[Funland] các nghề IT hay cò đất chỉ là muỗi so với đội tổ chức ra timo, hkimo...

vanhai493

Xì hơi lốp
em mới biết tới món này, rất nhiều ng cho con thi
mà đội này phí thi cũng ko rẻ, bét thì 200k, vòng cao hơn thì 500k...
mà có rất nhiều trường liên kết, khuyến khích phụ huynh cho các cháu đi thi
suy ra đội này thu tiền tấn 1 năm, IT hay cò đất chỉ là "dbrr" (như voz nói) so với đội tổ chức thi mấy cái món này
mời các cụ bình loạn cuối tuần
e thêm cái link 9 chủ cho khí thế

update:
tại sao em nói có các trường liên kết, gg với từ khóa này sẽ ra

vòng loại quốc gia 1 trường tây hồ cs 228 em tham gia , phí tham dự 200k, cả tài liệu là 290k , nếu tất cả đều mua tài liệu thì 1 trường là 68 củ khoai
cả nước có bao nhiêu trường thì 1 ngày thi đó kiếm tiền tỏi là quá bình thường
tài liệu viết 1 lần in ra bán kiếm cơm

cũng trong link khi tìm kiếm từ khóa trên, thì có rất nhiều trường có bài viết về món này

Chỉnh sửa cuối:

New Audi R8

Xe buýt
suy ra đội này thu tiền tấn 1 năm, IT hay cò đất chỉ là "dbrr" (như voz nói) so với đội tổ chức thi mấy cái món này
View attachment 8234839
Thì sao hả cụ? Sống mà cứ so sánh làm gì cho mệt ra. Sáng mai se lạnh, dậy làm bát phở lõi rùa 2 trứng trần để tận hưởng cuộc sống đi cụ.

vnthan

Xe buýt
Nhưng mà hàng trăm hàng ngàn tổ chức dựng lên cũng chỉ có 2-3 đơn vị thành công, sau khi thành công rồi thì họ hốt bạc là chuyện bình thường mà cụ.

Các PH cũng có “ngu” đâu. Vẫn có những lợi ích nếu có kết quả tốt ở những kỳ thi kiểu này, mà chi phí cũng chỉ tương đương 1-2 buổi đi học thêm, tại sao ko làm.

Cụ suy từ mọi ngành ra xem, ngành nào chả có cái gọi là “giá trị thương hiệu”. Nếu nói ăn dầy thì cụ phải xem bọn bán Mỹ phẩm dầu gội, sữa tắm mà cụ đang dùng hàng ngày ấy. Một đồng vốn vài chục đồng lời.

Mytv

Xe điện
Mấy món ti mô ti teo này e ko tham gia. Nhà e cứ free thì chơi. Mất phí là nghỉ:))
Lói thế chứ nhà nào cần đẹp hồ sơ thì tham gia mấy cái thể loại cuộc thi như thế này. Suy cho cùng thì chi phí lấy cái giải cũng chỉ bằng 1 2 buổi học thêm

XSim

Xe container
Lớp con em cô vận động tham gia thi Trạng Nguyên Tiếng Việt, em chả quan tâm lắm nên cũng không tìm hiểu. Có điều hôm trước cô trách các PH sao cho con đăng ký thi ít thế, ít thế ảnh hưởng thi đua. Các cụ có biết cuộc thi này nó là cái gì không :D

vanhai493

Xì hơi lốp
Lớp con em cô vận động tham gia thi Trạng Nguyên Tiếng Việt, em chả quan tâm lắm nên cũng không tìm hiểu. Có điều hôm trước cô trách các PH sao cho con đăng ký thi ít thế, ít thế ảnh hưởng thi đua. Các cụ có biết cuộc thi này nó là cái gì không :D
Chứng tỏ mấy cái này cũng liên kết nhiều vố các trường
Các cô cũng vận động học sinh thi các kiểu
Đâu đó cũng là 1 dạng lợi ích nhóm

