Thảo luận Các lỗi hay gặp của SH2017

ducdl2

Xe đạp
Chiếc AB 2015 của mình cũng bị chạy 2 năm rồi cũng có sao đâu :)

newch

Xe tăng
Tính đến nay thì chưa ghi nhận trường hợp nào vỡ hẳn cụ ạ hoặc có thể báo chí lấp liếm :)).
Thôi, mua rồi thì phải dùng thôi cụ, lo lắng làm gì. Hôm nay báo lại phanh phui vụ dàn nhựa SH mỏng và kêu
http://m.nguoiduatin.vn/honda-sh-viet-bi-khach-hang-phan-nan-ve-chat-luong-dan-ao-nhua-a331357.html
Vết rạn lap cụ có thể yên tâm, em theo dõi thì ko hề thay đổi qua mấy tháng.

Còn vụ giàn nhựa này thì đúng là vớ vẩn, dàn nhựa xe nào cũng phải có khe còn dãn nở nhiệt, với lại khít hay ko nhiều khi còn do thợ lắp

Ở SH2017 về phần dàn nhựa Honda làm 1 thay đổi là thay khoảng 50% ốc bằng vít nhựa giãn nở. Mục đích là để dàn nhựa vẫn khít sau thời gian dài sử dụng. Hiệu quả đến đâu chắc cũng còn lâu mới rõ. Hehe

seven009

Xe hơi
có cụ nào bị như em không, xe em mới đi 1000km mà vừa bảo dưỡng 700km ở hãng rồi, hôm qua đi thấy đột nhiên giật với ga k mượt cho lắm, cảm giác bị giật cục khó chịu lắm ạ @@
lỗi này lỗi chung rồi cụ. :(

seven009

Xe hơi

Còn vụ giàn nhựa này thì đúng là vớ vẩn, dàn nhựa xe nào cũng phải có khe còn dãn nở nhiệt, với lại khít hay ko nhiều khi còn do thợ lắp

Ở SH2017 về phần dàn nhựa Honda làm 1 thay đổi là thay khoảng 50% ốc bằng vít nhựa giãn nở. Mục đích là để dàn nhựa vẫn khít sau thời gian dài sử dụng. Hiệu quả đến đâu chắc cũng còn lâu mới rõ. Hehe
em nghĩ honda đang cũng muốn làm như kiểu pi. nên k cần dùng thêm ốc. nhưng chả hiểu sao con li 2013 đi mãi mà k bị rung đầu rung nhựa. mà con ab thì cạch cạch đoạn đầu liên tục.

Suri15

Xe tăng

Vụ dàn nhựa cụ vào Diễn đàn SH VN anh em cũng đang kêu nhiều đó. Xe đi được vài K km là bắt đầu xảy ra tình trạng kêu và kém chắc chắn. Xe nào cũng sẽ có lỗi này, lỗi kia. Các cụ giữ gìn thì dùng dc lâu, ko giữ thì nhanh hỏng. Vì SH nó là cái xe tay ga cao cấp nên mọi người kỳ vọng chất lượng tương xứng với cái giá, tuy nhiên vì giá bị đội lên cao và nội địa hóa cũng như trách nhiệm của HDVN không cao nên sản phẩm không mang lại những gì mà mọi người kỳ vọng

ducdl2

Xe đạp
Shvn 2017 máy kêu hơn cả ab 2015 nản

ducdl2

Xe đạp
Các bác thường dùng nhớt gì cho SH vậy?

newch

Xe tăng
Vụ dàn nhựa cụ vào Diễn đàn SH VN anh em cũng đang kêu nhiều đó. Xe đi được vài K km là bắt đầu xảy ra tình trạng kêu và kém chắc chắn. Xe nào cũng sẽ có lỗi này, lỗi kia. Các cụ giữ gìn thì dùng dc lâu, ko giữ thì nhanh hỏng. Vì SH nó là cái xe tay ga cao cấp nên mọi người kỳ vọng chất lượng tương xứng với cái giá, tuy nhiên vì giá bị đội lên cao và nội địa hóa cũng như trách nhiệm của HDVN không cao nên sản phẩm không mang lại những gì mà mọi người kỳ vọng
Cái diễn đàn SH VN đó em cũng tham gia, toàn thấy trẻ con mới mua xe hỏi linh tinh và thợ chăn gà bán xe, bán đồ, lắp vỏ xe đời 2011.
Vào các diễn đàn mới thấy người mới chạy SH và ko hiểu về xe, đời xe rất nhiều
Cái hình lên báo cũng là hình xe của mem trong CDSHVN mà cụ

Cái lỗi bề mặt trục lap em đánh giá là nhẹ thôi, em mua cũng ko để ý. Ra thợ mới biết
Cái dàn nhựa thì em ko cho là lỗi, vì ở xe em khá khít, với lại các chú trẻ mà đi dán xe thay mầu liên tục gặp thằng thợ vớ vẩn là vênh ngay

