Thảo luận Các phụ kiện cho Xe chính hãng và hàng ngoài.

Jessy

Xe hơi
Việc đầu tiên bác chủ nên làm la mang xe đi lót sàn bằng Simili j đấy. Bác có mua floor Mat của Weather Tech hay Husky cũng khôg bảo vệ hết đc bụi đặc biệt vô tình bị đổ nc! Ngoài Bắc mùa Đông và Xuân thì bác biết rồi.
Những phụ kiện cần thiết mua trước. Tham khảo các bác khác nữa rồi DIY thì sẽ có FUN...
Lâu lâu làm một thứ e thấy hay.

tungkhuyen

Xe điện
Việc đầu tiên bác chủ nên làm la mang xe đi lót sàn bằng Simili j đấy. Bác có mua floor Mat của Weather Tech hay Husky cũng khôg bảo vệ hết đc bụi đặc biệt vô tình bị đổ nc! Ngoài Bắc mùa Đông và Xuân thì bác biết rồi.
Những phụ kiện cần thiết mua trước. Tham khảo các bác khác nữa rồi DIY thì sẽ có FUN...
Lâu lâu làm một thứ e thấy hay.
Không nên bọc sàn bác nhé, ít nhất với điều kiện ngoài miền Bắc. Mùa nồm nó giữ ẩm dưới lớp simili mùi rất kinh, ngoài ra còn làm mủn lớp nỉ bên dưới. Chưa kể việc tháo, lắp ghế của thợ bọc ko chuyên làm lỏng lẻo, jack điện tùm lum. Trong ghế có cảm biến tải trọng của hệ airbag nên phải rất cẩn thận khi tháo. Hội Sub đã có 3 xe đi tháo bọc sàn sau khi đã bọc được một thơi gian.

Dùng thảm của Đài Loan loại 2 trong 1 che được tất cả các phần nỉ sàn, ưu việt hơn Weathertech. Lớp cỏ nhựa bên trên gạt bụi tốt, trong xe ít bụi mịn. Nhất là với xe Forester có cửa gió dưới 2 hàng ghế trước.

Jessy

Xe hơi
Không nên bọc sàn bác nhé, ít nhất với điều kiện ngoài miền Bắc. Mùa nồm nó giữ ẩm dưới lớp simili mùi rất kinh, ngoài ra còn làm mủn lớp nỉ bên dưới. Chưa kể việc tháo, lắp ghế của thợ bọc ko chuyên làm lỏng lẻo, jack điện tùm lum. Trong ghế có cảm biến tải trọng của hệ airbag nên phải rất cẩn thận khi tháo. Hội Sub đã có 3 xe đi tháo bọc sàn sau khi đã bọc được một thơi gian.

Dùng thảm của Đài Loan loại 2 trong 1 che được tất cả

các phần nỉ sàn, ưu việt hơn Weathertech. Lớp cỏ nhựa bên trên gạt bụi tốt, trong xe ít bụi mịn. Nhất là với xe Forester có cửa gió dưới 2 hàng ghế trước.

E lót cả năm thấy Ok dễ vệ sinh. Có lẽ nồm ngoài Bắc nó gây mùi.
Con cái ốp tay nắm nếu lắp vào e e mất cảm biến khi khóa mở cửa? Khi đó lại phải dùng Keyless

tungkhuyen

Xe điện
E lót cả năm thấy Ok dễ vệ sinh. Có lẽ nồm ngoài Bắc nó gây mùi.
Con cái ốp tay nắm nếu lắp vào e e mất cảm biến khi khóa mở cửa? Khi đó lại phải dùng Keyless
Vụ mùi khi bọc sàn thì nhiều xe bị lắm chứ ko phải mỗi Sub bác à. Có mấy xe Innova chạy dịch vụ khách đổ nước nó ngấm xuống dưới xog ko bốc hơi được chỉ sau vài tuần là mùi kinh dị, phải tháo ghế, tháo simili vệ sinh lại. Ghế là hạng mục không được tháo lắp tuỳ tiện, chưa kể là khi lắp lại ko xiết torque chuẩn mà cứ theo ý thích của thợ thôi nên ko khuyến khích.

Cái ốp tay nắm của China nó gia công cũng khá, có lỗ smart hole cho cảm ứng, có mấy xe Outback và FXT lắp rồi ko ảnh hưởng gì cả. Nhưng cá nhân e vẫn khuyên ko nên lắp vì trông ko thẩm mỹ.

