Các cụ vào tư vấn giúp em con xe hạng B với!

chi phí bảo dưỡng phụ tùng thay thế của các loại như atttrage vios cỉty accent với các cấp bảo dưỡng giá thành xếp hạng từ đắt tới rẻ có cụ nào thông não giúp e k nhỉ ! mua cái xe còn bao đắn đo các cụ à
Haha, ăn chắc mặc bền thì cứ Vios thôi cụ. Mua xe mà còn băn khoăn giá thì phải nghĩ tới việc nuôi xe lâu dài, chi phí vận hành sửa chữa bảo dưỡng. Trong 5 năm đầu tiên, tất cả các xe và tất cả các hãng đều như nhau cả thôi ko có gì khác biệt. Chỉ khi hết quá trình bảo hành, tương đương với việc vận hành > 50 vạn thì mới thấy cái gì lợi hơn. Vios sau 5 năm nhìn chất xe vẫn ổn định hơn Accent. Cái này em ko phải bợ bên nào nhé, cụ cứ ra hỏi mấy ông chạy dịch vụ sẽ rõ. Con Vios mới ban đầu ăn khoảng 8-9l/100km sau 5 năm mức tiêu thụ khoảng 12-14l/100km, máy móc vẫn ổn các chi tiết của bộ vỏ vẫn liền lạc, còn accent sau 5 năm cày kéo thì thời gian nằm xưởng nhiều hơn thời gian trên đường đấy

--Lamborghini--

Xe lăn
Đua xe thì cụ nói hơi quá! chứ em nghĩ cũng phải cần 1 chiếc xe phù hợp chứ cụ! chứ mà yếu quá lúc tăng tốc lại ì ạch đạp mãi ko lên thì dở! như con attrage cụ có đạp thốc ga thì xe cũng cứ ì đợi 1 lúc mới lên được thôi!
Với cái xe hơn chấm nếu có khác nhau độ vọt là không đáng kể.
Cụ bảo vai ớt vượt dễ hơn thì em thấy nó sai sai.
Về cơ bản xe chấm bé muốn vượt cần phải từ từ nên cần đường thông thoáng, chứ không phải muốn vượt là vượt như mấy con chấm to.

--Lamborghini--

Xe lăn
Đùa ông thớt lập cái thớt mà viết rõ ràng ưu điểm mà vẫn đi tham khảo.
Như này ng ta lại nghĩ là qc cho vi ớt chá hình.
Em như này thì cứ phi ra mua vi ớt chả phải tham khảo đẽo cầy giữa đường như này.

revolutions

Xe buýt
Em không biết huyndai bảo dưỡng định kỳ những gì . Còn Toy thì từ khi lăn bánh đến 40 ngàn km chỉ thay dầu nhớt và lọc dầu thôi. Khoảng thời gian này cũng là thời gian bảo hành. Hỏng gì hãng thay miễn phí thứ đó. Con Ỉn của em sau 2 năm bị chảy dầu đôi giảm sóc trước. Họ thay miễn phí luôn. Nếu đi gia đình thì 4 năm đầu chi phí rất ít
Mấy hôm nữa e chụp cho cụ bảng kê chi tiết. Đơn giản là cứ dầu máy ~ 600k, nhân công hôm trước em bảo dưỡng cấp 2 là hơn 500k :-o , ngoài ra mỗi mỗi 10k km là có thêm mấy loại dung dịch vệ sinh buồngđốt, kim phun các kiểu, nước rửa kính, làm mát...

anhkhoihn

Xe tăng
Mấy hôm nữa e chụp cho cụ bảng kê chi tiết. Đơn giản là cứ dầu máy ~ 600k, nhân công hôm trước em bảo dưỡng cấp 2 là hơn 500k :-o , ngoài ra mỗi mỗi 10k km là có thêm mấy loại dung dịch vệ sinh buồngđốt, kim phun các kiểu, nước rửa kính, làm mát...
Cụ để cho chúng nó " vặt " lông rồi. Thường bảo dưỡng cấp 10 ngàn chỉ thay dầu và lọc dầu. Chẳng cần làm gì. Còn để chúng nó tự vẽ ra thì chết. Riêng nước làm mát thì thiếu mới bổ sung, thay nước mới phải tầm 100 ngàn km mới thay. Vệ sinh buồng đốt, kim phun thì nên làm ở kỳ 40 ngàn km. Nước rửa kính cụ nên làm 1 can có 50 ngàn , để trên xe dùng dần. Nói chung là cụ nên tham khảo anh em bạn bè những người đã sử dụng xe lâu. Đừng tin vào Hãng, nơi nào cũng thế, nó hay có trò bảo dưỡng cấp 1,2.... nhưng chúng nó toàn tháo ra vệ sinh qua loa xong tính tiền. Thực chất những món bảo dưỡng như Phanh, máy lạnh, hệ thống lái, hệ thống treo, sẽ phải bảo dưỡng nhưng phải sau vài năm sử dụng. Em thấy nhiều xe mới cứng chúng nó cũng lôi ra làm trò để tính tiền ...

