Các cụ thấy FLC Phạm Hùng thế nào...Em định mua

tom_tep1

Xe buýt
e cũng xin ké tý các cụ nhé

e có căn chung cư nam xa la (do cty Phúc Hà làm chủ đầu tư), nó nằm ngay cạnh khu đô thị xa la sau toà trung tâm thương mại của khu xa la ý cụ,
Nhà e dt 83,8 m2, 2 ngủ + 2vs, căn góc, 2 mặt thoáng, ban công đông nam, nhà tầng 24, căn 02, toà nhà 30 tầng, hiện tại đã có khoảng 60-70 % cư dân vào ở, nhà đưa vào bàn giao giữa năm 2015. E bán giá 15,5tr/m2 ( e chính chủ), cụ nào chim ưng inbox e nhé

thaolinhaudi

Xe hơi
Giá rổ khu này không biết giờ thế nào roai các cụ nhi

Hùng.Land

Xe máy
ngoại giao đoàn công nhận đẹp ạ mà giá 23-24tr/m thì hợp lý phết ạ.

Smee april

Xe điện
flc phạm hùng em vừa hỏi trực tiếp chủ đầu tư, còn hàng, giá từ 28 đến 28,5. các bác nghe cò kê giá làm gì.
Nhà cạnh 1 cái bến xe vào loại lớn nhất nước, 22/24h nườm nượp, ô tô xe máy hỗn loạn, cửa sổ ngó ra 1 cái đường cao tốc, không gian cách ly giao thông gần như không có. Vậy mà tự phong là CH cao cấp, tính ra 1500$ 1 m2. Đúng là chỉ có ở VN.
FLC bán hết chua các cụ
Cụ đầu tư lấy hời nhanh thì em nghĩ cụ nên suy nghĩ cho kỹ
Các cụ có nhất thiết thống nhất dìm hàng thế không?

Em thật chứ: chưa biết j về chất lượng dịch vụ sau bán hàng, chất lượng xây dựng và hoàn thiện tầm trung, hạ tầng ko đồng bộ, vị trí không đắc địa mà các CÒ đẩy lên kinh quá. 32-33 tr/m gấp đôi Dương Nội mfa đi xa thêm có vài cây. Haizzzzz

biahoihanoi

Xe lăn
Em không thích vì quá gần bến xe và sát đường trên cao. Ồn ào, bụi bặm, mất an ninh.

dragonvnu

Xe buýt
Có cụ nào mua FLC Garden City ở Đại Mỗ ko ạ ?

sadam262

Xe buýt
Trước đây em ở nhà I9 (tòa nhà 18 tầng cạnh quận ủy Thanh Xuân, cách đường vành đai 3 khoảng 50 - 70m) nhưng thực sự quá khó chịu vì tiếng ồn trên đường vành đai 3 (tiếng rít bánh xe síết xuống mặt đường, còi xe....) đặc biệt ban đêm, mặc dù đã làm cửa 2 lớp chống ồn cũng ko ngăn được, và cũng ko thể đóng kín mít suốt ngày. Kinh nghiệm xương máu của em là tránh xa đường cái (nếu chỉ ở)

thuysinh.tl

Xe container
Khu này trước em đã nói rồi. Chả được cái ưu điểm giề để ở. Nằm ngay cạnh bến xe và đường trên cao nên nảy sinh nhiều vấn đề
- An ninh : Gần bến xe nên nhộn nhạo. Ra khỏi cửa là phải cẩn thận
- Môi trường : Ô nhiễm từ không khí đến tiếng ồn
- Giao thông : Thuận tiện nếu đi xe khách liên tỉnh nhưng hàng ngày phải đối mặt với việc chạy xe láo nháo của đủ các loại phương tiện.
- Giải trí : Muốn giải trí thì phải lên Mỹ Đình Sông Đà hoặc sang các khu Lê Đức Thọ - nguyễn Cơ Thạch - Trần Thái Tông...v...v....v..
- Bệnh viện, trường học : Gần viện 198, trường Lomonoxop, Đoàn Thị Điểm, Lê Quý Đôn nhưng lại không thuận đường.
Muốn khắc phục những điểm trên thì cứ phải đẩy cái bến xe đi đã. Mà bến xe thì cứ theo quy hoạch của Việt Nam thì cứ dài thườn thượt. Ngồi đấy mà hóng.
Đến khi chuyển đi thì có mà bắt đầu xuống cấp

