[Funland] Các cụ từng bị bóng đè chia sẻ cảm giác xem nào

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đấy vẫn tỉnh táo, ý thức được. Nhưng kinh nhất là cứ hình dung ra là có ai đó đang đứng ở cuối giường hoặc đang tiến dần về phía mình :))

Em bị khá thường xuyên, những hôm nào thức khuya xong ngủ, uống cafe trà đặc buổi tối, gối cao.
Cảm giác ban đầu khá khó chịu, dần e luyện đc bình tĩnh, dồn hết lực gồng lên 1 phát là thoát đc, nhưng thoát xong phải cử động chân tay ngay chứ nằm im xuống là lại bị.
Nói chung là bị khá khó chịu, cảm giác "đau", nhưng bị nhiều lần nên lúc đấy e vẫn ý thức đc là mình đang bị bóng đè. Nhiều khi kệ mẹ cho nó bị 1 lúc là xong, hoặc sẽ ngủ quên đi.

emgrand

Xe đạp
Ngày xưa hồi còn đi học, em học ở bên Nhật, hồi đó đá bóng hăng lắm, lại tiết kiệm tiền, nhịn ăn trưa, đá bóng từ 6h đến 8h tối mới về nhà nấu cơm ăn rồi lăn ra ngủ, nên hầu như hôm nào em cũng bị bóng đè luôn. Kiểu như cơ thể mệt mỏi muốn ngủ mà đầu thì nó chưa chịu ngủ nên bị thế.
Lúc đầu cũng sợ, nhưng sau bị lắm quá quen rồi thì cũng biết mình bị bóng đè, nên kệ pà nó, biết là một lúc nữa kiểu gì chẳng khỏi, nên em cũng không thèm ú ớ kêu gào làm gì nữa.
Lời khuyên cho cụ là không khí trong phòng thoáng đãng (nhiều oxy thở cho dễ), nằm nghiêng chứ đừng nằm ngửa hay nằm úp. Mấy cái này cũng có tý giải thích khoa học đấy ạ, vì em hay bị nên cũng tìm hiểu qua. Đại khái là nằm nghiêng thì nội tạng chịu áp lực ít hơn so với nằm ngửa như thế nào đó, nên dễ chịu hơn. Em nhiều lúc cứ nằm nghiêng là không bị, ngửa lên dính ngay, đêm dính vài phát luôn, rồi mơ trong mơ các kiểu nữa.

E từ bé đến giờ chưa bị bóng đè lần nào,cũng chưa gặp ma bao giờ,suýt chết cũng nhiều lần nên có thể gọi là cao số nên có lẽ ko bị mất cái đấy
Nhưng vợ e thì nằm cạnh e bị bóng đè liên tục.nhưng e lại ko hay biết gì,chỉ khi nào vợ e nói thì e mới biết.mà lạ cái là hôm nào ko đóng cửa buồng là bị,còn nếu đóng cửa thì ko bị.gian thờ nhà e cạnh buồng ngủ của e luôn.nhưng từ ngày vợ e mang bầu thì dù nở cửa cũng ko còn bị nữa ?
Cụ nào có thể lí giải cho e về việc này đc ko ?
Cái này do yếu tố thần kinh thôi cụ ạ, bóng bánh gì đâu. Em cũng đã từng bị một lần, nói chung là mình tỉnh trong mơ, nhận thức xung quanh nhưng ko tự đánh thức mình dậy được, không điều khiển được cơ thể nên cảm giác sợ hãi thôi.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
lần gần nhất E bị đè cách đây cỡ 5 năm trong 1 Hotel. cu nhân viên đi xuống mua thuốc lá với uống ly trà thời gian chỉ trong khoảng 15' thế mà E năm lơ mơ bị bóng đè ko cựa được nhưng lại thấy tỉnh táo, còn biết lẩm nhẩm niệm chú, vừa thoát ra được thì cu nv lên phòng nó bảo mặt E xanh lét.
Tóm lại chả đè mà thấy phê tý nào

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nó là hội chứng "ngừng thở khi ngủ" khi thiếu ô xi quá nó sinh ra cái đó chứ bóng nào đè. Các cụ search sẽ ra hướng dẫn tư thế ngủ tránh hội chứng đó.