anhkhoihn

Xe tăng
Một việc nữa mà em thấy là bọn Hãng hay dọa chủ xe không bảo dưỡng hoặc bảo dưỡng bên ngoài nếu có vấn đề gì chúng nó không bảo hành ...
Thực chất chúng nó sẽ bảo hành những thứ rẻ tiền thôi. Còn nếu xe bị những lỗi nặng như vỡ động cơ hay cháy hệ thống điện thì kiểu gì chúng nó sẽ đổ tại lỗi sử dụng...

hai10

Xe buýt
Với cái xe hơn chấm nếu có khác nhau độ vọt là không đáng kể.
Cụ bảo vai ớt vượt dễ hơn thì em thấy nó sai sai.
Về cơ bản xe chấm bé muốn vượt cần phải từ từ nên cần đường thông thoáng, chứ không phải muốn vượt là vượt như mấy con chấm to.
Đáng kể hay không thì phải so số liệu cụ à! con Attrage có 1.2l 3 xyl trong khi Vios nó 1.5l 4xyl sản sinh 105hp hơn con attrage 27 hp mà cụ bảo khác không đáng kể! Con Attrage em thấy được mỗi cái giá rẻ thôi!

xepdap

Xe buýt
Đùa ông thớt lập cái thớt mà viết rõ ràng ưu điểm mà vẫn đi tham khảo.
Như này ng ta lại nghĩ là qc cho vi ớt chá hình.
Em như này thì cứ phi ra mua vi ớt chả phải tham khảo đẽo cầy giữa đường như này.
Nhiều khi biết rõ ràng quá nó lại khó chọn chứ cụ! cứ lăn tăn cái được cái mất nên càng khó hơn! Nhưng hạng B em thấy Vios vẫn là trùm

Duy_Long.1

Xe buýt
Toàn tiền là tiền =))

Một việc nữa mà em thấy là bọn Hãng hay dọa chủ xe không bảo dưỡng hoặc bảo dưỡng bên ngoài nếu có vấn đề gì chúng nó không bảo hành ...
Thực chất chúng nó sẽ bảo hành những thứ rẻ tiền thôi. Còn nếu xe bị những lỗi nặng như vỡ động cơ hay cháy hệ thống điện thì kiểu gì chúng nó sẽ đổ tại lỗi sử dụng...
Thế theo ý cụ là nếu lỗi nặng là gần như xong ko được bảo hành đúng ko ạ

anhkhoihn

Xe tăng
Thế theo ý cụ là nếu lỗi nặng là gần như xong ko được bảo hành đúng ko ạ
Cụ search trên mạng ra bao vụ vỡ máy , cháy xe còn khướt chúng nó mới bảo hành nhé. Từ xe xịn đến xe cỏ đều cùng 1 giuộc. Ở Vn thì chẳng có ai bảo vệ người tiêu dùng đâu...

Khách quan mà đánh giá, trong phân khúc hạng B này về công suất tốt nhất đúng là không chiếc nào qua được con City RS nhưng chiếc này khá kén khách vì giá và vì một số tính năng cho hàng ghế sau bị cắt để nhường hết cho phát triển hệ thống trang bị cho người lái. City chẳng hiểu sao đến giờ vẫn 4 phanh tang trống. Accent thì đẹp, nội thất oách nhất trong phân khúc nhưng lái chán nhất (đúng kiểu gái đẹp nhìn thế chứ lên giường chán bỏ xừ) khấu hao nhanh, Vios nồi đồng cối đá, quả xe bị chê nhiều nhất nhưng lại bán đc nhiều nhất luôn. Vios lái khá chán bởi nó chả có gì để tạo lên cảm xúc, cứ nổ máy là đi, đến ngày thì bảo dưỡng. Lỡ quên bảo dưỡng chạy qua quá một thời gian vẫn ổn. Hình thức hơi cổ điển nhưng phù hợp cho mọi nhà.

