[Funland] Các cụ thông thái cho em hỏi điều trị sốt virut cho F1 thế nào ạ?

minhdiep

Xe tải
F1 nhà em sinh lúc 28 tuần, lúc sinh đc 1,9kg.Bjo 15,5 tháng đc 8kg nên sức đề kháng kém
Hôm t7 vừa rồi chả hiểu tại sao tự nhiên sốt, k ho hắng hay ngạt mũi gì cả.Lúc tối sốt đến 39,5 độ em cho đi khám thì bác sĩ bảo tạm đoán là sốt virút cho đơn là Efferalgan 150mg uống 4/5 gói, và thuốc tăng cường sức đề kháng ceelin.Em cho uống 3 ngày rồi mà uống thì hạ, nhưng hết thuốc là lại sốt 38,5 đến 39,5 độ.Sáng hôm qua em cho vào Nhi xét nghiệm máu thì kết luận là sốt chưa rõ nguyên nhân, thử cả test dengue thì k bị sốt xuất huyết.Bác sĩ bảo cứ về uống hạ sốt nếu sốt.Nhưng hôm nay là 4 ngày rồi mà vẫn cứ như thế.Em hoang mang quá k biết làm thế nào/k biết khám ở đâu cho yên tâm nữa.

dungcarnival

Xe tăng
kụ cứ yên tâm dùng thuốc như bác sỹ đã kê, sốt virus thì chỉ có cách điều trị như bs đã áp dụng cho F1 nhà kụ. Sốt virus thường kéo dài 7-10 ngày, rồi tự khỏi, chú ý cho uống nhiều nước ( uống oresol được là tốt nhất)

quatmo212

Xe điện
kụ cứ yên tâm dùng thuốc như bác sỹ đã kê, sốt virus thì chỉ có cách điều trị như bs đã áp dụng cho F1 nhà kụ. Sốt virus thường kéo dài 7-10 ngày, rồi tự khỏi, chú ý cho uống nhiều nước ( uống oresol được là tốt nhất)
cụ nói chuẩn đấy ạ (b)

minhdiep

Xe tải
Vâng, em cũng vẫn đang dùng.Chiều qua đi làm về lại thấy F1 nhà em nổi các vết như muỗi đốt ý, cho đi bác sĩ thì bảo dị ứng, lại uống thuốc dị ứng típ.hichic

Focus 5 doors

Xe tải
Sốt virus chỉ có cách là hạ sốt, bù nước và tăng sức đề kháng thôi cụ ạ.

one way street

Xe buýt
Vâng, em cũng vẫn đang dùng.Chiều qua đi làm về lại thấy F1 nhà em nổi các vết như muỗi đốt ý, cho đi bác sĩ thì bảo dị ứng, lại uống thuốc dị ứng típ.hichic
úi, cụ ơi, đừng cho bé uống thuốc dị ứng, cháu nổi mẩn đỏ phát ban là dấu hiệu sắp khỏi bệnh ạ. Trc con nhà em cũng vậy, sốt 5 ngày mới hết nhưng sáng ngày thứ 6 thì nổi mụn đỏ lấm tấm ở mặt, cả nhà sợ quá (vì lần đầu con bị nên em chưa có kinh nghiệm, sau này hỏi nhiều mẹ , các bé đều có dấu hiệu như vậy ạ) cho vào nhi luôn, bsy nói khi bé đã nổi mẩn đỏ là 95 % đã khỏi, sau 1 vài ngày nốt đó hết ạ. Cụ dừng ngay thuốc dị ứng cho em ko hại con lắm vì con đâu có dị ứng.

minhdiep

Xe tải
úi, cụ ơi, đừng cho bé uống thuốc dị ứng, cháu nổi mẩn đỏ phát ban là dấu hiệu sắp khỏi bệnh ạ. Trc con nhà em cũng vậy, sốt 5 ngày mới hết nhưng sáng ngày thứ 6 thì nổi mụn đỏ lấm tấm ở mặt, cả nhà sợ quá (vì lần đầu con bị nên em chưa có kinh nghiệm, sau này hỏi nhiều mẹ , các bé đều có dấu hiệu như vậy ạ) cho vào nhi luôn, bsy nói khi bé đã nổi mẩn đỏ là 95 % đã khỏi, sau 1 vài ngày nốt đó hết ạ. Cụ dừng ngay thuốc dị ứng cho em ko hại con lắm vì con đâu có dị ứng.
Cụ ơi F1 nhà cháu k phải nổi mẩn đỏ phát ban mà cứ tịt lên những đám như muỗi đốt ấy, thế cháu mới sợ k biết bị làm sao

trang1912

Xe tải

Lê Chon goang

Xe tải
Cụ ơi F1 nhà cháu k phải nổi mẩn đỏ phát ban mà cứ tịt lên những đám như muỗi đốt ấy, thế cháu mới sợ k biết bị làm sao
a
Thế là Cháu bị sốt phát ban đấy. Nguyên nhân thì có rất nhiều, như Sởi, Coxakievirus...Về mắt điều trị thì: Điều trị triệu chứng thôi. Sốt thì dùng hạ sốt ( Efferalgan), mẩn đỏ thì dùng mấy loại chống dị ứng như Atussin ( Giảm ho nhưng có chất chống dị ứng), Phernagal... Ngoài ra bù nước và điện giải bằng các loại oresol cam, Oresol dành cho người lớn màu trắng...Đừng truyền dịch nhé vì nó dễ shock và cưỡng bức dịch vào trong máu.