[Funland] Các Mợ có muốn/thích ngày PNVN 20/10…??(!) 👩💄

niceshot

Xe container
Phụ nữ quốc tế nói chung được tôn vinh vào ngày 8/3 (ở nhiều quốc gia)… Riêng Phụ nữ VN lại còn được ưu ái hơn =dành riêng/thêm ngày PNVN 20/10…@};-
Liệu có phải Phụ Nữ VN có giá trị vượt trội (hoặc bị thiệt thòi quá?) nên xứng đáng được tôn vinh gấp đôi ??;;)
Hay là vì Nữ giới Việt thích được khen tặng, cưng chiều(=háo/hám ‘ngọt’ ) hơn phụ nữ quốc tế chăng??8-|
Vậy các Mợ có thực sự thích/muốn có được 2 ngày dành riêng cho giới Nữ (trong thời đại Nam Nữ bình quyền…) hay không..???:-/
P/S: Dù được Nam giới Việt tôn vinh +yêu chiều…., vậy tại sao phái nữ các Mợ vẫn than trách, nghĩ xấu khi được khen+ tặng nhỉ??(!)#-o
https://tuoitre.vn/dung-chet-vi-nhung-my-tu-2021101522422194.htm

Hình ảnh 'dzui dzẻ' chống trôi: @-)

View attachment 6592821 View attachment 6592826
Thích hay không thì PNVN vẫn có 2 ngày 8/3 và 20/10.

Nên các cụ bớt mất thời gian bàn về thích hay ko, mà tập trung cho việc có hay ko tặng quà, và nếu có thì tặng quà gì cho người PN của mình sẽ có ích hơn nhiều!

Cao_Xanh

Xe tăng
Ngày 20/10, 14/2, 20/11 ...hay thậm chí là 1/6 ... nó chỉ là cái ngày được khoác cho 1 cái áo tạo nên 1 cái cớ để làm 1 cái gì đó :P

Ví dụ: Tặng quà

Được tặng quà là em thích lắm, dù giá trị hay giá thành như nào thì được tặng quà cũng rất thích
Ví dụ như trưa nay em vừa được tặng 1 thỏi son được quảng cáo là có mỡ hươu gì gì đó, người tặng quên tẩy tem giá, chỉ có 50.000đ thôi, nhưng cảm xúc thì rất là thích ạ :)
Các Mợ mà ham món quà tặng vật chất/tiền bạc... thì cần lưu ý tới giá trị (.....) của quà & ẩn ý/động cơ (...) của người tặng đấy... ;;)
P/S: Đặc biệt chú ý là đối tượng được tặng thuộc diện Single Mom=Mẫu Đơn... ;))

🤑 😵 $-) 🤑 😵 🤑 $-) 😵 $-) 🤑 😵 $-)

Tiền nhiều để làm Zề ???...=))=))=))

Audi fan

Xe tải
Càng tôn vinh phụ nữ những ngày này thì càng củng cố thêm bất bình đẳng giới mà thôi. 20/10 là kỷ niệm ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam, là ngày thành lập của một cơ quan, chứ k phải là ngày mà lôi phụ nữ ra ca ngợi và đè cổ đàn ông ra để phải tặng hoa và quà cho phụ nữ.

RAVA

Xe ba gác
-E thấy cái ngày 20-10 này thật là vớ vẩn, hàng năm cánh ce đã có ngày 8-3 rồi thì thôi, dạo này hay có cái trò “phú quý sinh lễ nghĩa” đẻ ra lắm thứ linh tinh, vừa mất thì giờ lại vừa tốn tiền? :D :((

cuhaifus

Xe container
Ngày 20/10, 14/2, 20/11 ...hay thậm chí là 1/6 ... nó chỉ là cái ngày được khoác cho 1 cái áo tạo nên 1 cái cớ để làm 1 cái gì đó :P

Ví dụ: Tặng quà

Được tặng quà là em thích lắm, dù giá trị hay giá thành như nào thì được tặng quà cũng rất thích
Ví dụ như trưa nay em vừa được tặng 1 thỏi son được quảng cáo là có mỡ hươu gì gì đó, người tặng quên tẩy tem giá, chỉ có 50.000đ thôi, nhưng cảm xúc thì rất là thích ạ :)
Xa nhau quá thì ta tặng nhau vodka nhé?

cuhaifus

Xe container
Khối cqnn giờ thấy lắm ngày kỷ niệm dã man, em điểm sơ sơ thấy ngành nào cũng có ngày kỷ niệm riêng, chắc lên đến hàng chục ngày kiểu: nội vụ, văn phòng, thanh tra, tài chính, thuế, bảo hiểm, thể thao thể dục... Hôm qua có việc ra chi cục thuế thấy chị em toàn áo dài hoa hoét tưng bừng, em làm xong việc mới hỏi nhỏ 1 bạn là: hôm nay sinh nhật sếp hay sao mà chị em diện thế? Xong em té luôn tránh bị lườm hehe

