Các cụ từng có kinh nghiệm mua Merc chính hãng cho em hỏi

KaitoKid

Xe máy
Dạ tại nhà em cũng ko cần gấp lắm nên mới chờ lâu thế cụ ạh, mà em chỉ thick mối s500. Giờ mà đặt mấy xe khác thì nhanh lắm cũng t6 mới có xe...
E chắc mua đc xe hay ko thì em cũg cạch cái Mer PMH này. vừa nãy complain với số thằg hotline, nó chẳg có tí gọi là nhiệt tình. Gọi cứ UH, UH, ĐỂ KIỂM TRA RỒI BÁO LẠI. Rồi cúp máy ko chào 1 câu. XXX, tức muốn ói máu luôn các cụ ạh

Chỉnh sửa cuối:

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Bạn E cũng đặt xe C250 HĐ ghi giao T3, bây giờ sang tháng T4 rồi vẫn còn chưa chắc có nhận xe được vào cuối T4 hay không ?, các cụ cho hỏi làm thế nào được...???

KaitoKid

Xe máy
Bạn E cũng đặt xe C250 HĐ ghi giao T3, bây giờ sang tháng T4 rồi vẫn còn chưa chắc có nhận xe được vào cuối T4 hay không ?, các cụ cho hỏi làm thế nào được...???
Vậy cụ sag t6 nhận xe với em nhé :)) em gọi cancel HĐ đây, sợ đến t6 cũg ko có, nó trả lại tiền thì mất tgian...các cụ cho em hỏi có % nào xe về rồi mà bên đại lý nó bán cho KH khác ko ạh? :D

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
E dự là có cụ chủ thớt nhé, lý do đại lý thường chiết khấu cho khách mua xe vài %, nếu có cụ nào chen ngang mua đúng giá niêm yết thì đại lý có khi cũng nghĩ lại,...và sẽ TB cho khách hàng là: nhà máy giao xe chậm tiến độ, bất khả kháng, mong quý khách thông cảm, chờ thêm 2-3tháng nữa....;))

KaitoKid

Xe máy
E dự là có cụ chủ thớt nhé, lý do đại lý thường chiết khấu cho khách mua xe vài %, nếu có cụ nào chen ngang mua đúng giá niêm yết thì đại lý có khi cũng nghĩ lại,...và sẽ TB cho khách hàng là: nhà máy giao xe chậm tiến độ, bất khả kháng, mong quý khách thông cảm, chờ thêm 2-3tháng nữa....;))
Vậy chắc bạn cụ cũng trog TH với em rồi, làm ăn mất uy tín quá. Cái đại lý PMH to đùg thế mà uy tín nó bé xí hà :))
Mà xe em đặt lúc giá chưa tăng nên chắc cái đly PMH nó muốn thêm vài chục củ =)) khổ, vì vài chục củ này nên từ nay về sau đi đâu, ai hỏi, tư vấn em cũng PR về Merc PMH =))
Cái ông sale thì cũng quen biết sơ sơ với em, ông anh trai em đag muốn đặt con G63, em đang định hỏi để đặt chỗ PMh này luôn, nhưng mà may mà các cụ í chơi chiêu với em sớm. Ko mất công em tốn nước bọt :))

Chỉnh sửa cuối:

Fanxeduc

Xe đạp
Vậy cụ sag t6 nhận xe với em nhé :)) em gọi cancel HĐ đây, sợ đến t6 cũg ko có, nó trả lại tiền thì mất tgian...các cụ cho em hỏi có % nào xe về rồi mà bên đại lý nó bán cho KH khác ko ạh? :D
Hết An du , giờ lại Star dính phốt
Đại lý nào cũng vậy thôi cụ, có người này người kia, nếu đã thất hẹn em nghĩ cụ cần làm một cái biên bản thỏa thuận, nếu tháng 6 vẫn không có hàng thì sao?, chịu phạt 200 củ chẳng hạn, xem đại lý nói sao? Nếu vẫn không chốt được tức là khả năng không có xe rất cao

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vậy chắc bạn cụ cũng trog TH với em rồi, làm ăn mất uy tín quá. Cái đại lý PMH to đùg thế mà uy tín nó bé xí hà :))
Mà xe em đặt lúc giá chưa tăng nên chắc cái đly PMH nó muốn thêm vài chục củ =)) khổ, vì vài chục củ này nên từ nay về sau đi đâu, ai hỏi, tư vấn em cũng PR về Merc PMH =))
Cái ông sale thì cũng quen biết sơ sơ với em, ông anh trai em đag muốn đặt con G63, em đang định hỏi để đặt chỗ PMh này luôn, nhưng mà may mà các cụ í chơi chiêu với em sớm. Ko mất công em tốn nước bọt :))
Cụ vẫn chưa nhận được xe à?

