[TVMBX] Các cụ tư vấn giúp e giữa Santafe và CRV!

minhkiu

Xe hơi
E nói thật bác đã góp ý cho ngày ta thì cho nó nhiệt tình chút,hời hợt như bác trước việc ngày ta mua 1 tài sản lớn mà cứ như đùa,bác có cảm giác đi con xe hơn năm đem ra bán lỗ 150 > 200tr chưa?ko tính ng giàu có dư tiền nhe bác.
E kể thật chi tiết những gì e mắt thấy tay sờ,nếu bác ở HCM inbox em,em đưa cho bác địa chỉ showroom,số sale đem con CRV qua cho bác coi,nếu ko đúng thì tuỳ ý bác tính!Bác nói soi tí một là em ko đồng ý rồi.
Còn đối với sẹo hay sâu Honda e nói có đụng chạm thì cũng là nói sự thật,thật tình với ae đang có nhu cầu lấy xe còn lăn tăn.Chia sẻ thôi chứ cũng ko khuyên ng ta lấy xe gì,tuỳ nhu cầu sở thích họ sẽ tự biết.
CRV bán chạy quá nên showroom cũng tự tin đưa con xe thử nát như tương ra cho khách test,chắc nghĩ cứ Honda và cứ leo lên CRV là phải xuống tiền =)) ....
Vâng cụ nói chuẩn đúng là người mua sử dụng thật sự thì p rất cân đong đo đếm, cái xe với e là tài sản lớn chứ k phải dễ dàng thay như thay điện thoại (mà điện thoại giờ e cũng chả thay nếu nó k hỏng gì), nếu mua xe mà k soi kĩ cứ theo phong trào thì đúng là hối đã muộn thật?

kennyj

Xe đạp
Vâng cụ nói chuẩn đúng là người mua sử dụng thật sự thì p rất cân đong đo đếm, cái xe với e là tài sản lớn chứ k phải dễ dàng thay như thay điện thoại (mà điện thoại giờ e cũng chả thay nếu nó k hỏng gì), nếu mua xe mà k soi kĩ cứ theo phong trào thì đúng là hối đã muộn thật?
Lần mua lần khó mà bác,em cảm nhận gì cũng chia sẻ hết với bác,mong ae ai cũng chọn dc cái xe ưng ý mà đi.Chúc bác sớm đổi được vợ :)) !!

ubisapro

Xe trâu
Rộng rãi, cách âm thì lên hẳn suv cho máu. :D

AKAH

Xe hơi
CRV kém Santafe:
1. CRV chật chội hơn San (điều này cụ cứ search thông số ra ngay)
2. CRV options ít hơn hẳn (cửa số trời nhỏ hơn; k có sạc không dây; không có nhớ ghế; không có làm mát ghế; ghế phụ chỉnh cơ; k có rèm cửa; k có cảm biến người ngồi hàng ghế thứ 2 và 3; kính cửa sổ hàng ghế trước của San là kính 2 lớp...)
3. Nội thất xấu hơn (điều này là theo cảm nhận cá nhân)
4. Do xe lớn mà máy 1.5 nên chạy trong phố hơi yếu. Ra đường trường Turbo đóng thì ổn.
5. Cùng là bản cao nhất của 2 thương hiệu nhưng CRV không có AWD.

CRV hơn Santafe:
1. Tiết kiệm nhiên liệu hơn (điều này khỏi phải bàn)
2. Thương hiệu Nhật nên được chuộng hơn.
3. Khóa cửa cảm ứng tự khóa/mở khi ra xa hoặc lại gần.

Vài đánh giá thực tế CRV 2018 bản L và Santafe 2019 xăng cao cấp do gia đình đang dùng cả 2 xe.
Mời cụ tham khảo sớm có quyết định phù hợp.

