Các kụ cao thủ giúp cháu về bệnh của Laxetti Ex 2005

contrai9x

Xe tải
Chả là ông nhạc nhà cháu có con Laxetti Ex 1.6 liên doanh, đời 2005 (Mua mới chạy từ ngày đó).

Hôm trước có mang đi bảo dưỡng (Gara ngoài) thợ nó tháo cái họng hút ra xịt RP 7 vào (cháu chả biết j, chỉ thấy bảo là loại này vừa cơ vừa điện j j đó) thế là có những bệnh sau.

Lúc sau khi xịt RP7 và lắp vào:
- Xe bị oà ga nghiêm trọng, nổ máy vòng tua nhảy vọt lên 3000 và giữ khoảng 1' mới xuống.
- Cứ nhấn ga thì lại lặp lại hiện tượng trên.

Sau đó xử lý = cách thay cái họng hút mới nguyên, thì...
- Xe bị vù lên mỗi lần lên số (cháu biết đây là bệnh chung của Deawoo nhưng xe nhà cháu bị vù nặng hơn, mỗi lần vù khoảng 500-700 vòng, cháu ước lượng thế dựa trên độ nhích của kim)
- Tiếng máy xe kêu to hơn ngày xưa khá nhiều.
- Vòng tua máy vẫn nhảy thất thường, và xe đi ko còn bốc như trước nữa.

Có kụ nào cao thủ bắt bệnh hoặc chỉ chỗ xử lý giúp cháu với, xe ông nhạc mà cháu lại là cái thằng mang đi bảo dưỡng mới đau chứ :((

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Cụ nói rõ hơn xem là họng hút hay cái van không tải? Nếu là họng hút thì nó là cả một cái cục nhôm to tổ bố toàn đồ cơ khí xịt PR7 vào chỉ có sạch thêm chứ hỏng thế khỉ nào được. Em nghĩ của cụ chắc là thay cái van không tải thôi. Nhưng mà muốn nó hoạt động ngon lành cụ phải đến GM hoặc Gara nào có máy Scan để reset lại hệ thống để cho ECU nó điều khiển van không tải cho đúng thôi chứ chẳng có gì nghiêm trọng cả.

oto16ahn

Xe điện
Lẽ ra thì cụ chưa cần phải thay.tháo bướm ra Lacetti phải tăt chìa khoá rồi rút chìa khoá ra,tháo cọc mát ra .sau đó tháo vệ sinh.xe cụ cần cắm máy reset lại bướm ga cụ ạ.

Naviman

Xe tăng
xịt RP7 vào ổ ga thì chắc chắn là hỏng rồi ah. cụ mang xe tới GM thăng long gặp em em chữa xem thế nào ah
Chiên gia đây rồi :41:.

Em cũng từng rửa bướm ga và cũng bị òa ga nhẹ trong khoảng vài tuần sau đó thì hết. Cụ chủ bám theo thớt của cụ tuananh la ổn đấy.

contrai9x

Xe tải
Cụ nói rõ hơn xem là họng hút hay cái van không tải? Nếu là họng hút thì nó là cả một cái cục nhôm to tổ bố toàn đồ cơ khí xịt PR7 vào chỉ có sạch thêm chứ hỏng thế khỉ nào được. Em nghĩ của cụ chắc là thay cái van không tải thôi. Nhưng mà muốn nó hoạt động ngon lành cụ phải đến GM hoặc Gara nào có máy Scan để reset lại hệ thống để cho ECU nó điều khiển van không tải cho đúng thôi chứ chẳng có gì nghiêm trọng cả.
Cái họng hút kụ ạ! Nó đúng là 1 cái cục nhôm to tổ bố như cụ nói đấy ạ! Cháu để ý thấy nó có 2 đường cho nước làm mát đi vào, 1 đường cái ống cao su màu đen to tướng cắm vào, có dây ga nối vào nữa thì phải.

xịt RP7 vào ổ ga thì chắc chắn là hỏng rồi ah. cụ mang xe tới GM thăng long gặp em em chữa xem thế nào ah
Kụ cho cháu cái số cầm chân với, địa chỉ GM Thăng Long ở đâu mai or ngày kia cháu mang xe qua gặp kụ ạ! Thanks kụ!

Phophoco

Xe hơi
Cái họng hút kụ ạ! Nó đúng là 1 cái cục nhôm to tổ bố như cụ nói đấy ạ! Cháu để ý thấy nó có 2 đường cho nước làm mát đi vào, 1 đường cái ống cao su màu đen to tướng cắm vào, có dây ga nối vào nữa thì phải.

Kụ cho cháu cái số cầm chân với, địa chỉ GM Thăng Long ở đâu mai or ngày kia cháu mang xe qua gặp kụ ạ! Thanks kụ!
Ke ke...! Cụ định cầm đèn chạy trước xe tăng à...? Sao lại cho nước làm mát dzô đây thế, khác gì đổ nước dzô phổi nhể...??? :))
Cụ @TuanAnh2019 cho nhà em xin luôn cái số a lô để tiện đường biết còn nhờ vả khi cần với nhé,... mấy số dưới chữ kí thì số nào là của cụ ợ...? :((

Taihoatu

Xe lăn
Ke ke...! Cụ định cầm đèn chạy trước xe tăng à...? Sao lại cho nước làm mát dzô đây thế, khác gì đổ nước dzô phổi nhể...??? :))
Cụ @TuanAnh2019 cho nhà em xin luôn cái số a lô để tiện đường biết còn nhờ vả khi cần với nhé,... mấy số dưới chữ kí thì số nào là của cụ ợ...? :((
Cụ ạ, đúng là có đường nước làm mát vào ra ở đây,

monkey_love_car

Xe tải
Ủa Em tưởng cụ Tuấn Anh làm ở GM Trung Sơn mờ? Giờ lại chuyển sang bên Thăng Long rồi à?

ym9972

Xe buýt
Cái bướm (ga) của chị Lac Ex này là rứt cửn thựn, không tháo ra tự rửa (như Ford) được đâu. Hôm trước em vào gara bảo nó làm vệ sinh bướm cho vợ hai, chú thợ cả bẩu nếu ko có vấn đề gì thì anh cứ chạy đi, mở ra rồi phải rì sét lại mệt lắm.
Cụ gì bị òa ga sau khi xịt RP7 rửa bướm chắc cũng phải cắm máy vào reset lại là hết thôi

Naviman

Xe tăng
Cụ chủ hay cụ Tuấn Anh vào cập nhật tình hình để anh em tham khảo cái nhể ?

windblows

Xe máy
Cái bướm (ga) của chị Lac Ex này là rứt cửn thựn, không tháo ra tự rửa (như Ford) được đâu. Hôm trước em vào gara bảo nó làm vệ sinh bướm cho vợ hai, chú thợ cả bẩu nếu ko có vấn đề gì thì anh cứ chạy đi, mở ra rồi phải rì sét lại mệt lắm.
Cụ gì bị òa ga sau khi xịt RP7 rửa bướm chắc cũng phải cắm máy vào reset lại là hết thôi
X_X =))=))=))=)) đọc coment của cụ mà em cười sắp vỡ bụng...=))=))=))=)) May quá vọ hai của em chưa phải vệ sinh cái này!