Các cụ vào tư vấn giúp em con xe hạng B với!

Nếu em là cụ, em sẽ ngắm thêm con Suzuki Swift hoặc Ciaz :)
Swift thì thôi cụ à! ở bên Tây còn được chứ về VN nó bị cắt còn gì ngoài cái mã đâu, Ciaz em thấy cũng được nhưng so với Vios thì hơi khó! chỉ tính riêng đồ đạc thay thế sửa chữa là Ciaz đã thua Vios rồi

kh-oa

Xe buýt
Không phải tự nhiên mà em ý luôn trong top xe bán chạy cụ ah :)) :))
Từ đầu năm bị nghẻo rồi, t3 hình như còn xuống cả top 4 nhưng em nghĩ là sớm muộn lại ngoi lên thôi! tầm hạng B thì Vios là vua rồi

Dắt túi hơn 500tr vợ chồng em lê la khắp các sâu rum để chọn ra con xe phù hợp với mình. Vòng loại tuy danh sách có dài nhưng kết thúc khá nhanh, chung cuộc có 3 cái tên nổi đình nổi đám này thôi mà khiến em đau đầu nhức óc từ bữa đấy đến giờ: Toyota Vios – Honda City – Hyundai Accent. Nhà em được cái hay là cả hai vợ chồng cùng làm một chỗ nhưng em phải chạy đi chạy lại công tác nhiều nên nhu cầu chính xác là cần 1 chiếc xe thực dụng nhưng vợ em lại muốn ham hố thêm cái đẹp với rẻ nữa nên đành ra bị kẹp giữa cái ngã 3 này, sale nói nhiều lại nói dai nhưng em chọn lọc ra được các ý này, các cụ các mợ xem có được không!

- Hond City bề ngoài em thấy ổn nhất nhưng tính ra lại bị thiếu hơi nhiều cái em cần. Ví dụ như xe không có cảm biến, 2 phanh sau vẫn còn tang trống, chưa có cảm biến đèn tự động, cách âm hơi kém, ghế vẫn còn 70% nỉ, khoản xăng cộ thấy các cụ trong hội bảo còn thua cả Accent

- Ông cha ta ngày xưa nói cấm có sai: được cái này thì mất cái kia. Em vận câu này vào chiếc Hyundai Accent thấy chả lệch đi phát nào. Giá rẻ nhất trong 3 tụi kia nhưng lại là đứa yếu nhất cả về máy móc lẫn trang bị, tính ra hơn được cái khởi động từ xa, khe gió điều hòa ở hàng ghế 2 và cửa sổ trời. Chỉ vì mợ cả thích cửa sổ trời với giá rẻ chứ không em cũng chả đưa Accent vào, mà cửa sổ trời em thấy ở VN có ai dùng đâu!

- Toyota Vios nhiều tiền hơn mấy bác kia nhưng từ 24/4 đến 31/5 hãng có chương trình khuyến mại tặng 1 năm bảo hiểm vật chất là em thấy ngon lành rồi đấy, tiết kiệm đc khoảng 11 củ cũng 1 khoản khá, ngoài ra Toyota cũng có chương trình trả góp nghe đâu có 5,2 củ/tháng, lại không phải mua kèm gói bảo hiểm nào thì tính ra đâu có đắt đâu phải không CCCM? 2021 là năm em thấy Toyota làm con Vios này ổn nhất, ngoại hình đẹp hẳn lên, trang bị được bổ sung nhiều cái mà toàn cái em muốn ví dụ như: Vios có 7 túi khí, đèn full led, khoang hành lý linh hoạt rộng rãi, phanh trước sau đều full đĩa, cảm biến đầy đủ, điều hòa mát nhanh và sâu, ăn uống lại tiết kiệm nhất, nồi đồng cối đá có tiếng từ trước tới nay.

