Thảo luận Các lỗi hay gặp của SH2017

dat_asroma

Xe tải
Xe mình có bệnh là đi trời mưa thấy máy ì và nặng hơn hẳn, các bác có bị vậy không?
Hay trời mưa khí hút vào buồng đốt ẩm nên nó vậy?

hoangbibo

Xe đạp
e hóng con Ab 2017 ko biết đáng mua ko

SCVG.Extreme

Xe đạp

Các cụ cho e hỏi e bị thằng cha kia ghi vé gửi xe vào đuổi mà h chùi hoài không sạch, bác nào có cách nào chùi sạch không à

newch

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi, lên Sporty đen mờ vành phuộc tay dắt thì nên vào tiệm nào tại Hà Nội ạ? E thấy nhiều bác sơn đẹp nhiều bác sơn bị trầy nhìn kinh dị lắm
Làm sơn lâu và được khen nhiều thì cụ search facebook trình lương thiện, cậu này làm tốt nhưng xa trung tâm Hà nội.
Nếu gần mạn Linh Đàm thì dạo này có facebook scoopy Hiếu thấy cũng nhiều người trong hội SH khen.

Phù hợp đâu thì cụ làm đấy thôi

Nv.Quân

Xe đạp
Cụ làm chưa ạ? Rổ giá thế nào hả cụ. Em cũng đang hóng ạ.
Làm sơn lâu và được khen nhiều thì cụ search facebook trình lương thiện, cậu này làm tốt nhưng xa trung tâm Hà nội.
Nếu gần mạn Linh Đàm thì dạo này có facebook scoopy Hiếu thấy cũng nhiều người trong hội SH khen.

Phù hợp đâu thì cụ làm đấy thôi

Rockyman

Xe hơi

Các cụ cho e hỏi e bị thằng cha kia ghi vé gửi xe vào đuổi mà h chùi hoài không sạch, bác nào có cách nào chùi sạch không à
Phấn sáp nó chỉ bám lên đó rửa xe là họ lau hết thôi cụ.
Cái quan trọng nhất là cái nắp đậy đèn chiếu biển số mà bị viết lên ấy, cụ thử lấy tay kéo nhẹ 1 cái là nó ra luôn, không thấy ốc vít gì bắt vào, không có ngàm nhựa giữ nó luôn. Cảm giác nó có thể rơi ra bất cứ khi nào. Các cụ thử xem có bị như xe của em không. Bọn honda làm cái này như shizz ấy. Đi vào đường sóc rằn thì chắc nó rơi cmn mất

matiz08

Xe điện
Cái quan trọng nhất là cái nắp đậy đèn chiếu biển số mà bị viết lên ấy, cụ thử lấy tay kéo nhẹ 1 cái là nó ra luôn, không thấy ốc vít gì bắt vào, không có ngàm nhựa giữ nó luôn. Cảm giác nó có thể rơi ra bất cứ khi nào. Các cụ thử xem có bị như xe của em không. Bọn honda làm cái này như shizz ấy. Đi vào đường sóc rằn thì chắc nó rơi cmn mất
Rơi nào được, mình mua SH2012 chạy đến giờ cũng hơn 4 năm rồi, thấy rơi bao giờ đâu, phi vào chỗ xóc ầm ầm ý chứ,:))

Suri15

Xe tăng

duongmark44

Xe tải
Như cụ là chuẩn, không nên làm gì cả
Tay ga 2017 có thêm đường hồi ga cho cảm giác chuẩn hơn, thế nên nhiều người kêu nặng hơn. Cách chỉnh thì nới lò xo nhưng hình như trong cốp, nên ra thợ căn chỉnh cho chuẩn
Em thấy tay ga rất mượt nên ko làm gì cả

SCVG.Extreme

Xe đạp
em lau k hết luôn mới đau cụ ạ. Em vừa kéo thử có bị gì đâu cụ, cứng ngắc mà, chắc của cụ thiếu gì rồi

newch

Xe tăng
Các cụ cứ máu vào

Em đề nghị các cụ chưa mua nên dừng lại để Honda có động thái thay đổi.

Thật ra bọn kiểm tra chất lượng của Honda ko ăn tiền để bỏ qua cho nhà thầu phụ là ok ngay thôi mà

Rockyman

Xe hơi
Rơi nào được, mình mua SH2012 chạy đến giờ cũng hơn 4 năm rồi, thấy rơi bao giờ đâu, phi vào chỗ xóc ầm ầm ý chứ,:))
em lau k hết luôn mới đau cụ ạ. Em vừa kéo thử có bị gì đâu cụ, cứng ngắc mà, chắc của cụ thiếu gì rồi
Thế thì xe của em có vấn đề với cái pad này, kéo nhẹ cái là nó ra, không có gì để miếng pad đó nó bám vào cả. Tưởng là thiết kế đời xe này nó làm thế.
Chắc phải vác xe ra chỗ mua nói nó xem thế nào ~X(

Nv.Quân

Xe đạp
Cụ cho e hỏi dán chóa đèn với cái mặt nạ như của cụ thì hết bao nhiêu và dán ở đâu ạ. Cảm ơn cụ
Cụ định lên đồ chơi hay độ nội công? Em dễ tính nên thấy thế này là ok rồi, định lên Sporty nhưng thấy lớp sơn vành gin khá đẹp nên thôi

Rockyman

Xe hơi
Các cụ cứ máu vào

Xe mình cũng bị cái này. Hôm mua không biết nên không để ý. Giờ tất cả những người mua lô xe này tập hợp lại, đưa lên mấy tờ báo như vnexpress đảm bảo honda phải lên tiếng. Có cụ nào biết làm thế nào để được đưa tin lên mấy trang báo kiểu đó thì xúc tiến đi. Nó nói là xe này xuất đi cả châu âu mà chất lượng kiểu này không bao giờ được đưa vào thì trường đó. Có thể lô xe bị lỗi này chỉ bán ở VN thôi

matiz08

Xe điện
Thế thì xe của em có vấn đề với cái pad này, kéo nhẹ cái là nó ra, không có gì để miếng pad đó nó bám vào cả. Tưởng là thiết kế đời xe này nó làm thế.
Chắc phải vác xe ra chỗ mua nói nó xem thế nào ~X(
Thế là do xe bị gãy cái chốt rồi, chứ xe mình kéo mạnh còn chẳng ra được ý.

TaoThao999

Xe đạp
Xe mình cũng bị cái này. Hôm mua không biết nên không để ý. Giờ tất cả những người mua lô xe này tập hợp lại, đưa lên mấy tờ báo như vnexpress đảm bảo honda phải lên tiếng. Có cụ nào biết làm thế nào để được đưa tin lên mấy trang báo kiểu đó thì xúc tiến đi. Nó nói là xe này xuất đi cả châu âu mà chất lượng kiểu này không bao giờ được đưa vào thì trường đó. Có thể lô xe bị lỗi này chỉ bán ở VN thôi
Em vote cho cụ. Em thấy tất cả các lô xe sau Tet Đinh Dậu đều bị lỗi trên cụ ạ. Em cũng có đọc bài của bác Tạch và cmt bên dưới thì thấy tất cả đều bị. Chắc chắn toàn lô lỗi để bán cho thị trường Việt Nam- HONDA VN quá coi thường người Việt Nam mình!!! Anh em phải làm đơn kiện và phản ánh lên các trang báo xem HONDA có phản hồi lại ko?? trường hợp NVX bị lỗi lúc đầu Yamaha cũng chối lý do nọ kia nhưng nhiều bài báo tố quá nên Yamaha hôm nay đã công bố cho thay phuộc sau miễn phí rồi đó ạ!!

NamAnhh

Xe đạp
Cụ nói chuẩn. Thêm nữa là tiêu chuẩn của VN và nước khác ko giống nhau. Trước e có làm ở nhà máy sản suất vỏ nhựa cho xe máy của honda và cả yamaha. Những đơn hàng của honda khi xuất khẩu sẽ rất cẩn thận, cả về thẩm mĩ lẫn chất lượng. Những lỗi nhỏ như: xước dăm, tơ nhựa hoặc bavia đều bỏ hết, nếu ko thì cũng để lại và chuyển để làm hàng nội địa. Haizzz :(