[Funland] Các cụ thấy kinh chưa

hitle888

Xe điện
Thứ nhất là em éo khai địa chỉ cơ quan cũng éo ai làm gì được em, em làm việc với tư cách công dân vi phạm hành chính, sai bố nộp phạt, ngại đíu.
Còn cơ quan em nói thật cũng éo rảnh và đến h này theo em biết cũng éo có quy chế nào kỷ luật cả

thngaylangthang

Xe ngựa
Chắc mới có người iêu nên ava nhìn rõ ngôn tình :D
Dư này các cụ công chức ra đường chắc cũng rén hơn cụ nhỉ. Mình dân đen cứ đi theo đúng luật thoai. Cơ mà cái năm 2021 là năm thảm hoạ của em, tiền đóng phạt cho nhà nước lẫn các chú csgt hơi nhiều :((. Năm nay trộm vía chưa bị nhát nào 🤭
Còn tận 6 tháng cuối năm nữa cơ mừ 😁

Cu_in_Car

Xe điện
Thứ nhất là em éo khai địa chỉ cơ quan cũng éo ai làm gì được em, em làm việc với tư cách công dân vi phạm hành chính, sai bố nộp phạt, ngại đíu.
Còn cơ quan em nói thật cũng éo rảnh và đến h này theo em biết cũng éo có quy chế nào kỷ luật cả
Tùy mức độ cụ ạ, họ cần là moi được hết đấy
Tất nhiên tránh cũng không thừa :)

Đại tướng Alo

Xe điện
Hồi còn bé em có nghe câu chuyện này:

Có ông Bố ở quê ra TP HN thăm con, khi đi ngoài đường ông thấy nhiều xe vượt đèn đỏ.
Ông bèn hỏi con: Sao dân TP họ ý thức kém thế, đèn đỏ mà không chấp hành dừng lại, rất nhiều người vượt đèn đỏ.
Con nói : Không phải đâu Bố, ở TPHN người ta cho phép Đ ảng Viên được vượt đèn đỏ đấy, những người Bố nhìn thấy vượt đèn đỏ là Đ ảng Viên hết cả đấy, dân thường họ chấp hành nghiêm lắm.

Hồi đó tưởng thật. Giờ mới biết đó là chuyện Tiếu lâm. =))

thngaylangthang

Xe ngựa
Hồi còn bé em có nghe câu chuyện này:

Có ông Bố ở quê ra TP HN thăm con, khi đi ngoài đường ông thấy nhiều xe vượt đèn đỏ.
Ông bèn hỏi con: Sao dân TP họ ý thức kém thế, đèn đỏ mà không chấp hành dừng lại, rất nhiều người vượt đèn đỏ.
Con nói : Không phải đâu Bố, ở TPHN người ta cho phép Đ ảng Viên được vượt đèn đỏ đấy, những người Bố nhìn thấy vượt đèn đỏ là Đ ảng Viên hết cả đấy, dân thường họ chấp hành nghiêm lắm.

Hồi đó tưởng thật. Giờ mới biết đó là chuyện Tiếu lâm. =))
... thật đấy, đả.ng viên (được/phải) đi trước mừ ;;)

Theo luật sư Bình, khi vi phạm giao thông, ĐV, cán bộ, công chức còn có thể bị cơ quan mình xử lý bằng các hình thức như khiển trách, cảnh cáo, hạ bậc lương, giáng chức, cách chức, buộc thôi việc theo Điều 79 Luật Cán bộ công chức 2008.
Đối với ĐV, tại Điều 35 Điều lệ Đ.ảng cũng quy định các hình thức xử lý kỷ luật như khiển trách, cảnh cáo, cách chức, khai trừ... Đối với cán bộ, có thể áp dụng theo Điều 78 Luật Cán bộ công chức 2008 với các hình thức kỷ luật như khiển trách, cảnh cáo, cách chức, bãi nhiệm.

Cc nào mà là ĐV, cán bộ đi lại hết sức nhẹ nhàng nhé, kẻo vi phạm tí lại toi như chơi đấy ;))

Nhân qua đây, cc thấy Luật sư Diệp Năng Bình, Trưởng Văn phòng Luật sư Tinh Thông Luật phát biểu ntn ạ :D em thấy có 1 số chỗ chưa thông lắm ví dụ: ngoài cơ quan nhà nước vẫn có những cơ quan khác, vậy xử lý như thế nào? hay LS hiểu thế nào phát biểu như thế ạ

Với lại cc cho em hỏi xíu, CA, CS nhất là CSGT chắc tham gia giao thông đúng luật, chuẩn chỉ lắm cc nhỉ
Link đây ạ: https://dantri.com.vn/ban-doc/csgt-co-quyen-gui-thong-bao-ve-co-quan-khi-cong-chuc-vi-pham-giao-thong-20220626085933400.htm
Đâu chứ chỗ em chẳng thấy gì :D

DurexXL

Tháo bánh
Nhân qua đây, cc thấy Luật sư Diệp Năng Bình, Trưởng Văn phòng Luật sư Tinh Thông Luật phát biểu ntn ạ :D em thấy có 1 số chỗ chưa thông lắm ví dụ: ngoài cơ quan nhà nước vẫn có những cơ quan khác, vậy xử lý như thế nào? hay LS hiểu thế nào phát biểu như thế ạ
Chủ thớt hỏi cụ thể hơn được không?

