Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

kinhte24

Đi bộ

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn

pnthanh

Xe máy
Chào các bác, xe em 2,5 vạn cũng vừa thay xong, có mấy cái ảnh hầu các ụ đây ạ. Kinh nghiệm thế này, đi chậm vào đừơng gồ ghề, rồi cho bánh trước bên phụ đi vào chỗ gồ ghề, ổ gà mà nghe tiếng lục cục là đúng bệnh đó, lúc đi nhanh thì lại ko nghe rõ đâu ạ.
Đây là cả cụm thước lái gì đó

Đây là hình 2 em mới để thay thế

Lúc đầu em thưởng nó bằng cái thước 20 phân, ai ngờ nó to tướng thế này
Kính các Cụ.

Lamborghini78

Xe điện
Chỉ có thay chứ ko có cách khắc phục hở các cụ

pnthanh

Xe máy
không cụ à, em mời bác quản đốc ngồi cùng rồi đi ra đường để bác ấy lái và tự nghe, nghe xong thì bác ý OK, phải thay thôi

BK09

Xe máy
Các bác có xe CV mà không vào Forum này, ko biết thông tin này thì thiệt thòi quá nhỉ. Lỗi này ko phải lái xe nào cũng phát hiện ra được, để hết thời gian bảo hành thì .....

BK09

Xe máy
Em liệt kê thêm cho các bác đi CV một số lỗi mà em đã từng đọc thông tin là được hãng thay bảo hành. Các bác tham khảo nhé.
1. Cả bộ cần gạt, lưỡi gạt mưa đời mới. Cần gạt 2 khúc, thay xong hết kêu khi gạt luôn.
2. Logo H bong mạ ==> Thay luôn cụm túi khí, logo...
3. Đèn pha bị vết nám phía trên (bị nám phía bên trong, ko bị xước....) --> thay đèn pha mới
4. Còi, ắc quy chết
5. Giảm xóc chảy dầu
6. Kêu lục cục --> thay thước lái
7. Máy rung --> thay cao su chân máy.....
.....
Các bác có thêm thông tin, cập nhật vào cho mọi người cùng biết nhé. Tiêu chí là bảo vê người Việt......

BK09

Xe máy
Thêm nhé:
8. Cửa kính kẹt: Thay gioăng cửa kính, vặn chặt ốc....
9. Chân côn kêu: Thay tổng côn
10. ---

CivicAT_2.0

Xe hơi
Các bác có xe CV mà không vào Forum này, ko biết thông tin này thì thiệt thòi quá nhỉ. Lỗi này ko phải lái xe nào cũng phát hiện ra được, để hết thời gian bảo hành thì .....
Đúng vậy bác ah, nhờ vào forum mà em mới biết để đi thay và cảnh báo với các bác chưa biết đấy ah, rất bổ ích ah :D

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Các cụ cao nhân có cách nào để làm free đối với nhà em hết bảo hành và chưa thấy lục khục không ạ, đc thì em đội ơn ạ! h hi hi

pnthanh

Xe máy
co cach day, theo e cu ra han bao hanh, mat 4hay 5 cu gi day, truoc khi ky cu hoi ki cac dk bao hanh, hom truoc e doc thi thay giong het bao hanh luc mua xe moi ma yen tam lai xe.
e dung PPC gui nen khong co dau, cac Mob thong cam nhe

Xe em sáng ra đánh lái thấy kêu kịch 1 cái nho nhỏ không biết có phải bệnh này không nhỉ

thichchoi

Xe buýt
chân côn kêu, em vào HDMD thấy mấy chú thợ xịt RP7 vào là hết nhưng 1 tháng sau lại bị, chả thèm vào nữa tự nó cũng hết có lẽ là do bị gỉ sét thôi mà vì xe em cũng ít đi. Gạt kính thì em sang thailand mua 1 bộ gạt kính của boss về thay chạy ngon lành mà lại rất rẻ chưa đến 80k VND.

BK09

Xe máy
Honda có gói gia hạn bảo hành đấy, các cụ mua xong thì thêm được 2 năm bảo hành nữa. Hỏng gì thay đấy, free.... Gói này hay phết, em mua xong mấy tháng sau thay phát thước lái, lãi to...

dkquoc

Xe đạp
Lỗi cửa kinh bên lái - Không phải lỗi

Lỗi cửa kính kẹt.
Nó chỉ kẹt cửa kính cạnh chỗ lái phải không các bác.
Nguyên do là như sau: đó là kính duy nhất có chế độ 1 chạm. Bác bấm 1 cái là nó kéo lên hết hoặc đóng xuống hết không phải giữ công tắc.
Người ta làm điều này để người lái rảnh tay.
Tuy nhiên chính vì điều này lại có thể gây tai nạn cho trẻ con và cả bố trẻ con nữa vì động cơ khá mạnh có thể gây thương tích nặng khi trẻ thò cổ hoặc thò tay qua kính.
Vì thế kinh này (và cả cửa nóc của CV 2.0) có một cảm biến nếu thấy lực cản lớn là nó tự lùi một chút rồi dừng lại, không để kẹp thêm
Khi gioăng này bị cứng và bẩn thì bộ cảm biến nhầm là bị kẹt (mà thực ra chỉ là lực ma sát).
Tôi gặp khoảng gần chục lần sau 3 năm rưỡi đi xe nhưng cũng chỉ bị gần đây thôi.
Đi trên đường vủa qua chỗ thu tiền rồi không đóng được nữa, bức xúc lắm
Sau tôi lấy chút lavie đổ vào khe gioăng, không cần đổ nhiều - đóng ngon lành. Sau về rửa xe thì lại không bị, cứ khi nào bẩn quá hoặc nhiệt độ thay đổi nhiều mới bị như vậy
Bạn nào dùng RP7 hay dầu cũng chỉ là bôi trơn như tôi đổ nước thôi nhưng chắc chắn dở hơn vì dầu có thể làm hỏng gioảng và còn bắt bụi làm nguy cơ kẹt tăng hơn.
Còn bạn nào nghĩ rằng mình phải xiết cái bu lông nào đó để cân bằng thì hỏng rồi. Ngay từ ban đầu người ta đã chế tạo chính xác lắm rồi. Nếu do lệnh thì kính lên cũng kẹt, kính xuống cũng kẹt. Nhưng ở đây bạn chỉ thấy lên mới kẹt, vì người ta lập trình để chống kẹp đầu hoặc tay của người gây thương tích thôi.
Tóm lại là nếu không thay gioảng kinh cho mềm mại thì các cụ cứ lavie là xong
Chào các cụ

Chỉnh sửa cuối: