[Funland] Các cụ thường mặc áo sơmi của hãng nào?

tuannbb

Xe điện
Mấy năm nay em hay mặc somi của Adam Store, brand này chuyên đồ công sở, em hợp vì áo hiệu này may dáng slim trẻ trung, chất liệu phần lớn không nhăn nên không phải là lượt, giá cũng phải chăng 7-800k/chiếc. Em cũng có đủ Lascote, Hugoboss, Uniqlo, HM.. nhưng ít mặc vì không hợp dáng áo vì em thích mặc body chút.
Cụ thử ghé qua của hàng thử xem ưng không.

Chỉnh sửa cuối:

Lee Saker

Xe điện
Cụ hỏi vậy trả lời cũng khó, ít ra cụ nêu budget bao nhiêu 1 áo, may đo hay may sẵn, và độ tuổi người mặc thì các cụ sau dễ tư vấn hơn :D Em cả tủ 20,30 cái hầu như toàn button-down
Budget không giới hạn, áo may sẵn, form regular fit, 33 tuổi, áo có họa tiết cụ ạ. Aristino trước có vài mẫu hợp nhãn em mua hết rồi, giờ phải tìm thêm các hãng khác.

Kiểu kiểu thế này.

Daovanduc236

Xe đạp
Budget không giới hạn, áo may sẵn, form regular fit, 33 tuổi, áo có họa tiết cụ ạ. Aristino trước có vài mẫu hợp nhãn em mua hết rồi, giờ phải tìm thêm các hãng khác.

Kiểu kiểu thế này.

Vậy cụ chơi có gu riêng rồi, trong khả năng của em thì đề xuất cụ tham khảo bọn Spier & Mackay, e thấy mẫu mã đa dạng, form ổn, chất liệu tương đối, tuy nhiên ko có sẵn ở VN. Còn cụ có thời gian thì nghiên cứu nhà may nào phù hợp, chọn vải rồi chọn mẫu và yêu cầu nhà may đáp ứng.

leejery

Xe hơi
Website
aivietnam.vn

Kiểu kiểu thế này.

Cụ thử vài brand việt đây: Adamstore,NTQ, Remmy, Liberty Wings, Luux trend ... Trông nó cũng trẻ trung, chất lượng tạm, và cũng có nhiều mẫu hoa văn kiểu cách. Tầm giá 1 củ <<<

nguoimang

Xe buýt
Trước vợ em nó thu hết tiền em thường thích áo thương hiệu Tây để ra đường anh em nó nghĩ mình là người có tiền, giờ giấu vợ được ít tiền thì lại không muốn ai nghĩ mình là người có tiền nữa :)) nên toàn mua mấy cái áo thương hiệu Việt hoặc thương hiệu Tây bình dân ~1M/chiếc, giờ em hay mặc Uniqlo, G2000 vì nó vừa form mua không cần phải thử.