Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

dories_lee

Xe đạp
Các cụ cứ đâm thẳng xuyên thủng rẽ lung tung là sẽ
Website
www.facebook.com
vui chưa .....................lạ cái mấy bác hưm mộ cì vịt rất thích ví người khác với chóa:mad:
Chú Ân :D K ngờ cháu lại gặp chú ở OF nhỉ :D
===
Sr em lạc đề :21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
bác chủ thớt này nói chuẩn luôn...xe em đi cũng y hệt như thế...
khi đi thẳng mà bỏ tay khỏi vô lăng là y như rằng xe tự lệch về bên phụ,gạt nước thì va quệt vào 2 bên thành nên tạo ra tiếng rất khó chịu....cửa kính mà kéo hết xuống xong kéo lên là kiểu gì cũng bị lệch phải dùng tay chỉnh lại cho cân rồi giữ vừa giữ tay cho kính cân lại vừa kéo kính lên để ko bị lệch...xe chạy tầm 2 năm là bắt đầu nghe thấy tiếng ồn kinh khủng...logo ở vô lăng chả đụng chạm gì đến cũng bong hết lớp bóng ra nhìn rất xấu,điều hòa thì rất hay có mùi khó chịu mặc dù em vệ sinh thường xuyên...
bác chịu khó sưu tầm thông tin thế nhỉ.

em cũng đang muốn đổi sang Bim 5 hay Mẹc E cho nó lành. nhưng mỗi tội bán xe đi bây giờ chỉ đủ mua xe Hàn nhập :102:

Trungmytu

Xe điện
bác chủ thớt này nói chuẩn luôn...xe em đi cũng y hệt như thế...
khi đi thẳng mà bỏ tay khỏi vô lăng là y như rằng xe tự lệch về bên phụ,gạt nước thì va quệt vào 2 bên thành nên tạo ra tiếng rất khó chịu....cửa kính mà kéo hết xuống xong kéo lên là kiểu gì cũng bị lệch phải dùng tay chỉnh lại cho cân rồi giữ vừa giữ tay cho kính cân lại vừa kéo kính lên để ko bị lệch...xe chạy tầm 2 năm là bắt đầu nghe thấy tiếng ồn kinh khủng...logo ở vô lăng chả đụng chạm gì đến cũng bong hết lớp bóng ra nhìn rất xấu,điều hòa thì rất hay có mùi khó chịu mặc dù em vệ sinh thường xuyên...
Chết cười với ông này!Xe mà dính nhiều lỗi thế thì bán bố nó đi, mua cái siêu xe Hàn xẻng đi cho sướng!

ducan

Xe tăng
Thật, e đang trồng chè với thuốc lá, sang năm lấy cái ngồi đàm đạo với mấy ông bạn già, nghe nhà Ducan khóc lóc về các lỗi của Lac.:21:

dạ cụ cứ thưởng trà và rít thuốc ợ .....nhà cháu sợ cụ thăng vì khói thuốc trước khi nghe nhà cháu khóc lóc vì lỗi của Lac (bởi nó mà lỗi phát là cháu bán phứt roài .....time đâu mà khóc bi giờ):)):)):))

Trungmytu

Xe điện
dạ cụ cứ thưởng trà và rít thuốc ợ .....nhà cháu sợ cụ thăng vì khói thuốc trước khi nghe nhà cháu khóc lóc vì lỗi của Lac (bởi nó mà lỗi phát là cháu bán phứt roài .....time đâu mà khóc bi giờ):)):)):))
Vâng, thế giờ bác phải tiết kiệm thêm tí tiền nữa, lúc bác bán nếu không phải các thêm để người khác rước đi hộ thì chắc cũng phải bù nhiều lắm mới mua được cái xe tử tế hơn!:P

ducan

Xe tăng
Vâng, thế giờ bác phải tiết kiệm thêm tí tiền nữa, lúc bác bán nếu không phải các thêm để người khác rước đi hộ thì chắc cũng phải bù nhiều lắm mới mua được cái xe tử tế hơn!:P

