[Funland] Các cụ thích bán xe cho thợ hay dân.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Từ xưa đến nay em luôn có ác cảm với các ông thợ, từ điện thoại, xe máy, đồ gi dụng đến ô tô.

Bọn này mua thì nó ép giá như đồ vứt đi, trong khi bán thì nó bán gần như đồ mới.

Từ điện thoại, xe máy, đồ gia dụng, cho đến ô tô, mỗi lần bán xe với em là 1 cực hình, vì rất nhiều cuộc đt gọi đến mỗi ngày, rồi khách hẹn xem xe. Đa phần là thợ xe, bọn này có đặc điểm là hay nói mua xe về vừa để đi và thích thì bán, 2 là hỏi khá chi tiết rồi ép giá, hỏi nhiều nhất là đời xe, mệt phết các cụ ạ, tính em đơn giản, nhanh gọn, mà hay gặp bọn hỏi nhiều rồi ép quả giá tụt quần.

Em bán 3 lần xe rồi nên tâm lý vững vàng, không như lần đầu bán xe, khách xem xe không mua em lại đánh xe về như không có gì, không hụt hẫng như lần đầu và lần 2. Đủ các thành phần, có lúc thì 2 vc rủ nhau ra xem xe, lúc thì 3 thằng thanh niên rủ nhau đi xem, chúng nó ngồi lên chạy thử lao rầm rầm như chó đứt xích, xe chùa có khác, xe thì vài chục bạc tránh mưa nắng mà các bố đòi nào là điều hoà mát, sơn vỏ đẹp, máy ngon nổ êm, kính zin ...

Em hay có kiểu mua mấy con xe rẻ tiền đi nháp, xem xe ổn ổn chút là múc, đi mấy tháng hơn 1 năm là bán, đỡ tốn chi phí sửa chữa bảo dưỡng.

Giờ thì xác định mua xe đi lâu dài thôi ạ chứ đi nháp thế này bán vừa mất giá, quan trọng nhất là hại não lắm các cụ ạ.

Nhưng thợ nó cũng có ưu điểm em rất thích đó là nó xem và mua nhanh. Đến phát là nó xem nhanh lắm,lên xe chạy thử và xuống tiền, chứ như mấy cái ông dân xem đi ngó lại, soi xét đủ kiểu, tiền ít đòi xe ngon xe đẹp. Mà có lần sau bán xe em bán cmn luôn cho thợ cho nhanh.

vkthang

Xe container
Công nhận cụ chăm lập thớt thật :P .
Tình trạng mua bán xe như cụ nói thì áp dụng cho những người thích đi xe cũ là chuẩn. Còn đội mua xe mới đến lúc đổi xe đa phần không nghĩ nhiều đâu, bán nhanh là được.

Ớt xanh

Xe điện
Em muốn bán cho salon cho nhanh, tránh xa lũ cò vạc.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Em muốn bán cho salon cho nhanh, tránh xa lũ cò vạc.
Gặp nhiều ông lúc đầu nói mua về cho anh em nó chở đồ, chở công nhân, lúc đến xem xe mới biết là thợ buôn, nhiều ông gọi điện thì bẩu mua hộ thằng em .

lodudu

Xe điện
Trên of giờ toàn thấy salon rao xe nhỉ, người dùng ko biết bán kênh nào

xukthal

Xe lăn
Xe Thánh thì bán cho các vị thần ;;)

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bán cho thợ thì dễ
Bán cho dân thì khó.
Bán cho ai cứ bán trôi hàng là được👍

Xe bọ xít

Xe container
Từ xưa đến nay em luôn có ác cảm với các ông thợ, từ điện thoại, xe máy, đồ gi dụng đến ô tô.

Bọn này mua thì nó ép giá như đồ vứt đi, trong khi bán thì nó bán gần như đồ mới.

Từ điện thoại, xe máy, đồ gia dụng, cho đến ô tô, mỗi lần bán xe với em là 1 cực hình, vì rất nhiều cuộc đt gọi đến mỗi ngày, rồi khách hẹn xem xe. Đa phần là thợ xe, bọn này có đặc điểm là hay nói mua xe về vừa để đi và thích thì bán, 2 là hỏi khá chi tiết rồi ép giá, hỏi nhiều nhất là đời xe, mệt phết các cụ ạ, tính em đơn giản, nhanh gọn, mà hay gặp bọn hỏi nhiều rồi ép quả giá tụt quần.

