Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

guitar_23

Xe đạp
Xin phép các Cụ cho em xin tên 1 số Gara chuyên cho Civic được không ạ? Em thấy hàng trong hãng chát quá. Tuy nhiên, em cung lăn tăn là phụ tùng ngoài sao rẻ vậy, giá=1/2 chính hãng, chất lượng thế nào các Cụ? Em cần lắm 1 lời khuyên ạ

Chào các bác , cho e hỏi là mấy bác biết chỗ nào bán bọc vôlang 2007 không ? E tìm mỏi mắt mà không thấy . Xài lâu nó bị tróc , bám đầy tay khi lái . :((

sapthanh4banh

Xe điện
xe em civic 2.0 AT 2009 nút kéo hạ kính (bên phụ) của bên lái bị lỗi ấn vào ko kéo hạ được kính bên phụ, em toàn phải kéo hạ bằng nút bên phụ. giờ khắc phục bằng cách nào các cụ? ra hãng hay gara ngoài xử lý được không
Cụ sửa được chưa? Đợt trước e bị y hệt cụ vào hãng vệ sinh công tắc là khỏi (bị mu_ve), tốn 100K tiền công.

nongdanbank

Xe tải
Cụ sửa được chưa? Đợt trước e bị y hệt cụ vào hãng vệ sinh công tắc là khỏi (bị mu_ve), tốn 100K tiền công.
thanks cụ, e cũng sửa đc rồi. mang ra gara họ tháo ra vệ sinh nút bấm và công tắc là ok

SONGMINH

Xe đạp
Chào các bác , cho e hỏi là mấy bác biết chỗ nào bán bọc vôlang 2007 không ? E tìm mỏi mắt mà không thấy . Xài lâu nó bị tróc , bám đầy tay khi lái . :((
Sao bác ko mua bọc vô lăng ý. Vừa cầm êm sướng tay vừa đỡ phải mất công tìm đồ hiếm.

SONGMINH

Xe đạp
xdfhasgrsadehdtjhnserjnmryf ;lkd;hkp[a'ekhlp[pơp[pơp[pơp[pơp[pơp[pơp[pơp[ỵm

Trước hết cụ vào gara bảo họ kiểm tra rotuyn: lái trong, lái ngoài, đứng, cân bằng. Nếu không phải rotuyn thì kiểm tra giảm sóc. Và cuối cùng thì bảo dưỡng thước lái. Xe em hôm trc cũng kêu lục cục bên phụ khi vào chỗ sóc, thay oan mất mấy cái rotuyn không hết, cuối cùng đi bảo dưỡng thước lái hết kêu luôn.
Bác làm hết nhiều không. Hôm trước e vaog hãng họ lên dự toán mất 18 củ. Nghe xong ghê quá, đang phải cân nhắc.

SuperTqT

Xe đạp
Xe bác bị giống hệt xe em. Em đã phải qua gara nhấc hết ghế rồi thảm sản nỉ ra để kiểm tra bịt silicon lại các kẽ hỡ với lỗ vít nở (cái này thợ giải thích chứ em cũng không hiểu sao sàn lại hở được!). Xong được 1 thời gian lại bị lại, em cũng định lên gara mà bận quá.
Các cụ ơi cho em hỏi tí. Đợt mưa vừa rồi xe e ko đi lại, chỉ có hôm qua em đi khoảng vài km chỗ ngập lắm cũng chưa chạm sàn xe. Hôm nay cn em rảnh mở ra kiểm tra thì sàn xe và nỉ bên dưới đều bị thấm nước rất nhiều. Các cụ cho em hỏi nguyên nhân và cách xử lý thế nào ạ, xử lý ở đâu tốt và giá hợp lý ạ. Xe em civic 2.0 2007. E cảm ơn

30M60xx

Xe buýt
Xe bác bị giống hệt xe em. Em đã phải qua gara nhấc hết ghế rồi thảm sản nỉ ra để kiểm tra bịt silicon lại các kẽ hỡ với lỗ vít nở (cái này thợ giải thích chứ em cũng không hiểu sao sàn lại hở được!). Xong được 1 thời gian lại bị lại, em cũng định lên gara mà bận quá.
Nước vào qua cánh cửa cụ ơi, cụ qua Gara HPC số 8 Lê Quang Đạo xử lý xong ngay

Tâm giang

Đi bộ
Ké các cụ chút,e có con civic MT2011. Giờ e đang muốn lắp thêm định vị,dẫn đường gì đó e nhìn trên mặt màn hình thấy có khe cắm thẻ SD "NAVi" thì phải,k biết có dùng đc không hay cần phải lắp thêm gì nữa...e gà mờ k biết nhờ các cụ thông lão giúp e.cam ơn...!!! Hình là e tìm trên mạng ak.e thấy giống giông thui.

xuantu

Xe tải
Ké các cụ chút,e có con civic MT2011. Giờ e đang muốn lắp thêm định vị,dẫn đường gì đó e nhìn trên mặt màn hình thấy có khe cắm thẻ SD "NAVi" thì phải,k biết có dùng đc không hay cần phải lắp thêm gì nữa...e gà mờ k biết nhờ các cụ thông lão giúp e.cam ơn...!!! Hình là e tìm trên mạng ak.e thấy giống giông thui.

Đầu Kovan, dùng tạm, nhưng nhàm chán, giá cả mặt dưỡng nữa cũng 2-3tr rồi. Tốt nhất, cụ tìm mấy cái đầu Androi thiết kế riêng cho Civic, rất đẹp mà giá thì cũng mềm, tầm 4-5tr tùy loại. Cái đầu Kovan này là dạng kích thước 2DIN (Là kích thước dùng chung cho nhiều xe), muốn lắp phải mua thêm mặt dưỡng, nhìn nó xấu tệ hại, vì nó ko ăn khớp với nhau, ko khác gì taxi.

Tâm giang

Đi bộ
Đầu Kovan, dùng tạm, nhưng nhàm chán, giá cả mặt dưỡng nữa cũng 2-3tr rồi. Tốt nhất, cụ tìm mấy cái đầu Androi thiết kế riêng cho Civic, rất đẹp mà giá thì cũng mềm, tầm 4-5tr tùy loại. Cái đầu Kovan này là dạng kích thước 2DIN (Là kích thước dùng chung cho nhiều xe), muốn lắp phải mua thêm mặt dưỡng, nhìn nó xấu tệ hại, vì nó ko ăn khớp với nhau, ko khác gì taxi.
Vâng.e thì k quan trọng lắm chuyện e ý sấu đẹp.vi điều kiện kinh tế chưa cho phép cụ ak.e chỉ muốn thám khảo xem em ý có chạy được Vmap k thui.

ngobang

Đi bộ
Các cụ thông thái, cao nhân cho hỏi pan này: civic 2008 AT 1.8 khi đi từ 17 lên 18 km/h, xe chuyển từ số 1 sang số 2 thì bị nấc giật. Xe mới thay dầu hộp số (3 lít) chính hãng. Đã hỏi các gara nhưng chưa phán do đâu. Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo!

có cụ nào tổng hợp những lỗi thường gặp của Civic k ạ?

Luân nrc

Đi bộ
Các bác cho em hỏi xe em civic 2.0 đời 2008, khi bật khoá thì kính chiếu hậu gập lại, khi đề máy thì nó mở ra 1/2 rồi gập lại, làm em chẳng dám đi đâu

trinhtaicb

Xe buýt
Có cụ nào có thông tin về lỗi túi khí civic ko ạ? Chương trình thay thế diễn ra trong thời gian nào ạ?