Xe em mới chạy trên 1000, bây giờ chỉ thấy là quá ngon. Thêm vài ngàn km nữa có lỗi gì em sẽ update với các cụ

xbox22

Đi bộ

Xe e mới lấy hôm thứ 6 đây, láp láng bóng luôn haha về chung đợt có 4 chiếc màu bạc, 2 chiếc 150 Abs cbs 2 chiếc 125 Abs cbs mà 3 chiếc còn lại láp nứt như mạng nhện, hên xe e k bị sao cả, chắc bon honda đổi khuôn mới rồi

chithanh1213

Xe máy
Website
datnenvietnam.com
Là hond

Xe e mới lấy hôm thứ 6 đây, láp láng bóng luôn haha về chung đợt có 4 chiếc màu bạc, 2 chiếc 150 Abs cbs 2 chiếc 125 Abs cbs mà 3 chiếc còn lại láp nứt như mạng nhện, hên xe e k bị sao cả, chắc bon honda đổi khuôn mới rồi
Honda đổi khuôn hay chỉ là lấy nhám chà vậy bác nhỉ :) Tại sản xuất một cơ số lớn xe rồi giờ phải tháo ra thay thế cũng tốn kém lắm đó chứ

xbox22

Đi bộ
Là hond

Honda đổi khuôn hay chỉ là lấy nhám chà vậy bác nhỉ :) Tại sản xuất một cơ số lớn xe rồi giờ phải tháo ra thay thế cũng tốn kém lắm đó chứ
Chắc đổi khuôn rồi, thấy bề mặt nhẵn mịn chứ k gồ ghề chai sần và nứt mạng nhện như mấy chiếc còn lại

Chỉnh sửa cuối:

KhôiMinh87

Xe hơi
Mấy cái vét rạn ở vành xe ấy e thấy có nguoeif dùng giấy giáp đánh một lúc là bóng loáng, không còn nữa. Nhưng đấy là kiểu rạn chân chim bé tí, còn ở đây thì to quá

Bobby09120

Xì hơi lốp
em mới lấy xe gần 2 tuần hiện vẫn đang roda nghe các cụ bàn tán lỗi nhiều em kệ cmn luôn đi thôi chứ thấy chưa khắc phục được mấy coi như ko nghe thấy , nhiều khi chú ý thì công nhận chít chít nhưng kệ đi ạ cưỡi nó chứ ko cho nó cưỡi mình

em mới lấy xe gần 2 tuần hiện vẫn đang roda nghe các cụ bàn tán lỗi nhiều em kệ cmn luôn đi thôi chứ thấy chưa khắc phục được mấy coi như ko nghe thấy , nhiều khi chú ý thì công nhận chít chít nhưng kệ đi ạ cưỡi nó chứ ko cho nó cưỡi mình
đen thì gặp , xe mình cũng đang roda 300 , ngoài lỗi láp đánh ráp là hết chứ vẫn chưa thấy gì ngoài nó , đèn pha + đồng hồ ko bị nước vào , dàn nhựa ko kêu ...
còn cái diễn đàn SHVN trên fb thì toàn các thánh vô chăn gà thôi ... mua xe 2017 lắp vỏ 2011 :V rồi sơn sporty , rồi sh 2009 đẳng cấp mãi mãi máy nguyên bản 139 củ ...
mình đánh giá thì con sh 2017 cũng tương đối rồi , khắc phục nhiều lỗi.
còn về 125cc nó hơi ỳ thật , nhất là trên con xe xác 135 cân như sh , nên đổ a95 sáng sớm hoặc lâu ko đi nên cho nó nổ garanty 2 -3 phút và xài nhớt + láp đúng chuẩn , ko cần nhớt oto hay pkl đắt tiền đâu ... , cơ mà lúc đi lâu nóng máy nhớt bơm đều thì gần như hết ỳ nếu đi 1 , còn đi 2 lúc dừng đèn ga lên hơi ỳ . bù lại ăn xăng ít , xe mình đi a95 1l chạy 46-49 cây đường hà nội , bugi thì cứ hỏng bugi hãng lên con iridium cho bền chứ cũng bốc hơn tí ti thôi.
cuối cùng là khuyên bác nào có mua thì mình khuyên nên mua abs , thà 150cbs xuống mua 125abs bao giấy còn hơn,cái này dáng giá đến từng đồng , đừng lo đắt ,hỏng vì abs nó sắp phổ biến rồi , phụ tùng VN thì sớm muộn giá cũng bình dân mà hỏng thì còn khướt :)) mấy nước pt như nhật với châu âu thì 125 bên nó đều bắt buộc abs hết rồi (như bên nhật hình như 125 trở lên nó đã xếp là pkl rồi , xe nội địa lưu hành nó toàn 50 cc à )

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Đang tính múc 1 con cho gấu đổi xe.

Đọc thấy có lẽ nên giữ con cũ đi tiếp thì tốt hơn. :P

newch

Xe tăng
Đang tính múc 1 con cho gấu đổi xe.

Đọc thấy có lẽ nên giữ con cũ đi tiếp thì tốt hơn. :P
Đổi được thì đổi đi cụ, lỗi fix hết rồi
Đời mới đi đầm, êm và mạnh hơn chút so với đời 2013.

Hình thức khá đẹp

HINCUTIN

Xe tải
em đang định mua sh các bác tư vấn em với :(
xe mắc tiền mà lỗi này lỗi lọ

smallguy73

Xe hơi
Cơ bản các cụ cứ thần thánh nó lên thì sẽ thấy nhiều lỗi...riêng khoản abs đúng là đáng đồng tiền bát gạo...phanh rất an toàn và vững xe...

duyvd1203

Xe đạp
có bác nào bị như e ko :( e mới mua 1 e 150 cbs đc mấy hôm . Mấy hôm đầu đi thì rất êm , nhưng sau đó đi từ từ giảm ga thì cứ tiếng dít dít đằng sau do má phanh sau . Tiếng dít kêu to và liên tục . Cứ đi chậm nghe thấy rõ .. còn vít ga lên thì lại êm . E có mang ra head thì họ xịt và bảo phanh mới bị sát vệ sinh và nới ra rồi . Đi lại êm thêm đc vài ngày rồi mấy nay mưa xong lại bị lại . Nghe dít dít rất khó chịu như đang đi xe đạp vậy các cụ ạ đèo bạn gái mà e cũng thấy ngại . Có cụ nào bị ko ạ chứ e chán quá :(