[Funland] Các cụ thấy vợ chồng này có giỏi không?

LadyFunx6

Xe buýt
Cụ này tranh luận mà nóng tính quá, thời 2006-2008 em chả quan hệ với quan chức nào, bạn bè vẫn chỉ mời đi uống bia (em trả tiền), mà lương em 3K đấy cụ ạ...Mà lương đấy vẫn còn là muỗi ạ, có người em biết lương nửa triệu đô la / 1 năm cơ ạ (500.000 $)

Em mua nhà 2006 giá 8tr/m2, làm 1 căn 80m giá 640tr, em có 200tr nộp đợt 1, sau đó trả góp tiết kiệm đến 2008 thì trả xong và nhận nhà ở từ đó cho đến giờ đấy cụ ạ.
Chả nhẽ cụ cũng bảo em bốc phét :P
e ngưỡng mộ các cụ quá :D

The Killer

Xe điện
có mà cụ nói ngứa tai ấy! cái gì nó cũng có đi có lại. thằng đó không quan hệ xã hội, không quan hệ bạn bè thì làm *** gì nó có dc 1k obama, mà đã quan hệ rộng thì làm *** gì có tiêu 10tr/th!
Chắc cụ í chạnh nòng cụ ạ!
Khổ cái tính các cụ trên này có 1K lại tiêu nghìn rười mới kỳ cục :))

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cái kiểu tích tiểu thành đại thế này lâu lắm. Đi làm thuê tháng 2-3 ngàn Mẽo nghe thì to chứ cũng chả đáng là bao, tiền giờ mất giá kinh, thứ gì cũng đắt đỏ nên chừng đó lương cũng chỉ đảm bảo 1 cuộc sống tằng tằng thôi. Trừ phi thuộc hàng xuất sắc lương 10-15k Mẽo / tháng thì còn hy vọng biệt thự, xe ngon, nhưng mà số này ít lắm. Nói chung đi làm thuê thì có khi ko bằng 1 chị tiểu thương buôn may bán đắt đâu các cụ.

Chautt

Xe tải
Em vừa đọc trên Tàu nhanh, định lấy đôi này làm tấm gương. Ai dè, gương này em không soi được.

Vợ chồng tay trắng sau 3 năm mua căn hộ, xe hơi

Sau khi cưới, hai vợ chồng tôi lên kế hoạch chi tiêu hợp lý, bớt các khoản chi phí không cần thiết như hồi mới cưới. Chỉ sau 3 năm, chúng tôi tiết kiệm được 1,4 tỷ đồng.
Chúng tôi đều làm công ty nước ngoài, mỗi người lương khoảng trên dưới 1.000 USD/tháng, có cả lương tháng thứ 13. Với thu nhập đó, trước ngày cưới vợ chồng tôi ngày nào cũng ăn ở nhà hàng, rồi đi du lịch...

Hai vợ chồng tôi lấy nhau từ năm 2009. Chúng tối yêu nhau đầu năm và cuối năm thì toàn bộ tiền tiết kiệm chỉ lo đủ tiền đám cưới và kí hợp đồng thuê nhà trong 6 tháng. Hai bên gia đình nội ngoại đều không giúp được gì nên toàn bộ chi phí ăn hỏi, cưới xin, hoặc cỗ bàn cả ở quê và trên thành phố đều là vợ chồng tôi chi cả.

Đến ngày lo đám cưới xong, chúng tôi tay trắng, chẳng còn dư được đồng nào.

Cưới xong, tôi bắt đầu lên kế hoạch chi tiêu hợp lý cho gia đình. Tôi cắt hết các khoản chi phí không cần thiết như hồi chưa cưới. Với mức lương của hai vợ chồng, để có dư tôi lên danh sách chi tiêu trong tháng: tiền thuê nhà 4 triệu đồng, tiền ăn một ngày 150 nghìn, nhân với 30 ngày là 4,5 triệu đồng, tiền điện nước Internet là 1 triệu các khoản xăng xe, cafe, xem phim một tháng là 500 ngàn. Tiền điện thoại thì cơ quan thanh toán. Thỉnh thoảng đi về quê chơi, mua thuốc cho bố mẹ, các thủ tục cưới hỏi, ma chay là khoảng 1,5 triệu một tháng.
Như vậy, mỗi tháng gia đình tôi chi tiêu hết từ 11 đến 13 triệu đồng và dư được 28 triệu đồng/tháng, cộng thêm tiền thưởng một năm chúng tôi có khoảng 360 triệu). Gửi ngân hàng( lãi hồi đó là 14% một năm) thì chúng tôi có thêm lãi khoảng 36 đến 40 triệu/năm . Đôi lúc vợ chồng tôi có mua vàng lúc rẻ đợi giá cao hơn thì bán nhưng cũng lãi không nhiều. Tính ra một năm chúng tôi cũng tiết kiệm được gần 400 triệu đồng.

