[Funland] Các cụ xác minh hộ cháu, có phải cháu mua phải máy iPhone lởm không ạ.

Thanhsonyynd

Xe hơi
Bây giờ rất nhiều máy lôn côm. Hết bảo hành lâu pin 100%.

tdtd

Xe điện
Quan trọng là các ông thợ sửa cho cụ chưa chắc đã thật. Đầy thợ cứ bỉ bôi máy ntn máy như thế nọ đêt kiếm chác.
Ah, các ông thợ này cũng kdcn trên OF cụ ạ.
2 ông thợ trên phố, còn 1 ông ở gần nhà. Nhà cháu ở Quan Nhân.
Một ông thợ thay cho cháu cái màn ( màn bị đơ) cụ ấy thay bảo hành 1 tháng, về dùng vẫn đơ, mang bảo hành, về dùng lại vânc đơ, chán chả buồn mang đi nữa( cái IP5 lâu lắm rồi, cháu vẫn vất ở xó tủ).
Ông thợ gần chỗ nhà cháu bảo cái IP cháu mua bị dựng, còn mang cả máy zin, màn zin ra chỉ cho cháu xem cơ, đúng là lởm thật.

Thanhsonyynd

Xe hơi
Toàn bọn làm ăn láo nháo. Mất dạy

Xeyeu

Xe tải
Em chả tin là máy 99% đâu =)) =)) =))
Túm lại ntn các cụ ạ
1. Máy ngon: Bán cho anh em thân quen, tội gì bán trên diễn đàn.
2. Máy bình thường dùng được, ổn định chưa chọc ngoáy: Giá sẽ cao hơn so với thị trường, cho nên các cụ thả giá thấp mà được máy ngon thì nên xem lại câu của rẻ là của ôi.
:)) :)) :))
Tiền nào của đó thôi, trừ khi người bán có lý do đặc biệt, nhưng hiếm lắm.
Cụ nói chuẩn! Chỉ có giá hợp lý thôi chứ không có ngon bổ đâu, em cũng có trải nghiệm rồi, coi như bài học cho cái máy backup rồi từ đó mạnh dạn ra shop nhớn mua mới thôi-người bán chả bao giờ nhầm, hii

Traubotube

Xe điện
Cụ nói chuẩn! Chỉ có giá hợp lý thôi chứ không có ngon bổ đâu, em cũng có trải nghiệm rồi, coi như bài học cho cái máy backup rồi từ đó mạnh dạn ra shop nhớn mua mới thôi-người bán chả bao giờ nhầm, hii
quan trọng người mua có gặp dc đúng người bán k thôi.

robeo1958

Xe điện
E xin phép lôi thớt lên chút vì từ 2015 e thấy có thớt cũng bàn về iphone 1978 rồi tới thớt này mà vẫn chưa thấy cao nhân nào chia sẻ kinh nghiệm cho anh em về hàng này. E cũng mới nhờ mua cái 12PRM mà check thấy báo hàng 1978 đang chả hiểu mô tê gì. Mã máy đuôi ZD/A em thấy cũng lạ lạ không thấy có trong danh sách các mã máy phổ biến xưa tới nay. Kính nhờ các cao nhân thông não giúp với để ae mở mang thêm với ạ. Tks CCCM!

Red2010

Xe điện
E xin phép lôi thớt lên chút vì từ 2015 e thấy có thớt cũng bàn về iphone 1978 rồi tới thớt này mà vẫn chưa thấy cao nhân nào chia sẻ kinh nghiệm cho anh em về hàng này. E cũng mới nhờ mua cái 12PRM mà check thấy báo hàng 1978 đang chả hiểu mô tê gì. Mã máy đuôi ZD/A em thấy cũng lạ lạ không thấy có trong danh sách các mã máy phổ biến xưa tới nay. Kính nhờ các cao nhân thông não giúp với để ae mở mang thêm với ạ. Tks CCCM!
Giờ thông tin về hàng này rõ ràng hơn xưa rồi cụ. Nó vẫn từ Apple mà ra thôi. Chỉ là ko box và ko BH chính hãng, hàng thì có cả mới cả lướt và cũ. Cụ cứ GG là biết.

robeo1958

Xe điện
Giờ thông tin về hàng này rõ ràng hơn xưa rồi cụ. Nó vẫn từ Apple mà ra thôi. Chỉ là ko box và ko BH chính hãng, hàng thì có cả mới cả lướt và cũ. Cụ cứ GG là biết.
GG thì lại thường do thông tin của các con buôn họ nói nên e cũng thực sự ko tin tưởng lắm. Nghề kinh doanh mà ạ. Nên e muốn nhờ các cụ nào hiểu rõ bản chất chia sẻ để học hỏi thêm ạ. À tiện e hỏi cụ với ạ, máy e mã ZD/A thì e hiểu là thị trường mấy nước châu âu nhưng nó có phải bản quốc tế ko hay bản lock và đã đc unlock nhỉ

haiyen1012

Xe điện
Sau rất nhiều kinh nghiệm mua và chơi smartphone trong hơn 10 năm qua thì em rút ra 1 điều là mua máy cũ phải tìm đúng người đang dùng máy mới mua còn tất cả cửa hàng hay mấy thằng mua đi bán lại lướt tay kiếm 1 2 lít thì khả năng dính máy lởm rất cao.

