Các cụ tư vấn giúp giá xây dựng nhà năm 2017

Camontinhyeu

Xe điện
Em cũng dự kiến xây nhà 5x 10 mét
Tầng 1: Để trống xe
Tầng 2: Phòng khách, phòng bếp
Tầng 3 + 4 phòng ngủ
Tầng 5: Phòng thờ, sân phơi
Cụ nào đã từng thiết kế xây dựng, thiết kế nội thất, thi công mà cảm thấy nhà nào đã từng làm ưng nhất với kiểu dáng như vậy cho em đến xem trực tiếp. Nếu ưng cái bụng em sẽ cộng tác cùng các Cụ

Red2010

Xe điện
Cụ có thiết kế chưa? Nếu cần thì hú em báo giá cho nhé. Em ở cách cụ chưa đến 1km ;))

Mamabig

Xe máy
Hiện tại em đang có ý định xây lại nhà riêng ở Lương Đình Của-Kim Liên.
Nhà em 55m2 trong ngõ xe 3 bánh vào tận nơi, 3 mặt ngõ. Em định xây 7 tầng, 2 tầng để ở còn 4 tầng em cho thuê (Mỗi tầng 1 hộ gia đình), tầng 1 để xe. Em muốn xây đơn giản và tối thiểu hết mức có thể. Thiết bị VS ở mức trung bình thôi.
Các cụ cho em hỏi với nhu cầu như vậy thì hết khoảng bao tiền ạ?
Thực tế nhu cầu của cụ khá mông lung. Cụ nên liệt kê ra chi tiết 2 tầng để ở thì nhu cầu như nào, mấy phòng ngủ, chi phí đã bao gồm hoàn thiện nội thất chưa? Cả mấy phòng cho thuê cũng thế. Cụ có hoàn thiện nội thất cho họ ko hay cho thuê phòng trống.
Điều đầu tiên là cụ cần thuê đơn vị tư vấn thiết kế để có 1 phương án cụ thể sau đó với lựa chọn các nhà thầu vào từng hạng mục vì từng phương án thiết kế khác nhau sẽ cho ra con số khác nhau vd như hiện đại giá công thợ khác và cổ điển giá công thợ khác.
Việc thuê tư vấn thiết kế ngoài việc đưa lại cho cụ một không gian hợp lý có tính thẩm mỹ cao sẽ còn là người chia sẻ với cụ bài toán về kinh tế. Trong nhà cao tầng, việc giảm tải trọng công trình xuống móng có rất nhiều giải pháp. Điều này sẽ tiết kiệm được tương đối chi phí đầu tư. Ngoài ra, việc tư vấn lựa chọn vật liệu, tính toán kết cấu ( tính ko thừa, cắt thép ít ), lựa chọn vật liệu bao che, ngăn phòng và hoàn thiện cũng sẽ giảm bớt chi phí đầu tư một cách đáng kể và rút ngắn thời gian xây dựng công trình để đưa vào sử dụng tái đầu tư vốn.
Vì vậy việc cụ cần là nên tìm tư vấn chứ ko nên theo một mức giá bóc vo chung chung vì thực tế nhà cụ 3 mặt ngõ sẽ phát sinh chi phí kha khá đấy :)

anhtuan132

Xe buýt
Hiện tại em đang có ý định xây lại nhà riêng ở Lương Đình Của-Kim Liên. Nhà em
55m2 trong ngõ xe 3 bánh vào tận nơi, 3 mặt ngõ. Em định xây 7 tầng, 2 tầng để ở còn 4 tầng em cho thuê (Mỗi tầng 1 hộ gia đình), tầng 1 để xe. Em muốn xây đơn giản và tối thiểu hết mức có thể. Thiết bị VS ở mức trung bình thôi.
Các cụ cho em hỏi với nhu cầu như vậy thì hết khoảng bao tiền ạ?
Tính tương đối nhé : 55m2 x 7 x 6tr = 2,3tỷ
Tầm đấy cụ ạ.

Dinh Tran.ARC

Xe tải
Em cũng dự kiến xây nhà 5x 10 mét
Tầng 1: Để trống xe
Tầng 2: Phòng khách, phòng bếp
Tầng 3 + 4 phòng ngủ
Tầng 5: Phòng thờ, sân phơi
Cụ nào đã từng thiết kế xây dựng, thiết kế nội thất, thi công mà cảm thấy nhà nào đã từng làm ưng nhất với kiểu dáng như vậy cho em đến xem trực tiếp. Nếu ưng cái bụng em sẽ cộng tác cùng các Cụ
cụ có đv nào giúp chưa . em có thể giúp cụ

Hoàng.Mèo

Xe hơi
E có mảnh y xì cụ mỗi tội ở dưới Cầu Diễn và rộng hơn chút ( ~67m2) cũng ngõ và nhu cầu như cụ, ko biết giá có giảm ko, hôm trước thấy có 1 cụ báo giá thi công 3tr/m