[Funland] Các cụ tư vấn giúp làm sao để từ chối vụ mượn vợ 2?

subachmai

Xe máy
Thế mà e đang định lập thớt "Làm thế nào để mượn dc vợ 2 mà k bị từ chối":D

kochino

Xe tăng
Tớ mới mượn xe của cậu có vài lần mà cậu đã lên đây để nói rồi, từ h tớ ko thèm mượn nữa, chẳng qua con X6 của tớ nó chưa về đến cảng nên mới mượn tạm thôi, chứ chờ 20 năm nữa xe tớ về tớ cũng cóc thèm mượn cậu làm gì :))

_Black_Jack_

Xe buýt
Em cũng nghĩ là thế nhưng khổ nỗi e không nói dối được, thế em mới vừa phải cho mượn vừa ấm ức chứ. Với lại có lần em từ chối ngày này lý do là bận (bận thật) thì hắn lại xếp luôn lịch mượn ngày khác thế thì e đành chịu chứ biết sao giờ!?
Bạn cụ thiếu tế nhị thế này thì cụ phải nói thẳng luôn thôi chứ cứ nể bạn thế thì khó chịu lắm.:D

cuongba

Xe buýt
Đây là bạn học phổ thông, công việc của e thì chả liên quan gì đến nhau nhưng nói thẳng thì cũng sợ mất bạn mà còn những bạn chung khác nữa, cho mượn thì thực em ấm ức lắm. Công việc gì cấp bách hoặc phải dùng chính đáng thì không nói làm gì nhưng từ hồi mượn thì e thấy hơi 1 tí là hắn lại phải dùng kiểu như nhìn thấy xe e để không nó phí ấy. Mới 1 tháng mà e thấy hết về quê nội lại về ngoại ngày thường thì cũng lấy đi công việc trong giờ thế e mới ức chứ.

Em cảm ơn các đã hiến kế. Em sẽ nghiên cứu và phải thử 1 vài cách của các cụ đây thôi chứ kiểu này ko ổn. Vừa mượn xong đã gióng tết dương này nghỉ nhiều sắp xếp mượn tiếp mấy ngày, em đã bảo tết nghỉ nhiều tao phải đi nhưng giờ e lại không được nghỉ thì lại quay lại bảo sắp xếp để mượn. Haiz haiz
Cậu không cho tớ mượn thì thôi sao lại lên đây nhờ tư vấn =)). Em đùa tí cho vui.
Tính Cụ không giống em rồi. Bạn bè người quen em mượn em đều đổ cho đầy bình xăng rồi đi đâu thì đi.

xamthung

Xe tăng
Cứ khất vài lần bảo có việc hay phải đi , không chủ động được ... vvv . Nói thật người thực sự thân quen mượn em chả tiếc đâu vì họ cần mới xuống nước với mình , còn lại thì kệ , mang tiếng chả sao , chả nhẽ thân nhau vì cái xe

crod

Xe tăng
Nói chung là cứ dứt khoát với những ông thế này thôi, những ô hay mượn đa phần là sỹ diện, khéo mượn xe cụ đi cưa gái thì có mà ngày càng mượn nhiều hơn.

Thắng_Mềm

Xe điện
Em cũng nghĩ là thế nhưng khổ nỗi e không nói dối được, thế em mới vừa phải cho mượn vừa ấm ức chứ. Với lại có lần em từ chối ngày này lý do là bận (bận thật) thì hắn lại xếp luôn lịch mượn ngày khác thế thì e đành chịu chứ biết sao giờ!?
Cụ giống em tính cả nể , xe em năm đầu tiên đi hơn 4 vạn ,toàn bạn mượn thôi mà có phải đi gần đâu , về tít Quãng Bình , Nghệ An ... Từ chối nhiều lúc cũng khó , thôi cứ thoải mái mà sống cụ ạ ,tiện thì cho mượn k thì thôi suy nghĩ làm dề cho nó nặng đầu , en còn có trường hợp đi xe về Hải Dương lên còn chả thèm đổ dầu nữa cơ , mới hôm chủ nhật lại sang mượn em đã phải bảo : mày cầm tiền đi đổ dầu hộ , thế mà cũng cầm ... Hai za... Bó tay.com