KaitoKid

Xe máy
Cụ vẫn chưa nhận được xe à?
Em chưa cụ ah. Nó hẹn e cuối t5 đến t6, giờ mà rút thì cũg chẳg biết mua xe j. Vẫn fai đợi... Mà ông sếp nói là lấy cho e chiếc màu xanh Cavansite nên em cũg gật đầu chịu thôi :( em đag bảo sale sắp xếp cuộc hẹn với ông sếp để chắc chắn cụ ạ. Khổ ghê :(

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em chưa cụ ah. Nó hẹn e cuối t5 đến t6, giờ mà rút thì cũg chẳg biết mua xe j. Vẫn fai đợi... Mà ông sếp nói là lấy cho e chiếc màu xanh Cavansite nên em cũg gật đầu chịu thôi :( em đag bảo sale sắp xếp cuộc hẹn với ông sếp để chắc chắn cụ ạ. Khổ ghê :(
Đến khổ cụ nhỉ. Cụ cứ qua trao đổi cụ thể đi ak. Biết đâu lại có xe sớm hơn kế hoạch :(

KaitoKid

Xe máy
Đến khổ cụ nhỉ. Cụ cứ qua trao đổi cụ thể đi ak. Biết đâu lại có xe sớm hơn kế hoạch :(
Hnay em sag làm việc với bác Tín (sếp của ông sale) Merc PMH rồi bác ạ. Bác í nói chắc nịch với em là đã lock cho em chiếc màu xanh đó rồi. Chắc chắn là của em nên xe gần về mới làm HĐ, bác í nói thế rồi thì em tin bác í thêm lần nữa. T6 ko có xe em lien lạc với mấy bác trên Os, Of cũg bị như em viết thư cho ông TGĐ + làm vài bài báo luôn. :D

Chỉnh sửa cuối:

robeo1958

Xe điện
Haizzz... Cac cụ nhiều tiền cũng khổ ghê nhể, mua cái xe mà mãi chả xong :))
Em mà như cụ chủ cắt luôn, bắt đền bù theo thỏa thuận hợp đồng cọc (chả biết hợp đồng cụ làm có khoản này ko:D), bực mình.

HNmember

Xe tăng
Hnay em sag làm việc với bác Tín (sếp của ông sale) Merc PMH rồi bác ạ. Bác í nói chắc nịch với em là đã lock cho em chiếc màu xanh đó rồi. Chắc chắn là của em nên xe gần về mới làm HĐ, bác í nói thế rồi thì em tin bác í thêm lần nữa. T6 ko có xe em lien lạc với mấy bác trên Os, Of cũg bị như em viết thư cho ông TGĐ + làm vài bài báo luôn. :D
Kụ có 1 sai lầm là ko làm Hợp đồng nên khi tiến độ trượt dài rất khó kêu ai?! Ko có hợp đồng thì nhu cầu của Kụ sẽ lấy từ xe lắp dự phòng, bất cứ sale nào cũng có thể bán được khi có khách hàng muốn mua. S500 không phải là hàng HOT mà chỉ là hàng HIẾM một chút thôi (tháng 4 này có kế hoạch ra xe). Kụ cũng không khiếu nại được vì cán bộ quản lý Star không biết nhu cầu này.

KaitoKid

Xe máy
Haizzz... Cac cụ nhiều tiền cũng khổ ghê nhể, mua cái xe mà mãi chả xong :))
Em mà như cụ chủ cắt luôn, bắt đền bù theo thỏa thuận hợp đồng cọc (chả biết hợp đồng cụ làm có khoản này ko:D), bực mình.
Em cũng khổ ghê cụ ơi. Cắt thì t1 em cũng chẳg biết mua xe j. T2 là mua ở chỗ khác thì cũg fai đợi đến t6. Buồn cái là em tin tưởg thằg sale vì cũg chỗ quen biết nên nghe nó chờ xe gần về mới làm HĐ, ai ngờ nó làm em vố này... Bữa nay em ko tin tưởg tụi sale sủng này nữa. Có j lên làm việc với sếp nó luôn :(

KaitoKid

Xe máy
Kụ có 1 sai lầm là ko làm Hợp đồng nên khi tiến độ trượt dài rất khó kêu ai?! Ko có hợp đồng thì nhu cầu của Kụ sẽ lấy từ xe lắp dự phòng, bất cứ sale nào cũng có thể bán được khi có khách hàng muốn mua. S500 không phải là hàng HOT mà chỉ là hàng HIẾM một chút thôi (tháng 4 này có kế hoạch ra xe). Kụ cũng không khiếu nại được vì cán bộ quản lý Star không biết nhu cầu này.
Vâng, em đag bắt thằg sale làm HĐ rồi cụ. Có j em update rồi cụ chỉ em đườg đi nước bước với nhé, vì em còn trẻ mới ra đường nên ko biết :( cám ơn cụ trước ah

than_tai1080

Xe máy
Cụ là Thượng đế hạng sang mà cũng không được phục vụ chu đáo, quả là lãng phí....

mercedesviet

Xe buýt
Thành thật xin lỗi cụ chủ vì sự chậm trễ và phiền toái của Mercedes Benz đã mang đến cho cụ chủ. Em là sale và cũng hoạt động trên OF từ 2010 đến giờ và Em nói thật là chẳng phải đại lý to hay đại lý nhỏ mà không có xe đâu cụ chủ ạ mà có thể do lịch sản xuất không kịp. Cả nhà máy có 2 dây chuyền lắp ráp xe thì S class đã chiếm nguyên 1 dây chuyền rồi. Cụ chủ thử phương án màu khác xem có đuọc không? Hầu hết S500 CKD các đại lý còn sẵn có thể giao toàn màu Dimond Silver nội thất Đen. Cụ chủ cân nhắc được không.
Lịch giao xe của Mercedes benz sẽ có 3 đợt : 20, 25, 30 hàng tháng. Vì thế mấy bác sale hứa hẹn thì cũng chuẩn cho khách hàng một chút chứ đừng úp mở. Chậm trễ mất vui và mất hình ảnh của Mercedes Benz.
Còn về G63 AMG thì bên An Du đang có sẵn một xe màu ĐEN nội thất Đỏ Đen. Anh cụ khỏi phải mất công đặt và chờ vì xe giao ngay!

Chỉnh sửa cuối: