Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

phammut

Xe tăng
Ngày trước là vậy nhưng sau này dần dần sẽ theo chuẩn chỉ phải ghi đúng giá giao dịch thực tế ko là vi phạm pháp luật anh à
Ko bao giơ có chuyện đó. Tất cả các dư Án và các nhà thổ cư đêu theo khubg giá mà ko theo giá trị thật. Nhà nước mơi định giá lại nhà thổ cư, vd phố chua bôc 400 500tr 1m, đinh giá 60tr. Sao ko định giâ theo gt thật đi! Chưa có ai thực hiện và ko làm đc

ms0910

Xe tăng
Ko bao giơ có chuyện đó. Tất cả các dư Án và các nhà thổ cư đêu theo khubg giá mà ko theo giá trị thật. Nhà nước mơi định giá lại nhà thổ cư, vd phố chua bôc 400 500tr 1m, đinh giá 60tr. Sao ko định giâ theo gt thật đi! Chưa có ai thực hiện và ko làm đc
Nhà nước định giá 1 phần trên cơ sở giao dịch đã được ghi nhận, từ xưa đã khai gian rồi nên giá được định cũng chỉ thế thôi. Vd như trong phố cổ, ai cũng nói là 1 tỷ/1m2, nhưng bên thẩm định đi tìm mòn mắt không thấy được giao dịch thực nào diễn ra trong tg gần, rao thì nhiều mà ko có thanh khoản, thêm vào đó nếu có thì giá giấy tờ thấp hơn giá "mồm" nên ko có đủ cơ sở thẩm định như kỳ vọng đc.

hoanghauha

Xe tải
Thằng em gửi quả ảnh bảo đất sốt môi giới cũng vất vả chẳng biết lên cơm cháo gì không mà khách cứ đêm hôm tìm hiểu dự án
Ảnh này là ngày này năm ngoái giống như cái ảnh mấy bao tải tiền trong bql ở mấy cmt trên chứ gì? :)). Mình là mình ko tin còn tùy các bạn :))

Định giá theo giá trị thật giao dịch ngoài thị trường thì đến lúc đền bù giải toả GPMB thì vỡ mồm cụ ơi

qazwsxedc

Xe tăng
Hnay các banh sale lại gọi bẩu a có đầu tư B2.1 và A3.1 ko, đang có sóng đấy. Iem là e ko tin, cứ phải đợi phê duyệt điều chỉnh 1/500 đã.>:)

k3nvjn

Xe tải
Định giá theo giá trị thật giao dịch ngoài thị trường thì đến lúc đền bù giải toả GPMB thì vỡ mồm cụ ơi
cụ này phán chuẩn mà cụ trên kia phán cũng ko sai ạ :D để nhìn thì phải nhìn tổng thể cái được và cái mất

Từ xưa đến nay 99% vẫn toàn đầu tư đẩy cho nhau người mua xác định ở vẫn chưa có đâu anh ơi
Đầu tư thì có khách ngoài và các môi giới với nhau. Nhưng giờ chỉ có môi giới, các sàn đưa đi đẩy lại cho nhau thôi, khách đầu tư là chưa có giao dịch gì cả.

B2.1 lên giá ầm ầm đợt vừa rồi ai kiếm được tiền? Số lượng giao dịch nhiều hay ít?
Đối tượng kiếm được tiền: môi giới, nhà đầu tư cũ đang có hàng b2.1, đội lướt cọc biết trước sơ đồ, đội đu sóng theo,...
Số lượng giao dịch được nhiêif ko?
Theo số liệu em biết có khoảng 15 - 20 lô chủ nhà chót bán giá rẻ và các đối tượng em liệt kê ở trên mua vào và găm lại đẩy giá mỗi lần trao tay lãi khoảng 200 là cắt lãi
Chẳng ai biết ngày mai giá lên hay xuống chỉ biết cứ có cơ hội kiếm là lao vào thôi
Bác có vẻ hay đưa thông tin kiểu như thị trường đang dần ấm lên để lùa gà nhỉ. Ở Thanh Hà môi giới nào lúc chào khách cũng có câu “giá đầu tư” hay như “yên tâm trong vòng 10 ngày tới lô anh chị mua sẽ lãi được 1 lít” chứ không nói thực trạng của dự án còn nhiều khó khăn như thế nào.

còn muốn thực sự ấm lên - giá cao lên thì phải có khách thực mua (khách đầu tư hay khách mua để ở) chứ các văn phòng môi giới sàng đi đẩy lại cho nhau giỏi lắm được 50 lô là cùng

chuyenchemgio

Xe tăng
Hnay các banh sale lại gọi bẩu a có đầu tư B2.1 và A3.1 ko, đang có sóng đấy. Iem là e ko tin, cứ phải đợi phê duyệt điều chỉnh 1/500 đã.>:)
Đầu tư thì có khách ngoài và các môi giới với nhau. Nhưng giờ chỉ có môi giới, các sàn đưa đi đẩy lại cho nhau thôi, khách đầu tư là chưa có giao dịch gì cả.
Bác có vẻ hay đưa thông tin kiểu như thị trường đang dần ấm lên để lùa gà nhỉ. Ở Thanh Hà môi giới nào lúc chào khách cũng có câu “giá đầu tư” hay như “yên tâm trong vòng 10 ngày tới lô anh chị mua sẽ lãi được 1 lít” chứ không nói thực trạng của dự án còn nhiều khó khăn như thế nào.

còn muốn thực sự ấm lên - giá cao lên thì phải có khách thực mua (khách đầu tư hay khách mua để ở) chứ các văn phòng môi giới sàng đi đẩy lại cho nhau giỏi lắm được 50 lô là cùng
.
Sốt đâu mà sốt, toàn cò thổi giá gọi loạn chủ nhà, ngày 3-4 văn phòng gọi, danh sách điện thoại chủ lô đất thi được nhân viên trong dự án bán ra ngoài. chứ chủ nhà nhiều khi toàn tỉnh lẻ khắp nơi, sao biết được thị trường,
còn văn phòng thuộc dạng top 5 ở thanh hà đang kêu trời đây này, lấy gì mà ăn khi mà ko có giao dịch, nhà mà cả 2 vc đều làm cò thì xác định, :D :D :D

Screen Shot 2020-05-28 at 22.09.49.png

phammut

Xe tăng
nói chung B2.1. lên thì các khu khác cũng sẽ thiết lập mặt bằng giá mới. Chạy ngược chạy xuôi chả bằng ngồi im

Trạng thái
Thớt đang đóng