Các lỗi trên C class 2015

tung3tvn

Xe tải
không ngờ các bác cũng có nhiều nỗi khổ thế :)

Louis_nguyen

Xe máy
e ức chế nhất cái vụ cửa cọt kẹt, e chỉnh ở bên star nguyễn văn linh lúc 4000km h đến gần 7000km lại bị kêu lại, đi cứ cạch cạch bên cạnh điên hết đầu. hình như vẫn chưa có cách khắc phục triệt để hẳn các cụ à :(
mà chả hiểu sao kể cả mấy con xe cỏ cũng chả bị kêu mà mer bao nhiêu kỹ sư vẫn ko tìm ra đc cách khắc phục hoàn toàn đc nhỉ, để có những cái lỗi vớ va vớ vẩn làm ô danh cả thương hiệu

protechvn

Xe hơi
theo em được biết nhà máy cũng đã biết, nhưng chưa có cách khắc phục triệt để........em gửi claim tai site của MBV nhưng một đi ko trở lại.....đề nghị các bác bị như vậy cho tên địa chỉ, số điện thoại.....vào inbox cho em để em tổng hợp làm một vụ với MBV cho hết nhẽ, chứ xe hạng sang thê này thì ko xứng.....

dngduc

Xe điện
theo em được biết nhà máy cũng đã biết, nhưng chưa có cách khắc phục triệt để........em gửi claim tai site của MBV nhưng một đi ko trở lại.....đề nghị các bác bị như vậy cho tên địa chỉ, số điện thoại.....vào inbox cho em để em tổng hợp làm một vụ với MBV cho hết nhẽ, chứ xe hạng sang thê này thì ko xứng.....
Vụ cửa này bị trên toàn cầu, không riêng MB Vietnam, theo em theo dõi thì chưa đâu xử lý dứt điểm được. Cụ có thể search W205 door rattle / noisy là ra cả đống Tây lông đang càu nhàu :)

MaTuoc

Xe đạp
E dự với cái lỗi kiểu này của cửa xe thì GLC sắp tới ra có lẽ cũng dính thôi, nản thật đấy các cụ nhỉ :(

5banhxe

Xe điện
Chả nhẽ do Mer coi dòng C là dòng cấp thấp nên sự chăm chút tỉ mỉ có kém đi?

wombat

Xe máy
Các lỗi trên bị ở rất nhiều xe rồi bác nhé, lỗi gạt mưa thì bị nhiều nhất kể cả xe mới tinh, xe em vào hãng làm đủ trò rồi vẫn vậy chán quá mua cái gạt tàu 400k lại thấy ổn hơn. Lỗi cọt kẹt thì ko giải quyết được.

protechvn

Xe hơi
Em vừa vão hãng chỉnh lỗi cọt kẹt được 2 hôm nhưng khi bị vặn xe mạnh vẫn cọt kẹt, tóm lại là giảm hơn nhiêu nhưng ko biết sẽ được bao lâu.....

protechvn

Xe hơi
Em đề nghi các bác nào bị post lên đây để em tổng hợp rồi làm cái thư gửi cho MBV việt nam để có biện pháp triệt để .......chứ kiểu coi thường người tiêu dùng thế này là ko ổn.............

NHV79

Xe đạp
chào các bác.. e lấy xe dc đúng 1 năm rồi.đợt đầu tiên.. và đã chỉnh tiéng kêu cọt kẹt đến 3 lần rồi... đâu vẫn hoàn đấy....nản quá k biết làm sao...???? xe trước của NHẬT đi 7 năm k tiếng kêu gì...

dngduc

Xe điện
chào các bác.. e lấy xe dc đúng 1 năm rồi.đợt đầu tiên.. và đã chỉnh tiéng kêu cọt kẹt đến 3 lần rồi... đâu vẫn hoàn đấy....nản quá k biết làm sao...???? xe trước của NHẬT đi 7 năm k tiếng kêu gì...
Em nghĩ là xe trước của bác kêu khắp nơi thì đúng hơn. Bác thử quay lại đi xe cũ mà xem :)

protechvn

Xe hơi
hic.....xe cụ của em ko bị như vậy bác nhé, lancer io của em chưa bao giơ bị như vậy, C300 amg em đã đem vào andu chỉnh lại cửa kính nhưng khi vặn xe leo vỉa ....vẫn keo cọt kẹt,...ko biết đi được bao nhiêu km nữa sẽ lại như ngồi võng đây......bác nào bị post lên đi để em tổng hợp gửi MBV.....