CelicaGT

Xe buýt
Đây là bạn học phổ thông, công việc của e thì chả liên quan gì đến nhau nhưng nói thẳng thì cũng sợ mất bạn mà còn những bạn chung khác nữa, cho mượn thì thực em ấm ức lắm. Công việc gì cấp bách hoặc phải dùng chính đáng thì không nói làm gì nhưng từ hồi mượn thì e thấy hơi 1 tí là hắn lại phải dùng kiểu như nhìn thấy xe e để không nó phí ấy. Mới 1 tháng mà e thấy hết về quê nội lại về ngoại ngày thường thì cũng lấy đi công việc trong giờ thế e mới ức chứ.

Em cảm ơn các đã hiến kế. Em sẽ nghiên cứu và phải thử 1 vài cách của các cụ đây thôi chứ kiểu này ko ổn. Vừa mượn xong đã gióng tết dương này nghỉ nhiều sắp xếp mượn tiếp mấy ngày, em đã bảo tết nghỉ nhiều tao phải đi nhưng giờ e lại không được nghỉ thì lại quay lại bảo sắp xếp để mượn. Haiz haiz
Em có cách này cụ chủ xem có được không (các cụ khác đừng chỉ trích em tội nghiệp) tuy hơi dã man nhưng cũng để dạy cho bạn cụ 1 bài học. Đấy là cụ cứ vui vẻ bt. Bạn cụ mượn đợt này nếu cụ không có nhu cầu thì cứ không phản đối. Giả dụ sáng mai bạn cụ lấy xe, tối nay cụ gửi xe vào gara nhớ phím trước với chủ đề phòng bạn cụ ra hỏi thì cũng hô là bị bệnh nọ bệnh kia ... không sửa ngay được. Sau đó về nhà cụ gọi một cú, chửi trời chửi đất kiểu đen thế tự nhiên xe lăn quay ra mà thợ bảo phải sửa mấy hôm (cụ nhớ báo sớm sớm để ông bạn còn xoay phương án khác cho chuyến đi). Nếu bạn cụ mà quay ra trách móc giận dỗi cụ thì cái loại bạn này cngx nên giải tán là vừa, trường hợp thứ 2 bạn cụ thong cảm thì thi thoảng cụ lại làm co phát nữa hoặc lúc nào cụ không có kế hoạch đi thì tự setup 1 danh sách những ng khác đã đăng kí trước. Em nghĩ nhỡ việc vài lần hoặc phải đi thuê vài lần bạn cụ sẽ tập đc cho bản thân cái tính tự chủ động ... Mà nói chung là chả có lý do gì trách cụ cả.

NV318

Xe tăng
Cụ giống em tính cả nể , xe em năm đầu tiên đi hơn 4 vạn ,toàn bạn mượn thôi mà có phải đi gần đâu , về tít Quãng Bình , Nghệ An ... Từ chối nhiều lúc cũng khó , thôi cứ thoải mái mà sống cụ ạ ,tiện thì cho mượn k thì thôi suy nghĩ làm dề cho nó nặng đầu , en còn có trường hợp đi xe về Hải Dương lên còn chả thèm đổ dầu nữa cơ , mới hôm chủ nhật lại sang mượn em đã phải bảo : mày cầm tiền đi đổ dầu hộ , thế mà cũng cầm ... Hai za... Bó tay.com
Thế mà cụ còn coi là bạn, chịu cụ thật.

SIÊU XIÊU

Xe tải
các cụ cứ khó khăn chuyện mượn xe chắc là các cụ đi xe xịn, em chơi bên hội suzuki wagon ( WGC) thì anh em trong hội mượn xe của nhau đi lại vài ngày vô tư, mượn liên tục cũng được...... xe của bọn em rẻ bằng con Sh nên chả phải nghĩ ngợi gì nhiều, các cụ giàu nhưng nói đến cái xe cho mượn lại mệt cái đầu, ôi giầu cũng khổ

cantona

Xe container
cụ ít đi với cả nhà cụ có 2c thì cho bạn thân mượn cũng được tiếc gì hở cụ. còn cụ không muốn cho mượn nữa thì bảo họ mua xe cụ cho vay nửa xèng xe chắc là ok thui mà
Nói thế đánh vào sĩ diện, ý này hay, tuy nhiên bạn cùn thì :D

Xế Sagon

Xe tải
Website
www.otofun.net
Cụ bảo bạn ấy reg nick OF đi, rồi lên đây các cụ trên này khuyên bảo theo kiểu đá tảng, đá cục là khác nguôi ngoai dần ý tưởng mượn xe ý mà.

slaz8

Xe ba gác
Nhờ cao kiến của các cụ, mợ. Chả là em mới xuất hiện một số đồng chí bạn thân từ hồi phổ thông rất hay có nhu cầu mượn vợ hai của em. Một vài lần đầu e cũng vô tư đồng ý nhưng giờ đây em bắt đầu không hài lòng rồi chỉ tội chưa nghĩ ra cách nào vừa từ chối hợp lý vừa không ảnh hưởng đến quan hệ bạn bè lâu năm.

Ngày thường e đi làm thì để xe cả ngày ở bãi, hắn bảo mượn và trả trước 5h để e có xe về. Ngày nghỉ thì bẩu vì nhà e có 2 vợ (gấu nhà e cũng có 1 cái) nên sắp xếp cho mượn mấy ngày. Cả tháng e đi hết khoảng hơn 300km, hắn mượn 1 lần vào 2 ngày nghỉ cũng đi bằng e đi cả tháng.

Tính e thì cả nể chưa có cách nào từ chối, các cụ, mợ tư vấn e phát!
Cháu nói thật nếu bạn của cụ mượn xế mà không tắm rửa xăng cộ trứoc khi trả thì cứ báo xế hỏng chả khách sao làm dề, còn nếu có đủ thủ tục như cháu bẩu thì cụ lại quá ích kỷ

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Tháng cụ đi có 300 km thì nên cho bạn mượn kẻo hỏng xe cụ à

Streamline

Xe điện

Nói cụ đừng giận, bạn bè mà chẳng tế nhị biết điều gì. Từ chối cũng chẳng có gì phải lăn tăn cả đâu.
Trước đây em cũng cả nể lắm nhưng giờ khác rồi. E bị nhiều bài học quá rồi nên giờ sinh ra lãnh cảm.

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện
Cụ cho hắn cái link này...xong

xi_hoi_lop

Xe máy
1. Một người chưa biết nói những lời nói dối đẹp đẽ thi người đó không bao giờ biết đến thế giới chân thực.
2. Cách khéo nhất để làm vừa lòng ai đó là xin họ lời khuyên.
Cụ nói hay quá

Matizcoi

Xe cút kít
Em có mấy tay bạn mượn liền, nhưng em OK tất, thậm chí có chú tông vỡ mít em vưỡn tươi cười, tự đi sửa cho sướng cái thằng người, nó ngại quá bảo mày cầm lấy mấy củ mà sửa, em bảo thôi, cho mày góp 1 nửa ...
Chú đấy còn lịch sự, chứ có chú ngày 30 tết đi hết sạch xăng xe em, may lúc 10h đêm chạy ra lấy xe để chở gấu mẹ với gấu con đi hóng pháo hoa mới tá hỏa, lon ton ra hàng xăng đổ, rõ ràng lúc sáng ko có việc em đã ra đổ nửa bình, chạy tết có khác, mấy trăm km trong chiều kinh vãi chạn ...
Nhìn chung cũng tùy tính người, cụ chủ thớt đã cẩn thận và cho mượn thì hãy thoải mái cho mượn, nhà cụ có tận 2 cái cơ mà, hoặc nếu cảm thấy ko thoải mái, hãy cho mượn xe của gấu he he, phụ nữ thì chả ngại như cụ mấy đâu.