Jerry

Xe tải
e cũng đã từng mua ip của ldcn trên of, khi bán thì qc hàng nguyên bản, khi e đánh rơi bị vỡ nắp lưng đi thay khi mở ra thì bên trong có cả miến ninon ở trong chứng tỏ máy đã từng bị mở ra
từ đó e cạch gian hàng này

Jerry

Xe tải
Sau rất nhiều kinh nghiệm mua và chơi smartphone trong hơn 10 năm qua thì em rút ra 1 điều là mua máy cũ phải tìm đúng người đang dùng máy mới mua còn tất cả cửa hàng hay mấy thằng mua đi bán lại lướt tay kiếm 1 2 lít thì khả năng dính máy lởm rất cao.
e cũng từng mua máy dùng rồi của 1 cụ trên này và cụ ấy lừa e đâu hơn hoạn luôn nên phương án này cũng không an toàn đâu ạ
yên tâm nhất giờ chỉ mua hàng mới thôi

hxduong

Xe lăn
GG thì lại thường do thông tin của các con buôn họ nói nên e cũng thực sự ko tin tưởng lắm. Nghề kinh doanh mà ạ. Nên e muốn nhờ các cụ nào hiểu rõ bản chất chia sẻ để học hỏi thêm ạ. À tiện e hỏi cụ với ạ, máy e mã ZD/A thì e hiểu là thị trường mấy nước châu âu nhưng nó có phải bản quốc tế ko hay bản lock và đã đc unlock nhỉ
ZD/A là bản Đức, Áo & trong 1 số thời điểm nó phân phối cho cả 1 số nước Trung Âu cụ ạ.
Em hay dùng bản ZD/A & cá nhân em đánh giá chất lượng nơ cực ngon, đặc biệt là các iP đời trước còn phân biệt màu nền màn hình thì bản Đức bao giờ cũng sáng đẹp khác hẳn.
Em cũng tiếp xúc kha khá, nhưng chưa gặp bản lock Đức bao giờ nên cái này không đánh giá được.

Diep1979

Xe điện
Pin ngon thì sạc đầy lúc 22h, qua đêm đến sáng còn 95% đến 97% mới ok cụ.
Nếu tụt tầm 10 đến 15% khả năng pin bị kích hoặc ăn nguồn

Đa số thợ hay nhấc màn ra kiểm tra hoặc làm gì đó. Dễ gây đứt gioăng theo màn

Nếu ko ngon thì cụ trả lại máy, chấp nhận mất tí tiền

phuongmit

Xe cút kít
Ip1978 về cơ bản dùng bthuong nếu k có lỗi gì cả. Có lăn tăn trong tâm lý thôi, mà cái này check imei, serial number là ra ngay sao nhiều người mua xong mới biết nhỉ

hm.tuan

Xe điện
Em thật là đồ điện tử nói chung cứ mới chính hãng mà mua. Mua chính hãng mà phải động vào bảo hành là muốn vứt mịa nó đi rồi.

cha biet chi

Xe điện
Em nói rồi off là ko mua bán đồ điện tử dk.sợ lắm.

123qwerty

Xe buýt
Chào các cụ, cháu mới lấy hộ người nhà 1 em iPhone XS trên thương gia OF.
Cháu thì mua bán đơn giản, tin tưởng người bán là chính.
Người bán bảo cháu là iPhone quốc tế Mỹ nguyên zin áp xuất, pin 100% sạc 53 lần.
Nhưng khi cháu đi về thì có những vấn đề sau.
1. Cháu mua bộ sạc cáp ANKER xin có MFI các kiểu, mỗi ngày sạc 1 lần không qua đêm. Pin máy chỉ trụ được khoảng 4-5 tiếng, nói chung rất mau hết pin. Sau 1 tuần sạc thì pin từ Battery Health 100% sụt luôn về 97%.
2. iPhone báo là hàng quốc tế Mỹ nhưng check thì ra là hàng Verizon và imei được bán vào ngày 01/04/1978.
3. Viền máy thì đẹp nhưng đằng sau, chỗ viền. Bên viền cao su phải thì rất trơn nhẵn, nhưng viền cao su trái thì camnr giác sờ gồ lên, không được mượt mà.
4. Cháu check 3utools thì vẫn xanh lét toàn bộ.
Cháu cũng không muốn nặng nề việc check máy và uy tín làm gì, vì ai cũng phải làm ăn cả. Nhưng cháu mua hộ và giờ khá đau đầu. Cháu muốn xem cụ nào thông thái thì cho cháu biết nên làm phương án gì.Hay máy như thế thì tỉ lệ lỗi lầm ra sao.
Cháu cảm ơn các cụ.
Dại nhất là mua hộ đồ điện tử, máy tính
Kinh nghiệm là từ chối thẳng hoặc dẫn ra cửa hàng lớn tự mua

sky_driver

Xe buýt
Có tiền mua mới là tốt nhất, nói chung cố kiếm tiền mà mua hàng hãng, chứ mua hàng cũ vừa mất tiền vừa mua lo âu, bực bội.

robeo1958

Xe điện
Ip1978 về cơ bản dùng bthuong nếu k có lỗi gì cả. Có lăn tăn trong tâm lý thôi, mà cái này check imei, serial number là ra ngay sao nhiều người mua xong mới biết nhỉ
À nếu ko có lỗi gì đương nhiên là dùng bình thường mà ạ :D
E đùa chút thôi. E vẫn tò mò ko hiểu 1978 này chính xác là hàng như nào ạ. E nhờ chỗ người quen mua hộ, mình cũng tin tưởng và tôn trọng người ta nên khi nhờ cũng ko hỏi kỹ. Chỉ bảo lấy giúp con ngon ngon. Khi mua về e mới check thử imei và 3utools xem qua xem thế nào thì thấy 1978. Lúc đó mới tò mò GG tìm hiểu chứ lâu nay e cũng ko để ý lắm, mọi khi hay để ý mấy bản quốc tế Mỹ hoặc VNA…thôi ạ