Em bán 3 lần xe rồi nên tâm lý vững vàng, không như lần đầu bán xe, khách xem xe không mua em lại đánh xe về như không có gì, không hụt hẫng như lần đầu và lần 2. Đủ các thành phần, có lúc thì 2 vc rủ nhau ra xem xe, lúc thì 3 thằng thanh niên rủ nhau đi xem, chúng nó ngồi lên chạy thử lao rầm rầm như chó đứt xích, xe chùa có khác, xe thì vài chục bạc tránh mưa nắng mà các bố đòi nào là điều hoà mát, sơn vỏ đẹp, máy ngon nổ êm, kính zin ...

Em hay có kiểu mua mấy con xe rẻ tiền đi nháp, xem xe ổn ổn chút là múc, đi mấy tháng hơn 1 năm là bán, đỡ tốn chi phí sửa chữa bảo dưỡng.

Giờ thì xác định mua xe đi lâu dài thôi ạ chứ đi nháp thế này bán vừa mất giá, quan trọng nhất là hại não lắm các cụ ạ.

Nhưng thợ nó cũng có ưu điểm em rất thích đó là nó xem và mua nhanh. Đến phát là nó xem nhanh lắm,lên xe chạy thử và xuống tiền, chứ như mấy cái ông dân xem đi ngó lại, soi xét đủ kiểu, tiền ít đòi xe ngon xe đẹp. Mà có lần sau bán xe em bán cmn luôn cho thợ cho nhanh.
Bán cho thợ và giá như giá bán cho dân thường

NguyenChum1219

Xe tăng
Em cũng đang muốn bán xe mà lười gọi salon, một phần vì tiếc xe mới đi ít lại chưa hết bh hãng, phần vì chưa bán lại bao giờ ko có kinh nghiệm lại lo bị ép giá, các cụ thấy salon nào đoàng hoàng giới thiệu cho em xem có duyên với các bác ấy không ạ.

Yaris_2009

Xe tăng
Trước nhà em bán con xe hơn 100 củ, ông thợ lên đây rao bán sau tầm 2 tuần thì phải có 98 củ =)) Em cứ đêch hiểu sao lại thế, thì nhiều người giải thích là họ cần xe để bán cho hoạt động kinh doanh còn lỗ lúc này lời lúc kia. Em thấy cũng có lí, cơ mà nếu cứ như suy nghĩ của các cụ trên này thì cụ thợ em nói tới bị hâm rồi, đi buôn ngược buôn lỗ.

https://choxeotofun.net/ban-xe/ha-noi-ban-xe-chevrolet-spark-van-mt-2015-Rm4DR4KtNpJkmJ3Ns

Tuấnbk

Xe buýt
Em cũng bán qua vài chiếc xe và thấy rằng nếu xe mình mua mới từ đầu thì bán được cho các Cụ người dùng; còn xe mình mua lại của người khác, của Cửa hàng xe đã qua sử dụng thì lại bán rất tốt cho các Cụ thợ, vậy thôi, còn bây giờ em chẳng còn chiếc nào mà bán dù cho ai, còn tại sao thì em lại chẳng biết./.

Bobbo

Xe điện
Chuyên gia đẻ thớt nhảm

caisua

Xe lăn
Trước nhà em bán con xe hơn 100 củ, ông thợ lên đây rao bán sau tầm 2 tuần thì phải có 98 củ =)) Em cứ đêch hiểu sao lại thế, thì nhiều người giải thích là họ cần xe để bán cho hoạt động kinh doanh còn lỗ lúc này lời lúc kia. Em thấy cũng có lí, cơ mà nếu cứ như suy nghĩ của các cụ trên này thì cụ thợ em nói tới bị hâm rồi, đi buôn ngược buôn lỗ.

https://choxeotofun.net/ban-xe/ha-noi-ban-xe-chevrolet-spark-van-mt-2015-Rm4DR4KtNpJkmJ3Ns
Có thể là thay hết đồ lởm vào rồi rao lại rẻ hơn với 1 lý do bất khả kháng nào đó bán cho nhanh
Còn em thì chỉ mua xe mới và chỉ cần hở ra ý định bán đã có ngay người quen đặt hàng, chốt phát xong ngay trong 1 nốt nhạc, chả phải đi rao ở đâu

winwin0410

Xe hơi
Em cứ bán cho thợ (quen). Nhanh, gọn và cả người bán và người mua đều vui vẻ, thoải mái.

duongqua

Xe container
tùy người, nhưng đã bán 1 cái gì đó là phải chấp nhận phục vụ rồi, giống như mình đi mua cái gì có người phục vụ mình đó :D