[Funland] Các mem OF học Bách Khoa vào ôn kỷ niệm ạ

Vtec

Xe buýt
Hồi sv e tối e hay ra cổng ktx xem fiml chưởng, nhớ nhất xem Hoàng Phi Hồng..tjan trôi nhanh quá

Minh Châu store

Xe tải
Hồi sv e tối e hay ra cổng ktx xem fiml chưởng, nhớ nhất xem Hoàng Phi Hồng..tjan trôi nhanh quá
Em nhớ mấy cái quán giải khát đối diện với quán xanh, tối cuối tuần nào rủng rỉnh mới có 2k vào uống chai đậu nành mới được xem bóng đá là oách lắm.
Còn lại thì phải hóng ở ngoài đường, đã thế bọn nó cứ dùng mấy cái rèm quảng cáo của bọn Coca, Pepsi gì đấy chứ, hic

PleaseTryAgain

Xe tải
Có cụ/mợ nào K43 lớp Tin ko ợ?

BVTL

Xe điện
Người OF
Hồi đó có cái phim Mối tình đầu, có em Hiếu Kiêng gì đó. Bọn em chết mê chết mệt. Đến giờ chiếu là kín quán nước.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em nhớ mấy cái quán giải khát đối diện với quán xanh, tối cuối tuần nào rủng rỉnh mới có 2k vào uống chai đậu nành mới được xem bóng đá là oách lắm.
Còn lại thì phải hóng ở ngoài đường, đã thế bọn nó cứ dùng mấy cái rèm quảng cáo của bọn Coca, Pepsi gì đấy chứ, hic
Nhớ đến bóng đá, hồi Xi-gêm, Lào gặp Mã lai bọn em hò reo từng pha bóng của các bạn Lào. Cuối cùng sau khi bạn Keo la phôn ghi bàn, cả lũ sinh viên mấy trường chạy bộ lên bờ Hồ. Có thấy cả biểu ngữ: tha Xiêng phênh! :))

jude

Xe tải
Ôi em nhớ mãi quả bia Bắc Âu này. Hồi đó mấy thằng bọn em trọ ở khu tập thể E4 (đối diện trạm xăng, gần quán Thanh Hiền). Hôm đó mất nước mà toàn ông lười, 10h đêm sai thằng bạn đi mua nước vì khát quá, nó lại làm ngay 2 ca bia (hay còn gọi là bô bia), kết quả hôm sau thằng nào đầu cũng nhức như búa bổ :D

Dang Vu

Xe tải
Cựu Sv giải lao nhắm ổi+hạt hướng dương...:-?
Còn Sv bây giờ thì beer+ đàn hát bập bùng...:-/

Hungpvgas

Xe hơi
Lâu ko về trường ko rõ bgio còn mấy quán cây nấm ko nhỉ.

VinatechJSC

Xe hơi
Website
vietthaiauto.vn
khu này ngay ngõ đi vào nhà ăn A15 bây h , có xưởng chế biến bia BK , các thày uống mà e ko dám thử, ko biết có cụ nào uống chưa

giac_mo_4_banh

Xe buýt
Em thì không phải sv của BK. Nói đúng hơn là e chỉ là sv BK năm đầu. Sau đó thấy chán, kiểu trì trệ nên em xin bảo lưu rồi toàn tâm toàn ý chuyển hẳn sang trường khác :)
Các cụ bỏ quá, chứ ngày chia tay trường, em chỉ lên cổng Parabol mà rằng: sau này không bao giờ cho con học trường này!!!
Em có khá nhiều bạn bè, cả các anh chị là dân BK. Công bằng mà nói thì em thấy mình năng động hơn kha khá trong số họ, nhưng xét về mức độ thành công thì nghèo nhất trong đám :))

poorcar

Xe điện
Em thì không phải sv của BK. Nói đúng hơn là e chỉ là sv BK năm đầu. Sau đó thấy chán, kiểu trì trệ nên em xin bảo lưu rồi toàn tâm toàn ý chuyển hẳn sang trường khác :)
Các cụ bỏ quá, chứ ngày chia tay trường, em chỉ lên cổng Parabol mà rằng: sau này không bao giờ cho con học trường này!!!
Em có khá nhiều bạn bè, cả các anh chị là dân BK. Công bằng mà nói thì em thấy mình năng động hơn kha khá trong số họ, nhưng xét về mức độ thành công thì nghèo nhất trong đám :))
BK có vấn đề gì hở cụ? EM thì lại cố gắng hướng F1 nhà em vào đấy!
Em nghĩ là BK trong khối các trường kỹ thuật thì ko đến nỗi nào chứ!

chelsea.ntv

Xe buýt
Em cũng 3 năm gắn bó ở Bách Khoa, sau đó sang Ngoại Thương. Cơ bản hồi đó chỉ nghĩ được sang mấy trường khác đông đông ái một tí :D.Chứ giờ nghĩ lại giá như cứ học BK thì có lẽ đời đã tươi sáng đi nhiều rồi :((

hoatra

Xe điện
Em cũng K41 đây. Cụ giai đoạn học lớp mấy. Qua giai đoạn khoa gì đấy cụ ơi. Mỳ tôm C9 nhà cô Sơn. Bọn em lê la mãi căng tin C9 rồi giạt ra tận cổng Parabol, sau đó đóng đô ở Parabol luôn. Đời em đi học 3 năm sau giai đoạn viết không hết 2 trang giấy. Giờ ngẫm lại không hiểu mình học kiểu gì mà cũng ra được trường, cũng có tấm bằng tốt nghiệp đàng hoàng. Hãi quá. Hôm qua em vừa về thăm lại cổng Parabol vẫn chị Thu xinh gái bán hàng như ngày nào.
Cụ học Bk mấy

hoatra

Xe điện
Hoặc cốc sữa tươi lít loãng toẹt, khi nào thầy u gửi xèng mới dám làm phát

hoatra

Xe điện
Ở ký túc xá, hương vị nhà vs là ấn tượng nhất, nhưng vẫn tắm ầm ầm và bôi DEP suốt ngày, nhất là năm đầu khi nhập học, về sau như miễn dịch hay sao ý, mà độ ở sạch theo năm tháng ngày càng ít đi

TSTA

Xe container
BK có vấn đề gì hở cụ? EM thì lại cố gắng hướng F1 nhà em vào đấy!
Em nghĩ là BK trong khối các trường kỹ thuật thì ko đến nỗi nào chứ!
chắc cụ ấy bực mình từ lúc đi đóng tiền học, mụ Hiền thì phải, đừng lên ghế chỉ ra 1 đống sv chởi bới.
Mà cũng sợ, cả đám ấy vẫn ngoan ko ai lên tiếng.