Mấy món ti mô ti teo này e ko tham gia. Nhà e cứ free thì chơi. Mất phí là nghỉ:))
Lói thế chứ nhà nào cần đẹp hồ sơ thì tham gia mấy cái thể loại cuộc thi như thế này. Suy cho cùng thì chi phí lấy cái giải cũng chỉ bằng 1 2 buổi học thêm
Thì đâu đó nếu trường tuyên truyền, rồi các cô vận động
Thì phụ huynh đâu đó cũng nghĩ như cụ, = 1,1 buổi học thêm nên cứ cho thi chả hạn

NNS

Xe ngựa
2-5 lít phí cho 1 sân chơi, nếu trẻ nó đc giải thì cũng lf 1 niềm vui nho nhỏ. nhưng hãy coi nó là nhỏ thôi chứ e thấy nhiều vị ph ăn thua phết, tìn lớp tìm thày .... luyện thi mấy cái giải này nữa chứ
một số trường ptcs có xem hs được giải những cuộc thi này có tí đẹp hồ sơ thật, còn những trường clc đỉnh nó chả coi vào đâu và ko có giá trị gì để tuyển đầu vào cả

vnthan

Xe buýt
Nhưng mà hàng trăm hàng ngàn tổ chức dựng lên cũng chỉ có 2-3 đơn vị thành công, sau khi thành công rồi thì họ hốt bạc là chuyện bình thường mà cụ.

Các PH cũng có “ngu” đâu. Vẫn có những lợi ích nếu có kết quả tốt ở những kỳ thi kiểu này, mà chi phí cũng chỉ tương đương 1-2 buổi đi học thêm, tại sao ko làm.

Cụ suy từ mọi ngành ra xem, ngành nào chả có cái gọi là “giá trị thương hiệu”. Nếu nói ăn dầy thì cụ phải xem bọn bán Mỹ phẩm dầu gội, sữa tắm mà cụ đang dùng hàng ngày ấy. Một đồng vốn vài chục đồng lời.
Đọc bài bổ sung của cụ thớt, em mới thấy cụ ghen tị vì người ta kiếm đc tiền. Còn những “lợi ích” mà PH và các con có thể nhận được thì cụ ko đặt lên cùng bàn cân để so sánh được/mất, nên/không nên.

Mà cụ đừng tưởng nhà nào, cháu nào cũng thi nhé. Cháu lớn nhà em có chút sở trường thì em cho thi, nhưng đến đứa sau biết ko mạnh về toán thì nghĩ đến tham gia em cũng chả nghĩ. Nên số lượng họ thu được có thể không khủng khiếp như cách cụ nhân số học sinh của cả trường như thế đâu.

bmwp0wer

Xe tăng
View attachment 8234839

update:
tại sao em nói có các trường liên kết, gg với từ khóa này sẽ ra

View attachment 8234840

vòng loại quốc gia 1 trường tây hồ cs 228 em tham gia , phí tham dự 200k, cả tài liệu là 290k , nếu tất cả đều mua tài liệu thì 1 trường là 68 củ khoai
cả nước có bao nhiêu trường thì 1 ngày thi đó kiếm tiền tỏi là quá bình thường
tài liệu viết 1 lần in ra bán kiếm cơm

cũng trong link khi tìm kiếm từ khóa trên, thì có rất nhiều trường có bài viết về món này

View attachment 8234846

View attachment 8234850

View attachment 8234851

View attachment 8234852
Cái này khác gì với mua bib chạy ?

