Các cụ tư vấn cho em: Có nên sơn lại chỗ vỏ xe bị quệt

Lương Tuấn

Xe đạp
Cụ sơn tùy theo diện tích sơn mà tính tiền. Vào ga ra là biết giá luôn í mà. Không nhất thiết là chính hãng. Đôi khi trong hãng còn đắt hơn ở ngoài. Mà chất lượng chưa chắc ai hơn ai. Bác có trên Mê Linh ko. có siêu thị ô tô Mê Linh chỗ đó làm cũng khá đấy. Chuẩn ko cần chỉnh luôn

68086

Xe đạp
Cứ để vậy mà đi cho phong trần cụ ạ. Em còn biết hồi trước có cụ đi tử tế mãi chẳng bao giờ bị xxx phạt nên tự đục cho mình 1 lỗ vào bằng cho có vẻ ngổ ngáo nữa cơ.

etisalat

Xe tải
Chính e bác ạ, gara e là gara 3H. Bác đã qua xưởng e rửa xe thì hôm nào mời bác bớt chút thời gian nghé vào trong xưởng, chúng e thường xuyên có xe làm để các bác tham khảo. Bác rửa xe chỗ e rồi thì cho e xin vài lời nhận xét với để có thể phục vụ tốt hơn. Chỗ e mở ra k có chiến lược PR để quảng cáo, lôi kéo khách, quan điểm của gara e là Chinh phục khách hàng bằng chất lượng và niềm tin. Gara e đã được các bác trên OF chiếu cố xuống khá nhiều, các bác làm xong đã có đôi lời CM trên này là e thấy vui lắm. K có phương thức gì quảng cáo tốt bằng chính sự đánh gia của khách hàng và bằng chất lượng tâm huyết của mình. Vì vậy e mạo muọi gia nhập OF để qua đây cám ơn tất cả các bác đã chiếu qua gara e thời gian vừa qua. Rất mong các bác tiếp tục chiếu cố đến gara e\:D/
Em vừa qua chỗ cụ rửa xe, thợ rửa cẩn thận, chu đáo, hết 30K.

Lúc đó có thấy có một em Mẹc đen đang đánh bóng ở đấy, thợ của cụ làm cẩn thận phết nhỉ. Tiện thể xe em bị chốc mép vài chỗ, có hỏi thợ của cụ ở đấy, thấy bảo phải để lại 1 ngày hả cụ?

À, em góp ý cụ Toan_3H nhé. Cụ đầu tư mua quả đo áp suất lốp cho thợ đi chứ, em định bơm lại 4 cái lốp mà thợ cụ bảo cái đo áp suất hỏng rồib-)

volga3110

Xe buýt
Em vừa qua chỗ cụ rửa xe, thợ rửa cẩn thận, chu đáo, hết 30K.

Lúc đó có thấy có một em Mẹc đen đang đánh bóng ở đấy, thợ của cụ làm cẩn thận phết nhỉ. Tiện thể xe em bị chốc mép vài chỗ, có hỏi thợ của cụ ở đấy, thấy bảo phải để lại 1 ngày hả cụ?

À, em góp ý cụ Toan_3H nhé. Cụ đầu tư mua quả đo áp suất lốp cho thợ đi chứ, em định bơm lại 4 cái lốp mà thợ cụ bảo cái đo áp suất hỏng rồib-)
Em thấy 1 ngày là ngắn nhất rồi cụ, chứ 1 buổi thì em đồ rằng khó mà ok được. Cụ chịu khó đi taxi, xe ôm 1,2 ngày cho nó chuẩn cụ ạ.

etisalat

Xe tải
Em thấy 1 ngày là ngắn nhất rồi cụ, chứ 1 buổi thì em đồ rằng khó mà ok được. Cụ chịu khó đi taxi, xe ôm 1,2 ngày cho nó chuẩn cụ ạ.
Thế hả cụ. Để em hôm nào rỗi rãi ra chỗ cụ hẳn 1 ngày ngồi chiêm ngưỡng luôn cụ ợ.

MAST

Xe tải
Sơn và làm lại cho đẹp, bây giờ sơn tiêu chuẩn châu âu rồi, rách 1 chút thì vá luôn để làm gì cho mất đẹp

volga3110

Xe buýt
Thế hả cụ. Để em hôm nào rỗi rãi ra chỗ cụ hẳn 1 ngày ngồi chiêm ngưỡng luôn cụ ợ.
Cụ ơi, em có phải là Toàn_3H đâu, em chỉ nói theo những gì em thấy và tìm hiểu thôi, em cũng đã sơn ở 3H, rồi lân la, hỏi han công đoạn sơn của thợ, thấy họ bảo thế và phân tích, em thấy cũng đúng. Cụ cứ mang qua, rồi bảo là Thành OF giới thiệu sẽ có giá tốt cho cụ nhé.

haithanhleminh

Xe tải
Chiều nay cũng vừa qua bác Toàn_3H thay dầu máy và rửa xe. Phải nói là rửa rất sạch sẽ và đội thợ làm nhanh, rất hài lòng. Lần sau lại qua đấy rửa thôi.

Hưng Giáp

Xe đạp
Theo em cụ cứ vào hãng mà làm.. em cũng lái mới.. hôm vừa rồi về quê cũng xước vào cái cổng hẹp quá :((. phải mang ra hãng đó cụ ạ :(

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xước ở chỗ k hay đập vào mắt thì cụ có thể để đến lúc nhiều làm 1thể vì đường HN bây giờ ai đi xe k xước xác chắc được phong anh hùng mất. Còn nếu muốn sơn thì sơn ngoài hay hãng k phải là điều quan trọng nhất vì đều là người thợ VN làm cả. Các gara ngoài bây giờ nhiều chỗ cũng đầu tư trang bị đầy đủ các thiết bị k kém gì hãng đâu ví dụ như gara e (phòng sơn, dàn pha sơn vi tính chính hãng RM, thẻ màu của các hãng xe liên tục được cập nhật, súng sơn theo tiêu chuẩn,...chúng e đều trang bị đầy đủ, vật tư dùng sơn (bả, sơn lót, dầu bóng dùng hàng chính hãng k pha trộn đồ Tàu . Lúc làm họ còn phải làm để giữ uy tín (trừ các gara làm xe do bảo hiểm chỉ định ăn giơ với giám định) nên các cụ đừng nghĩ cứ vào hãng là yên tâm hoàn toàn. Còn chuyện màu sơn thì e xin thưa là hầu hết các xe thông thường đều có code màu ở mép cửa, ghế lái, trong nắp cabô...nếu k có đã có rất nhiều thẻ màu để phục vụ xe cụ nên việc lệch màu k phải là điều đáng ngại. Chỉ cần người thợ tay nghề cứng, gara dùng vật tư sơn chính hãng (k dùng hàng Tàu) thì cụ có thể yên tâm giao vợ 2 cho các gara ngoài. Chúc cụ tham khảo tìm được chỗ làm đáng tin cậy
em được cậu bạn giới thiệu là làm chỗ cụ được, vậy cụ inbox cho em cái giá nếu sơn lại ba đờ sốc trước nhé, em bị xước một tí ở góc dưới bên phải thui

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
Kệ nó đi cụ à còn quẹt nhiều con bán tải của em sướt nhiều cuối năm em đi làm bảo hiểm một thể chứ động tý sơn có sơn cả ngày cụ à