Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

Centralpoint

Xe tải
@ : Kaxim FE & Imtuan: Matiz thì em không bàn, nhưng cụ nghe em Civic nó đóng lock điều hòa chưa ?! lạch cạch rồi dồ lên một hồi, ở chỗ ồn ào cụ cũng nghe thấy, Toy em chạy vài em rồi, chỉ có Ỉn là nó dồ lên như vậy thôi, Cam và Al êm ái lắm, ngồi trong xe ko thể thấy sự khác biệt khi điều hòa đóng, cụ đỗ trong gara nhà cụ ra ngoài mới nghe được tiếng quạt nó chạy hơi to hơn tiếng máy chút thôi ạ.
Nếu tầm từ 1-- 2 tháng (tùy điều kiện các cụ đi ) mà các cụ chưa thổi lọc gió điều hòa thì khi bỏ ra thổi em e là các cụ phải kinh ngạc vì nó bụi bẩn thế nào đấy ! ít vệ sinh lọc gió điều hòa sẽ kém lạnh và lạnh không sâu - điều hòa sẽ phải làm việc vất vả hơn + tốn xăng !

@ Cụ Phuong Dong: Cụ cho thêm tiền Toy nó cũng không dám rửa máy của cụ ! còn bảo nó thổi khô thì nó bảo làm thế sẽ bụi mù mịt gara nhà em lên ! Cụ có thể vào chỗ rửa xe nào có thợ rửa máy có kinh nghiệm ( bởi vì họ biết phải bao bọc cái gì, ví dụ như máy phát, phần điện ... và chỉ được xịt nước những chỗ nào) ngày trước em hay rửa máy ở nhà rửa xe Đức Nga - Lê Văn Lương, có anh rửa máy chuyên nghiệp lắm, lâu rồi em ko qua đấy. Trên đường Âu Cơ có một trung tâm vệ sinh chăm sóc xe có công nghệ rửa máy hiện đại lắm, xịt bằng hơi nước nóng áp suất cao .. làm ở đây yên tâm cụ ạ

Phần điều hòa các cụ cứ thử làm như em nói: vệ sinh sạch lọc gió, khi rửa xe bảo mấy chú xịt vòi vào cái giàn nóng cho sạch, đảm bảo điều hòa xe các bác lạnh tê tái và êm ái !

Chỉnh sửa cuối:

Centralpoint

Xe tải
Em vừa đi bảo dưỡng 15K tại Toy HK. Đúng hẹn 7:30 có mặt, kiểm tra tổng thể, thay dâu, thay nước, kiểm tra các lỗi anh tạch nêu. Kết luận không có vấn đề gì. Lái trợ tru, phanh ngon, nước ngon, nình điện ngon ... em vừa chạy 700km về HN[/QUOTE]

Cụ Bỏng Cháy ơi ! em đề nghị cụ thành lập hội Al đi ạ, thi thoảng mấy anh em ọp ẹp cho dzui, chém gió chia sẻ về xe về cuộc sống cho em thêm tí kinh nghiệm, em đề nghị và đề cử cụ làm chủ tịch luôn ạ

Rất mong được giao lưu cùng các cụ !

CEN.

Bóng Chày

Xe lừa
Chi hội vẫn sinh hoạt ở đây cụ ơi: http://www.otofun.net/threads/261156-do-xe-de-do-xe-hoi-new-corolla-aka-altis-chem-gio-caphe-trungnguyen-dien-bien-phu
Mời cụ tham gia thôi. Có nhiều trò xôm vui phết cụ.

Em vừa đi bảo dưỡng 15K tại Toy HK. Đúng hẹn 7:30 có mặt, kiểm tra tổng thể, thay dâu, thay nước, kiểm tra các lỗi anh tạch nêu. Kết luận không có vấn đề gì. Lái trợ tru, phanh ngon, nước ngon, nình điện ngon ... em vừa chạy 700km về HN[/QUOTE]

Cụ Bỏng Cháy ơi ! em đề nghị cụ thành lập hội Al đi ạ, thi thoảng mấy anh em ọp ẹp cho dzui, chém gió chia sẻ về xe về cuộc sống cho em thêm tí kinh nghiệm, em đề nghị và đề cử cụ làm chủ tịch luôn ạ

Rất mong được giao lưu cùng các cụ !

CEN.

Centralpoint

Xe tải
Chi hội vẫn sinh hoạt ở đây cụ ơi: http://www.otofun.net/threads/261156-do-xe-de-do-xe-hoi-new-corolla-aka-altis-chem-gio-caphe-trungnguyen-dien-bien-phu

Cảm ơn cụ đã chỉ đường giúp em, khi nào of cụ PM hú em với nhá, chém gió là ... nghề yêu thích của em đấy! (nhậu em cũng ham hố lém ! ) em chỉ rảnh vào cuối tuần thôi ợ.
Cafe hoặc nhậu, nếu các cụ muốn tìm chỗ mới đổi gió - mời các cụ/mợ qua Nguyên Hồng - Huỳnh Thúc Kháng gần nhà em check thử xem sao, em thấy ổn và có chỗ đỗ 4 bánh

Ths cụ Bỏng Cháy nhá !

toyoya

Xe buýt
Em cũng chưa đi oánh giá lung tung nhưng em thấy xe em thì chỉ có vào buổi trưa nắng mình đứng ngoài thì nghe tiếng hú từng hồi một khoảng 3-5s, các buổi khác thì không bị. Em dự là do trời nắng, điều hòa phải chạy mạnh nên nó thế :) Không loại trừ khả năng em không phải là người "nhạy cảm" nên nhiều lúc nó kêu to thật mà em vẫn thấy bình thường. :-?
Ý các cụ thế nào? Hay chúng ta ọp ẹp tập trung khoảng vài xe lại rồi đúng chính ngọ mang ra giữa trời nổ máy cảm nhận thử nhỉ :D
Xe em cũng như cụ đấy ợ, giống như nó hú gọi bầy đàn ấy , nhưng mà ngồi trong xe thì ko nghe chỉ khi nào ra ngoài xe mới nghe thôi cụ ạ. Ko biết thế nó có bị lỗi gì ko hay đặc trưng nó là vậy?

Lovestory1008

Xe tăng

Cảm ơn cụ đã chỉ đường giúp em, khi nào of cụ PM hú em với nhá, chém gió là ... nghề yêu thích của em đấy! (nhậu em cũng ham hố lém ! ) em chỉ rảnh vào cuối tuần thôi ợ.
Cafe hoặc nhậu, nếu các cụ muốn tìm chỗ mới đổi gió - mời các cụ/mợ qua Nguyên Hồng - Huỳnh Thúc Kháng gần nhà em check thử xem sao, em thấy ổn và có chỗ đỗ 4 bánh

Ths cụ Bỏng Cháy nhá !
Đề nghị cụ khai báo lý lịch để A E cập nhập nhé :D
Nick OF :
Họ và tên :
Ngày sinh :
Địa chỉ :
Loại xe :

cuongqln

Đi bộ
Các cụ cao thủ oi cho em hoi: Muốn tự vệ sinh lọc gió điều hòa Altis 2010 thì làm thế nào, lấy nó ra như thế nào?

Centralpoint

Xe tải
Các cụ cao thủ oi cho em hoi: Muốn tự vệ sinh lọc gió điều hòa Altis 2010 thì làm thế nào, lấy nó ra như thế nào?
Xe cụ 2010 mà cụ chưa vs lọc gió thì em dự máy và điều hòa nó hơi mỏi và lạnh ko sâu ! tốt nhất cụ mang đến gara bảo nó làm cho, nhìn một lần rồi về lần sau cụ tự xử (nếu nhà cụ có súng thổi hơi, nhớ là thổi xuôi chiều cụ nhé )

