Các pác ơi em muốn thay lốp xin tư vấn.

eclipse09

Xe máy
Các bác ơi, đã có thớt nào nói về chủng loại lốp chưa ợ? VD Lốp hãng BStôn thì có ưu nhược gì, lốp E mít xi lanh cứng hay êm? Lốp Kum hô thì sao? Có rồi thì chỉ jum em cái link với ợ. Chưa có thì xin phép được đưa ra để các pác bàn bạc trao đổi và cho em xin ít kinh nghiệm chọn lốp.:69::69::69:

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ này chuyên chăm sóc xe hơi mà hỏi câu này ko biết thật hay đùa:102:

eclipse09

Xe máy
Cụ này chuyên chăm sóc xe hơi mà hỏi câu này ko biết thật hay đùa:102:
Hic, nếu biết hết thì em đã làm cho hãng lốp roài. E làm chăm sóc nên ngoài việc thay cho con vợ 2 ra thì còn phải hiểu để tư vấn chất bảo dưỡng lốp nữa. Cụ có biết thì bảo em nhé. E mới biết sơ sơ thui.

mr.trinh273

Xe tải
Website
m.facebook.com
Em thì em khoái lốp Michenli ạ Chạy cảm giác êm hơn.

tuyenvpt

Xe tăng
Tôi đã chạy Michelin và BSton thì thấy Michelin chạy êm hơn nhưng nhanh mòn, Bston bền lắm nhưng có vẻ cứng hơn, Kumho thì chưa thử nên ko biết.

skull

Xe buýt
Em đang chạy lốp Kumho. Tiền nào của ấy ạ. Cứng kèo keo. Thua xa Bridgestone.
Vâng ah, Kumho việt nam đấy, theo em thì với xe du lịch dùng lốp ngoại vẫn hơn. Đầu bảng vẫn là Bridgestone ( không phải bàn vì các cuộc đua F1, GP ... đã chứng minh đẳng cấp rồi), ngang hàng có thể nói đến Michelin, tiếp đến là một số loại lốp ko thịnh hành ở VN nhưng trên Thế giới thì cũng ok như Continetal, Goodyear... Ngoài ra với lượng xe xứ Hàn nhiều như thế này và nay mai khi dự án Thành phố Bên sông HỒng xong thì các bác nên để ý đến các loại như Hancook, Nexen, Kumho Hàn.
PS: Em đang muốn lên thêm cửa hàng nữa về lốp, khu vực yêu quý là Trần duy hưng, Lê Văn Lương, Phạm Hùng... Bác nào biết thì ới em. Bác nào có đất rửa xe rồi thì cho em bám càng với. Rất mong hợp tác.