Các hỏi đáp thường gặp liên quan tới Điện thoại Di động

bes

Xe lăn
Các bác chơi sang thật đấy, ngày em được dùng điện thoại di động chả nhớ năm nào nhưng lúc đó mới có StarTAC. Nhìn ngưỡng mộ luôn, điện thoại mọi người to như hòn gạch, cái thằng TAC nó như cái ví. Em vẫn nhớ như in cái giá là 22.600.000 VNĐ = giá 1 quả dream II. Mơ ước thôi chứ làm gì có tiền mua TAC, em dùng cái Motorola 8700 to vật vã, nặng khoảng 1.5kg. Bây giờ thì không nhớ đã dùng bao nhiêu cái điện thoại nữa.
Cái con POGO của bác Quangloc trông đọc thật đấy, lần đầu tiên em nhìn thấy ..chắc cả VN chỉ có 1 chiếc.

manhn72

Xe tải
các bác ơi. Một con tacX bán cho dân sưu tầm bây giờ được khoảng mấy tiền các bác nhỉ?
Hôm nọ vô tình đọc được bài của bác Lộc mới phát hiện ra đang có phong trào sưu tầm alo cổ.
Tình trạng cái con tacX em mới tìm được trong tủ thế này. Mọi thứ còn ngon, sử dụng tốt. Hồi trước có một cái pin dầy, một cái pin mỏng. Bây giờ chỉ còn mỗi cái pin mỏng (chắc thằng con em vứt đâu). Hôm trước em sạc lại , cắm SIM vào chạy ngon. Duy chỉ có cái sạc bị gẫy mất cái chân sạc gập ra gập vào. Hiện giờ sạc được là vì chân sạc được hàn vào một cái phích điện bình thường.
Bác nào biết hiện giờ có thể bán được bao nhiêu không ạ?Em hỏi là vì có 1 bác quan tâm mà em chẳng biết trả lời giá cả cho bác ấy thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

tenzi

Xe hơi
bác bật cái pogo lên xem thía nào đi bác ơi
chả thấy chỗ anô nằm chỗ mô cả

quangloc

Xe hơi
5xu nói:
ồ con của bác xong rồi à? em cũng định đặt 1 con mà liên lạc với cái bác nhận làm khó khăn quá :s

ngày trước em thấy myCamel có 1 con bán cho bạn của Phương PCtoys - con của bác nếu ko phải là con em vừa nói thì ở HN chắc chắn có ít nhất 2 con Pogo bác ạ ;)
Đúng con của em đấy bác ah, em cũng mới lùng mua đc 2 tháng nay thôi :D
Con Pogo này gọi đt rất buồn cười, cầm chéo cái máy áp vào tai, cái phần nhô lên 1 chút là cái anten thì hướng lên trên, đi đường mà nghe cái này thì mọi người chắc tưởng thần kinh vì Radio cũng ko có kiểu kỳ quái vậy :))

Bác quangdzung bản lĩnh thật đấy, ko sợ nó xiên cho 1 phát à. Ah mà hồi đó GL cũng đang đỉnh còn gì, bác ko sợ mất xe à?. Em hồi hộp cái máy của bác quá, khi nào có show cho anh em xem mỏe mang tầm mắt nhé (b)

bes

Xe lăn
manhn72 nói:
các bác ơi. Một con tacX bán cho dân sưu tầm bây giờ được khoảng mấy tiền các bác nhỉ?
Hôm nọ vô tình đọc được bài của bác Lộc mới phát hiện ra đang có phong trào sưu tầm alo cổ.
Tình trạng cái con tacX em mới tìm được trong tủ thế này. Mọi thứ còn ngon, sử dụng tốt. Hồi trước có một cái pin dầy, một cái pin mỏng. Bây giờ chỉ còn mỗi cái pin mỏng (chắc thằng con em vứt đâu). Hôm trước em sạc lại , cắm SIM vào chạy ngon. Duy chỉ có cái sạc bị gẫy mất cái chân sạc gập ra gập vào. Hiện giờ sạc được là vì chân sạc được hàn vào một cái phích điện bình thường.
Bác nào biết hiện giờ có thể bán được bao nhiêu không ạ?Em hỏi là vì có 1 bác quan tâm mà em chẳng biết trả lời giá cả cho bác ấy thế nào.
Bác vào mục điện thoại di động của ttvnonline mà tham khảo, máy ngon cũng phải được 1tr đấy bác ạ.

Phuong Ho

Xe tăng
manhn72 nói:
Hình thức đẹp phải được đến 500k đấy bác à . Đấy là em thấy giá bên ttvn như thế chứ em cũng không biết lắm ....:)

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hi hi
cái máy di động đầu tiên của em cũng là 337 đấy, lúc nào cũng phải thủ 2 cục pin ( dùng trong 1 ngày ) đợt mới đi làm đem lên động thổ gần 500 con người có mỗi cái máy của em là có sóng kêu ầm ỹ, mặt mũi thằng bé lúc đó vênh vao tợn
sau có đợt cao điểm đi làm lúc nào cũng lỉnh kỉnh 8700, pager và 1 cái bộ đàm to tổ chảng nữa, xệ hết cả thắt lưng :D

Chỉnh sửa cuối:

Sun

Đi bộ
duylinhaudio nói:
-

- 6310i theo em nhiều người thích dùng vì pin lâu thôi, em cũng có 1 chú Đức xịn pin dùng 3 tuần +o( +o( +o(
Bác xài ( vừa có alô nhé ) được hơn 1 tuần là hết ga nhé, làm gì 3 tuần khiếp :D

quangdzung

Xe điện
quangloc nói:
. Em hồi hộp cái máy của bác quá, khi nào có show cho anh em xem mỏe mang tầm mắt nhé (b)
Nó đây bác ạ.