tainon

Xe điện
Thưa các cụ, em chạy Altis liên doanh 2010. Hiện đã chạy 1.5 vạn km. Về các lỗi thường gặp, em CHẢ THẤY CÓ LỖI GÌ!!! Chả lẽ xe nó lại ngon thế?
Hay là em gặp may chứ em thấy nhiều cụ lập thớt kêu ca về đủ loại xe. Vì vậy, kính các cụ vào cho ý kiến và kể chuyện về lỗi nhỏ và lớn của Corolla 1.8 Aka Altis (tại Việt nam).
Xe em đã độ đuôi gió, lắp DVD 2 din, lắp đầu thu kỹ thuật số, còn lại chả làm gì nữa vì chưa co nhu cầu.
Còn em có cái xe SYM Angle chạy 10 năm được 10 vạn rồi chưa thấy lỗi gì . Chẳng lẽ SYM Angle nó lại ngon thế?
- Dạ thưa cụ đến xe máy chạy chục vạn mà dầu mỡ đều đặn còn chẳng xi nhê. em chán nhiều cụ thật đánh giá quá thấp độ bền của xe chạy vài vạn thì liệu nó có thể làm sao được nhỉ. Xe cơ quan em chạy hơn 50 vạn rồi ngày vẫn hai ba trăm cây số như thường, chưa bao giờ nằm đường.

thit kho tau

Xe đạp
Xe em bị lỗi khi cắt côn máy nó rú lên như điên ấy , về sau tụi nó sửa , nghe lóm mấy thằng cố vấn kỹ thuật nói là phần mềm xe em là cho máy xe AT , nó lắp ẩu cho xe MT , nên nó bị vậy , bây giờ hết rồi

Bóng Chày

Xe lừa
thit kho tau nói:
Xe em bị lỗi khi cắt côn máy nó rú lên như điên ấy , về sau tụi nó sửa , nghe lóm mấy thằng cố vấn kỹ thuật nói là phần mềm xe em là cho máy xe AT , nó lắp ẩu cho xe MT , nên nó bị vậy , bây giờ hết rồi
Sửa hết à cụ? Em đi mấy con Toy vịt đều thế

thit kho tau

Xe đạp
Em chỉ bị mỗi con Altis 2011 thôi , trước chạy mấy con khác không bị bác @ bóng chày à.

Mitsumi

Xe buýt
các cụ cho em hỏi tý ty?
sáng nay như bao buổi sáng khác, em nổ máy con Corolla.Nhưng lúc em lùi bỏ chân phanh ra xe vẫn không lùi (xe em số tự động).em tắt máy đi khởi động lại vẫn ko lùi đc,phanh tay thì hạ kịch rồi.rồi em mớm ít ga thì xe lùi đc nhưng nó kêu "cục cục" rất to.rồi em đi trên đường thấy động cơ rất "gằn" không đc êm ái như mọi ngày.Nhưng đi khoảng 3km thì xe lại ngon.em xin hỏi các cụ xe em bị làm sao mà kêu cục cục lúc em lùi, và máy gằn là sao?

Chỉnh sửa cuối:

aiaikia

Xe hơi
các cụ cho em hỏi tý ty?
sáng nay như bao buổi sáng khác, em nổ máy con Corolla.Nhưng lúc em lùi bỏ chân phanh ra xe vẫn không lùi (xe em số tự động).em tắt máy đi khởi động lại vẫn ko lùi đc,phanh tay thì hạ kịch rồi.rồi em mớm ít ga thì xe lùi đc nhưng nó kêu "cục cục" rất to.rồi em đi trên đường thấy động cơ rất "gằn" không đc êm ái như mọi ngày.Nhưng đi khoảng 3km thì xe lại ngon.em xin hỏi các cụ xe em bị làm sao mà kêu cục cục lúc em lùi, và máy gằn là sao?
có thể xe bác kéo phanh tay qua đêm bị dính phanh,hạ phanh tay nhưng má ko nhả ra.để chỗ bằng phẳng cần gì phanh tay hả bác.

onlyunme

Xe hơi
Lai xin lot' dep ngoi nghe kinh nghiem cac cu.

lmtuan

Xe tăng
có thể xe bác kéo phanh tay qua đêm bị dính phanh,hạ phanh tay nhưng má ko nhả ra.để chỗ bằng phẳng cần gì phanh tay hả bác.
Em dự không phải lỗi phanh tay đâu, vì phanh tay xe em đầu buổi sáng sớm cũng hay bị lắm :) Bác mitsumi mang vào hãng check xem sao đi ạ :)