[Thảo luận] Các cụ xem hộ em- Biên bản này hết bao nhiêu tiền

Coltplus2008

Xe điện
Bẹn cụ nó sợ bị giữ bằng, hôm sau kg lái được cho sếp nên giấu . Nói chung bẹn bà chứ bạn bè gì.

dò đường

Xe tải
Cụ giống y như nhà cháu hôm trước cho thằng cu lái xe ở cơ quan mượn xe về HN đón ÁI nó chạy như k có biển báo tốc độ luôn. Qua Phủ lý nó vút 98km/50 có chết k cơ chứ nóa làm cháu khổ thân phải đi lấy giấy tờ vì ngày thường nóa k đi dc vì phải lái cho sếp. Em hỏi nó sao chú vít ác thế nó bảo mội khi em đi xe cơ quan có thấy ai hỏi đâu. Chán.
mấy chú lái xe biển xanh đầu .ất nhỉ

tudaubac

Xe máy
Cái này chỉ mất 300 nghìn thôi ( quá tốc dưới 10 km)

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
thế mới có câu là chú bộ đội chứ trên OF kụ thấy ai gọi là chú xxx hay anh xxx đâu . mà những lỗi gì những 7,800k thế kụ . dính nồng độ cồn à ???
èo mấy lỗi liền 1 quá tải toàn hơn trăm/100 % . biên bản quá hạn ( ko bằng lái ) tự ý cải tạo , ko đổi đăng kí . èo nó đánh hết lỗi luôn. vì hôm đó bốc hàng sơn la nên đi dường mòn hcm ợ . cái này gọi llaf trái tuyến :((

hubugi

Xe buýt
Lái xe không mang GPLX theo người khi lái xe mượn-->quá cao thủ!!!
Em học được võ này rồi. Kết nuận: khi lái xe mượn thì đừng giắt theo người GPLX. Tuyệt!
Cảm ơn cụ chủ đã cho bí quyết!

tuikhongten

Xe buýt
èo mấy lỗi liền 1 quá tải toàn hơn trăm/100 % . biên bản quá hạn ( ko bằng lái ) tự ý cải tạo , ko đổi đăng kí . èo nó đánh hết lỗi luôn. vì hôm đó bốc hàng sơn la nên đi dường mòn hcm ợ . cái này gọi llaf trái tuyến :((
quá ác quá ác :( làm thế thì bao giờ mới làm người được ??? chia bùn với kụ phát nhé .

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
quá ác quá ác :( làm thế thì bao giờ mới làm người được ??? chia bùn với kụ phát nhé .
cám ơn cụ sau cái vụ đấy em tránh bọn này hết cỡ luôn . nếu đi hà tĩnh hoặc vào sâu hơn em mới ra đường 1 ,tuyệt đối không bao giờ đi ra ngã ba yên lí nữa . cứ nói xxxx thanh hóa gớm nhưng em thấy bình thường . bị tốc độ 65/50 ở cẩm thủy đưa 200 k xong . mấy xxx còn chúc lên đường may mắn . thế mà 48 ác quá mà không phải bắt mình em . em thây xe 37 cũng bị như thường^:)^

pham minh

Xe container
Rút kinh nghiệm là không cho thằng nào lái xe biển xanh mượn xe. Chuyên đi ẩu quen rồi, lên xe dân sự cứ tưởng mình còn là bố tướng phạt là đúng.
cụ này nói chuẩn . cơ quan em cũng có ông lái xe biển đỏ nên quen thói chạy láo mà không bị phạt nên mỗi khi chạy xe của hắn ( biển trắng )cũng quen thói đó nộp phạt liên tục

buicongchuc

Xe ba gác
Chia buồn với cụ chủ! Thằng em của cụ thiếu ý thức quá, đã mượn xe lại còn uống rượu khi lái xe, chạy quá tốc độ cho phép. Chắc là lái xe biển xanh nên làm càn quen rồi! Khi bị "tóm cổ", lại còn bảo không mang GPLX. Bó tay! Ăn ốc xong lại bắt cụ chủ đi đổ vỏ. Như vậy "Thằng này" vi phạm 03 lỗi và bị xử phat hành chính như sau: Trích Nghị định 34/2010/NĐ-CP
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Chương II[/FONT]
[FONT=&quot]HÀNH VI VI PHẠM HÀNH CHÍNH, HÌNH THỨC VÀ MỨC XỬ PHẠT[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Mục 1. VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá 50 miligam đến 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,25 miligam đến 0,4 miligam/1 lít khí thở;[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Mục 4. VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 120.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]b) Người điều khiển xe ô tô không mang theo Giấy đăng ký xe, Giấy phép lái xe, Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Như vậy, tổng 03 lỗi phải chịu nộp phạt từ 2.420K đến 3.700K. Cụ nhớ hôm đi lấy QĐ xử phạt, bảo thằng em cụ mang GPLX đi nhé, nếu không mang đi coi như không có GPLX sẽ bị nặng hơn đấy! Chúc cụ sớm hoàn thành nghĩa vụ xử phạt.
[/FONT]