Mặt sau này

Nói chung nó chỉ dầy bằng chiếc 6310i thội
Thêm vài thông số về em nó nhé.
Dài 102mm, rộng 45mm, dầy 18mm
Hỗ trợ 2 băng tần GSM900/ GSM1800
Màn hình đen trắng
Thân bằng gỗ Mun ( vân rất đẹp )
Bàn phím bằng bạc nguyên chất
Chuông : Monophonic. có báo rung.
Khả năng chơi Mp3 rất xuất sắc. Âm thanh nghe hay hơn Ipoq với 2gb bộ nhớ tích hợp sẵn trong máy ( Nói là tích hợp cho oai chứ thực ra là cái thẻ MMC 2gb gắn chết luôn vào đấy )
2 loa stereo ( loa này vặt của con Motorolla E398 lắp vào. Tuy tiếng bass cũng tàm tạm Nhưng nếu bác nào có Nokia 3250 thì vặt cho em bộ loa của nó em đấu vào thì quá hay luôn ) Với amply công suất cao
Demo quả amply cho máu

Thời lượng Pin : Rất xuất sắc. Chơi nhạc liên tục khoảng 10h, Chơi với loa ngoài khoảng 6h ( Mịa. Gắn luôn song song 2 cục pin 5c dung lượng cao của nokia thì gì mà ko lâu )
Còn nếu nghe gọi thoải mái thì chắc cũng phải 5 ngày. ( cũng xin nói thêm là em chưa dùng con 6310i nào mà pin được quá 1 tuần cả nghe lẫn gọi. còn nếu tắt máy thì cũng chỉ để được 1 tháng là hết pin )

Phuong Ho

Xe tăng
con của bác QuangZung độ đẹp qúa, em nhìn qua cứ tưởng MOBIADO 2 nghìn mấy trăm $....quá đẹp

quangdzung

Xe điện
Phuong Ho nói:
con của bác QuangZung độ đẹp qúa, em nhìn qua cứ tưởng MOBIADO 2 nghìn mấy trăm $....quá đẹp
Ấy bác. em có ý định làm nó giống Mobiado đâu. Em chỉ muốn có 1 chiếc ĐT hỗ trợ nghe nhạc thật tốt. thỉnh thoảng đi xe thì cắm luôn vào nghe cho đỡ buồn thôi bác ơi

Drifter

Xe buýt
Đẹp quá! Bác Dũng mở luôn shop tuning mobile đi. Cái này của bác tổng thiệt hại bi nhiu?

Phuong Ho

Xe tăng
quangdzung nói:
Ấy bác. em có ý định làm nó giống Mobiado đâu. Em chỉ muốn có 1 chiếc ĐT hỗ trợ nghe nhạc thật tốt. thỉnh thoảng đi xe thì cắm luôn vào nghe cho đỡ buồn thôi bác ơi
Hì hì thì em biết ...nhưng cảm hứng cho vụ độ mobile này chắc cũng xuất phát từ kiểu dáng và chất liệu của MOBIADO chứ bác ..... Bác làm đẹp quá bác à :)

Website
www.sonnga.com
he he , e có 1 cặp này cơ , e nhớ là nó ra đầu tiên đấy

Motorola Elite , vẫn tốt nhé các bác , ko biết giờ nó trị giá bao nhiêu? bác nào thích sưu tập đồ cổ e sang nhượng lại 1 e còn 1 e em để lại làm kỷ niệm

vẫn còn nguyên 2 pin , 1 sạc , 1 tai nghe , 1 bao da nhé bác , còn cả hợp đồng thuê bao , nhưng giờ ko còn phủ sóng

Motorola Elite hồi xưa e mua nó 3.600 usd ko biết bây giờ bán bao nhiêu

e còn 3 con Moto 8700 nữa nhé , cắm sim vào nối mạng luôn , hôm nọ e mới ra thử vẫn hoạt động mới ác

Chỉnh sửa cuối:

trungng

Xe buýt
Bác nào down được thì post lại cho em xin với. Em down không được nữa rồi.
Bác cho em hỏi cái này có giống cái còi thổi mà chó thì nghe được còn người thì "điếc" không ạ?

Carfinancing

Xe tải
Chịu cái bố Dzung này, tỉ phú thời gian ! sao bác không làm cục thép rồi mài thành điện thoại cho nó khủng, thảo nào bên box 361 chả ma nào lạ ông Dzung này

tenzi

Xe hơi
ôi tí ngất.cứ tưởng con mobiado chứ
nhòm kỹ thì thấy cái màn hình hơi cổ
ai ko rành cứ ngỡ mobiado :))
bác mod dế độc quá. chơi nhạc liên tục 6 tiếng thì quá siêu.bác tự làm hay làm ở đâu thế bác?