[Funland] Các cụ thế hệ 7 x còn nhớ chị Hoài Thatcher?

Dở người

Xe điện
Em tưởng nhà vợ anh Minh ở Phúc Xá nhỉ. Nhà em đối diện ngõ đấy, trước thấy anh Minh hay để con xe Mit Lancer phía nhà em, sau đổi sang Mazda thì ít thấy để. Cuối ngày tầm chiều tối em thỉnh thoảng vẫn gặp 2 vợ chồng.
Đúng rồi Phúc Xá cụ, lâu quá em lộn.
Em học cấp 2 chung với em chị Huyền, có qua nhà chơi vài lần. Sau lớn, đi xa nên gần như không gặp trực tiếp, toàn face hehe.
Nhà Huyền- Minh cực kì truyền thống. Nấu cơm ăn đúng kiểu quê. Em thấy rất phục.

qua_khoang

Xe tăng
Ồ, cụ có phải cụ Má Phị hay Quạ khoang ko mà lâu rồi em ko thấy
Tất nhiên rồi đây chỉ là quan điểm của em mà ko nhất định phải là quan điểm của các bác phải ko nào
Khồng, em chả liên quan tới cụ đấy.
Thậm chí em còn lock hai nick đấy cơ.

BMW R60

Xe tăng
Bây giờ họp lớp họp khối tụi e vẫn hát bài hát ngày ấy "nếu có ước muốn trong cuộc đời hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại..." Bộ phim í và chương trình SV do Mc Lại Văn Sâm dẫn í là động lực cho thi đậu đại học để trở thành sinh viên. Ngày ấy năm 97 đậu đại học e vào KTX ở tụi e nhắc đến chị Hoài Thacher và ghẹo nhau kiếm a người yêu đẹp trai như a Long đó là phim VN, còn phim HQ là mê Jang Dong Gun.
Phải nói là phim " Xin hãy tin em " rất hay. Nó là động lực để thế hệ học sinh cấp 3 thời ấy ở các vùng quê ước mơ, phấn đấu.. để được bước chân vào giảng đường đại đại học. Năm 97 em học lớp 11, nhìn các anh chị sinh viên trên vô tuyến là ngưỡng mộ lắm..Đến năm 98-99 thì có phim " Mối tình đầu" , tối nào em cũng ra sân KTX xem. Thần tương San U lắm :)) : Quần bò bó, giầy khủng bố, đầu húi cua, mặc áo phông không cổ bên trong, bên ngoài khoác cái ai sơ si kẻ caro ( không cài cúc) ..Bọn công tử nhà giàu thì thêm quả xe máy Viva hay FX nữa thì vào KTX tán gái thì thôi rồi :D:D

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phải nói là phim " Xin hãy tin em " rất hay. Nó là động lực để thế hệ học sinh cấp 3 thời ấy ở các vùng quê ước mơ, phấn đấu.. để được bước chân vào giảng đường đại đại học. Năm 97 em học lớp 11, nhìn các anh chị sinh viên trên vô tuyến là ngưỡng mộ lắm..Đến năm 98-99 thì có phim " Mối tình đầu" , tối nào em cũng ra sân KTX xem. Thần tương San U lắm :)) : Quần bò bó, giầy khủng bố, đầu húi cua, mặc áo phông không cổ bên trong, bên ngoài khoác cái ai sơ si kẻ caro ( không cài cúc) ..Bọn công tử nhà giàu thì thêm quả xe máy Viva hay FX nữa thì vào KTX tán gái thì thôi rồi :D:D
Diễn viên Hàn em thấy mỗi San U là nam tính nhất.

nowhereland

Xe điện
Lấy Huyền chèo, hàng xóm cũ nhà em. Trước ở An Dương, giờ lâu không gặp nên không biết còn ở đó không.
Tấn Minh em thấy có 1 điểm em rất quý là ở với mẹ vợ rất tốt. Chị Huyền là con 1 người mẹ đơn thân, dân Đông Anh. Chị làm diễn viên, nuôi mẹ nuôi em, lấy anh Minh xong là 2 vợ chồng ở với mẹ vợ.
Ảnh cư xử với mẹ vợ em vợ tử tế lắm. Hoài, em Huyền cũng xinh mà không bằng chị gái. Sau lấy chồng sát nhà cũng An Dương luôn. Nó bảo ông anh rể sống đàng hoàng.
Em thì cứ ai tử tế với thân nhân, nhất là thân ngân của vợ/ chồng là em đánh giá cao.
Tấn Minh dân Nam Định, trước nhà cùng phố, học cùng trường căp 1-2 luôn.

nowhereland

Xe điện
Em ấn tượng nhất với Tấn Minh là bài “Mối tình đầu”. Mặt búng ra sữa, tóc bổ luống lệch 4/6.
Có cái lạ là trước học ở trường hay đoàn thể ở phường không thấy cậu ấy tham gia văn nghệ gì cả, bẵng đi một thời gian thấy hát trên tivi.

ngocvt

Xe buýt
phim truyền hình giờ ko biết đã tiến bộ chưa.
thời đấy có phim anh tiến sĩ đhbk đi rủa bát thuê cho quán phở
ko biết giờ anh sao rồi
đúng là có cái còn mãi với thời gian, có cái chỉ lòe loẹt đc 1 lúc.
chê lắm v`l =))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
h
ề vì nó giả quá giả. những vẫn lèo đc mấy ông bà già về hưu ít va chạm xã hội
khổ cái mấy ông bà già đấy lại lèo lái con cháu, thế có chết không
giò soi lại xem có đúng là nhảm nhí ko. à anh Quốc Tuấn :D
phim gì nhỉ ko nhớ
ví dụ giờ cho con học Dược hay đi Nhật có cụ còn đang hỏi kia
nếu cứ theo tv mà hướng thì chết rồi

ngocvt

Xe buýt
h

ề vì nó giả quá giả. những vẫn lèo đc mấy ông bà già về hưu ít va chạm xã hội
khổ cái mấy ông bà già đấy lại lèo lái con cháu, thế có chết không
giò soi lại xem có đúng là nhảm nhí ko.af anh Quốc Tuấn :D
phim gì nhỉ ko nhớ
thế phim Mẽo có lèo với nhảm nhỉ ko bác, mấy phim vào tận Nga bắt cóc thổng tống ý

xukthal

Xe lăn
Hồi đó gu hotboy HN là kiểu bụi bụi, tóc dài, đeo cái túi đựng đồ vẽ sau lưng, bẩn bẩn, cao cao gầy gầy… tiêu biểu là anh Vũ Long. Giờ mà như thế thế nào cũng coi là khác ngừoi, lập dị. Thời đó Hoài Thatcher cũng là trend của chị em, bất cần, ngổ ngáo… Nhìn lại cũng thấy ngậm ngùi với idol.
Trend này 1 trong những người khởi đầu là DV Võ Hoài Nam :D Đi xe cuốc.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
thế phim Mẽo có lèo với nhảm nhỉ ko bác, mấy phim vào tận Nga bắt cóc thổng tống ý
đấy nó ko phải phim truyền hình mà người ta bán vé để giải trí đàng hoàng
2 chế độ khác nhau
thôi nếu mình làm ảnh hướng đến chuýnh chịy thì stop ở đây cũng đc ạ
:D
nâng tầm quá

Xe bọ xít

Xe container
Lấy Huyền chèo, hàng xóm cũ nhà em. Trước ở An Dương, giờ lâu không gặp nên không biết còn ở đó không.
Tấn Minh em thấy có 1 điểm em rất quý là ở với mẹ vợ rất tốt. Chị Huyền là con 1 người mẹ đơn thân, dân Đông Anh. Chị làm diễn viên, nuôi mẹ nuôi em, lấy anh Minh xong là 2 vợ chồng ở với mẹ vợ.
Ảnh cư xử với mẹ vợ em vợ tử tế lắm. Hoài, em Huyền cũng xinh mà không bằng chị gái. Sau lấy chồng sát nhà cũng An Dương luôn. Nó bảo ông anh rể sống đàng hoàng.
Em thì cứ ai tử tế với thân nhân, nhất là thân ngân của vợ/ chồng là em đánh giá cao.
Mẹ đơn thân mà cũng kịp làm 2 chị em?