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Luật cán bộ Công chức này năm 2098 mới triển khai mà. Cán bộ sợ dek gì.

DurexXL

Tháo bánh
Em thấy ngoài cq Nhà nước, còn các cq của Đ.g, tổ chức chính trị - xã hội ở TW,.. có phải không cụ nhỉ
Em vẫn chưa hiểu ý Cụ muốn hỏi cụ thể là vấn đề gì ở nội dung này ợ?

juve99

Xì hơi lốp
Em đang phím cho mợ LaziCat trận sau,nhưng phải phím kín bằng cách đổi avatar không thì lại giống bài của anh juve99 thì bị lộ hết.phím rất kín đó mợ nhé.:)]
Mình nghỉ rồi, ko tung ám khí nữa vì đã bị bắt bài. Sắp tới chuyển sang phương pháp mới, áp dụng khoa học CN kết hợp siêu trí tuệ AI 🤫

thngaylangthang

Xe ngựa

Manhpd

Xe cút kít
Mình nghỉ rồi, ko tung ám khí nữa vì đã bị bắt bài. Sắp tới chuyển sang phương pháp mới, áp dụng khoa học CN kết hợp siêu trí tuệ AI 🤫
Anh ju phải thêm món bói toán,bốc quẻ vào nữa thì cccm trên này mới thấy khó.mà đận này anh phải lấy hình ảnh cây dừa nhá.

gld

Xe điện
Gớm oánh bạc với phá đò bị bắt gửi về cq lần địa chỉ nơi ở mà có thấy ông công chức, cán bộ nào sợ đâu.
Ở ta nhiều quy định có cho vui

Muon_biet

Xe cút kít
Theo luật sư Bình, khi vi phạm giao thông, ĐV, cán bộ, công chức còn có thể bị cơ quan mình xử lý bằng các hình thức như khiển trách, cảnh cáo, hạ bậc lương, giáng chức, cách chức, buộc thôi việc theo Điều 79 Luật Cán bộ công chức 2008.
Đối với ĐV, tại Điều 35 Điều lệ Đ.ảng cũng quy định các hình thức xử lý kỷ luật như khiển trách, cảnh cáo, cách chức, khai trừ... Đối với cán bộ, có thể áp dụng theo Điều 78 Luật Cán bộ công chức 2008 với các hình thức kỷ luật như khiển trách, cảnh cáo, cách chức, bãi nhiệm.

Cc nào mà là ĐV, cán bộ đi lại hết sức nhẹ nhàng nhé, kẻo vi phạm tí lại toi như chơi đấy ;))

Với lại cc cho em hỏi xíu, CA, CS nhất là CSGT chắc tham gia giao thông đúng luật, chuẩn chỉ lắm cc nhỉ
Link đây ạ: https://dantri.com.vn/ban-doc/csgt-co-quyen-gui-thong-bao-ve-co-quan-khi-cong-chuc-vi-pham-giao-thong-20220626085933400.htm
Nói và làm là khoảng cách xa hàng nghìn km.

Shadow381

Xe điện
Cái này ông nào dở hơi mang cơ quan ra dọa éo được mới sợ; em bị vẫy hỏi làm gì đều bảo là công dân, làm tự do. Luật ko bắt em vi phạm giao thông phải báo cáo làm ở đâu nên đơn giản em chỉ là công dân.

hitle888

Xe điện
Cái này ông nào dở hơi mang cơ quan ra dọa éo được mới sợ; em bị vẫy hỏi làm gì đều bảo là công dân, làm tự do. Luật ko bắt em vi phạm giao thông phải báo cáo làm ở đâu nên đơn giản em chỉ là công dân.
Chuẩn ạ, trong cái biên bản chỉ có dòng ghi tên, đoạ chỉ, hỏi ngoài lề thì nín đê cụ nhỉ

TÔN

Xe container
E ghét mấy cái bài báo phỏng vấn mấy thằng luật sư về việc nọ việc kia,toàn lý thuyết sáo rỗng ko có thực tế,chính chúng nó cũng biết điều đấy
E thấy ra toà cái tiền thuê luật sư chả khác mẹ gì vứt tiền qua cửa sổ,ko giải quyết đc gì.tiền đấy đấm bốc còn hữu ích hơn

alongcamepolly

Xe lăn

Cháu chả biết thế nào nhưng bãi xe cháu gửi có xe một cụ CA mà tem đăng kiểm từ 2020 vẫn chạy phè phè! :))