[Funland] các cụ tinh mắt xem hộ em hình này có mấy góc Vuông ạ?(toán trường tư học phí gần 7 con số 0)

tab00

Xe điện
Vậy là thế hệ giáo viên có điểm vào trường sư phạm 10đ/3 môn đã tràn vào thị trường lao động. Theo em phải làm tới cùng, vì cứ thể này thì F1 nhà cụ và các bạn khác trong lớp sẽ vẫn được một con lợn dốt nát đột lốt người giảng dạy.

1.25 ton

Xe điện
nhiều cụ thắc mắc quá e xin đo lại ạ? e còn để thước già thêm một tí luôn cho công tâm
Em tin cụ đúng, vì đầu bài còn in sai tên cạnh góc kia kìa ( nhìn cái bút mực tím cháu nó chữa ) ví dụ: Góc đỉnh B, cạnh BA, Cạnh BD..làm đếch gì đường BD mà bảo đo góc.

Lé Xai

Xe tăng
Lạc đề sang bài vè : Vuốt ve em thân yêu . Ngủ với ai. Ngủ với bà. ..... Ngoại xâm.... quả đấm
Cô giáo dạy F1 học, em góp ý. Cô gân cổ chồm chồm là dạy đúng sách được in.
Ờ thì biết là in nhưng mà thiếu gì bài để dạy
Dạy cái gì mà ngoại xâm + xâm lăng + xâm lăng Bác với quả đấm thế
Ôi, cái sự học :)
Nhất là cô cứ khăng khăng là cô đúng, nhà in xuất bản đúng, và bài vè nó đúng. Ok, bài vè này lúc nhỏ chính em cũng hát. Cơ mà điều đó ko có nghĩa là nên dạy trẻ bây giờ. Gạn đục khơi trong chứ.

yeuxe16

Xe buýt
Ôi, cô giáo trả lời bá đạo thật, trình cô giáo giờ đáng lo thật.

philiat

Xe tải
Trường hợp soạn bài sai, lỗi, ẩu vẫn thi thoảng xảy ra. Nhà em 2 đứa cấp 1 cũng nhiều khi gặp phải.
Việc này nên góp ý nhẹ nhàng với giáo viên về việc đề bài ra như vậy chưa chuẩn xác cần rút kinh nghiệm.
Còn bọn trẻ con giờ nó cũng nhận biết được đúng sai còn chưa thể rõ ràng, phụ huynh cũng phải dành thời gian
quan tâm, đồng hành với các con.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Cái này thì cụ đúng rồi. Nhưng cô mà giả thích do lúc in có vấn đề thì tốt. Chứ cô đưa ra định nghĩ vô lý hình chữ nhật không cân thì e cũng phải ạ cô :v :v

darkxt

Xe buýt
Tương đối thôi cụ ơi!
Trong toán học cơ bản, làm gì có khái niệm tương đối? Cụ định bê cái thuyết tương đối (theo tên gọi) để dậy toán học cơ bản cho học sinh lớp 3 đấy phỏng ah?

Định nghĩa góc vuông là góc 90 độ. Đã là góc vuông thì phải đo bằng ê ke ra đúng 90 độ. Đo ra 89 hay 91 độ thì đó không phải là góc vuông!

Dùng cạnh thước kẻ kê vào để đo góc vuông thì cách tranh luận của cụ cũng cùn như cái thước kẻ cụ dùng.

KatKik

Xe điện
e thấy cụ là người còm có tâm và đúng nhất? thấy nhiều cụ nhà ta cứ còm đổ tại máy in với ..... trong toán học một là đúng hai là sai chứ ko có kiểu ba phải như thế đc. e tks cụ e cũng chuẩn bị tâm lý chuyển trường cho con rồi ạ
Sao phải chuyển trường vì việc này (trừ khi trường toàn giáo viên tương tự thế này). Thực ra với sai sót thế này này vẫn chấp nhận đc nếu gv có tinh thần cầu thị. Còn với kiểu trả lời của gv nếu đúng như cụ nói thì người chuyển trường phải là gv chứ ko phải con cụ. Cái j thấy ko đúng ko ổn thì phải mạnh dạn trao đổi luôn với gv, tất nhiên phải trên tinh thần xd và trao đổi nhẹ nhàng.
Con e học trường công, có đi học thêm tuần 2b, về phản ánh thầy dậy trước bài nên đến giờ học trên lớp thấy chán vì biết trước rồi. E gặp thầy trao đổi luôn, ý kiến thầy giờ học thêm thầy chỉ nên cho ôn lại và nâng cao thôi chứ ko dậy trước kiến thức. Thầy vui vẻ ok và điều chỉnh trương trình học thêm ngay.

janoto

Xe tải
Em được học là nếu để xác định góc vuông hay không, cách đơn giản là dùng eke hoặc theo ký hiệu góc vuông. Không thấy có yêu cầu học sinh dùng eke để xác định thì bắt buộc phải có ký hiệu góc vuông trong hinh. Câu 7 thấy có ký hiệu góc vuông màu đỏ, ghi bằng tay, thì có in méo đi nữa nó vẫn là 4 góc vuông. Không biết cô giáo ghi thêm ký hiệu vào trước hay sau khi học sinh làm bài. Không có ký hiệu thì méo có cái góc vuông nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

1.25 ton

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ thớt nên phụ đạo cô vài buổi vẽ hình trong Ms office, tay cụ bấm phím Shift, còn tay kia nắm tay cô ấn chuột mà kéo. :))

KatKik

Xe điện
Lạc đề sang bài vè : Vuốt ve em thân yêu . Ngủ với ai. Ngủ với bà. ..... Ngoại xâm.... quả đấm
Cô giáo dạy F1 học, em góp ý. Cô gân cổ chồm chồm là dạy đúng sách được in.
Ờ thì biết là in nhưng mà thiếu gì bài để dạy
Dạy cái gì mà ngoại xâm + xâm lăng + xâm lăng Bác với quả đấm thế
Ôi, cái sự học :)
Nhất là cô cứ khăng khăng là cô đúng, nhà in xuất bản đúng, và bài vè nó đúng. Ok, bài vè này lúc nhỏ chính em cũng hát. Cơ mà điều đó ko có nghĩa là nên dạy trẻ bây giờ. Gạn đục khơi trong chứ.
Vụt cho xưng mông luôn.

1.25 ton

Xe điện
Em được học là nếu để xác định góc vuông hay không, cách đơn giản là dùng eke hoặc theo ký hiệu góc vuông. Không thấy có yêu cầu học sinh dùng eke để xác định thì bắt buộc phải có ký hiệu góc vuông trong hinh. Câu 1 thấy có ký hiệu góc vuông màu đỏ, ghi bằng tay, thì có in méo đi nữa nó vẫn là 4 góc vuông. Không biết cô giáo ghi thêm ký hiệu vào trước hay sau khi học sinh làm bài. Không có ký hiệu thì méo có cái góc vuông nào cả.
Góc vuông màu đỏ, là cô đánh dấu khi chấm bài cụ ạ. còn nguyên thủy nó là cái hình tứ giác, yêu cầu các cháu dùng eke đo.

Ha07

Xe tăng
Em được học là nếu để xác định góc vuông hay không, cách đơn giản là dùng eke hoặc theo ký hiệu góc vuông. Không thấy có yêu cầu học sinh dùng eke để xác định thì bắt buộc phải có ký hiệu góc vuông trong hinh. Câu 1 thấy có ký hiệu góc vuông màu đỏ, ghi bằng tay, thì có in méo đi nữa nó vẫn là 4 góc vuông. Không biết cô giáo ghi thêm ký hiệu vào trước hay sau khi học sinh làm bài. Không có ký hiệu thì méo có cái góc vuông nào cả.
màu đỏ là cô chấm bài mới vẽ vào đấy lão ah? còn đề bài ko hề nói là hình chữ nhật mà chỉ bảo học sinh là hình bên có mấy góc vuông, và nội dung của cả bài là dùng eke xác định góc vuông và góc ko vuông có hình e có chụp cả bài đấy cụ

janoto

Xe tải
Góc vuông màu đỏ, là cô đánh dấu khi chấm bài cụ ạ. còn nguyên thủy nó là cái hình tứ giác, yêu cầu các cháu dùng eke đo.
Nếu đề yêu cầu dùng eke để đo, cháu nhà đo đúng cách, mà không ra góc vuông thì cô giáo sai...và ngược lại.

Pvsc

Xe ba gác
e thấy cụ là người còm có tâm và đúng nhất? thấy nhiều cụ nhà ta cứ còm đổ tại máy in với ..... trong toán học một là đúng hai là sai chứ ko có kiểu ba phải như thế đc. e tks cụ e cũng chuẩn bị tâm lý chuyển trường cho con rồi ạ
Cô trả lời đúng phong cách anh Nhạ ngọng còn gì,
Em coi tướng cô còn lên nhiều, F1 cụ cẩn thận :D

thachnhung

Xe container
Con e thi thoảng cũng gặp một vài đề như vậy, có thể cô soạn lỗi thôi. Quan trọng là nó biết và hỏi lại mình rồi đến lớp thắc mắc với cô, đáp án đúng hay sai nhiều khi không cần lắm!

Ha07

Xe tăng
nhiều cụ cứ tranh luận bảo vuông hay ko vuông? và có ý kiến bảo lỗi do bên in ấn. e xin đính chính lại? đề bài ghi rõ dùng eke để xác định góc vuông và góc ko vuông? ( e khoanh đỏ) thì với tâm lý của một bé lên lớp 3 thì các bé chỉ biết dùng eke đo và xác định, nếu cứ đổ lỗi cho bên in ấn sẽ tạo nên cảm giác hoang mang và tạo thành thói quen ba phải cho bé khi kết quả đo đúng mà phải biết sai? đính chính nữa là toán trắc nghiệm chỉ có đúng và sai ko như văn đâu mà xêm xêm cũng đc