Chi hội Các cụ thông thái tư vấn cho e với?

Hoàng anh cpqn

Xe hơi

Các cụ cho e hỏi nhiện vụ chính của cái cục này với ạh nếu hỏng thì có làm tăng mức nhiên liệu tiêu thụ và máy nổ k đc tròn k ạh?

Em xin phép trả lờI nôm na thế này có gì các cụ bỏ quá cho ah
Tên gọi của nó là : cục bù ga
Tác dụng là tăng thêm ga chút xíu để chịu tải. Vd khi cụ đỗ xe, ko đạp ga, mở điều hoà thì cục này nó tự động bù 1 lượng ga nhỏ để máy chịu tải được điều hoà ah.
Cục bù ga cấu tạo giống như một moto, khi quay đẩy đầu trục ( phần hình chóp) vào ra để bù ga
Bệnh gay gặp là bẩn do dầu, muội gây oà ga, máy bị rồ ga, nổ ko đều.sửa thì có thể tháo ra vệ sinh bằng dung dịch rửa RP7, đặc biệt lưu ý khi tháo ra khỏi máy mà chưa rút giắc điện thì ko được bật chìa khoá ko thì cụ tìm đồ mệt đó vì nó sẽ quay và bung cái đầu ra luôn. Sau khi rửa sạch bằng RP7 cụ lắp lại, mở chìa khoá nhưng không đề nổ,rồi lại tắt chìa rồi lại mở lại làm vậy khoảng 5 lần là ok mục đích là để nó dò vị trí.
vậy đó ah, em lính mớI ngứa mồm có gì các cụ đừng mắng ah.

HailuaBG

Xe buýt
Không phải hãng. Hàng nhái và hàng vendor. Như con role gạt mưa em mua, nhái 80, zin 200. Nhưng chi tiết càng nhỏ mà lại liên quan điện thì nên dùng hàng tốt cụ ạ.

haiphong98

Xe đạp
Cụ nói tết dương về làm nhà cháu hóng mãi ko thấy cụ hiển linh nà nàm thao ?
Không phải hãng. Hàng nhái và hàng vendor. Như con role gạt mưa em mua, nhái 80, zin 200. Nhưng chi tiết càng nhỏ mà lại liên quan điện thì nên dùng hàng tốt cụ ạ.

Hoàng anh cpqn

Xe hơi
Cụ cần và không thể mua được thật thì mai em chụp cho cụ xem, OK em lấy hộ. Vì cái này bán khá nhiều ạ
Cụ bảo chụp hình cho e xem mà k thấy nhỉ tiện cụ hỏi giúp e xem con cảm biến ôxy và cảm biến khí thải nữa nhé loại 4 chấu cắm ấy