[Funland] Các điểm Hiến máu vắng quá, đủ sức khoẻ các cụ đi thôi ạ!

Lara

Xe buýt
Năm nào nhà cháu cũng 03 lần, mỗi lần 250cc trở lên
Công ty ở Phạm Văn Bạch nên viện huyết học hay sang tư vấn và kêu gọi
Em hai lần gần nhất sang viện huyết học bị đuổi về, vì nồng độ máu trong mỡ hơi thấp :)

Lei Guog Yung

Xe tải
Em ghét cái là cứ hoành tá tràng 4,0 thế mà rõ ràng tên tuổi cccd số đt của em đã từng cập nhật trên hệ thống, em nhận đc tn về nhóm máu nọ kia rồi mà giờ ra lại là tên thằng ất ơ nào đó ở tỉnh nào đó mợ ạ, chưa nói đến chuyện phải xếp hàng với các cháu sv hs gì đó em chả thích
Số điện thoải đổi là thông tin cũng đổi đó cụ. ( có khi có người khác đọc nhầm số điện thoại của cụ)

cuhaifus

Xe container
Số điện thoải đổi là thông tin cũng đổi đó cụ. ( có khi có người khác đọc nhầm số điện thoại của cụ)
Em dùng số hơn 20 năm nay chính chủ mà, hơn nữa sau lần đầu hiến máu em có nhận đc tin nhắn từ tổng đài nào đó, tin nhắn giờ em vẫn lưu, chìa ra cho các bạn tình nguyện xem để khỏi phải khai này nọ nhưng các bạn ấy tra lại ko được, mà có vẻ người lạ hiến máu là ko đc cứ phải có tên tuổi địa chỉ cccd sao đó lằng nhằng quá nên em next

Lei Guog Yung

Xe tải
Em dùng số hơn 20 năm nay chính chủ mà, hơn nữa sau lần đầu hiến máu em có nhận đc tin nhắn từ tổng đài nào đó, tin nhắn giờ em vẫn lưu, chìa ra cho các bạn tình nguyện xem để khỏi phải khai này nọ nhưng các bạn ấy tra lại ko được, mà có vẻ người lạ hiến máu là ko đc cứ phải có tên tuổi địa chỉ cccd sao đó lằng nhằng quá nên em next
Dĩ nhiên hiến máu phải có thông tin đầy đủ để khi người hiến có vấn đề về máu, thì sẽ truy xưât được máu đó của ai rồi cho vào danh sách cấm hiến tạm thời hoặc vĩnh viễn.

xetaplai77

Xe tải
Em mỡ máu hơi cao định hiến máu có được không các Cụ?

Takanka

Xe đạp
E mới hiến hôm 30/01, về thì bị như này mấy ngày rồi. Giờ cầm lái lâu lâu là thấy tê tay, ngủ thì cảm giác nhức. Gần tết bận rộn nhiều thứ nên chưa đi hỏi lại xem có làm sao ko. Nếu hiến máu lần nào cũng thế chắc e xin ko có lần sau.

Diep1979

Xe điện
Em hai lần gần nhất sang viện huyết học bị đuổi về, vì nồng độ máu trong mỡ hơi thấp :)
Huyết áp thấp họ cũng không cho lấy đâu cụ
Nhà cháu đợt khan máu, họ lấy 350 ml/lần cơ

Cho nhiều đến nỗi tết còn có quà của viện huyết học :))

thinhtd

Xe container
E mới hiến hôm 30/01, về thì bị như này mấy ngày rồi. Giờ cầm lái lâu lâu là thấy tê tay, ngủ thì cảm giác nhức. Gần tết bận rộn nhiều thứ nên chưa đi hỏi lại xem có làm sao ko. Nếu hiến máu lần nào cũng thế chắc e xin ko có lần sau.
Cụ làm những gì mà bị thế? Có đi giác hơi không đó ạ? :))

smart_sharp

Xe tăng
Đây là cánh tay của cụ và vết nhỏ kia là vết kim châm vào lấy máu hả cụ? Nếu vậy, khả năng là nó bị vỡ chỗ mạch máu khi họ chọc kim lấy máu vào dẫn đến xuất huyết thôi cụ. Chỗ màu tím và màu vàng kia là là máu xuất huyết ra và lan ra vùng đấy. Cụ nên đi kiểm tra lại cho chắc chắn (dù khả năng cao là không sao và vài hôm là sẽ tự khỏi). Em đi hiến máu đã hơn chục lần nhưng kinh nghiệm chỉ là ngủ đủ (trước và sau khi hiến máu), hạn chế vận động nặng sau khi hiến máu vài hôm, uống đủ nước. Khi lấy máu xong, nên để băng gạc chặt ở chỗ đấy tầm nửa ngày để giảm nguy cơ vỡ mạch máu chỗ lấy máu.

Takanka

Xe đạp
Đây là cánh tay của cụ và vết nhỏ kia là vết kim châm vào lấy máu hả cụ? Nếu vậy, khả năng là nó bị vỡ chỗ mạch máu khi họ chọc kim lấy máu vào dẫn đến xuất huyết thôi cụ. Chỗ màu tím và màu vàng kia là là máu xuất huyết ra và lan ra vùng đấy. Cụ nên đi kiểm tra lại cho chắc chắn (dù khả năng cao là không sao và vài hôm là sẽ tự khỏi). Em đi hiến máu đã hơn chục lần nhưng kinh nghiệm chỉ là ngủ đủ (trước và sau khi hiến máu), hạn chế vận động nặng sau khi hiến máu vài hôm, uống đủ nước. Khi lấy máu xong, nên để băng gạc chặt ở chỗ đấy tầm nửa ngày để giảm nguy cơ vỡ mạch máu chỗ lấy máu.
Vâng cảm ơn cụ. E cũng có hỏi một số người cũng bảo là vỡ mạch máu, cơ bản thì e thấy sức khoẻ vẫn bình thường, trước và sau khi hiến máu chả thấy khác gì. Riêng cái khoản băng gạc thì e lần đầu đi hiến thấy bác sĩ tháo ra e cũng chả ý kiến gì, nên khả năng cao là do tháo băng gạc luôn sau khi lấy máu. Hơi buồn cười là cái vết bầm ấy cả tuần chưa hết, nên đi đâu gặp ai cũng hỏi bị ngã xe ah? Có ông lại hỏi tết nhất ko ở nhà mà chuẩn bị nên bị vợ nó táng cho bầm cả tay thế kia cơ ah.

Lara

Xe buýt
Huyết áp thấp họ cũng không cho lấy đâu cụ
Nhà cháu đợt khan máu, họ lấy 350 ml/lần cơ

Cho nhiều đến nỗi tết còn có quà của viện huyết học :))
Vâng, trước còn ngồi ở 10 PVB thì rảnh em lại chạy sang đấy, lần nào họ cũng lấy 350ml cả.
2 lần gần đây nhất em bị chê vì huyết tương đục. Họ bảo về kiêng bia rượu, đạm1 thời gian, mà điều đấy quá khó với em. Thôi đành tạm nghỉ vậy.

BinhKDI

Xe máy

Cụ dưới trả lời đúng đấy cụ

Chuyên môn thì giải thích thế này ợ

https://vienhuyethoc.vn/xu-tri-vet-bam-tim-sau-hien-mau/

buicongchuc

Xe ba gác
Mai em về quê, em lx là chính nên ít rượu bia. Đầu Xuân chỗ nào cần máu em đến, em nhóm 0+.

ITI

Xe máy
Em mới gặp được bạn này, hơn 4 chục lần hiến máu, gấp đôi em. =D>
👌