tiền em có làm ra đâu , cần gì thì về xin gấu ....còn chuyện các thêm hay bớt cụ khỏi lo , em ồ la 1 phát bọn buôn sắt vụn nó mang tiền đến tận nhà:6::)):)):))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
ơ hay đấy nhể
lượn sang mấy box bên kia thấy kêu như cháy nồi thịt
:))

venza235

Xe máy
Chết cười với ông này!Xe mà dính nhiều lỗi thế thì bán bố nó đi, mua cái siêu xe Hàn xẻng đi cho sướng!
thì em cũng bán đi rồi đấy chứ...nói chung mua xe gì cũng đc miễn là nhập khẩu chứ đừng láp ráp trong nc bác ạ

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Sau 1 năm đi civic 2008. Em thấy các lỗi dưới chưa xảy ra, trộm vía !
Nhưng:
1. Cần gạt của em gạt không hết nước, để lại vệt như sước. Thay mới xong chỉ được 1 thời gian là bị, kính không sước đâu nhé.
2. Hệ thống phanh cực kém, em đo kém cả yaris(bản thiếu đồ)
3. Có tiếng động trong cửa bên phụ khi ép số. Em nghi do cửa kính, hoặc tapi.
4. Hệ thống treo, lái cực kém ở tốc độ >120, mất thăng bằng khi giật và trả nhanh.
5. Mở ra đồ đạc toàn rởm rởm, 100% do nước thứ 3 sản xuất.
6. Ghế lái rất khó chịu khi ngồi lâu.
7. Hệ thống côn chỉ 2 điểm nếu cho với Altis 10.
8. Có quá nhiều điểm mù.
9. Có việc đổi đồ khi vào đại lý(tại có người gạ em đổi 1 số thứ nếu em có đồ cũ :ohmy:)
Tiếp:
10. Đĩa phanh có thể bị sước (không biết tại sao)
11. Khi đạp mạnh phanh, có hiện tượng trượt trước khi abs giật giật ở chân.

1/ Lái nhao sang bên phụ: trước hết cần kiểm tra lại ap suất lốp đã cân bằng nhau hay chưa? Sau đó chạy trên đường phẳng (ko nghiêng về bên nào hết, tốt nhất chạy trên đường trong khu công nghiệp, chạy giữa đường cho cân xe). Nếu vẫn nhao thì đưa xe vào Hãng cân lại thước lái!

2/ Gạt nước kêu: thay lưỡi gạt mới, đổ nước rửa kính phù hợp là êm ru
3/ Kẹt cửa kính:
- Khắc phục tạm thời bằng cách tra mỡ của Hãng là êm, nhưng 1 thời gian sau lại bị
- Xử lý dứt điểm bằng cách thay zoăng cửa kính mới trong Hãng (cái này ko mất tiền nếu còn bảo hành)

Chỉnh sửa cuối:

Ti tach

Xe buýt
Nhưng:
1. Cần gạt của em gạt không hết nước, để lại vệt như sước. Thay mới xong chỉ được 1 thời gian là bị, kính không sước đâu nhé.
4. Hệ thống treo, lái cực kém ở tốc độ >120, mất thăng bằng khi giật và trả nhanh.
8. Có quá nhiều điểm mù.
9. Có việc đổi đồ khi vào đại lý(tại có người gạ em đổi 1 số thứ nếu em có đồ cũ :ohmy:)
Tiếp:

1/ Lái nhao sang bên phụ: trước hết cần kiểm tra lại ap suất lốp đã cân bằng nhau hay chưa? Sau đó chạy trên đường phẳng (ko nghiêng về bên nào hết, tốt nhất chạy trên đường trong khu công nghiệp, chạy giữa đường cho cân xe). Nếu vẫn nhao thì đưa xe vào Hãng cân lại thước lái!