Mercedes.com

Xe buýt
E từ bé đến giờ chưa bị bóng đè lần nào,cũng chưa gặp ma bao giờ,suýt chết cũng nhiều lần nên có thể gọi là cao số nên có lẽ ko bị mất cái đấy
Nhưng vợ e thì nằm cạnh e bị bóng đè liên tục.nhưng e lại ko hay biết gì,chỉ khi nào vợ e nói thì e mới biết.mà lạ cái là hôm nào ko đóng cửa buồng là bị,còn nếu đóng cửa thì ko bị.gian thờ nhà e cạnh buồng ngủ của e luôn.nhưng từ ngày vợ e mang bầu thì dù nở cửa cũng ko còn bị nữa ?
Cụ ngủ nên để phòng thông gió tránh thiếu oxy, nguyên nhân chủ yếu là thiếu oxy trong phòng hoặc ngạt mũi thiếu oxy cũng cấp cho cơ thể sẽ làm tăng hiện tượng bị bóng đè.
Em mà đóng cửa phòng kín là em bật điều hoà cho thông gió ngủ cho ngon.

Sim Mobi

Xe buýt
Các năm trước em cũng bị suốt, lần đầu là hồi cấp 3 thì đầu óc rùng rùng sợ nhưng sau quen chỉ cố cử động quay sang hướng khác là hết hoặc kệ xừ nó ngủ tiếp. Mấy năm nay thì ko bị nữa chắc già rồi. Nhưng có điều là cứ hôm nào ngủ một mình một giường thì rất hay bị, còn ngủ 2 người 1 giường thì ko bị bao giờ (kể cả ngủ với trẻ con 2 tuổi)!

Bochaukhang4489

Xe hơi
Cái này là hiện tượng sức khoẻ, tâm lý không ổn định hay xảy ra trong lúc ngủ và cũng là hiện tượng hết sức bình thường (như mơ ngủ). Tuy nhiên hay xảy ra thường xuyên khi : cơ thể mệt mỏi; phòng ngủ thiếu oxy; nằm ngủ không đúng tư thế; hay để tay lên ngực, ôm gối hoặc vật nặng trên người khi ngủ.
Theo em tư duy, trải nghiệm như vậy. Còn không có việc duy tâm hay ma quỷ gì cả.
Kính các cụ!

peace_park

Xe buýt
Em bị khá thường xuyên, những hôm nào thức khuya xong ngủ, uống cafe trà đặc buổi tối, gối cao.
Cảm giác ban đầu khá khó chịu, dần e luyện đc bình tĩnh, dồn hết lực gồng lên 1 phát là thoát đc, nhưng thoát xong phải cử động chân tay ngay chứ nằm im xuống là lại bị.
Nói chung là bị khá khó chịu, cảm giác "đau", nhưng bị nhiều lần nên lúc đấy e vẫn ý thức đc là mình đang bị bóng đè. Nhiều khi kệ mẹ cho nó bị 1 lúc là xong, hoặc sẽ ngủ quên đi.
Em cũng giống y chang cụ, lúc nào sức khỏe có vđ và ngủ 1 mình là dễ bị. Lúc đầu thì hơi miên man, khoảng 1 phút sau thì nhận thức đc mình đang bị bóng đè. Cố gắng lắc đc cái đầu là thoát đc, nhiều hôm mệt quá bị 2-3 phát liền.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Em góp thêm 1 cách để thoát ball đè nhé: những lúc ý, hãy “nghĩ” về chân rồi đến bàn chân rồi đến ngón chân, cử động ngón chân động đậy là được.

Em dùng từ “nghĩ” ko đúng lắm, đại loại là: mình cảm nhận về phần cơ thể đó của mình, khi cảm nhận dc rồi thì sẽ điều khiển được :)

A98

Xe container
Nếu cụ hiểu bóng đè là gì, cụ sẽ không bao giờ bị nữa. Bóng đè là hiện tượng lệch pha giấc ngủ, ý thức đã tỉnh một phần nhưng hệ thống vận động vẫn bị ức chế dẫn đến không cử động được. Do hoảng sợ, bộ óc suy diễn đủ thứ kỳ quái.
Em thỉnh thoảng cũng thức dậy trong trạng thái đó nhưng em không sợ nên chả mơ thấy gì.