huong1990

Đi bộ
em cóa flc view đẹp, cụ alo em có thông tin cụ thể ạ

htstar

Xe hơi
Vừa làm tí men nên hơi phê phê, các cụ xếp hàng nghe em chém nè :))
Bến xe Mỹ Đình thì chắc chắn tương lai sẽ bị phang vì nó nằm khá gần một số cơ quan hành chính nhà nước, chẳng ông bộ nào muốn nằm gần cái bến xe này, có thể tương lai sẽ di dời một nửa ra bx Yên Nghĩa và 1 nửa ra khu vực Hoài Đức, các cụ chắc đều đầu 7x cả nên thừa răng đợi,
Về khoản thi công và giấy tờ thì e nghĩ nó không có vấn đề gì, e theo nghiệp mấy năm rồi nên có chút am hiểu, tương lai gần các cụ sẽ không phải lo tình trạng chậm tiến độ hay nhà thầu bỏ bê nữa vì đáy của bds đã qua, nhà nước đang ra sức vớt bèo, hơn nữa nó có vị trí ngon như vậy, kê gối bộ tài nguyên môi trường, đi bộ đến trung tâm hội nghị quốc gia, nằm trên đường vành đai 3, chỗ đấy người qua kẻ lại thì ai chả muốn phô cái đẹp ra cho người ta biết, chả lẽ nó vứt đó rồi người ta đi đồn nhau rằng "miếng đất đó của FLC đấy, đất đẹp thế mà không làm được trò trống gì". ở khu đó thấy có cái Indochina với Cá Heo Plaza trông có vẻ chất, tương lai cái FLC này lên sẽ trở thành bộ ba nguyên tử của khu vực đấy, em cũng nghe phong thanh gì đó là cả khu đường Duy Tân cũng có một cái chuẩn bị ngoi lên trong năm nay, ít nữa nó hất cái bến xe Mỹ Đình đi thì chỗ này có mà bới ra vàng
Giờ này mà nó tiếp tục chậm tiến độ hoặc bùng thì đảm bảo sẽ bị bắn chết luôn
Cách đây mấy năm nhà đất chết như ngả rạ mà nó vẫn sống nhăn thì chắc là có đủ xăng để tiếp tục lăng nhăng, các bác cứ ngồi đó mà tính với toán, đợi người ta cắn hết miếng ngon rồi vào dọn cỗ :))
đúng là phê rượu thật, cụ sâu này đang cố gắng đủ 100 bài đây mà

htstar

Xe hơi
e ghét chơi mã FLC trên sàn ck. nhưng a Quyết thu một mớ tiền, giờ đang lấy tiền đó làm dự án bds. flc phạm hùng chưa có giấy phép nhưng vẫn thi công làm móng. nghe nói quyết tâm lắm
biết là mã lởm mà bao cụ phi vào kiếm lời đó cụ, ttck suy cho cùng cũng chỉ là zero sum game thôi

dragonvnu

Xe buýt
Khu này trước em đã nói rồi. Chả được cái ưu điểm giề để ở. Nằm ngay cạnh bến xe và đường trên cao nên nảy sinh nhiều vấn đề
- An ninh : Gần bến xe nên nhộn nhạo. Ra khỏi cửa là phải cẩn thận
- Môi trường : Ô nhiễm từ không khí đến tiếng ồn
- Giao thông : Thuận tiện nếu đi xe khách liên tỉnh nhưng hàng ngày phải đối mặt với việc chạy xe láo nháo của đủ các loại phương tiện.
- Giải trí : Muốn giải trí thì phải lên Mỹ Đình Sông Đà hoặc sang các khu Lê Đức Thọ - nguyễn Cơ Thạch - Trần Thái Tông...v...v....v..
- Bệnh viện, trường học : Gần viện 198, trường Lomonoxop, Đoàn Thị Điểm, Lê Quý Đôn nhưng lại không thuận đường.
Muốn khắc phục những điểm trên thì cứ phải đẩy cái bến xe đi đã. Mà bến xe thì cứ theo quy hoạch của Việt Nam thì cứ dài thườn thượt. Ngồi đấy mà hóng.
Đến khi chuyển đi thì có mà bắt đầu xuống cấp
Cá nhân em nghĩ cũng giống như bác này.
Em thì em ko thích ở tòa căn hộ biệt lập như này, đặc biệt giao thông thì thuận tiện nhưng mà hỗn loạn, mà ko hiểu sao tất cả các dự án Của FLC xây dựng đều gặp phải vấn đề về giấy phép XD nhưng sau đó thì tiến độ vẫn triển khai ầm ầm và vẫn Hot nhỉ....Có cụ nào quan tâm FLC Garden City đang sắp triển khai ở Đại Mỗ ko ạ ?

forever_rock

Xe tải
có căn chính chủ CCCC chữ ký, chắc ngang FLC

sakuri

Đi bộ
e ở mặt đất chán rồi, đi làm suốt ngày, ở CC có không gian sinh hoạt tốt hơn, thời gian buổi tối và cuối tuần có giá trị hơn :)

ANVLawyes

Xe máy
FLC Phạm Hùng không biết là chung cư được cấp sổ hay chung cư cho thuê có thời hạn vậy nhỉ?