[Funland] Các khóa học làm giàu.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đới! Mợ Toét chưa học còn thế nữa là các cụ khác, mà nhiều cụ còn cuồng các thày hơn nhiều cơ! Nên các khóa học làm giàu vẫn thu hút được nhiều người lắm!
E chưa mất tiền thôi chứ e rất hay xem các video dạy làm giàu và dạy các kiến thức liên quan tới kinh doanh, marketing... nó giúp ích cho e nhiều trong công việc. Kể cả Hoàng Bá Tàu, nhiều cái bạn ấy nói cũng hay, nhưng e chỉ dừng lại ở miễn phí. Có thể các cụ k làm kinh doanh thì thấy k bổ ích, nhưng với một ng làm kinh doanh như e thì e học hỏi dc nhiều điều từ các chia sẻ miễn phí của họ.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
- 2012 em 28 cụ
- Vấn đề là không cần cảm ơn , một nụ cười cũng được cụ . Đi làm thầy thiên hạ lấy tiền , em nhường ghế và chào thầy đàng hoàng . Cụ có đọc không đấy ! Hoặc có thể cụ cho việc đó là bình thường ?
- Nếu cụ cho rằng việc đấy là bình thường , thì ok cụ . Thế nhé
Hình như cụ k hiểu í cụ kia đang bênh cụ :))

nhuataiche

Xe container
Tất cả những ng giầu đều giỏi, nhưng k phải ai giỏi cũng giầu. Với e thì ở một khía cạnh nào đó ng ta kiếm dc nhiều tiền cũng cần phải học hỏi ng ta, mình chưa kiếm dc tiền giầu như họ cũng nên xem lại bản thân mình vì sao. E cũng hay xem các video dạy làm giàu, các kiến thức về QTKD trên mạng, với PTL e cũng xem nhiều video chia sẻ của cụ ấy trên youtuber và học hỏi dc nhiều điều trong đó, với e là có giá trị. Dù cụ ấy nhiều lúc dùng ngôn từ có vẻ k ổn lắm, nhưng mình xem cần biết ”gợn đục khơi trong” và vận dụng vào bản thân của mình một cách sáng tạo mới thành công.
Đúng là ai giàu cũng giỏi, nhưng giỏi làm ăn hay giỏi lừa lọc thì phải nhìn cho kỹ. Nếu kiếm tiền bất chấp thủ đoạn thì xã hội chắc sẽ loạn mất.

maitrang1972

Xe điện
chuẩn cụ ak, đi học toàn cho ở ks 4-5* để hưởng thụ cuộc sống giàu sang, muốn giàu nhanh, đc sống như người ta.
nhưng kỹ năng đâu đủ, cứ nghĩ học và làm như thầy là giàu
đầu tư mấy vụ rồi cụ ak, chưa đâu vào đâu cả,.
EM chứng kiến mấy khóa học của cụ Long này ở Sp. Thường 1 khóa khoảng 150-200 đệ tử, đại loại như chưa sáng đã bắt đi bơi , 1h chiều chưa cho ăn cơm nhưng bắt đệ phải nhảy nhót trong khi sư phụ thuyết giảng; tội nhất là mấy em nữ sồn sồn béo tốt với mấy người huyết áp không ổn định, có trường hợp lăn đùng ra sàn khách sạn vì đói.

faroma.vn

Xe máy
Có học thì vẫn hơn. Đừng cố bảo thủ để lại đứng yên 1 chỗ, Đầu tư vào kiến thức chính là đầu tư có lời nhất. Nên đi học rồi để chắt lọc chắc chắn giá trị bản thân nâng cao.