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Văn nghệ sĩ ngày xưa cũng ko khá giả, là chung
Trước cấp 3 đi oánh điện tử trong ngõ ngách, toàn gặp nghệ sĩ :D. khu tập thể gì, cửa hàng điện tử của 2 vợ chồng xklđ bên đông âu về nhỉ. bà vợ tây. tầm 87-90
cụ nào nhó ko, HN hồi ý có mấy quán đâu

minhmo

Xe cút kít
Em ngày xưa thích đọc truyện của mợ Nguyễn Thị Thu Huệ. Mợ ấy cũng xinh, nên tác phẩm càng cuốn hút. :)
Hồi ý hình như có làm ban giám khảo một vài chương trình, nhìn cũng khá phụ nữ :P
Thu Huệ có đôi mắt sắc như dao cau và khuôn mặt xinh xắn, được coi là hoa khôi trong làng Văn Việt Nam :)
Em hơi thân với nhà văn Nguyễn Thị Thu Huệ nên biết rằng thực tế ngược lại với những gì mợ suy nghĩ :)

Thời mợ ấy công tác tại Trung tâm Phim truyền hình Việt Nam, các truyện của mợ ý luôn được chuyển thể sang phim TH: Những giấc mơ dài, Xin hãy tin em,... nên tên mợ ý xuất hiện liên tục trên báo và TH.
Quãng 2006, 2007 gì đó, mợ ấy đc phân công vào Tp HCM, sau đó 2008 làm GĐ của VTC9 Let' Việt thì độ hot trên TH ngoài Bắc mới giảm đi nhưng sự nghiệp thì đi lên.
Đúng đấy cụ ạ. Bố Nguyễn Thị Thu Huệ hình như cũng là nhà văn nổi tiếng. Em từng đọc về chi tiết này, nhưng lâu rồi thành ra quên mất. Vừa rồi em thử tìm lại thông tin trên mạng không được. Nên viết tạm Hỗ mẫu sinh hổ tử. :)
Những năm 1993 em làm quảng cáo nên chơi với họa sỹ Quang "Ng" là con trai của nhà văn Nguyễn Văn Bổng. Lúc đó anh Quang mới độc thân, ở nhà tập thể nhà nước phân cho nhà văn, gần cổng đài THVN, có ban công nhìn ra hồ Giảng Võ. Bây giờ là khu tập thể đã xoay ra mặt đường Nguyễn Chí Thanh.
Nhà anh Quang và nhà chị Nguyễn Thị Thu Huệ có cùng chung chỗ để dép, bởi hai cửa nhà vuông góc với nhau ở ngay chiêú nghỉ cầu thang bộ. Lúc đó mấy anh em hay canh lúc chị Huệ đi làm hoặc về nhà để ngắm vì thực sự chị ấy rất xinh.:D
Nguyễn Thị Thu Huệ sinh năm 1966, tại Khe Hùm (phường Hà Phong, TP Hạ Long). Là con của nhà văn, nhà báo Nguyễn Thị Ngọc Tú và nhà báo Nguyễn Ngọc Chánh cùng là phóng viên Báo Vùng mỏ.

Phim truyền hình “Văn nghệ chiều chủ nhật” có 1 dạo em thấy rất nhiều phim dựng từ truyện của nhà văn NTTH. Con dâu của mợ này là siêu mẫu Trang Nhung khá nổi tiếng những năm 200x.
Trang Nhung là con dâu thứ của nhà văn Nguyễn Thị Thu Huệ.

hihi tại em í mặt cũng hơi gợi đòn với cả ti đẹp nên em vẫn nhớ 8-}
Sự cố Trang Nhung tụt váy khi đứng trước mặt người mẫu Bình Minh, Trước em có lưu clip đó, nhưng giờ chả biết ở đâu. Công nhận là giáo sư đã có nhận xét rất đúng. :-bd

Phỗng new

Xe điện
Lê Vũ Long hình như con ông Dũng Nhi?

Nhìn ảnh Thu Hằng lúc bị bắt mà cám cảnh quá, đúng là cuộc đời con người, chả biết hậu vận thế nào. Em cũng ko nghĩ là cô này lại có thể xuống dốc như thế :(