Bữa em có đọc đc cái đánh giá về bảo dưỡng và tiết kiệm nhiên liệu đại loại:
+ Bảo dưỡng sau 5.000 km Vios mất khoảng 600k, trong khi số này ở Accent và City tầm gần 1 củ, và tương ứng số này đối với mốc 40.000km thì Vios nhà mình tầm 2tr3, còn City tầm 5tr còn Accent thì tầm 7 củ khoai
+ Cái cuối em muốn nói đến đó chính là tính khấu hao thanh khoản, cái này thì nhiều anh em vẫn bàn và cũng chứng minh qua thực tế rồi đúng không các cụ, Vios khá là bá so với bạn bè rồi

Túm cái váy lại thì Vios hơi đắt nhưng thực dụng, City đẹp nhưng hơi thiếu đồ, Accent rẻ nhưng yếu. Nếu là em thì các cụ các mợ chọn chiếc nào! Nhà em chả có gì ngoài vodka đã rót sẵn để cảm ơn!
Khoản tiền bảo dưỡng kia là chém ba láp. Em chạy accent nay 2,6 vạn nên rõ từng mốc bảo dưỡng hết bao tiền. Em chả bảo con nào hơn, tuỳ nhu cầu từng người, nhưng thấy cụ thớt nâng Vios hơi nghĩa lộ

Duy_Long.1

Xe buýt
Accent phải công nhận là nó lắm trang bị thật nhưng đúng là ít thực dụng =.= Vios hơn hẳn ở độ rộng rãi, nhiều option, êm ái, máy khỏe, bền bỉ, tiết kiệm, bảo dưỡng rẻ, cứ đổ xăng mà chạy thôi

hai10

Xe buýt
Khoản tiền bảo dưỡng kia là chém ba láp. Em chạy accent nay 2,6 vạn nên rõ từng mốc bảo dưỡng hết bao tiền. Em chả bảo con nào hơn, tuỳ nhu cầu từng người, nhưng thấy cụ thớt nâng Vios hơi nghĩa lộ
Khoản bảo dưỡng kia em nghĩ chỉ mang tính tham khảo thôi! cơ mà vụ Vios bảo dưỡng rẻ với tiết kiệm hơn Accent em thấy đúng đấy! đồ Vios khéo còn rẻ hơn mấy con hạng A đó cụ

Ho4ngNguyen

Xe hơi
Từ đầu năm bị nghẻo rồi, t3 hình như còn xuống cả top 4 nhưng em nghĩ là sớm muộn lại ngoi lên thôi! tầm hạng B thì Vios là vua rồi
Giờ hạng B thì có nhiều lựa chọn hơn rồi, nhưng em nó vẫn là cái gì đó trong lòng dân mình cụ ah.

revolutions

Xe buýt
E đang đi Accent bản đặc biệt 2019, 2 con kia thì chưa đi (mới lái thử) nên cũng không dám nhận xét. Còn về em Sen của mình thì em thấy cũng ổn so với 1 con hạng B, bề ngoài thì đẹp hơn hẳn Vios rồi. Duy có 1 cái là bảo dưỡng hãng đắt kinh khủng.

duongbaoan267

Xe điện
hạng B thì Vios không phải bàn. Hỏng hóc ở bộ phận nào chắc cũng phút mốt là thay thế

VuongLinh19

Xe buýt
E đang đi Accent bản đặc biệt 2019, 2 con kia thì chưa đi (mới lái thử) nên cũng không dám nhận xét. Còn về em Sen của mình thì em thấy cũng ổn so với 1 con hạng B, bề ngoài thì đẹp hơn hẳn Vios rồi. Duy có 1 cái là bảo dưỡng hãng đắt kinh khủng.
Cụ bảo kinh khủng thì em thấy hơi quá! cùng lắm chỉ đắt gấp đôi thôi! cơ mà con Sen nó có hay bị lỗi hộp số ko cụ sao em thấy trên hội các cụ than nhiều thế??

