Thảo luận Các cụ tích phân giùm tại sao TH không mang Sorento mới về

Sondote

Xe hơi
Em thấy bảo bản All New Sò mới là chung khung gầm với Sendona mà các cụ nhỉ. Có chăng nếu TH lắp ráp thì cũng không cần thay đổi nhiều về máy móc và công nghệ. Em đang hướng theo suy nghĩ là TH lỡ sản xuất nhiều Sò New quá rồi nên phải xả bớt hàng tồn xong mới sản xuất Sò All New.

adng

Xe điện
Nếu Thaco có lắp phiên bản mới thì các Cụ xác định giá bằng, thậm chí cao hơn SantaFe mà Thành Công đang bán
Cao hơn thì dính Sedona và cũng không hấp dẫ nữa so với các sản phẩm cùng phân khúc.
Theo em để giá hiện tại là ổn.

adng

Xe điện
Em thấy bảo bản All New Sò mới là chung khung gầm với Sendona mà các cụ nhỉ. Có chăng nếu TH lắp ráp thì cũng không cần thay đổi nhiều về máy móc và công nghệ. Em đang hướng theo suy nghĩ là TH lỡ sản xuất nhiều Sò New quá rồi nên phải xả bớt hàng tồn xong mới sản xuất Sò All New.
Hai em í phân khúc khác nhau chứ cụ, nên ko chia sẻ được. Nếu ko bán bản mới thì khéo hãng mẹ lại chuẩn bị có phiên bản mới thay thế. Santafe mới đang thử nghiệm rồi, nên Sò mới cũng có lẽ theo chân trong khi ở VN thì ko thấy tăm hơi đâu.

adng

Xe điện
Đúng giá trị thực thì bên Korea Sorento nhỉnh giá hơn SantaFe ạ
Ngang nhau cụ ơi, xét kỹ thì San lại mắc hơn không đáng kể.
Sorento 2785 ~ 3655 man won (24,800 ~ 32,600 USD).
Santafe 2800 ~ 3765 man won (25,000 ~ 33,600 USD).

xuantien_mobis

Xe lăn
Ngang nhau cụ ơi, xét kỹ thì San lại mắc hơn không đáng kể.
Sorento 2785 ~ 3655 man won (24,800 ~ 32,600 USD).
Santafe 2800 ~ 3765 man won (25,000 ~ 33,600 USD).
Vậy mà Cụ muốn giá bằng Sò hiện tại? Có viển vông quá không Cụ?

adng

Xe điện
Vậy mà Cụ muốn giá bằng Sò hiện tại? Có viển vông quá không Cụ?
Cũng phải mong chứ cụ. Trường Hải lắp bao giờ giá cũng mềm hơn Thành Công.
Giá cao thì lại khiến cho dân hướng sang sự lựa chọn khác.

San bây giờ đang phân phối đâu từ 900 tới 1000 triệu phải ko cụ?

dreamoto88

Xe hơi
Nếu Thaco có lắp phiên bản mới thì các Cụ xác định giá bằng, thậm chí cao hơn SantaFe mà Thành Công đang bán
em thấy ở Việt Nam ở cùng phân khúc xe Kia luôn rẻ hơn Hyundai nên em dự nếu có lắp ráp thì anh Hải luôn biết cách cắt óp và dùng đồ khựa nhiều để có giá hợp lý hơn thôi cụ anh ạ.
Về mức giá em dự chỉ loanh quang trong khoảng 1 tỏi và luôn thấp hơn Santafe. Điều em và các cụ quan tâm là bao giờ mới được cầm lái em nó.

xuantien_mobis

Xe lăn
Là người thực tế đã làm xe này nói riêng và các xe Hàn Quốc nói chung tại Việt Nam thì Em nghĩ rằng:
Nếu Thaco không đưa được giá về mức như Sorento hiện tại thì Thaco sẽ không kinh doanh xe này, vì doanh số lẹt đẹt, lại vào top xe bán ế nhất Việt Nam. Các Cụ thích thì thích vậy thôi chứ, "vạn người mê - mấy người mua"? Nếu giá tầm 1,2 tỷ?

Các Cụ thấy nó đẹp và hấp dẫn vì nghĩ rằng giá của nó chỉ loanh quanh mức 1 tỷ, nếu Thaco đưa ra mức giá 1,2 tỷ cho Em nó thì Em tin rằng cái sự đẹp và hấp dẫn kia cũng sẽ biến mất trong nháy mắt. Tin Em đi

Chỉnh sửa cuối:

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Đầu tiên là tiền, nếu sò mới về thì giá nó ko còn như giá bây giờ nên sẽ khó bán vì dân ta vẫn nghĩ hyundai xịn hơn kia mà giá kia bằng hoặc đắt hơn hyundai thì rất khó bán.
Tiếp theo là con new sò thaco đang bán là con có máy và khung gầm giống hệt con san thanh công đang bán, là cùng 1 chiếu, còn con sò mới bên Hàn nó lại là bản nâng cấp toàn diện từ new sò nên có thể nói nó là chiếu trên của san bây giờ

dreamoto88

Xe hơi
Đầu tiên là tiền, nếu sò mới về thì giá nó ko còn như giá bây giờ nên sẽ khó bán vì dân ta vẫn nghĩ hyundai xịn hơn kia mà giá kia bằng hoặc đắt hơn hyundai thì rất khó bán.
Tiếp theo là con new sò thaco đang bán là con có máy và khung gầm giống hệt con san thanh công đang bán, là cùng 1 chiếu, còn con sò mới bên Hàn nó lại là bản nâng cấp toàn diện từ new sò nên có thể nói nó là chiếu trên của san bây giờ
em xem video trên youtube thấy họ vẫn mang 2 con này ra so sánh với nhau mà cụ. Vì đơn giản Sorento 2017 và Santafe 2017 ở nước ngoài đang bán như thế nên nó chỉ cùng 1 chiếu thôi.
Nói chung không sớm thì muộn All New Sorento cũng được bán ở VN, hi vọng theo cụ anh nào ở trên bẩu là tháng 9. Chứ không lẽ con sò 2014 cứ được bán suốt đến mấy chục năm nữa ạ :).

