[Funland] Các cụ xác minh hộ cháu, có phải cháu mua phải máy iPhone lởm không ạ.

dattuyet_sghn

Xe điện
Em dùng Android quen rùi, dùng sang iphone chả quen.
Trc dùng 1 cái 7 qt mua lại. Chuyển hết tk, icloud j đó sang mình rồi, còn mấy cái ứng dụng, lúc update lại đòi mk cũ. Hóa ra phải xóa ứng dụng đi cài lại :D. Bảo mật cao quá. Loằng ngoằng, em dùng android thôi :)

slaz8

Xe ba gác
Chào các cụ, cháu mới lấy hộ người nhà 1 em iPhone XS trên thương gia OF.
Cháu thì mua bán đơn giản, tin tưởng người bán là chính.
Người bán bảo cháu là iPhone quốc tế Mỹ nguyên zin áp xuất, pin 100% sạc 53 lần.
Nhưng khi cháu đi về thì có những vấn đề sau.
1. Cháu mua bộ sạc cáp ANKER xin có MFI các kiểu, mỗi ngày sạc 1 lần không qua đêm. Pin máy chỉ trụ được khoảng 4-5 tiếng, nói chung rất mau hết pin. Sau 1 tuần sạc thì pin từ Battery Health 100% sụt luôn về 97%.
2. iPhone báo là hàng quốc tế Mỹ nhưng check thì ra là hàng Verizon và imei được bán vào ngày 01/04/1978.
3. Viền máy thì đẹp nhưng đằng sau, chỗ viền. Bên viền cao su phải thì rất trơn nhẵn, nhưng viền cao su trái thì camnr giác sờ gồ lên, không được mượt mà.
4. Cháu check 3utools thì vẫn xanh lét toàn bộ.
Cháu cũng không muốn nặng nề việc check máy và uy tín làm gì, vì ai cũng phải làm ăn cả. Nhưng cháu mua hộ và giờ khá đau đầu. Cháu muốn xem cụ nào thông thái thì cho cháu biết nên làm phương án gì.Hay máy như thế thì tỉ lệ lỗi lầm ra sao.
Cháu cảm ơn các cụ.
Cụ là khách quen của từ 2016 sao không qua mua ủng hộ cho em, mà lại mua máy ở đâu thế
1/ 3Utool vẫn có thể can thiệp, xanh đỏ
2/Áp suất là bài lùa gà, vì máy cũ hoặc các đời máy như Xs max 11 trở lên không có tool cheeck được áp suất, mút thổi chỉ dành cho JAV
3/ Iphone xạc tốt nhất với loại xạc theo máy, Xs là xạc 5W cụ chơi công suất lớn pin kém thì không lạ
4/ mua máy cũ, lướt phải chấp nhận thương đau. Đừng cụ náo bẩu là máy cũ mà tốt dược như mới tinh.
5/ Không hài long cụ nên trao đổi thẳng với bên bán, đã không tin đừng mua, đã mua phải tin ở người bán. Hỏi kiểu đẽo cày giữa đường này khó mà có ý kiến hợp lý.
Cá nhân em cho rằng cụ nên yêu cầu bên bán đổi tùy vào tình hình mà để cho đôi bên đừng quá thiệt thòi. Hoặc là cụ muốn bóc phôt thi đưa luôn nick len. Cụ đưa lên đây "1 mất 10 ngờ" càng làm cho cụ mất thêm niêm tin. Trừ khi cụ muốn tìm hiểu thêm về Táo thi em không ý kiến.
Đay chỉ là quan điểm cá nhân, chúc cụ giải quyết ổn thỏa

Chỉnh sửa cuối:

Rong Ruổi

Xe container
E vừa vào đọc và hiểu về 1978 là đây

Traubotube

Xe điện
Cụ là khách quen của từ 2016 sao không qua mua ủng hộ cho em, mà lại mua máy ở đâu thế
1/ 3Utool vẫn có thể can thiệp
2/Áp suất là bài lùa gà, vì máy cũ hặc cá đời máy như Xs max 11 trở lên không có tool cheeck được áp suất, mút thổi chỉ dành cho JAV
3/ Iphone xạc tốt nhất với loại xạc theo máy, Xs là xạc 5W cụ chơi công suất lớn pin kém thì không lạ
4/ mua máy cũ, lướt phải chấp nhận thương đau. Đừng cụ náo bẩu là máy cũ mà tốt dược như mới tinh.
5/ Không hài long cụ nên trao đổi thẳng với bên bán, đã không tin đừng mua, đã mua phải tin ở người bán. Hỏi kiểu đẽo cày giữa đường này khó mà có ý kiến hợp lý.
Cá nhân em cho rằng cụ nên yêu cầu bên bán đổi tùy vào tình hình mà để cho đôi bên đừng quá thiệt thòi. Hoặc là cụ muốn bóc phôt thi đưa luôn nick len. Cụ đưa lên đây "1 mất 10 ngờ" càng làm cho cụ mất thêm niêm tin. Trừ khi cụ muốn tìm hiểu thêm về Táo thi em không ý kiến.
Đay chỉ là quan điểm cá nhân, chúc cụ giải quyết ổn thỏa
E đoán dc cụ ấy mua của thương gia nick có số 59. Nhưng k biết có phải chiếc bị lỗi hay k.
Đều là đoán cả

juve99

Xì hơi lốp
Em dùng XSM đập hộp pin 100% đươc hai tháng nay, dùng liên tục cũng chỉ được đến hết buổi sáng là phải cắm sạc rồi, kém xa Mì Xào.
Lão Xe Đầu Kéo chuyên Mì Xào, có lẽ em lại quay về Mì Xào cùng với lão thôi.
Mi xào có phải mấy con Mi mi gì đó pk bác, hay là Xiaomi, mà màn hình, màu sắc có dc như Ip ko vậy người ae

dattuyet_sghn

Xe điện
Em dùng con oppo a3s cùi bắp, pin dùng tẹt ga 1 ngày mới hết. Gấp đôi mấy con ip yếu sinh lý :D