Goten

Xe đạp
Tất cả những ng giầu đều giỏi, nhưng k phải ai giỏi cũng giầu. Với e thì ở một khía cạnh nào đó ng ta kiếm dc nhiều tiền cũng cần phải học hỏi ng ta, mình chưa kiếm dc tiền giầu như họ cũng nên xem lại bản thân mình vì sao. E cũng hay xem các video dạy làm giàu, các kiến thức về QTKD trên mạng, với PTL e cũng xem nhiều video chia sẻ của cụ ấy trên youtuber và học hỏi dc nhiều điều trong đó, với e là có giá trị. Dù cụ ấy nhiều lúc dùng ngôn từ có vẻ k ổn lắm, nhưng mình xem cần biết ”gợn đục khơi trong” và vận dụng vào bản thân của mình một cách sáng tạo mới thành công.
Đó là tại vì mợ không biết nó lấy từ sách selfhelp của người ta về mang đi dạy thì tất nhiên những kiến thức đó nó phải đúng rồi vì là của người ta. Hệ quả của việc thằng này là nó đào tạo ra cơ số học viên kiến thức chuyên ngành không ra gì nhưng lại đi khởi nghiệp nghề "thầy" trong ngành của nó rồi mở khóa học nhan nhản. Mợ cứ lên youtube sẽ rõ rất nhiều khóa học được mở ra với các "thầy" kiến thức gần như là search google để đi dạy. Ok thì người nào ngu thì bị lừa thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là ai giàu cũng giỏi, nhưng giỏi làm ăn hay giỏi lừa lọc thì phải nhìn cho kỹ. Nếu kiếm tiền bất chấp thủ đoạn thì xã hội chắc sẽ loạn mất.
Ở đây e đang nói các khoá dạy làm giàu của cụ Long hay bạn Tàu mà e đã xem, còn làm giàu từ con đường bất hợp pháp khác mình k nói ở đây.

Toàn bọn bốc phét, lừa tình, chém gió đâm hơi, ôm bom quăng lựu đạn.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây e đang nói các khoá dạy làm giàu của cụ Long hay bạn Tàu mà e đã xem, còn làm giàu từ con đường bất hợp pháp khác mình k nói ở đây.
Bất hợp pháp thì đã đi tù rồi, ở đây nói đến những việc pháp luật chưa sờ đến nhưng khía cạnh đạo đức phải xem lại. Lợi dụng sự cả tin, ngây thơ thậm chí mù quáng của người học cũng là 1 dạng như vậy! Đa cấp hợp pháp nhưng tiếng tăm nó ntn thì mợ biết rồi, tương tự với cờ bạc (vietlott) hay rất nhiều mô hình kinh doanh bẩn khác! Nếu là kiến thức thì rất nhiều nơi dạy bài bản trong khi mấy thằng thầy chẳng có kiến thức gì. Nếu là truyền cảm hứng thì trên mạng cóp nhặt cũng cả tỉ tấm gương, như Nick Vujicic chẳng hạn! Mấy thằng thầy dậy cũng chẳng phải tấm gương gì, nếu nó thành công thật sao lại phải đi bán khoá học? Những người thành công thật có ai đi bán khoá học như chúng nó không ?Truyền cảm hứng ở đây mợ nói chính là khơi dậy khát vọng làm giàu, nói thẳng là giàu nhanh của học viên, cái ấy thì việc gì phải khơi dậy vì chả phải thằng nào bỏ tiền ra cũng đầy ắp khát vọng sao? :))

nhuataiche

Xe container
Em có xem vài clip mợ ạ, các vị đó nói ko có gì sai, vì toàn nói những cái chung chung tổng thể. Cứ đặt các vị ấy vào một hoàn cảnh cụ thể, giải quyết một vấn đề cụ thể là các vị ấy lộ cái mặt bất tài ngay.

Mợ rảnh thì có thể tìm xem chương trình Undercover Millionaire trên kênh Discovery, mợ sẽ nhìn thấy cách của người có năng lực đối diện với vấn đề và giải quyết vấn đề như thế nào. Mợ có thể so sánh với các vị Long hay Tàu rồi tự rút ra kết luận xem sao.

nhuataiche

Xe container
Có học thì vẫn hơn. Đừng cố bảo thủ để lại đứng yên 1 chỗ, Đầu tư vào kiến thức chính là đầu tư có lời nhất. Nên đi học rồi để chắt lọc chắc chắn giá trị bản thân nâng cao.
Đúng là phải học hỏi ko ngừng, nhưng học từ người giỏi hay học từ kẻ lừa đảo giỏi thì cần thận trọng xem xét.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Em có xem vài clip mợ ạ, các vị đó nói ko có gì sai, vì toàn nói những cái chung chung tổng thể. Cứ đặt các vị ấy vào một hoàn cảnh cụ thể, giải quyết một vấn đề cụ thể là các vị ấy lộ cái mặt bất tài ngay.

Mợ rảnh thì có thể tìm xem chương trình Undercover Millionaire trên kênh Discovery, mợ sẽ nhìn thấy cách của người có năng lực đối diện với vấn đề và giải quyết vấn đề như thế nào. Mợ có thể so sánh với các vị Long hay Tàu rồi tự rút ra kết luận xem sao.
Đợt giãn cách này em có thêm thú vui là vào trang của Long lòng lợn, click vào bài viết hoặc video bất kỳ rồi đọc comment. Nhiều lúc cười chảy nước mắt cụ ạ.

622M1A

Xe máy
học lý thuyết đó thì có kiến thức, còn từ kiến thức để làm giầu thì nó còn xa xôi lắm ạ

mapnhak10

Xe đạp
Cụ nào có nhắc đến bạn TuArt. Bạn ấy rất giỏi nhưng là cả quá trình đó ạ, cũng từng bục cả mặt.
Không thể nói nhờ mấy khóa học làm giầu giúp bạn ấy như vậy đâu :D

Các cụ biết vì sao vào hội thảo như lên đồng không?

Tất cả đều có công thức hết đó ạ:
từ bố trí layout, cánh gà, bàn đăng ký, phải kéo rèm cửa sổ, nhạc khởi động, diễn giả chạy lên nói gì, hỏi các câu mở đầu gì (kiểu ai thích làm giầu giơ tay), đưa giá niêm yết cao chót vót rồi giảm kịch sàn, hạn chế số lượng...

Cảm xúc tăng thì lý trí giảm, đó là nguyên lý để chốt sale tại hội thảo.

Bảo hiểm, đa cấp... họ đều phải làm mọi cách để đưa mọi người tới hội thảo để các "chiên gia" chốt là vì vậy.

Không phủ nhận những lợi ích nhất định vì tạo động lực rất tốt.

Nhưng đừng vì thế mà lu mờ, ảo tưởng sức mạnh.

Tại sao nhiều người làm theo thành công?

Hầu hết các bạn hay tham gia các khóa học hội thảo đều biết đến khóa & sách Tư duy triệu phú của Robert Kiyosaki, trong đó theo tôi giá trị nhất là đề cập quy tắc 6 hũ tài chính.

Nếu làm theo, khả năng thành công là rất cao.

Nhiều người cho rằng đó là nhờ quỹ Tự do tài chính (là 1 trong 6 quỹ bên cạnh Chi tiêu, Dự phòng dài hạn, Học Tập, Giải trí & Cho đi).

Thực ra không phải! Nếu hiểu về Nhân quả và Đạo Phật, nguyên nhân để các bạn ấy thành công là nhờ quỹ Cho đi.

Một vài điều lạm bàn hầu các cụ.
chuẩn cụ, Tú đĩ nó có tài thực sự , thành quả từ lao động và tài năng của nó, lại đi đánh đồng mấy khóa học làm giàu giúp cháu nó giàu

hoang.nguyen

Xe tải
Thời buổi vàng thau lẫn lộn nên em có ý kiến như này: ai học gì thì cứ học thôi ợ. Người đang kinh doanh muốn tìm giải pháp để hỗ trợ vấn đề của mình.như hàng ế vì sao lại k bán được hay muốn làm như nào để tăng doanh thu.hoặc vì đâu càng làm càng không thấy tiền đâu. Người thì không biết làm gì định hướng đi đâu về đâu đến ngồi nghe để lấy tinh thần. Làm gì cũng cần phải có một chuyên môn nghề nghiệp gì đó thì mình mới hiểu vde của nó. Còn em cũng biết đầy người chả biết gì cũng tự phong mình là Master rồi đi lùa gà ạ. Cơ bản những thầy đấy nghe theo thì chỉ có càng làm càng lỗ ạ. Sau đấy rồi ngộ ra thì mới khôn lên được. Lúc đó mới có hướng chính xác để đi.

3005

Xe tăng
Cụ nhầm rồi nhá, đã có gương cậu sinh viên học kinh doanh shopee hoặc lada... Oánh từ 10 củ khoai bi lên tháng vài trăm củ khoai lang rồi nhé, chính là có bắt được trend hoặc tự tạo trend hay không thôi :P
Học shopee và lazada nó khác. Cái đó mang tính học nghề. Em đang có 2 shop đứng đầu 2 ngành hàng của Shopee, em lạ gì đâu cụ.

chenyouxing

Xe tải
Có tiền thì các cụ cứ đi học thử, xem góc nhìn của người ta như thế nào, cái gì hay thì học. Tuy nhiên không nên kỳ vọng học xong sẽ giàu, vì đó là 1 quá trình, còn phụ thuộc vào bối cảnh, thực hành và may mắn nữa.