[VHGT] Các cụ xử lý sao khi xe sau cứ rọi pha thẳng vào mông và nháy đèn liên tục ạ

quawaco182

Xe tải
Cám ơn các cụ đã quan tâm nhiệt tình. Nói chung ý thức tham gia mỗi cụ cao lên một tý là mọi chuyện sẽ có hướng giải quyết hết

hemuon78

Xe hơi
Em hôm kia cũng bị 1 thằng vios xxx.45 đường Nguyễn Trãi, nó cứ giương pha đèn led bám mit khó chịu quá, định dừng lại táng cho nó 1 trận nhưng nghĩ mình sắp rẽ lại thôi. Đúng là văn hoá đầu đất các cụ nhể.

lephuong63

Xe tải
Bất cứ ở đâu cứ nháy đèn, xin vượt là em nhường cho nó lành các cụ ạ.

pnew

Xe điện
Theo em nghĩ đôi khi họ đi vội thì nháy đén là e nhường đường luôn. Còn như bình thường thì xin vượt em cứ nháy đèn + xi nhan xin vượt cụ ạ
Không ai quy định tín hiệu xin vượt là gì. Nháy đèn sau mít cũng là tín hiệu xin vượt rồi. Đi cao tốc chỉ cần phát hiện xe sau dần sát xe mình là nhường không cần phải đợi tín hiệu.

dungphp

Xe điện
Không ai quy định tín hiệu xin vượt là gì. Nháy đèn sau mít cũng là tín hiệu xin vượt rồi. Đi cao tốc chỉ cần phát hiện xe sau dần sát xe mình là nhường không cần phải đợi tín hiệu.
Bổ cung thêm là khi nhường thì cũng phải xi nhan để xe sau biết, tránh tai nạn

quawaco182

Xe tải
nào em có đi đến cao tốc đâu cụ. Đường phố và đưỡng dẫn lên cầu chật hẹp ấy chứ :D

longnguyenhvn

Xe buýt
Cụ nhường mà không vượt thì cụ cứ chậm dần rồi dừng hẳn lại là thoát thôi mà. Chả nhẽ họ cũng dừng lại theo cụ?

Tình hình e đoán chắc nhiều cụ mợ trên đây cũng bị cận thị như em, đi xe bị đèn pha chói vào đôi khi thấy choáng( loại bi xenon thì khổ nữa). Ấy vậy và có những bác tài đi sau cứ đèn pha rọi vào mít, em chói lắm nhường cho vượt mà ko vượt. Có cách vào báo cho ngta e đau mắt lắm rồi đừng rọi nữa ko cccm nhỉ :)
Còn nữa nhiều trg hợp e chả biết do trêu hay sao mà đi sau nháy đèn liên tục nhưng k có tín hiệu xin vượt. Khó tả lắm cccm ạ
Cụ chủ đã nhường chứ có phải ko nhường đâu mà các cụ còn bảo tội ko nhường? E đi thỉnh thoảng cũng dính kiểu này, đường mấy làn, mình đi làn giữa rồi mà vẫn có thằng cứ giương pha, bám mít mình. Đi đường lạ, tối thì chuyện bám mít (giữ khoảng cách) là 1 ý hay, cơ mà cứ giương pha rồi lò dò sau mít mình thì có điên ko. Có thằng e còn đi chậm hẳn 40-50km/h mà nó vẫn bám mít mới điên chứ@@

s99vn

Xe hơi
chẳng nhẽ lại lắp thêm đôi pha ở đuôi để dạy dỗ những ông thiếu ý thức từ phía sau mình :D

Buôn gạch

Xe buýt

dungphp

Xe điện
em thấy trong đám cưới or quán karaoke có cái đèn chớp chớp ấy không biết có dùng được trên xe ko cụ nhỉ?
dư cái này chẳng hạn
https://www.google.com/search?q=đèn+chớp+led&biw=1366&bih=641&source=lnms&tbm=isch&sa=X&sqi=2&ved=0ahUKEwj5qb-e18vLAhVIF6YKHbpyCScQ_AUIBigB#imgrc=4a92Qa5NgU257M:
Cụ có thời gian ra Nam Vũ check xem cái nào sáng như đèn flash chụp ảnh. Em bận chưa có lúc nào đi xem (chỉ tối mới check chuẩn được)
http://www.namvu.com.vn/phu-kien-offroad-b2113350.html?pn=2
Cụ tét được alo em phát nhé

Buôn gạch

Xe buýt

CLICK 400FI

Xe tải

dungphp

Xe điện
cụ làm chuột bạch đi có gì ới em em cũng làm một phát
Lắp cái này không khó. Chỉ cần cái công tắc ấn nhả là OK nhưng em ít thời gian để thử độ sáng (buổi tối mới chính xác) khi lắp trong xe (phía sau -đăng kiểm phải tháo ra).

hoinhap

Xe tăng
Tình hình e đoán chắc nhiều cụ mợ trên đây cũng bị cận thị như em, đi xe bị đèn pha chói vào đôi khi thấy choáng( loại bi xenon thì khổ nữa). Ấy vậy và có những bác tài đi sau cứ đèn pha rọi vào mít, em chói lắm nhường cho vượt mà ko vượt. Có cách vào báo cho ngta e đau mắt lắm rồi đừng rọi nữa ko cccm nhỉ :)
Còn nữa nhiều trg hợp e chả biết do trêu hay sao mà đi sau nháy đèn liên tục nhưng k có tín hiệu xin vượt. Khó tả lắm cccm ạ
Trên gương chiếu hậu có cái lẫy gạt về phí sau thì không bị chói gọi là chế độ ban đêm, gạt về phía trước thì nhìn ban ngày rõ hơn! :))

quawaco182

Xe tải
Trên gương chiếu hậu có cái lẫy gạt về phí sau thì không bị chói gọi là chế độ ban đêm, gạt về phía trước thì nhìn ban ngày rõ hơn! :))
xe đời nào mới có chứ con lacetti đời 2011 của e thì ko có cụ ạ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Nói cụ nào đó trúng đừng giận em nha :)) em cũng giống cụ quawaco182 bị cận nên rất ghét mấy cụ đi sau nháy đèn, nhất là đèn sáng

Nhiều hôm đi cao tốc, chạy đủ giới hạn tốc độ rồi các cụ vẫn bám vào đít nháy. Chạy giỏi ko biết sang làn mà sao cứ phải bám vào đít nháy? Chắc khoe cái bóng đèn, mà chắc cũng chỉ mấy cụ muốn khoe bóng thích trò này

Gặp phải mấy cụ bám mông nháy đèn em nhường hết :)) đã nhường thì kiểu gì cũng phải cho vượt, ko lên em đỗ xe lại :))

Ha07

Xe tăng
cụ đi chậm thì đi ra làn giữa cho họ nhờ, e nói thật nhiều khi đi đường ức chế lắm, nhất là các mợ cứ thông thả bò bò nháy đèn xi nhan đủ kiểu vẫn ko cho lên, như thế khác gì bẫy người khác vượt phải, trường hợp thế a nói thật e vượt lên đc kiểu gì e cũng tạt đầu cho nhớ :))