Bochaukhang4489

Xe hơi
Nếu cụ hiểu bóng đè là gì, cụ sẽ không bao giờ bị nữa. Bóng đè là hiện tượng lệch pha giấc ngủ, ý thức đã tỉnh một phần nhưng hệ thống vận động vẫn bị ức chế dẫn đến không cử động được. Do hoảng sợ, bộ óc suy diễn đủ thứ kỳ quái.
Em thỉnh thoảng cũng thức dậy trong trạng thái đó nhưng em không sợ nên chả mơ thấy gì.
Chuẩn cụ! Chứ chả có ma quái gì cả.

Leanh65

Xe container
Em xưa ở tt 1 mình thì hay bị khi tay vô tình để trên ngực trái. Cảm giác vùng vẫy, đánh nhau la hét dữ dội với 1 thế lực vô hình rất khủng khiếp. Tỉnh dậy nếu ngủ 1 mình sẽ rất sợ. Từ khi có gđ thì ít bị, vì hơi ú ớ đã có người đập rồi.😅

.Xukthal

Xe container
Em bị nhiều nên quen rồi, lâu lâu ko bị đè lại nhớ nhớ ;))

Laixebk

Xe tăng
Một quả cầu hình xám nhiều lỗ, to, nặng và tiến dần đều về phía mình đang nằm. Che hết tất cả. Mất hết cử động. Chồng chất sức nặng đè lên toàn cơ thể. Ngạt thở. Cố gắng vùng vẫy, giãy giụa. Kêu không lên tiếng và không ai nghe được. Chỉ một mình cố gắng hết sức chống cự. Tức ngực, khó thở, mất hết khả năng phòng vệ… như sắp đi vào địa ngục…

TÔN

Xe container
xét về yếu tố khoa học . cụ hoặc vợ cụ lên uống nước trước khi đi ngủ ạ . và mặc áo lót rộng rãi 1 chút nhất là phần cổ áo đừng để cổ áo thít cổ mình
xét về yếu tố tâm linh ..thì lên trấn 1 cao dao dưới đầu giường ý . hoặc treo hình phật trên cánh cửa ra vào phòng riêng .hồi trước vợ em cũng bị thế nhưng nghiêm trọng hơn nhiều
E để con dao đầu giường nhưng vợ e vẫn bị
Chuẩn cụ! Chứ chả có ma quái gì cả.
E cũng nghĩ ko có ma quỷ gì.nó là hiện tượng khoa học gì đó thôi.

Pigwalk

Xe container
Ùi, em bị suốt, lúc thì bị nó đè, lúc em lại vùng lên đè lại nó. Vui phết.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
E để con dao đầu giường nhưng vợ e vẫn bị

E cũng nghĩ ko có ma quỷ gì.nó là hiện tượng khoa học gì đó thôi.
thế vụ này hơi căng đấy. hồi trước vợ em rất hay bị bóng đè và ma quỷ trêu . vì em ngồi ngay bên cạnh vợ em trên giường thế mà gần như tối nào vợ em cũng ú ớ hoảng hốt kêu ..anh chém con ma kia hộ em ..nói đang đứng cuối giường kia kìa ... hoặc luôn bị bóng đè liên tục bác ạ ( mặc dù nhiều năm sống trong ngôi nhà này thì vợ em kg bị sao cả . nhưng tự dưng lại bị liên tục trong 1 thời gian khá dài và gần như ngày nào cũng bị )
em cũng đã trấn con dao đầu giường và thêm 1 củ tỏi khô..kết quả kg ăn thua lắm . và em chơi bài khô máu . đáng ra kg lên dùng phương pháp này nhưng em đành phải dùng là trên cửa phòng ngủ em trấn chữ ( phúc viết bằng chữ tàu ) và treo trên tường đầu giướng chỗ vc em ngủ là cái vòng hình phật bà quan âm mà nhiều năm trước em đi chùa yên tử mua về
cũng đỡ 1 thời gian .. trong thâm tâm em hiểu có người cõi âm theo vợ em .. vậy chỉ cách chuyển nhà mới hết ..và đúng như em nghĩ . ông già em hồi đó tự dưng bảo em về gần nhà ông bà và cho em 1 miếng đất mà hồi xưa ông bà lấy nhau có dựng nhà tranh tre vách đất để ở và em sinh ra tại nơi này , về nơi này tự nhiên vợ em hết bị quấy nhiễu
nhiều khi cũng rất khó hiểu bác ạ