civic pro

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ! Thằng em của cụ thiếu ý thức quá, đã mượn xe lại còn uống rượu khi lái xe, chạy quá tốc độ cho phép. Chắc là lái xe biển xanh nên làm càn quen rồi! Khi bị "tóm cổ", lại còn bảo không mang GPLX. Bó tay! Ăn ốc xong lại bắt cụ chủ đi đổ vỏ. Như vậy "Thằng này" vi phạm 03 lỗi và bị xử phat hành chính như sau: Trích Nghị định 34/2010/NĐ-CP
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Chương II[/FONT]
[FONT=&quot]HÀNH VI VI PHẠM HÀNH CHÍNH, HÌNH THỨC VÀ MỨC XỬ PHẠT[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Mục 1. VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá 50 miligam đến 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,25 miligam đến 0,4 miligam/1 lít khí thở;[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Mục 4. VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 120.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]b) Người điều khiển xe ô tô không mang theo Giấy đăng ký xe, Giấy phép lái xe, Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Như vậy, tổng 03 lỗi phải chịu nộp phạt từ 2.420K đến 3.700K. Cụ nhớ hôm đi lấy QĐ xử phạt, bảo thằng em cụ mang GPLX đi nhé, nếu không mang đi coi như không có GPLX sẽ bị nặng hơn đấy! Chúc cụ sớm hoàn thành nghĩa vụ xử phạt.
[/FONT]
Nếu o có gplx thì xử phạt kiểu gì hả cụ,cụ khai sáng cho em với

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Kể ra thì bọn xxx này cũng vớ vỉn nhỉ. Cái tạm giữ đầu tiên thì phải là tạm giữ bằng lái chứ. Biên bản lại trả thấy tạm giữ bằng lái là sao

superdrives

Xe điện
em cũng thấy cực kì vô lí.lái xe 20 năm mà còn có cồn với vượt tốc độ thì lạ,hơn nữa lại không trả tiền mà đưa biên bản thì em chệu
Cụ chẳng chịu cập nhật thời sự gì cả. Lái xe 20 năm nhưng lái xe biển trắng mới là siêu, chứ 20 năm lái toàn biển xanh và giờ đây lại lái cho xếp nhớn nữa thì như vậy là đúng. Càng xe biển xanh mà lại lái cho xếp lớn thì khả năng đi láo và uống rượu khi lái xe là hoàn toàn khả thi. Vì xe biển xanh thì hiếm khi xxx vịn đó là lý do thứ nhất, và lại lái cho xếp nhớn nữa thì xxx có vịn được lại thì cũng hòa cả làng. Chính thói quen này nên 20 lái xe cũng vẫn đi láo vì đang thói quen theo xe biển xanh, giờ chuyển sang biển trắng vẫn cứ nguyên ý tưởng đó, thói quen đó (vì quên là mình đang lái xe biển trắng, khi xxx vịn xuống chỉ là lái xe cho xếp thôi chứ có giấy tờ gì chứng minh là lái xe cho sếp đâu???) xxx thì cáo rồi làm sao mà dọa mồm được. Thôi chia buồn với Cụ lấy xe khác mà đi ĐN thôi. XXX phú thọ cũng rắn nổi tiếng đấy ạ!

tuikhongten

Xe buýt

Lê Chon goang

Xe tải
Thứ nhất:
Bẩm các cụ, hôm nay thứ 7 ngày 17 âm lịch, theo lich của em là mai đưa ông bà music đi về quê ( em ko mê tín nhưng ko bao giờ em đi đâu ngày 7 âm lịch) . Vậy mà hôm nay cho mượn xe ( thằng em của em là lái xe chuyên nghiệp, lái xe biển xanh cho sếp nhớn) đi về đất tổ đền hùng ( phú thọ). Khi về nó đưa em cái biên bản dư này, các cụ xem hộ em hết bao tiền, tuần sau em đi Đà nẵng mà hôm nay bị giữ hết giấy tờ. Khi nó đưa biên bản em chả biết nói gì vì nó là lái xe chuyên nghiệp ợ, thời gian cầm lái cũng gần 20 năm rồi.
Thứ hai:Nếu mai em cứ cho vợ 2 ra đường đưa ông bà music về quê thì có liều quá không ợ ( nếu từ chối ông bà music thì chẳng biết nói thế nào )
Đây là biên bản nhờ các cụ tư vấn giùm em ợ.
1, Độ cồn:
[FONT=&quot]a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 20 km/h đến 35 km/h;[/FONT]
2, Tốc độ:
[FONT=&quot]a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi về bên phải phần đường xe chạy;[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h; [/FONT]
3, Không GPLX:
[FONT=&quot]a) Người điều khiển xe mô tô không có Giấy phép lái xe hoặc sử dụng Giấy phép lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm b khoản 8 Điều này;[/FONT]
[FONT=&quot]Tổng hợp: Cụ chuẩn bị: 2,500,000 tiền Cồn + 400,000 tiền 57/50 + 180,000 Bằng lái xe = 3,080,000 đồng. Hết ợ
[/FONT]

taxi group

Xe hơi
1,
3, Không GPLX:
[FONT=&quot]a) Người điều khiển xe mô tô không có Giấy phép lái xe hoặc sử dụng Giấy phép lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm b khoản 8 Điều này;[/FONT]
[FONT=&quot]Tổng hợp: Cụ chuẩn bị: 2,500,000 tiền Cồn + 400,000 tiền 57/50 + 180,000 Bằng lái xe = 3,080,000 đồng. Hết ợ
[/FONT]
Chỗ đỏ đấy chỉ 160K thôi chứ bác?

limy

Xe tải
Nặng tội quá !
Chia buồn với cụ chủ

taurus214

Xe hơi
***, cái noại mượn xe như lày nà phải tránh xa. Cạch cái mặt đến già. Em uốn gì mà bố náo thế, bị bắt nại éo đưa GPLX ra, bắt người khác nên tận Phú Thọ giải quyết.
Chưa lói đến chiện tiền long, chỉ thái độ thế thôi đáng cho cái dép tổ ong vào mẹt