Tiết kiệm này nọ, sau 3 năm chúng tôi đã có một khoản 1,4 tỷ đồng. Vợ chồng tôi mua được một căn nhà chung cư cách thành phố khoảng 15 phút đi xe với giá gần một tỷ đồng. Số tiền còn lại chúng tôi mua một chiếc xe hơi tầm trung để vợ chồng đi làm và về quê thăm bố mẹ.

Qua đây, tôi muốn chia sẻ với các bạn về việc chi tiêu có kế hoạch sẽ giúp chúng ta có được tài sản lớn một cách dễ dàng hơn. Sớm thực hiện được các mục đính của mình. Đồng thời, cũng muốn các bạn chia sẻ, góp ý thêm để chúng ta cùng học hỏi nhau.
Nguồn Tàu nhanh.
Xăng xe... 500k/ tháng chắc chỉ đi làm rất gần rồi về. Không có tiền quần áo.
Tiết kiệm giỏi thật, nhưng mà cũng đúng thôi, với mức lương đó và chi tiêu như vậy, nhưng hai anh chị này chắc vô sinh, vì 3 năm mà không có con thì teo chim rồi. Sống vậy cũng buồn

Để có được mức lương 1k $ một tháng thì cũng đáng nể đấy ạ, mặc dù chưa bít anh chị ý bao nhiêu tuổi
Cụ tính chuẩn vì không tốn tiền mua công cụ phòng vệ mà chả ra sản phẩm. He.

Chắc léo thèm chơi vói ai. Mua nhà + xe xong bất đầu đi quan hệ?
Cụ thật là... Không mặc quần áo thì ở nhà thôi. 3 năm ko mua sắm đồ mới thì???

wall

Xe tăng
e ngưỡng mộ các cụ quá :D
Vâng, không phải mình cụ ngưỡng mộ em đâu ạ ;) kkkkkk
E nhà quê ra HN lập nghiệp mà không tiết kiệm như anh gì kia thì giờ chắc vẫn ở nhà thuê ạ.

Bạn bè ít tiền thì e cứ ngồi bia cỏ Lê Văn Lương (e hay ngồi Tây Đô), sao phải chọn Lạc Viên hay gì gì ạ?
Tất nhiên là trước kia thôi, chứ giờ thì khó tiết kiệm hơn rồi, nhưng có nhiều cách tiết kiệm: e nói ngay như giờ sáng dậy ăn sáng vợ nấu, trưa mang cơm nhà đi ăn, không phải 1 ngày tiết kiệm tối thiêu 100K phải không ạ? 1 tháng là được 22 days x 100K = 2.200.000 Như vậy 1 năm không tiết kiệm được 26.000.000 à?
10 năm có 260.000.000 xong có quả chứng khoán điên cuồng như 2006 làm phát như cổ FPT hay SJS tăng 10 lần không phải có 2,2 tỷ à???

Nothing's Impossible các cụ ợ

ZARG

Xe container
có mà cụ nói ngứa tai ấy! cái gì nó cũng có đi có lại. thằng đó không quan hệ xã hội, không quan hệ bạn bè thì làm *** gì nó có dc 1k obama, mà đã quan hệ rộng thì làm *** gì có tiêu 10tr/th!
Có quái gì đâu, bạn bè em đầy người luơng 1-2K mà sao cứ phải quan hệ rộng mới luơng cao hả cụ, có năng lực thì vẫn kiếm tiền bình thường!!

Cụ quen thế rồi không nghĩ khác được cũng phải!!

ZARG

Xe container
Cái kiểu tích tiểu thành đại thế này lâu lắm. Đi làm thuê tháng 2-3 ngàn Mẽo nghe thì to chứ cũng chả đáng là bao, tiền giờ mất giá kinh, thứ gì cũng đắt đỏ nên chừng đó lương cũng chỉ đảm bảo 1 cuộc sống tằng tằng thôi. Trừ phi thuộc hàng xuất sắc lương 10-15k Mẽo / tháng thì còn hy vọng biệt thự, xe ngon, nhưng mà số này ít lắm. Nói chung đi làm thuê thì có khi ko bằng 1 chị tiểu thương buôn may bán đắt đâu các cụ.
Nói như cụ và 1 số cụ khác thì cứ ăn chơi đi, bao giờ nhiều tiền mua nhà cả thể ấy à?

Em thì lại nghĩ khác, 1 bộ phận ăn chơi và kiếm tiền tuơng xứng chỗ chơi, số còn lại thì cũng chỉ là đú theo chứ không tiết kiệm thì đến lúc sang tiểu cũng chả có nhà mà ở!

Mr Hehe

Xe tăng
Cụ không biết rồi vờ chồng thằng bạn em lương dư 2k (lương thôi nhé) mỗi tháng vữn để ra cây vàng :D
Để ra cây vàng nhưng lại ăn hết hai cây thì vẫn coi là sống tàm tạm cụ ạ :P

Mr Hehe

Xe tăng
Vâng, không phải mình cụ ngưỡng mộ em đâu ạ ;) kkkkkk
E nhà quê ra HN lập nghiệp mà không tiết kiệm như anh gì kia thì giờ chắc vẫn ở nhà thuê ạ.