hoanglien

Xe tải
Sorento ở VN vẫn rất nhiều người đam mê
Theo em TH vẫn có kế hoạch ra Sò mớ nhưng như cụ Xuantien phân tích thì TH phải tính làm sao giá ra thị trường nó phải thấp hơn nhiều so với SantaFe, để làm được việc đó anh TH đang tính linh kiện nhập về phải rất rẻ mà rẻ thì lại chờ nhà máy ở TQ thôi các cụ à

adng

Xe điện
Sò hiện tại TH lắp là form của model lần đầu xuất hiện vào năm 2008-2009 gì đó. Trong khi San Thành Công đang lắp là phiên bản mới nhất tại Hàn Quốc, cùng khoảng thời gian với All New Sorento. Cụ bị nhầm lẫn khá cao.

xuantien_mobis

Xe lăn
Sò hiện tại TH lắp là form của model lần đầu xuất hiện vào năm 2008-2009 gì đó. Trong khi San Thành Công đang lắp là phiên bản mới nhất tại Hàn Quốc, cùng khoảng thời gian với All New Sorento. Cụ bị nhầm lẫn khá cao.
Chỗ Em bôi phía trên là Cụ nhầm ạ.

SantaFe hiện tại trên TG đang bán (trong đó có Việt Nam) là thế hệ SantaFE DM được Hyundai giới thiệu từ 2013
All New Sorento trên TG đang bán (trong đó ko có Việt Nam) là thế hệ Sorento UM được KIA giới thiệu năm 2015.
New Sorento mà Thaco đang bán tại Việt Nam là thế hệ Sorento XM được Kia giới thiệu năm 2010. Cụ nhé.
Kính Cụ

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
Chỗ Em bôi phía trên là Cụ nhầm ạ.

SantaFe hiện tại trên TG đang bán (trong đó có Việt Nam) là thế hệ SantaFE DM được Hyundai giới thiệu từ 2013
All New Sorento trên TG đang bán (trong đó ko có Việt Nam) là thế hệ Sorento UM được KIA giới thiệu năm 2015 Cụ nhé.
New Sorento mà Thaco đang bán tại Việt Nam là thế hệ Sorento XM được Kia giới thiệu năm 2010.
Kính Cụ

Trường Hải có nhập xe từ EU đâu mà cụ dẫn trang EU nó đâu có chính xác.

Bạn em đã mua dòng All New Sorento ngay năm 2014 rồi cụ nhé.
Cũng ngay trong năm 2014 thì All New Carnival (VN gọi là Sedona) được ra mắt và phân phối tới người tiêu dùng. Em Sedona này cháy hàng ngay thời điểm ra mắt một thời gian, đặc biệt là phiên bản 8 chỗ. Và đấy là lý do ông bạn em phải chơi em All New Sorento mặc dù rất muốn All New Carnival để nhét vừa cái xe đạp đỡ phải tháo bánh.

Còn dòng Sorento cũ kia nó được sản xuất từ 2009 đến 2014, trong đó phiên bản facelift đang phân phối tại VN là được sản xuất từ 2012 tới 2014. Phiên bản facelift này được Trường Hải phân phối ngay tại VN sau khi nó xuất hiện tại Hàn Quốc một thời gian rất ngắn.

Cụ nhập xe Hàn cụ phải rõ hơn em chứ.

202

Xe container
Có gì đâu. So cũ vẫn để giá tốt So mới nhập khẩu giá hợp lý chắc cũng gấp 1,5. Ai mua cái nào thì mua, chả ảnh hưởng mà lại quảng cáo được thương hiệu chất lượng.

audiman

Xe đạp
Phải nói trong các dòng xe cùng hạng thì em Sorento đời mới ra mắt ở Hàn từ 2014 cũng lâu rồi. Trong khi hiện giờ là 2017 sắp qua 2018 vẫn chưa thấy đưa về. TH tiếp tục bán Sorento đời cũ với doanh số lẹt đẹt tầm 200 chiếc / tháng.
K3 mới cũng đã đưa về.
K5 mới cũng đã đưa về.
Sportage mới cũng đã đưa về.
Soul mới cũng đã đưa về.
Sedona (Canival) mới cũng đã đưa về.

Chỉ duy nhất em Sorento mới này là chưa đưa.
Em nghĩ nếu nó thay thế bản hiện tại đang bán ở VN thì có lẽ doanh số khá cao.

Các cụ phân tích dùm. Vì em cũng chỉ nghĩ đặt mục đích vào em này là hợp lý nhất.
Santafe mới nhìn xấu, các hãng khác cũng xấu và đắt.
Vì bản cũ vẫn đang đắt hàng mà cụ