Cao_Xanh

Xe tăng
Trời HN hôm nay hửng nắng... Chúc mừng các Mợ nhân ngày (đẹp) 20/10!!!@};-☀

MaiKN

Xe hơi
Em là nữ, nhưng em cũng không thích mấy cái ngày khỉ gió này. Các mợ có đọc được đừng ném đá em. Quan điểm riêng của em thôi.
Mình cũng không thích mấy ngày này, cứ như bình thường là được rùi

Càng tôn vinh phụ nữ những ngày này thì càng củng cố thêm bất bình đẳng giới mà thôi. 20/10 là kỷ niệm ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam, là ngày thành lập của một cơ quan, chứ k phải là ngày mà lôi phụ nữ ra ca ngợi và đè cổ đàn ông ra để phải tặng hoa và quà cho phụ nữ.
Nói như cụ ngày Valentine là ngày ông thánh đó chết, là ngày giỗ, chứ đâu phải ngày tôn vinh tình yêu he he. Lúc đầu thế này, sau là thế khác thì rất bình thường thôi. Lứa 6x chả biết Xmas là gì, nhưng 7x 8x bắt đầu chơi Noel. Lứa 9x thì bắt đầu chơi Halloween. Cuộc sống luôn vận động. Có thêm 1 ngày để tri ân mẹ, vợ, người yêu, bồ bịch thì cũng tốt thôi. Có sao đâu.
Sao các cụ ko đặt câu hỏi, ở TG có nước nào có ngày nhà giáo đâu, có nước nào ngày quân đội hoành tráng chụp ảnh tít mù đâu vân vân và mây mây.

Cao_Xanh

Xe tăng
Nói như cụ ngày Valentine là ngày ông thánh đó chết, là ngày giỗ, chứ đâu phải ngày tôn vinh tình yêu he he. Lúc đầu thế này, sau là thế khác thì rất bình thường thôi. Lứa 6x chả biết Xmas là gì, nhưng 7x 8x bắt đầu chơi Noel. Lứa 9x thì bắt đầu chơi Halloween. Cuộc sống luôn vận động. Có thêm 1 ngày để tri ân mẹ, vợ, người yêu, bồ bịch thì cũng tốt thôi. Có sao đâu.
Sao các cụ ko đặt câu hỏi, ở TG có nước nào có ngày nhà giáo đâu, có nước nào ngày quân đội hoành tráng chụp ảnh tít mù đâu vân vân và mây mây.
VN đã và đang hội nhập quốc tế sâu rộng và theo quá trình giao thoa văn hóa đã & đang du nhập nhiều nét văn hóa tứ phương đa dạng... Quá trình tiếp biến văn hóa sẽ được sàng lọc....=còn lại những gì phù hợp với tiến bộ XH theo thời gian...:-bd
Thực ra, phụ nữ VN được tôn vinh chung 2 ngày (8/3 & 20/10), ngoài ra riêng đối tượng là Mẹ thì cũng đang phổ biến dần ngày của Mẹ (Mothers'Day), còn ngày Valentine 14/2 cũng chủ yếu hướng tới nữ tình nhân....;;)==> thực tế có lẽ do chênh lệch giới tính (thừa Nam thiếu Nữ) nên phụ nữ Việt được ưu ái tôn vinh hơn (~Âm thịnh Dương suy)...?!:-?

VN đã và đang hội nhập quốc tế sâu rộng và theo quá trình giao thoa văn hóa đã & đang du nhập nhiều nét văn hóa tứ phương đa dạng... Quá trình tiếp biến văn hóa sẽ được sàng lọc....=còn lại những gì phù hợp với tiến bộ XH theo thời gian...:-bd
Thực ra, phụ nữ VN được tôn vinh chung 2 ngày (8/3 & 20/10), ngoài ra riêng đối tượng là Mẹ thì cũng đang phổ biến dần ngày của Mẹ (Mothers'Day), còn ngày Valentine 14/2 cũng chủ yếu hướng tới nữ tình nhân....;;)==> thực tế có lẽ do chênh lệch giới tính (thừa Nam thiếu Nữ) nên phụ nữ Việt được ưu ái tôn vinh hơn (~Âm thịnh Dương suy)...?!:-?
Vui thôi, có gì đâu mà mấy ông offer cứ đến 8-3 với 20-10 lại băn khoăn trăn trở. Chỉ là vui thôi.
Kể cả SN, hồi bé có đứa nào tổ chức gì đâu, giờ vẫn làm đàn ông thành đạt đấy. Thế nhưng giờ đến ngày SN con, có tổ chức cho chúng nó không? he he, hay là thôi? Ngày SN chúc chăm ngoan học giỏi thế cả năm không chăm ngoan học giỏi à :))

