đã từng đọc và bọn em đều hiểu là sau khi hết hạn 3 mấy năm còn lại đó thì dân có thể bị ra đường. Em xin phép không tranh luận về hợp đồng tòa này vì như em nói câu cú nhiều chỗ tù và khó hiểu - cụ nào quan tâm thật sự thì mang Hợp đồng ra hỏi luật sư uy tín cho chắc cú nhé.
- tòa FLC 36 Phạm Hùng thì có sổ rồi trừ 1 số ít tầng đặc thù loại không có sổ. tòa FLC cũ cũ gần Lê Đức Thọ cũng có sổ rồi nhưng rất cũ. 2 tòa này thì mua để ở là được đấy cụ ạ nhưng còn phải dựa vào giá mua vào bao nhiêu nữa vì giờ các chủ nhà hét khét lắm.
Nếu cấp sổ đỏ lâu dài rồi thì cho dù có là HĐ thế nào đi chăng nữa thì đâu có quan trọng gì đúng k cụ ?

quangvinh001

Xe tải
Nếu cấp sổ đỏ lâu dài rồi thì cho dù có là HĐ thế nào đi chăng nữa thì đâu có quan trọng gì đúng k cụ ?
nhàđã có sổđỏ thì bạn xem kỹ trong sổ viết thế nào - nếu xem sổ vẫn không hiểu thì up lên đây hoặc mang ra hỏi phòng công chứng uy tín. Sổ đỏ thường khá giống nhau nhưng cá biệt có 1 số loại khác ví dụ sổ của condotel nó khác, ....
3 tòa khác nhau bác nhé em đã ghi rõ ở trên.
còn tòa FLC Green Home 18 Phạm Hùng thì sẽ không bao giờ ra được sổ đỏ đâu. vì nó còn không phải là officetel condotel nữa cơ. Hợp đồng nó đọc thấy khác lắm

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Căn 45m ở 18 phạm hùng các chủ nhà rao 1tỷ 8, căn 60m hét 2t5. Hết hồn