Các hỏi đáp thường gặp chung chung về máy tính và kỹ thuật số

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Mini nói:
@Chakuchak: bác ơi, ở VN có cty dùng Siebel rồi à?
Mini
Ôi bác ở đâu mà coi thường người Việt vậy?

Thực ra thì Siebel được nhiều hãng khác hỗ trợ nên khả năng tương thích phần cứng, phần mềm rất cao... chọn cái này sẽ ưu việt hơn cả nếu tính đến chuyện phát triển trong tương lai

4x4

Xe tăng
aqh nói:
Cái lappy em đang dùng cũng mua của the220 bác ạ. mua ở đó yên tâm là hàng brandnew, giá có thể cao hơn các nơi khác chút chút xíu nhưng em nghĩ quan trọng là mình yên tâm.(y)

aqh
tôi cũng vote 1 phiếu cho The220 - tôi ưu tiên mua ở đâu uy tín, support tốt và có BH.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Lexus fan

Xe điện
em đang dùng Opera, thank bác, bây giở em mới biết(y)

hachi

Xe tăng
(b) Em cũng đang dùng Opera, thông tin hay đấy bác songlam ạ! Cụng với bác một ly

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Em cũng bỏ một phiếu cho the220. Em mua bán chỗ này rất nhiều, hầu hết là máy ảnh số và thẻ nhơ của Transend. Nói chung là họ bán hàng mới, đảm bảo về chất lượng, cái này là em quan tâm nhất.

musubi

Xe đạp
Thẻ nhớ Transend của 220 là hàng nhái. Hồi trước em mua hỏi kỹ nó cứ khẳng định là xịn. ôi thôi, em ghét . Giá rẻ hàng nhái thì cứ bảo là nhái. Đằng này.

4x4

Xe tăng
musubi nói:
Thẻ nhớ Transend của 220 là hàng nhái. Hồi trước em mua hỏi kỹ nó cứ khẳng định là xịn. ôi thôi, em ghét . Giá rẻ hàng nhái thì cứ bảo là nhái. Đằng này.
tôi kô biết vì sao bác lại khẳng định như thế?? *-) *-) vì tôi nghe thấy lần đầu mặc dù tôi chơi với chủ ở đấy đã rất lâu và mua rất nhiều thứ ở đấy rồi! tôi thực sự quý đội này vì hàng hoa bán uy tín và support rất tốt nên từ chỗ khách mà tôi thành bạn thân với họ.

thiết nghĩ trước khi khẳng định bác nên cân nhắc hoặc có tí bằng chứng thì hay quá? Để biíet thêm chi tiết về the220 các bác cứ tham khảo cái web của họ xem cái cam kết của họ với khách thì biết ngay thôi. Bác nào phát hiện ra họ bán hàng nhái mà kô lấy đc tiền đền thì bảo tôi giúp 1 tay cho - FREE.

Còn về giá tôi chưa thấy ai nói là the220 bán rẻ mà chỉ thấy = hoặc cao hơn chút xíu thôi :D . Là dân KD nên tôi thích câu nói: tiền nào của ấy - khó mua cái gì rẻ mà lại ngon được lắm.:P :P

bluedayman

Đi bộ
musubi nói:
Cái nhà bác này lạ, nếu là thẻ giả thì mang lên The220 lĩnh 20 triệu tiền thưởng thôi. Tôi thì thấy The220 làm ăn nghiêm túc, nổi tiếng quá nên thỉnh thoảng mấy chú ranh làm trò bôi nhọ người ta, rồi cũng tự chứng minh là mình ngu..., ví dụ mới nhất đây:
http://www3.ttvnol.com/f_361/810422/trang-3.ttvn

cabrio

Xe máy
MSRP = Giá khuyến nghị của nhà SX (Manufacturer's Suggested Retail Price), có thể khác với giá bán thực. Thông thường người bán sẽ đặt giá bán thấp hơn và ghi giá này để khách hàng cảm thấy bở. ;)

busycat555

Xe hơi
thứ em ghét nhất là mua hàng phải xem qua catalogue, dek được xem hàng thật, đấy là điều em ko thích ở the220

fatboy

Xe tăng
Để tìm ý nghĩa của thuật ngữ hoặc chữ viết tắt, các bác vào Google, gõ define:<từ muốn xem>, ví dụ define:msrp

Kết quả như thế này.

musubi

Xe đạp
bluedayman nói:
Cái nhà bác này lạ, nếu là thẻ giả thì mang lên The220 lĩnh 20 triệu tiền thưởng thôi. Tôi thì thấy The220 làm ăn nghiêm túc, nổi tiếng quá nên thỉnh thoảng mấy chú ranh làm trò bôi nhọ người ta, rồi cũng tự chứng minh là mình ngu..., ví dụ mới nhất đây:
http://www3.ttvnol.com/f_361/810422/trang-3.ttvn

Bác là người làm ở 220 à? Cho em hỏi thủ tục đổi thẻ 20 tr? Mất thời gian, thẻ chậm rề rề. Em biết là mua đồ nhái rồi nhưng cãi nhau với các bác làm cái gì. Cũng . chẳng có bằng chứng gì, tem vẫn xịn nhưng cho vào máy đọc chậm hơn hản so với thẻ cùng loại mua ở bển. Vậy thôi.

khit

Xe đạp
Muốn xem Transend dỏm hay ko thì thì bác vào đây check cái đã, http://www.transcendusa.com/Support/SerialCheck.asp?LangNo=0&Func1No=2&Func2No=128

Xịn chưa chắc đã đọc nhanh đâu nhé (xe còn có cái lởm cái không, tùy model or lô hàng ấy chứ).

Quay lại chuyện laptop, nếu bác mua hàng chính hãng thì tìm cái đại lý chính thức của nhà phân phối. Theo em được biết thì IBM, Toshiba, Acer, HP... đều có nhà phân phối chính thức và kênh đại lý cả (cái này bác chịu khó vào PCworld.com.vn search ra cả rổ), mua ở đó đắt hơn chút (do phải chịu thuế nhập khẩu) nhưng an tâm về chất lượng + bảo hành bảo họ.

Riêng Dell hầu hết toàn hàng xách tay về, giá khá rẻ.

Goodluck!

hakhoai

Xe hơi
Website
www.dulichbui.vn
pac musubi nói ko phải là ko có lý đâu, thực ra khẩu hiệu thì ai nêu ra mà chẳng được, vấn đề là thực hiện sao thôi. Nếu bác Musubi chứng minh được thẻ giả là bác mua từ T220 thì cũng chẳng nói làm gì, tuy nhiên nếu không thì cứ co như là bác ý cảnh báo mọi người một chút. Ai mua đồ ở đấy thì cứ mua, nhưng cũng nên tham khảo cho kỹ.
Cá nhân tôi cũng mua ở đấy khá nhiều đồ rồi. Có lần ra đấy vô tình hỏi các ý con máy mà các bác ấy hết hàng (để check giá thôi), thấy bác ý hồn nhiên bảo, con đấy toàn chết card màn hình, mà loại ấy lúc trước tôi cũng mua một con, cũng ở đấy luôn, sao lúc ấy các bác ý ca ngợi hết lời... hu hu đau lòng thật. Các bác nghĩ sao thì tùy, có lẽ tôi cũng là người may mắn khi cai máy của tôi vân chưa toi màn hình he he, tuy rằng cái ổ cứng kêu đau hết cả đầu..

Fordkiss

Xe đạp
Các anh cho em hỏi chỗ nào sửa laptop tốt. Em có chiếc Sony Vaio bị chập chờn nguồn. Lúc bật được lúc không.

Cảm ơn các anh trước.

musubi

Xe đạp
Cảm ơn bác Khit, em đã check thì nó trả lời là đúng do Transcend sản xuất, Nhưng nhìn thì nó không tinh, với lại em có một cái cùng loại ở Mỹ thì nó có dán thêm một băng serial number và khi đọc tốc độ nhanh hơn hẳn, đến 50% đó bác.