E đang dùng 4 máy 1 nokia sim chính 1 ipad 1 oppo 1 sam s8+ về pin thì nokia oppo ipad sam, về độ sướng thì ipad sam oppo, chỉ mua máy ở tgdd đắt tí nhưng đỡ lăn tăn vì e mù công nghệ

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ tập trung bàn bạc cách giải quyết đi cho đỡ loãng thớt, xong rồi lập thớt mới “lêu lêu hội dùng ip mua tốn tiền pin yếu sinh lý k bằng xiaomi, oppo” sau cũng dc mà ;))

toilakhang

Xe tải
Các cụ tập trung bàn bạc cách giải quyết đi cho đỡ loãng thớt, xong rồi lập thớt mới “lêu lêu hội dùng ip mua tốn tiền pin yếu sinh lý k bằng xiaomi, oppo” sau cũng dc mà ;))
Cụ nói chuẩn cmnl này. Tập trung để cụ chủ giải quyết. Chứ con máy éo nào mà nó chả có độ sướng riêng. Ai thích dùng gì thì dùng. Thể hiện nhiều vãi.

_AHA_

Xe điện
Ip thường hay phức tạp thế. E thì ko thích Ip dù nó bền hơn. Đồ cũ thì e ko mua vì ko biết

Namtroc

Xe điện
Oài bóc kiểu nầy e có mà...đầy
Nhưng thôi, 1 lần bất tin vạn lần bất tin, tránh xa luôn ;)) Cơ bản e nghiên cứu ip từ hồi có khi mấy tay đó còn đang chuổng cời chạy nhông ngoài đường

phuongmit

Xe cút kít
Oài bóc kiểu nầy e có mà...đầy
Nhưng thôi, 1 lần bất tin vạn lần bất tin, tránh xa luôn ;)) Cơ bản e nghiên cứu ip từ hồi có khi mấy tay đó còn đang chuổng cời chạy nhông ngoài đường
Gớm ip ra đời 2007, thế thương gia sinh năm 2002 hả ông záo ;))

Namtroc

Xe điện

Sâu Róm

Xe tải
Thực tình thì từ trước đến giờ anh em bạn bè nhờ mua hộ thì em toàn xui mua đồ mới chính hãng, có vấn đề gì còn bảo hành bảo tỏi. Đồ cũ em chỉ mua cho mình xài là chính, hoặc giới thiệu cho 2 ông mua bán làm việc trực tiếp với nhau.
Mua hộ đồ cũ rủi ro rất cao vì ngay cả người bán đàng hoàng đôi khi cũng không lường trước hết được các sự cố. Họ ko muốn thế, chỉ là đen thôi.
Thêm nữa, quan điểm sử dụng máy mỗi người một khác, với em cái máy dùng nghe gọi bình thường tầm 30 cuộc/ngày, mỗi cuộc dưói 2 phút, thỉnh thoảng vào Of, vào FB trả lời dăm cái comment, dùng tai nghe bluetooth cả ngày..... thì pin đủ dùng từ 7h sáng đến 19h mà vẫn còn 20% là đạt yêu cầu.
Lắm ông lại khác, oánh game, cày phim, chatchit online cả ngày thì việc cắm sạc liên tục hay ngày vài lần mới là bình thường.
Đồ mua hộ dùng tử tế ko sao, ko vừa ý là thằng mua hộ vỡ mồm ngay. Đời nó bạc thế

Chỉnh sửa cuối:

Sâu Róm

Xe tải
Thêm tí nữa là khi mua đồ có vấn đề thì tốt nhất là réo thẳng ông bán, trao đổi riêng trước đã. Như thế là tôn trọng nhau, có gì giải quyết cũng dễ hơn.
Khi làm vậy mà không như ý thì hẵng đưa lên mạng, mà đã đưa lên thì phải chuẩn bị sẵn các bằng chứng về việc mua bán, trao đổi... và nêu thẳng tên ng bán ra, tránh việc nghi ngờ linh tinh, đầy ông vào thả những lời khó nghe

Taihoatu

Xe lăn
Mi xào có phải mấy con Mi mi gì đó pk bác, hay là Xiaomi, mà màn hình, màu sắc có dc như Ip ko vậy người ae
Em đang dùng mi mix 2s. Thấy ổn trong tầm tiền cụ ợ, vỏ gốm nhìn đẹp. Nhưng rơi chắc toang

Taihoatu

Xe lăn

MUNo1

Xe hơi
Em ko cần biết pin ntn, máy ntn. Nhưng riêng 1978 thì gọi thẳng cho ông bán, ko giải quyết thì post thẳng lên cho hết cửa làm ăn.
2 năm trc em cũng bị 1 con 7 32g của 1 thương gia máu mặt trên này, gọi mãi, nhưng toàn ở .... nơi xa, sau đành thôi vì máy vẫn dùng bt.
ahaha. Anh còn nhớ ông em mua con đấy của anh không :))

paul_scholes

Xe tải
Đùa chứ thằng nào giải thích hết bảo hành về 1978 em tặng nó cả cái iphone vào mồm luôn cụ ạ :)) giải thích ngu cũng phải khôn khôn tí người ta mới nghe dc chứ
Ngày xưa em đi mua vuốt cảm ứng delay 5s cơ ạ, được giải thích là mới khởi động lên ló thế :)) Nói chung người ta có nghề, có mồm, lại có mắt nhìn gà nữa nên mình đành lẳng lặng mà về thôi