ruby thiet

Xe buýt
Đi grab em hay hỏi các bác tài rằng giữa Vios, Accent và City thì con nào chạy ok nhất. Hỏi 10 bác thì phải đến 9 bác chọn Vios nói Vios tiết kiệm, êm ái, mạnh mẽ. Và bản thân em ngồi Vios cũng thấy êm hơn nhiều, nhất là quả điều hòa, đúng kiểu hàng nhật nó có cái giá

finish.1

Xe tải
À ừ thì 500 mà thích tiết kiệm bền bỉ thì cứ Vios mà giã thôi. Là em thì em cũng Vios, nhưng em ghét bọn cò vạc seeder nên em cứ không mua Vios đấy :))
úi giồi! cụ nhiều hơi thế, thiệt mình chứ thiệt ai đâu cụ qtam làm gì! nếu như quảng cáo bố láo thì thôi chứ quảng cáo đúng thì em thấy ko có gì phải bàn

poiuy

Xe cút kít
Em chỉ cần nhìn nick là biết ngay kết luận là Vios. Khỏi cần đọc nội dung :D

sweetlightvn

Xe buýt
Muốn êm thì vios, muốn đẹp thì City còn muốn rẻ thì Accent. Cụ tự trả lời được rồi còn gì =)) Còn em nói thật có thêm cái quà tặng bảo hiểm kiểu hổ mọc thêm cánh quá, bác nào lăn tăng vì đắt thì dịp này quất luôn đi,tiết kiệm khối

revolutions

Xe buýt
Cụ bảo kinh khủng thì em thấy hơi quá! cùng lắm chỉ đắt gấp đôi thôi! cơ mà con Sen nó có hay bị lỗi hộp số ko cụ sao em thấy trên hội các cụ than nhiều thế??
Gấp đôi cũng là kinh khủng mà cụ (ít nhất là đối với những người nghèo như em :D ), cấp 1 e đi bảo dưỡng toàn mất tầm 1.5 củ :D ). Đồ điện thì nó cũng hên xui, có ông dính có ông không, nhưng mà hộp số thì e thấy ít người kêu lắm, có lỗi cột lái kêu thì thấy khá nhiều người kêu.

Gấp đôi cũng là kinh khủng mà cụ (ít nhất là đối với những người nghèo như em :D ), cấp 1 e đi bảo dưỡng toàn mất tầm 1.5 củ :D ). Đồ điện thì nó cũng hên xui, có ông dính có ông không, nhưng mà hộp số thì e thấy ít người kêu lắm, có lỗi cột lái kêu thì thấy khá nhiều người kêu.
Ban đầu em cũng thích Sen nhưng thấy mấy cái lỗi nên hơi cấn xong rồi cả vụ bảo dưỡng nên cuối cùng em đã chốt mua Vios :D

huyshisha

Xe buýt
1.5 là cũng căng phết đấy cụ nhể!

songsong

Xe buýt
Theo em thì cụ kiếm con nào chạy 3-4 năm là nó hỏng vặt ấy, còn lấy cớ mà mua xe mới được! chứ mua Vios n trường tồn với thời gian thì lại hối hận =))

Mr Trump

Xe hơi
Trước em cũng phân vân 3 cái thằng này nhưng rồi cũng chốt Vios, kiểu ng ta cứ lăn tăn, khen hai bạn kia, cuối cùng lại thấy xuông tiền Vios =))))

chaien85

Xe tải
City dùng động cơ DOHC và thực tế đời mới thiếu nhiều quá không thể ưng nổi dù ngoại thất đẹp. Accent em thấy lỗi nhiều, nói chung Vios vẫn là sự lựa chọn an toàn bền vững, đc tặng cái bảo hiểm đợt này coi như bù lại vụ giá cao hơn nhé :D mà nói chung ng ta mua đắt hơn đôi chục dùng thêm mấy năm còn hơn là mua rẻ về ba hôm đi bảo dưỡng các cụ à, tiền là 1 chuyện, mua cái bực vào người nữa cơ =.=