Các cụ tư vấn cho em chi phí giám sát thi công công trình dân dụng ạ

Three thuốc đỏ

[Tịch thu bằng lái]
Em tính sơ sơ chi phí TVGS công trình theo QD mới nhất của BXD: 12 tỷ thế này: 12 tỷ x 3.2% x 1.1 = khoảng 420trd, giảm giá khoảng 30% là 300trd là thuê đc công ty TVGS rồi. Nếu không cần Hóa đơn chứng từ mà chỉ khoán thì cứ thế giảm đi nữa.
Căn cứ vào đây mà cụ quyết đinh mức giá thuê TVGS thôi.
Với mức phí này của cụ thì bọn TVGS chỉ làm theo kiểu cho có như với các công trình nhà nước thôi. Thỉnh thoảng họp giao ban có mặt nói dăm câu 3 điều nhận phong bì rồi cút. Hết công trình lượn lờ chút cho có ký tá hồ sơ nhận tiền ký hoàn công vậy là OK. Phí 30% là hoa hồng mà các Cty TVGS, TVQL thường áp dụng khi nhận việc căn cứ theo mức phí của BXD cụ ạ. Cụ làm cho mình thì cần thuê KSXD có kinh nghiệm đầy đủ các chứng chỉ hành nghề bám công trình theo tiến độ. Mức lương sẽ rơi vào khoảng 20-25Tr/tháng (nhiều khi đắt hơn các Cty tư vấn nhưng người ta là giám sát A cho cụ, thay mặt cụ giải quyết các vấn đề kỹ thuật phát sinh tại chỗ chứ không chỉ có mặt bán dấu ăn tiền)

Red2010

Xe điện
Cụ ơi em thành thật xin lỗi cụ. Hôm nọ lập topic xong em cũng bận quá không vào xem lại được. Nhờ tư vấn của các cụ mà hqua nhà em thỏa thuận được với 1 công ty giám sát dưới NB mức giá khá ok rồi cụ ạ. Lần sau có cơ hội hy vọng em có cơ hội hợp tác với cụ :) Em cảm ơn cụ nhiều.
Vâng tìm được đơn vị bản địa thì tốt quá rồi ạ. Sau hoàn thiện nếu cụ có nhu cầu thêm về thiết kế thi công phần nội thất thì ới em nhé.