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
thi cái này chỉ là danh hão..cái chính là kỹ năng sống và phân luồng hướng nghiệp cho con thì nhiều cụ mợ lại rất yếu khoản này

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó là động lực cho các con học tập thì cũng nên làm. Bản chất các cuộc thi cũng là 1 khía cạnh của giáo dục. Cũng chỉ bằng bữa cafe thôi mà. Nếu thực sự tốt cho con thì băn bo làm gì cụ

TN1805

Xe điện
Nghe đâu, sắp có cả Skimo nữa....:))

Tuấn 3s

Xe tăng
Nhà em qua vừa cho đi thi toán Asmo xong đây :D
Đc cái 2vc đều thống nhất quan điểm thi cử kiểu này rồi, kể cả cờ vua hay Trạng nguyên tiếng Việt, Kỹ năng sống... này nọ mà cô giáo trên lớp có nói, nên là thấy ổn ko vấn đề gì.

nhatthang

Xe tăng
Đọc bài bổ sung của cụ thớt, em mới thấy cụ ghen tị vì người ta kiếm đc tiền. Còn những “lợi ích” mà PH và các con có thể nhận được thì cụ ko đặt lên cùng bàn cân để so sánh được/mất, nên/không nên.

Mà cụ đừng tưởng nhà nào, cháu nào cũng thi nhé. Cháu lớn nhà em có chút sở trường thì em cho thi, nhưng đến đứa sau biết ko mạnh về toán thì nghĩ đến tham gia em cũng chả nghĩ. Nên số lượng họ thu được có thể không khủng khiếp như cách cụ nhân số học sinh của cả trường như thế đâu.
Chuẩn cụ ơi. Em cũng có 2 thằng, cũng không cho chúng nó thi vì đơn giản 2 đứa không có sở trường nổi trội về món này nên thôi.

moly

Xe điện
Cuộc thi cả làng đều vui nên chả thấy lý do gì ép nhau bỏ. Phụ huynh vui, các con vui, ban tổ chức quá vui ròi. ông sở cấp cái quyết định cho tổ chức thì cũng vui ( kiểu gì chả có cảm ơn và thư giới thiệu hoặc giới thiệu mồm xuống các hiệu trưởng.) hiệu trưởng các trưởng đông học sinh thì cũng vui (kiểu gì cũng có cảm ơn). Túm lại có cung thì có cầu, đến khi nào tự phụ huynnh nhận thấy thi cái này nó không cần thiết với con họ. Giáo viên có tâm trước khi khuyến khích học sinh tham gia nên nói rõ bản chất cacs cuộc thi này. Nói chung nó là một sân chơi, có được có mất. Cái mất lớn nhất ở đây kko phải là tiền bạc mà là các con ko hiểu được giá trị một tấm huy chương ( nhất là gọi là huy chương quốc tế) nó thế nào?. Nhiều phụ huynh nói thi cho vui nhưng thực chất họ cũng cảm thấy cái gì rất hãnh diện vì đoạt huy chương toán quốc tế, các con phần đa không hiểu được thực chất giá trị thực chấtcủa một tấm huy chương quốc tế để đạt được cần nỗ lực và phải giỏi thế nào vì các con được nhà trường viinh danh và tung hô.

Chỉnh sửa cuối:

LONG TRUNG

Xe tải
Các con muốn học và muốn thi các kỳ thi này là hạnh phúc cho gia đình đấy ạ. Mặc dù nếu có giải cũng chẳng để làm gì, nhưng nếu học và tư duy theo các kỳ thi này thì các con cũng giỏi đấy

moly

Xe điện
Các con muốn học và muốn thi các kỳ thi này là hạnh phúc cho gia đình đấy ạ. Mặc dù nếu có giải cũng chẳng để làm gì, nhưng nếu học và tư duy theo các kỳ thi này thì các con cũng giỏi đấy
bất kỳ cuộc thi nào các con cũng học hỏi được gì đó, phải nói đây là một sân chơi của một dạng toán theo format của chương trình cũng như nhiều các cuộc thi và vui chơi khác. Một ban tổ chức đứng ra cho các con vui chơi thì họ phải thu được tiền và muốn tham gia tự do thì phải đóng góp. Nhưng việc giáo viên và các trường tung hô và vinh danh ( vì nhiều lý do) dẫn đến các con ảo tưởng, phụ huynh ảo tưởng về cái gọi là huy chương toán quốc tế, Đó là mặt trái.