3/ Kẹt cửa kính:
- Khắc phục tạm thời bằng cách tra mỡ của Hãng là êm, nhưng 1 thời gian sau lại bị
- Xử lý dứt điểm bằng cách thay zoăng cửa kính mới trong Hãng (cái này ko mất tiền nếu còn bảo hành)
Theo E bác dem béng CV của bác ra mà bán rong hay cho bố nó ông nào đi rồi đi bộ cho nó lành, chứ như bệnh bác kể thì khéo cưỡi em nó sớm muộn cũng tai nạn thì toi cả mạng đây bác ạ. Thôi đi bộ hay đi xe bus đeo khẩu trang cho nó lành hi...hi.:))

bigkent

Đi bộ
Nhưng:
8. Có quá nhiều điểm mù.
Tiếp:

3/ Kẹt cửa kính:
Em thì cưỡi Civic được hơn năm rùi, nghe bác tả thì thấy chắc mình may mắn vì chẳng gặp các lỗi trên bao giờ, ngươc lại cảm thấy xe mình hơn hẳn các xe tầm tiền đó (hay tại mình yêu Vợ quá). Theo em bác nên đổi sang BMW, Mẹc hay Audi cho nó lành . :43::68::68:

themlaixe

Xe buýt
Lại thêm một ông tai thính hơn tai Béc Giê rồi!:))(b):21:
đi CIVIC không nghe thấy tiếng ồn của CIVIC chứng tỏ tai có vấn đề hoặc là khiếm thính hoặc là điếc hẳn. khi đo thì xe CIVIC quả thực là cách âm rất tốt

Cố tí mua Bim đi bác.

themlaixe

Xe buýt
Các bác cứ chê nhiều chứ E hỏi thật các bác: Đã bác nào ngồi vào cabin CV mà chê thiết kế nội thất của nó chưa? Với những dòng xe cùng tầm tiền, thậm chí hơn 10k, E chưa thấy em nào có nội thất đẹp và thể thao hơn cả! Cứ nhìn vào nội thất KIA Forte, I30, ... hay Altis, có loại nào đẹp hơn ko? Thậm chí E so cả nội thất Camry 2.0 hoặc 2.4 (hơn CV tầm 10k), thực sự là ko thể thao, ấn tượng bằng CV! Thiết kế nội thất của CV thực sự là ko nhanh chán mắt các bác ạ!
CHú này ếch nhựa ngồi đáy giếng rồi. chú không đc ngó qua Lác CDX full nhỉ??
tiếc cho chú quá nên chú mới ăn nói Hồ đồ thế này. LAC CDX nội y hơn nhiều

pence

Xe tải
công nhận nhiều bác yêu vợ hai một cách điên cuồng...nghe nhiều bác ca ngợi e cứ ngỡ là đang nói về những SIÊU XE...:^)

mcv30

Xe điện
cứ chê thế thôi sang xe khác lại chê mà . không có cái nào hòan thiện đâu , mỗi cái một lỗi này nọ

billythekid2008

Xe đạp
Hi các cụ, Em thấy các cụ cứ chê bai xe lẫn nhau làm gì.
Xét về mẫu mã xe: mỗi người một con mắt nên ko thể nói là xem civic đẹp hơn hay xe LAC hay KIA forte đẹp hơn
Về độ bền thì đến thời điểm hiện tại đúng là xe Hàn < Nhật (chắc khi KIA forte và LAC chạy vài năm nữa thì mới đánh giá được).

Còn xét về đẳng cấp của xe thì LAC 2010 với Kia forte là cửa dưới so với Civic và Altis (không so sánh với nhau đc). Nói thật chứ các cụ cũng biết ở Việt nam đẳng cấp xe người ta vẫn nhìn vào tiền mua xe. Nếu các cụ máu thì làm hẳn con Hyundai genesis xem có cụ nào đi civic có ý kiến gì chê bai ko.