Makoto81

Xe tải
Điều quan trọng nhất là 2 em này chênh nhau về giá tiền thì cụ chủ thread ko đề cập đến. San và crv rõ ràng ko cân sức nếu bỏ qua yếu tố chênh lệch về giá. Còn crv nó cũng là 1 con xe tốt trong tầm giá, tuy nhiên kích thước lại là điểm trừ so với San. Nếu ko phải lăn tăn về tiền tất nhiên là chọn San rồi cụ. Còn e thì e cũng ko thích xe quá to vì e toàn đi 1m nên nếu có chọn thì e lấy crv.

Chalmerist

Xe tải
San đi ạ. Gần như mọi thứ nhà cháu thấy đều hơn: rộng rãi, option (nhất là mấy khoản tự động cụp khi lùi, gập khi khoá xe), kiểu dáng (cái này tuỳ người), cảm giác lái ...

toechuoi

Xe tăng
đọc xong còm thì cụ thớt đi cọc Santa Fe chưa :)

T.Wheel

Xe đạp
Website
dailytoyota-thanhxuan.com
Cụ chủ lấy xe chưa vậy. Chưa thì em mời cụ qua lái thử cx8 đag hot hit mà lại giảm tiền có xe giao ngay không như ai kia vừa phải đợi lại kênh thêm tiền

Kurumavn

Xe tải
Mỗi xe có ưu điểm riêng, sf là suv còn crv e tính nó chỉ cuv 5+2.
Cả 2 dòng này máy xăng theo theart đề cập thì Ọp sf hơn hẳn. Cách âm theo e sf vẫn hơn, mặc dù crv nhập nguyên chiếc lốp mít nhưng e thấy chưa êm hẳn. Về phần động cơ thì máy crv 1.5 turbo quảng cáo 188hp nhưng e thấy chạy yếu lắm. Chuyển sang spot mà đạp chả thấy bốc mặc dù đang chạy 60 rồi.

Hiện tại thấy dòng sf rất giữ giá khi bán lại chẳng kém crv, chứng tỏ dân mình vẫn chuộng
Chủ threat nên chạy thử cả 2 để cảm nhận và đánh giá.
Nếu là e thì sẽ chon sf nhưng là bản dầu 4W

Chalmerist

Xe tải
Mỗi xe có ưu điểm riêng, sf là suv còn crv e tính nó chỉ cuv 5+2.
Cả 2 dòng này máy xăng theo theart đề cập thì Ọp sf hơn hẳn. Cách âm theo e sf vẫn hơn, mặc dù crv nhập nguyên chiếc lốp mít nhưng e thấy chưa êm hẳn. Về phần động cơ thì máy crv 1.5 turbo quảng cáo 188hp nhưng e thấy chạy yếu lắm. Chuyển sang spot mà đạp chả thấy bốc mặc dù đang chạy 60 rồi.

Hiện tại thấy dòng sf rất giữ giá khi bán lại chẳng kém crv, chứng tỏ dân mình vẫn chuộng
Chủ threat nên chạy thử cả 2 để cảm nhận và đánh giá.
Nếu là e thì sẽ chon sf nhưng là bản dầu 4W
San Cũng chỉ là CUV 5+2 thôi cụ ạ. Được cái dài hơn CRV, chứ không phải là SUV 100% như Everest, Fortuner được

Kurumavn

Xe tải
San Cũng chỉ là CUV 5+2 thôi cụ ạ. Được cái dài hơn CRV, chứ không phải là SUV 100% như Everest, Fortuner được
Sf nó đăng ký là 7 chỗ chứ ko phải 5+2 đâu
Cơ mà nói nó là cuv thì cũng được.
Quan trọng ai thích thì cứ múc thôi

phucbonguyen

Xe điện
Máy 1,5 của crv hơi yếu khi lên vỉa hè,khi đạt ngưỡng 60 thì lại rất đầm và tăng mượt mà.so với San thì san vượt hơn cả về giá lẫn thông số.E gét San đến h này vẫn có kiểu bia lạc.Với e nó ko đáng giá đến mức e phải bỏ thêm tiền lac để mua San nên e đã chọn crv.