Jessy

Xe hơi
Vụ mùi khi bọc sàn thì nhiều xe bị lắm chứ ko phải mỗi Sub bác à. Có mấy xe Innova chạy dịch vụ khách đổ nước nó ngấm xuống dưới xog ko bốc hơi được chỉ sau vài tuần là mùi kinh dị, phải tháo ghế, tháo simili vệ sinh lại. Ghế là hạng mục không được tháo lắp tuỳ tiện, chưa kể là khi lắp lại ko xiết torque chuẩn mà cứ theo ý thích của thợ thôi nên ko khuyến khích.

Cái ốp tay nắm của China nó gia công cũng khá, có lỗ

smart hole cho cảm ứng, có mấy xe Outback và FXT lắp rồi ko ảnh hưởng gì cả. Nhưng cá nhân e vẫn khuyên ko nên lắp vì trông ko thẩm mỹ.
Nói về thợ thì qua thật rất ít thợ Pro. Bữa e gắn Sub điện e phải túc trực mà khi lắp thợ quên plug cái jack Usb, may e test ngay!
Cái vụ siết ốc cũng vậy. Ngay cả e tháo bánh ở MIV WS cũng yc thợ Siết bằng cầm lực cho đúng.

tungkhuyen

Xe điện
Nói về thợ thì qua thật rất ít thợ Pro. Bữa e gắn Sub điện e phải túc trực mà khi lắp thợ quên plug cái jack Usb, may e test ngay!
Cái vụ siết ốc cũng vậy. Ngay cả e tháo bánh ở MIV WS cũng yc thợ Siết bằng cầm lực cho đúng.
Thế nên mới hạn chế việc tháo lắp mà phải thợ cùi đó bác. Tháo ghế điện mà ko thèm ngắt cực ắc quy thì phải nói là quá ẩu. Nhỡ nó bùm một phát cả hệ túi khí thì tha hồ cười ra nước mắt. Xiết torque e có 1 bộ dành riêng cho lốp 28-210Nm, một bộ nhỏ hơn 10-60Nm để xiết ghế, bugi, các ốc khác trong xe.

Jessy

Xe hơi
Thế nên mới hạn chế việc tháo lắp mà phải thợ cùi đó bác. Tháo ghế điện mà ko thèm ngắt cực ắc quy thì phải nói là quá ẩu. Nhỡ nó bùm một phát cả hệ túi khí thì tha hồ cười ra nước mắt. Xiết torque e có 1 bộ dành riêng cho lốp 28-210Nm, một bộ nhỏ hơn 10-60Nm để xiết ghế, bugi, các ốc khác trong xe.
E cũng sắm bộ Torque Wrench rồi. Thiết nghĩ mỗi chung ta sắm 1 bộ cơ bản vứt lên xe khi cần là có dùng.

DaiGai

Xe tải
Em đánh dấu để xem cần mua gì.

Mà ảnh trang 1 hỏng hết roài cụ chủ thớt ơi

langxang

Xe hơi
.... Xiết torque e có 1 bộ dành riêng cho lốp 28-210Nm, một bộ nhỏ hơn 10-60Nm để xiết ghế, bugi, các ốc khác trong xe.
Tôi cũng đua đòi nhờ cụ Chủ tịch sắm cho 1 bộ rồi ! Nhưng mà vẫn chưa biết là xiết ốc lốp, bu gi... thì phải đặt lực bao nhiêu (Nm)! Cụ CT thương cho chót đi !

Jessy

Xe hơi
Tôi cũng đua đòi nhờ cụ Chủ tịch sắm cho 1 bộ rồi ! Nhưng mà vẫn chưa biết là xiết ốc lốp, bu gi... thì phải đặt lực bao nhiêu (Nm)! Cụ CT thương cho chót đi !
Bulong bánh nếu k nhầm thì 120Nm. Bác mở Manual ra là có nhé. Còn những cái khác bác phải tìm ở trong Service Manual mới có!

duongtm

Xe tăng
Không nên bọc sàn bác nhé, ít nhất với điều kiện ngoài miền Bắc. Hội Sub đã có 3 xe đi tháo bọc sàn sau khi đã bọc được một thơi gian.
Em ở bắc và đã bọc sàn 2 niên, chả thấy mùi gì. Chả có nhẽ nó lại bọc thảm đểu cho em

Alex Max

[Tịch thu bằng lái]
e oánh dấu thớt này vì đồ subaru e lấy đc từ Tàu về bán.nguyên cả máy và hộp số lấy đc luôn

nguyencanhtoankt

Xe đạp
Băt vào cái ốp nhựa dọc xe thôi ah. Ko vào chasis một tí nào ạ.

gacoihn2005

Xe tải
Cụ tùng ơi cho em hỏi xe em bị mất cái ốp nhựa gần đèn pha trước, cụ có không vậy