dngduc

Xe điện
Em vừa hóng được cách xử lý vụ cót két cửa của một chú Tây lông, các cụ thử xem có hiệu quả không nhé: mở cánh cửa ra, tại phía mép trên cánh cửa các cụ sẽ thấy một cái gioăng chữ V, cụ dùng giấy ướt lau sạch phần khe bên trong của cái chữ V đó, tí nữa rảnh em sẽ chụp cái ảnh minh hoạ cho rõ ràng :)

P/S: Em không tin vào phương pháp chỉnh cửa bởi lẽ theo mô tả thì chỉ cần hạ kính xuống một tẹo là hết kêu ! Vấn đề này em tin là liên quan đến hệ gioăng cửa, gioăng kính thôi !

Chỉnh sửa cuối:

protechvn

Xe hơi
Vấn đề ở gioang kính là chính gioăng cọ lên kính gây ra tiếng kêu, gioăng cửa chỉ khi vặn xe mạnh mới kêu......................

dngduc

Xe điện
Kể cả gioăng kính cũng có gioăng chữ V, cụ cứ vệ sinh hộ em xem thế nào nhé :) vệ sinh cái kẽ giữa của chữ V, không phải mặt ngoài gioăng :) Em đã thực hành trên C300AMG của em thấy rất hiệu quả :)

Chỉnh sửa cuối:

truongcnc

Xe đạp
em nghĩ các bác làm đơn lên Cục Quản lý cạnh tranh (bộ công thương) yêu cầu MBV làm rõ việc này (giống như Mazda) ấy. Phải bảo vệ người tiêu dùng, và MBV ít nhất cũng lên tiếng thế nào chứ.

dngduc

Xe điện
Em mượn tạm cái ảnh của ông Tây lông, các cụ vệ sinh sạch cái khe chỗ có mũi tên đỏ chỉ vào nhé !

Về gioăng kính, khi các cụ hạ hết kính xuống cũng sẽ thấy một cái gioăng tương tự ở chân dưới ô cửa sổ, vệ sinh luôn hộ em :P

Nếu phương pháp này chỉ thành công một phần (lâu lâu lại phải vệ sinh lại hoặc không triệt tiêu hoàn toàn) thì theo em cũng là một mẹo nhỏ mà hữu ích !

em nghĩ các bác làm đơn lên Cục Quản lý cạnh tranh (bộ công thương) yêu cầu MBV làm rõ việc này (giống như Mazda) ấy. Phải bảo vệ người tiêu dùng, và MBV ít nhất cũng lên tiếng thế nào chứ.
Cụ đã nghe thấy mấy cái tiếng kêu này bao giờ chưa ?

fucminh1274

Xe hơi
Xe em mới được 1000 km cũng đã kêu cánh cửa rồi. cánh phụ trước bị lúc 400km. Hôm qua thì bị thêm cánh bên tài. cứ lạch cạch, nhỏ thôi. đi qua đoạn đường xấu thì chối tỉ luôn. Cộng với cảm biến cứ tít tít liên tục, đau đầu ghê. Xe cũ chắc là nó kêu nhiều quá nên thấy bình thường - xe này mới, cách âm tốt quá, một tiếng động nhỏ cũng nghe thấy rồi.

dngduc

Xe điện
Xe em mới được 1000 km cũng đã kêu cánh cửa rồi. cánh phụ trước bị lúc 400km. Hôm qua thì bị thêm cánh bên tài. cứ lạch cạch, nhỏ thôi. đi qua đoạn đường xấu thì chối tỉ luôn. Cộng với cảm biến cứ tít tít liên tục, đau đầu ghê. Xe cũ chắc là nó kêu nhiều quá nên thấy bình thường - xe này mới, cách âm tốt quá, một tiếng động nhỏ cũng nghe thấy rồi.
Cụ cứ thử dùng giấy ướt lau sạch mấy cái kẽ gioăng như em tả xem sao nhé :P

fucminh1274

Xe hơi
Cụ cứ thử dùng giấy ướt lau sạch mấy cái kẽ gioăng như em tả xem sao nhé :P
cám ơn cụ! Chiều em làm thử xem sao. Có việc này hỏi các cụ: xe em chạy một mình, thắt bảo hiểm đầy đủ mà cảm biển kêu các loại: to, nhỏ đủ cả! Đau đầu quá! Trong phố đông người thì không nói chứ em chạy đường 5 cũ, Pháp Vân - Cầu Giẽ cũng kêu, mỗi lần giảm tốc độ hoặc dừng trạm thu phí là kêu ác liệt luôn. CPA em đã tắt.