Bạn bè ít tiền thì e cứ ngồi bia cỏ Lê Văn Lương (e hay ngồi Tây Đô), sao phải chọn Lạc Viên hay gì gì ạ?
Tất nhiên là trước kia thôi, chứ giờ thì khó tiết kiệm hơn rồi, nhưng có nhiều cách tiết kiệm: e nói ngay như giờ sáng dậy ăn sáng vợ nấu, trưa mang cơm nhà đi ăn, không phải 1 ngày tiết kiệm tối thiêu 100K phải không ạ? 1 tháng là được 22 days x 100K = 2.200.000 Như vậy 1 năm không tiết kiệm được 26.000.000 à?
10 năm có 260.000.000 xong có quả chứng khoán điên cuồng như 2006 làm phát như cổ FPT hay SJS tăng 10 lần không phải có 2,2 tỷ à???

Nothing's Impossible các cụ ợ
Cụ ơi, như cụ thì đúng là câu chuyện có thật và là điều đáng để học hỏi. Còn câu chuyện kia chỉ là cái vớ vẩn lều báo chém ra thôi nên mọi người mới ném đá. Chưa lấy nhau thì mỗi thằng tiêu hết 1k. Lấy nhau xong phát giảm xuống còn cả 2 thằng tiêu hết 600 trong suốt 3 năm ròng, em chắc chắn là điều không tưởng. Tiêu tiền mà ít cám dỗ thế thì mọi người đã giàu hết. Chưa kể vô số chi tiết bất hợp lý các cụ trên đã nêu ạ.

wall

Xe tăng
Nói như cụ và 1 số cụ khác thì cứ ăn chơi đi, bao giờ nhiều tiền mua nhà cả thể ấy à?

Em thì lại nghĩ khác, 1 bộ phận ăn chơi và kiếm tiền tuơng xứng chỗ chơi, số còn lại thì cũng chỉ là đú theo chứ không tiết kiệm thì đến lúc sang tiểu cũng chả có nhà mà ở!
Cả top có cụ cùng tin vào sự tiết kiệm của lều báo, em tin 80% về xu hướng (giống trend trong đầu tư CK), còn các con số chi tiết e chả đánh giá kỹ.
Vì giờ bảo em tiêu hết bao tiền 1 ngày, nhà em bao tiền 1 ngày em chịu, Vợ cũng chịu luôn chả nhớ được ;)

Làm quen với cụ cái nhế ;)
Các cụ nhớ là công thức này chỉ khác nhau 1 chút nhưng kết quả lệch nhau cả 1000 lần đó:
THU NHẬP-TIẾT KIỆM = CHI TIÊU (1)
THU NHẬP-CHI TIÊU = TIẾT KIỆM (2)

Thực hiên cái 1 thì thực hiện nguyên tắc 6 cái lọ ý + Bảo hiểm rủi ro tài chính nữa ;)

Chỉnh sửa cuối:

Roman

Xe điện
thời này mà 2 vợ chồng xăng xe, cafe, mà 500k/tháng chắc đi xe bút quá :((

scorp8x

Xe container
Nha em income khoang 60 cu/thang & chi tieu 4 nguoi thoai mai ( ko 4 banh ) khoang 18 cu :P cau truyen nay cung ko den noi hoang duong lam :D sorry, sent from my nexus

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ này tranh luận mà nóng tính quá, thời 2006-2008 em chả quan hệ với quan chức nào, bạn bè vẫn chỉ mời đi uống bia (em trả tiền), mà lương em 3K đấy cụ ạ...Mà lương đấy vẫn còn là muỗi ạ, có người em biết lương nửa triệu đô la / 1 năm cơ ạ (500.000 $)

Em mua nhà 2006 giá 8tr/m2, làm 1 căn 80m giá 640tr, em có 200tr nộp đợt 1, sau đó trả góp tiết kiệm đến 2008 thì trả xong và nhận nhà ở từ đó cho đến giờ đấy cụ ạ.
Chả nhẽ cụ cũng bảo em bốc phét :P
em chạ tin :>

sivibi

Xe tăng
Em nghĩ vợ chồng nhân vật này là nguồn cảm hứng cho cái thằng hói ở bộ xây dựng nói cái câu: thu nhập 18 triệu một tháng mua được nhà

Kệ đi các cụ, dạo này cháu chán mấy cái bài báo thế này lắm rồi. Toàn lều báo vẽ ra ấy mà. Sự thật thì đâu có ngon lành như vậy?

Hanoi84

Xe tăng
Ăn 150k/ngày thì chơi toàn đồ ôi thiu với thực phẩm TQ rồi,thế thì đẻ sao được con.
Khổ thân.

Chỉnh sửa cuối:

quyt

Xe tăng
Mẹ thằng lều báo chém vãi, em đố cụ nào kiếm tầm 1k/1 tháng tiêu theo kiểu kiếm 4-5 củ/1 tháng đấy