ngày phụ nữ 20/10 lại trùng với ngày rằm nên lượng hoa bán chắc rất nhiều

NDTBM

Xe điện
Theo truyền thống phụ nữ Việt (thời trọng Nam...) được xét theo các tiêu chí (kinh điển) là: HIỀN thục với các đặc tính “Công+Dung+ Ngôn+ Hạnh”...
Thời hiện đại (bình đẳng giới) thì phụ nữ Việt được tôn vinh =Trung hậu+Đảm đang...
Thời nay (TK21, hội nhập quốc tế sâu rộng...) thì PNVN đang thay đổi =vẫn kế thừa truyền thống =đảm đang lại cập nhật hợp thời thế: 'thoáng'/cởi+mở hơn (="Dam đang~" hơn) các thế hệ trước...?? 8-|
Chắc các Mợ OF thì tích hợp hài hòa cả 2 mặt của phẩm tính: DAM DANG (đảm đang & daam ddang...) chăng???;))

hiepnongdan1988

Xe tải
ko phải hẹp hỏi gì, nhưng em thấy ngày này nhẽ chỉ là ngày truyền thống, ngày thành lập của cái Hội lh pnvn, có từ những năm 1930, nên ai lả nhân viên của cái cơ quan này thì
liên quan chứ trước có ai gọi là ngày pv Việt Nam đâu, gàn đày mới nâng cấp thôi.
ngày 20.10.2010 mới la lân đâu tiên đc công nhân cụ ạ... Mà phụ nữ ơ VIệt Nam phải mât cả 1 quá trinh để đoi quyền lợi và sự bình đẳng thì 1 ngày kỉ niệm chung cũng là xứng đang. Hội này đâu chỉ dành cho mấy ng làm ơ trong hội mà còn là tiếng nói đại diện cho nữ giới... Các cụ thì ko biết chứ những phu nữ bị bạo hành, phụ nữ bi buôn bán ko nơi nương tựa thì Hội chính là nơi để họ bám víu vào đấy Cụ ạ

NNS

Xe ngựa
ngày 20.10.2010 mới la lân đâu tiên đc công nhân cụ ạ... Mà phụ nữ ơ VIệt Nam phải mât cả 1 quá trinh để đoi quyền lợi và sự bình đẳng thì 1 ngày kỉ niệm chung cũng là xứng đang. Hội này đâu chỉ dành cho mấy ng làm ơ trong hội mà còn là tiếng nói đại diện cho nữ giới... Các cụ thì ko biết chứ những phu nữ bị bạo hành, phụ nữ bi buôn bán ko nơi nương tựa thì Hội chính là nơi để họ bám víu vào đấy Cụ ạ
nơi nào càng lắm ngày lọ ngày chai kỉ niệm thì càng đối xử chả ra éo gì với những đối tượng đc "vinh danh" đó
và mấy ngày "quốc tế" lọ chai, toàn của mấy nước XHCN bày ra

hiepnongdan1988

Xe tải
nơi nào càng lắm ngày lọ ngày chai kỉ niệm thì càng đối xử chả ra éo gì với những đối tượng đc "vinh danh" đó
và mấy ngày "quốc tế" lọ chai, toàn của mấy nước XHCN bày ra
đúng rồi CỤ ạ.. nhưng dẫu sao vẫn còn có 1 tổ chức để ta biết tìm về... Các cụ ko bít chứ ngay cả cái nghỉ đẻ của chị em cũng là cả quá trinh đòi quyền lợi từ hôi phu nữ.. nhich tư 3 tháng lên 4 tháng rồi 6 tháng như bây giờ... Phụ nữ vô cùng quan trọng, ko phải tự dưng mà năm 1930 thành lập đảng rồi nửa năm sau phải thành lập hội phụ nữ đâu các Cụ ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Với em thì bình thường vì e thích gì e tự mua không kể ngày nào cả
Thế nên có ngày này hay các ngày kỷ niệm khác có hay không cũng không quan trọng ạ

haituri

Xe hơi
Dù muốn hay không các cụ cũng phải tặng quà thôi, cái này em nghĩ là mặc định ạ.

Slimz

Xe buýt
“Phú quý sinh lễ nghĩa” các cụ dạy cấm có sai ;))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em thì bình thường, ngày nào các cụ cũng sống cho tử tế với mình là đc, còn ngày này cũng ko quan trọng quà cáp, nhưng nhắc để ý đến các bà các mẹ một chút thôi, mình ko cầu kỳ lắm