Cụ search trên mạng ra bao vụ vỡ máy , cháy xe còn khướt chúng nó mới bảo hành nhé. Từ xe xịn đến xe cỏ đều cùng 1 giuộc. Ở Vn thì chẳng có ai bảo vệ người tiêu dùng đâu...
Thôi tốt nhất là chọn con nào bền bỉ nồi đồng cối đá 1 tý nó đỡ hỏng hóc!

anhkhoihn

Xe tăng
Khách quan mà đánh giá, trong phân khúc hạng B này về công suất tốt nhất đúng là không chiếc nào qua được con City RS nhưng chiếc này khá kén khách vì giá và vì một số tính năng cho hàng ghế sau bị cắt để nhường hết cho phát triển hệ thống trang bị cho người lái. City chẳng hiểu sao đến giờ vẫn 4 phanh tang trống. Accent thì đẹp, nội thất oách nhất trong phân khúc nhưng lái chán nhất (đúng kiểu gái đẹp nhìn thế chứ lên giường chán bỏ xừ) khấu hao nhanh, Vios nồi đồng cối đá, quả xe bị chê nhiều nhất nhưng lại bán đc nhiều nhất luôn. Vios lái khá chán bởi nó chả có gì để tạo lên cảm xúc, cứ nổ máy là đi, đến ngày thì bảo dưỡng. Lỡ quên bảo dưỡng chạy qua quá một thời gian vẫn ổn. Hình thức hơi cổ điển nhưng phù hợp cho mọi nhà.
Em ghét nhất phanh tăng chống vì chỉ có những người đã sử dụng rồi mới thấy khổ. Cứ mỗi lần khám lưu hành là phải mang đi cân lại lực phanh. Mà trong Đà Nẵng rất ít gara có máy cân lực phanh. Mỗi lần đi khám xe lại phải đi rất xa để kiểm tra cẩn thận trước khi mang vào khám ....

Em ghét nhất phanh tăng chống vì chỉ có những người đã sử dụng rồi mới thấy khổ. Cứ mỗi lần khám lưu hành là phải mang đi cân lại lực phanh. Mà trong Đà Nẵng rất ít gara có máy cân lực phanh. Mỗi lần đi khám xe lại phải đi rất xa để kiểm tra cẩn thận trước khi mang vào khám ....
Hình như bọn City còn 4 phanh tang trống luôn thì phải -_-! Các bác cứ chê Vios chứ em thấy nó thực dụng, trên xe có toàn những cái người dùng cần

Toietmoi

Xe điện
Bác làm bác sĩ từ xa thì tốt phải biết. Em nhìn nick, đoán là hỏi cho có...Bác chủ thực chất không phải là người tìm xe mà...
Cụ chủ thớt làm seeder thô quá nên nick bị vang cho đỏ lòm :))

Cụ chủ thớt làm seeder thô quá nên nick bị vang cho đỏ lòm :))
Seeder hay không thì cũng là một cách đưa thông tin đến người dùng mà cụ! mà thông tin cụ ấy đưa em thấy đều chính xác chứ có điều hướng dư luận sang cái gì sai đâu mà cụ dành nhiều thời gian để bôi nhọ bác ý thế?

Toietmoi

Xe điện
Seeder hay không thì cũng là một cách đưa thông tin đến người dùng mà cụ! mà thông tin cụ ấy đưa em thấy đều chính xác chứ có điều hướng dư luận sang cái gì sai đâu mà cụ dành nhiều thời gian để bôi nhọ bác ý thế?
Thế nào là bôi nhọ?
Dù là sale hay gì thì tính chính danh và chân thành là quan trọng nhất, không phải viết bài dẫn dắt lùa gà.

kamikaxe

Xe hơi
Haha, ăn chắc mặc bền thì cứ Vios thôi cụ. Mua xe mà còn băn khoăn giá thì phải nghĩ tới việc nuôi xe lâu dài, chi phí vận hành sửa chữa bảo dưỡng. Trong 5 năm đầu tiên, tất cả các xe và tất cả các hãng đều như nhau cả thôi ko có gì khác biệt. Chỉ khi hết quá trình bảo hành, tương đương với việc vận hành > 50 vạn thì mới thấy cái gì lợi hơn. Vios sau 5 năm nhìn chất xe vẫn ổn định hơn Accent. Cái này em ko phải bợ bên nào nhé, cụ cứ ra hỏi mấy ông chạy dịch vụ sẽ rõ. Con Vios mới ban đầu ăn khoảng 8-9l/100km sau 5 năm mức tiêu thụ khoảng 12-14l/100km, máy móc vẫn ổn các chi tiết của bộ vỏ vẫn liền lạc, còn accent sau 5 năm cày kéo thì thời gian nằm xưởng nhiều hơn thời gian trên đường đấy
chốt ngay 1 e vios e at r cụ ạ ! thôi mua xe lần đầu với quan điểm có cái tránh mưq nắng là tốt r ạ

bellobella

Đi bộ
Phân khúc B cạnh tranh khốc liệt quá mà. Nhưng cụ chủ quảng cáo lộ liễu thiệt, đọc đến cuối thread là biết cụ nhắm xe nào rồi, còn đặt câu hỏi làm gì cho mất công CCCM khác :D