Các cụ thấy sao về CRV mới

RAVA

Xe ba gác
Cụ phán như đúng rồi. E chắc cụ là người hoài cổ. Cụ ghét sự cải tiến và ưa cải lùi.
Cụ coment mang tính tiêu cực. E cực lực phản đối
-E thì lại đồng ý với ý kiến của bác ấy, về thiết kế nội ngoại thất thì tuỳ mắt, còn cái hộp số thì ko biết bác đã chạy thử 2 loại hộp số 5 cấp và CVT chưa mà nói CVT là ưu việt hơn? E đã từng ra showroom chạy thử con CR-V 2016 lưng gù và con X-Trail 2017 trong cùng 1 ngày thì thấy cái hộp số 5 cấp của CR-V chạy sướng hơn nhiều cái CVT của X-Trail, nó bốc và phấn khích hơn, chứ CVT thì êm ái, phù hợp với ce hơn!

Minhbka

Xe tải
Em đang rất nóng lòng được chứng kiến CR-V bị Santafe và Fortuner bóp chết tại chỗ ạ:)

long_xec43

Xe máy
CRV kỳ này về em thấy vừa đủ opt cho các cụ chơi, style ổn. Với bản thân em CRV hay mấy em Honda (hay bản thân mấy em xe Nhật khác) thuộc kiểu đi phổ thông, chở gia đình đi phố nên tầm này theo em là vừa

xehop_2209

Xe máy
Em mua xe để chở vợ con, nên ưu tiên nhất là không gian phải thoáng và thoải mái, chưa biết con mới ntn nhưng con cũ em thấy khá thích cái ghế của ẻm. Và bản thân em cũng từng ngồi CRV lội đèo lên Đà Lạt lúc mưa, và thấy xe vẫn chắc chắn, bám đường. Chỉ vậy thôi ạ

tuyenphamvan

Xe hơi
Em non tay, không dám phán trước mấy cụ nhưng em đoán nhiều cụ mua xe cũng đặt sự an toàn với tiết kiệm lên hàng đầu thì CRV hiện tại tốt với mấy cái econmode này nọ. Bản thân em đi Top ko phải CRV nhưng em thấy các tính năng an toàn của xe Honda hoạt động ổn định, cũng tiết kiệm ăn uống nên em thấy khá hài lòng rồi ạ

thangpicanto

Xe buýt
Các cụ nghĩ sao về ghế da của CR-V? Em có lần ngồi 1 con của ông chú bắn đại bác k tới, từ đời biển 4 số. Hôm rồi đi lại, thấy da vẫn căng như Ngọc trinh ấy :D Cũng có thể, ông chú này đi ít. Nhưng 1 chiếc xe, 5-6 năm ở khí hậu VN mà nội thất như vậy, em nghĩ cũng ổn đấy

Đăng Trần

Xe hơi
Mấy ông bạn em có vài người lái CRV, 1 ít người lái city và víos cũng ko thấy xe chạy ổn và đủ nhu cầu của họ là được. Và em thấy nếu trời đã mưa lớn thì nên chạy chậm ạ

dogogianguyen

Xe hơi
Website
noithatgianguyen.com
-E thì lại đồng ý với ý kiến của bác ấy, về thiết kế nội ngoại thất thì tuỳ mắt, còn cái hộp số thì ko biết bác đã chạy thử 2 loại hộp số 5 cấp và CVT chưa mà nói CVT là ưu việt hơn? E đã từng ra showroom chạy thử con CR-V 2016 lưng gù và con X-Trail 2017 trong cùng 1 ngày thì thấy cái hộp số 5 cấp của CR-V chạy sướng hơn nhiều cái CVT của X-Trail, nó bốc và phấn khích hơn, chứ CVT thì êm ái, phù hợp với ce hơn!
Cụ thấy e khen hay chê con CRV mới này hay chưa ạ. E thấy lạ là cái gì mới ra đều bị chê bai. Các cụ có nhiều sự lựa chọn nếu có ý định mua xe mà. Cái gì mình k thích thì k mua

Mahami7641

Xe máy
Ko có tiền nên em chỉ biết nó đẹp :(

Galardo

Xe máy
Em đang rất nóng lòng được chứng kiến CR-V bị Santafe và Fortuner bóp chết tại chỗ ạ:)
Chưa biết ai bóp chết ai đâu bác ,riêng Fortune tuy cùng là suv nhưng ko phải đối thủ canh tranh chính và trực tiếp vs CR-V,vậy nói thẳng ra chỉ có CR-V vs Sante,đều nhập nguyên con như nhau,còn riêng về option từng món ko phải yếu tố quyết định ai sẽ bóp chết ai,vì nếu tính đến option mà đánh giá,chắc toyota bị bóp chết hết rồi : ))

Minhbka

Xe tải
Chưa biết ai bóp chết ai đâu bác ,riêng Fortune tuy cùng là suv nhưng ko phải đối thủ canh tranh chính và trực tiếp vs CR-V,vậy nói thẳng ra chỉ có CR-V vs Sante,đều nhập nguyên con như nhau,còn riêng về option từng món ko phải yếu tố quyết định ai sẽ bóp chết ai,vì nếu tính đến option mà đánh giá,chắc toyota bị bóp chết hết rồi : ))
Santafe là mẫu xe quá nổi tiếng rồi. Các bác Honda đừng đem cái thương hiệu huyễn hoặc bản thân nữa
Máy dầu ko có, awd ko có mà dám định giá bán ngang bằng Santafe. Ảo tưởng!

Minhbka

Xe tải
Khi còn ở phân khúc 5 chỗ thì CR-V ko qua nổi CX5
Giờ lên 7 chỗ thử xem sẽ đấu lại Santafe như thế nào nhé? Còn San là xe thế nào thì đừng hỏi nhiều. Mà hãy nhìn xem cái thằng CRV có vẹo gì để vượt qua San. Chỉ dựa vào thương hiệu thôi à. Nực cười cho cái lý lẽ ấy=)))))

Galardo

Xe máy
Giờ lên 7 chỗ thử xem sẽ đấu lại Santafe như thế nào nhé? Còn San là xe thế nào thì đừng hỏi nhiều. Mà hãy nhìn xem cái thằng CRV có vẹo gì để vượt qua San. Chỉ dựa vào thương hiệu thôi à. Nực cười cho cái lý lẽ ấy=)))))
Rất nhiều yếu tố để quyết định khách hàng mua một chiếc xe đấy bác ạ.Và cái câu " chỉ dựa vào thương hiệu thôi àh ",mới làm mình buồn cười nhất.Không có cái thương hiệu chắc Toyota cũng cắm đầu xuống đất lâu rồi nhĩ bác,mặc dù option công nghệ chẳng hơn gì.Vậy bác có thể giải thích hộ câu bác vừa nói này giùm mình được không .Vậy tại sao nhiều người bõ tầm 1 tỷ chỉ để sỡ hữu " cái thằng CRV có vẹo gì để vượt qua San". Bác giải thích hộ vế này cái : )

Minhbka

Xe tải
Rất nhiều yếu tố để quyết định khách hàng mua một chiếc xe đấy bác ạ.Và cái câu " chỉ dựa vào thương hiệu thôi àh ",mới làm mình buồn cười nhất.Không có cái thương hiệu chắc Toyota cũng cắm đầu xuống đất lâu rồi nhĩ bác,mặc dù option công nghệ chẳng hơn gì.Vậy bác có thể giải thích hộ câu bác vừa nói này giùm mình được không .Vậy tại sao nhiều người bõ tầm 1 tỷ chỉ để sỡ hữu " cái thằng CRV có vẹo gì để vượt qua San". Bác giải thích hộ vế này cái : )
Bác ơi, trước đây Toy độc quyền nên thế. Bác đừng ăn mày dĩ vãng nữa ạ. Giờ thời thế thay đổi rồi. Và em đang nói về vấn đề cạnh tranh chứ ko phải là ko bán được nên bác đừng nói kiểu sao có người vẫn mua CRV. Tất nhiên là vẫn có người mua rồi, nhưng bao nhiêu, và đặt cạnh doanh số so với San và For thì là thế nào ...

chuabaogio6789

Xe hơi
Nói chung mỗi xe nhằm vào đối tượng và thị hiếu khách hàng riêng! Thằng nào cũng có điểm mạnh riêng cả! Ta k nên đem ý kiến chủ quan để áp đặt quá! Nhìn qua qua thì thấy cục diện phân khúc này khó có sự đảo chiều lắm! Cx5 muốn như cũ thì hãy bán với giá thấp hơn Crv như trước, còn same same thì e là khó! Còn crv chả viẹc j phải cạnh tranh với santa hay phò cả!
Đối tượng, thị hiếu và tâm lý cua người mua chọn thằng nào r thì thằng đó cứ lộc thôi

RAVA

Xe ba gác
-Bác chắc quên mất vụ CR-V giảm giá thì nockout CX-5 ntn à? Cùng là xe LD, 5c, nhưng CR-V ít option hơn kha khá, lại chỉ có bản 2WD...hơn đc mỗi cái thương hiệu, thì mà nó vẫn tiu chết, vấn đề chỉ là cái giá thôi? Còn SF à, giờ nó thua từ thương hiệu cho đến nguồn gốc xuất xứ, chưa nói đến việc lái chán phèo, đồ đạc máy móc khung gầm mấy e Cuốc xẻng đọ sao đc với hàng Nhựt, đã thế lại còn là hàng nhập nữa! Ngày trc khi SF vẫn còn ở dạng xe nhập, giá cũng same same con CR-V 5c LD mà doanh số còn thua thì giờ lắp ráp trong nc thì tuổi gì mà đòi đọ, chẳng qua cũng chỉ làm cái mốc để ng ta so sánh thôi!

Minhbka

Xe tải
-Bác chắc quên mất vụ CR-V giảm giá thì nockout CX-5 ntn à? Cùng là xe LD, 5c, nhưng CR-V ít option hơn kha khá, lại chỉ có bản 2WD...hơn đc mỗi cái thương hiệu, thì mà nó vẫn tiu chết, vấn đề chỉ là cái giá thôi? Còn SF à, giờ nó thua từ thương hiệu cho đến nguồn gốc xuất xứ, chưa nói đến việc lái chán phèo, đồ đạc máy móc khung gầm mấy e Cuốc xẻng đọ sao đc với hàng Nhựt, đã thế lại còn là hàng nhập nữa! Ngày trc khi SF vẫn còn ở dạng xe nhập, giá cũng same same con CR-V 5c LD mà doanh số còn thua thì giờ lắp ráp trong nc thì tuổi gì mà đòi đọ, chẳng qua cũng chỉ làm cái mốc để ng ta so sánh thôi!
Vụ giảm giá để xả hàng tồn bị coi là 1 phốt to mà cụ còn tự hào kể ra à
Còn riêng cái vụ nói doanh số CRV hơn San thì em chịu luôn rồi. Thôi em chả nói nữa. CRV ko biết điều mà hạ giá thì sẽ ko cạnh tranh nổi đâu. Thế thôi

RAVA

Xe ba gác
Vụ giảm giá để xả hàng tồn bị coi là 1 phốt to mà cụ còn tự hào kể ra à
Còn riêng cái vụ nói doanh số CRV hơn San thì em chịu luôn rồi. Thôi em chả nói nữa. CRV ko biết điều mà hạ giá thì sẽ ko cạnh tranh nổi đâu. Thế thôi
-Bác đẩy đc con CX-5 đi chưa, SF hạ giá cả mớ to thế mà vẫn chưa mua à, chắc xui là chính chứ mình thì...ko mua nhỉ?:D

Zerromask

Xe hơi
Sao nó không để máy cũ nhỉ, nghe nói turbo máy vừa trễ chân ga vừa nhanh xuống

Minhbka

Xe tải
-Bác đẩy đc con CX-5 đi chưa, SF hạ giá cả mớ to thế mà vẫn chưa mua à, chắc xui là chính chứ mình thì...ko mua nhỉ?:D
Sorry bác. Em đang chờ 2018 để chốt Ford Explorer hoặc Tiguan 7 chỗ mới ạ.