Các thánh nào chém là không đeo dây bảo hiểm thì túi khí không nổ thì xem nhé !

zippo111983

Xe buýt
mời các cụ chiêm ngưỡng!

PLD

Xe buýt
Thánh toy bảo phải đeo dây mới nổ, bao biện cho lỗi túi khí của mình.
Em thấy hai thằng nó làm việc khác nhau, túi khí nổ là do cảm biến tiếp nhận va chạm còn dây bảo hiểm có tác dụng giữ người ngồi chặt ở ghế không văng lung tung?

manhlevn

Xe máy
Thánh toy bảo phải đeo dây mới nổ, bao biện cho lỗi túi khí của mình.
Em thấy hai thằng nó làm việc khác nhau, túi khí nổ là do cảm biến tiếp nhận va chạm còn dây bảo hiểm có tác dụng giữ người ngồi chặt ở ghế không văng lung tung?
Em cũng thắc mắc giống cụ

trinhnam0990

Xe hơi
Nói chung là ở Việt Nam Mình có tổ chức bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng cũng như không có.
Những trường hợp như này lẽ ra phải vào cuộc để bảo vệ người tiêu dùng rồi chứ
Đúng là chỉ có ở Việt Nam.nghĩ mà chán

conheomap35

Xe tải
Dân ở khu vực em mấy ngày nay nghe râm ran vụ túi khí ko bung thì bàn tán dữ lắm, mấy ông chạy dịch vụ còn lẳng lặng ôm tiền lên hãng mua mỗi người vài chiếc Căm rì 2.5Q về chạy dịch vụ, theo họ giải thích là quá bất ngờ với tính năng bảo vệ an toàn cho túi khí trên xe của Toyota Việt Nam ta, họ ko nghĩ là con xe nó bền đến như vậy, ngay cả khi va chạm tét đầu kiếng nứt sắp bể thế kia mà túi khí vẫn ko hề bung, việc này rất quan trọng vì giúp chủ xe tiết kiệm mấy chục triệu tiên thay túi khí mới :D :))
Sáng nay em còn nghe là 1 số showroom của Toyota Việt Nam ta có cảnh chen lấn và xô xát nhau để dành chổ vào trước mong kí hợp đồng mua xe :D :))

trinhnam0990

Xe hơi
Dân ở khu vực em mấy ngày nay nghe râm ran vụ túi khí ko bung thì bàn tán dữ lắm, mấy ông chạy dịch vụ còn lẳng lặng ôm tiền lên hãng mua mỗi người vài chiếc Căm rì 2.5Q về chạy dịch vụ, theo họ giải thích là quá bất ngờ với tính năng bảo vệ an toàn cho túi khí trên xe của Toyota Việt Nam ta, họ ko nghĩ là con xe nó bền đến như vậy, ngay cả khi va chạm tét đầu kiếng nứt sắp bể thế kia mà túi khí vẫn ko hề bung, việc này rất quan trọng vì giúp chủ xe tiết kiệm mấy chục triệu tiên thay túi khí mới :D :))
Sáng nay em còn nghe là 1 số showroom của Toyota Việt Nam ta có cảnh chen lấn và xô xát nhau để dành chổ vào trước mong kí hợp đồng mua xe :D :))
Em cũng đang đi toyota mà còn không cháp nhận đc vụ này
Mà mấy sale của toyota ko thấy tăm hơi gì bác nhỉ....hjhjhj

29A 000.13

Xe tải
Cụ này coment hài quá, e đọc cũng fair buồn cười, nhưng cũng đúng 1 phần sự thât :))

ducletrung

Xe container
em nghiệm ra điều để Toi bung được túi khí là điều rất nguy hiểm vì lúc đó hầu như là xong cmn hết rồi.
Như vụ Camry-Đà Nẵng, Altis- HCM, Innova - Cao tốc HN - Thái Nguyên

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Em cũng đang đi toyota mà còn không cháp nhận đc vụ này
Mà mấy sale của toyota ko thấy tăm hơi gì bác nhỉ....hjhjhj
Sale hay đại lý họ có sản xuất xe đâu, vì vậy đây không phải trách nhiệm và thẩm quyền của họ. Nếu thích được giải trình thì mang đơn mà kiện TVM

fakeIP

Xe hơi
Cái clip này ở Duc mà hình như đâu phải của toy nhỉ

Xéc măng

Xe hơi
Em cũng nghĩ nó phải nổ dù cài dây hay không. nói ko cài ko nổ là bao biên, trừ trường hợp mấy con xe xịn có nút tắt airbag hay sao ấy, em thấy màn hình nhỏ có hiện airbag off

tuantu68

Xe buýt
em nghiệm ra điều để Toi bung được túi khí là điều rất nguy hiểm vì lúc đó hầu như là xong cmn hết rồi.
Như vụ Camry-Đà Nẵng, Altis- HCM, Innova - Cao tốc HN - Thái Nguyên
không nguy hiểm gì đâu cụ ạ , toyota Việt Nam! tính toán hết cả rồi , xe của toyota Việt Nam! chỉ bung túi khí trong trường hợp khi sảy ra tai nạn người lái phải chết ngay trong xe lúc đó túi khí sẽ bung ra trước mặt thay cho bát cơm quả trứng, người sử dụng lại đỡ được một khoản chi phí . phải nói là Thánh to thật là nhân văn
mà hệ thống túi khí nó bung ra là nhờ cảm biến va chạm chứ ko có liên quan gì đến dây bảo hiểm các cụ nhé , dây bảo hiểm hoạt động độc lập và hoàn toàn cơ học các cụ có thể thử bằng cách cầm dây bảo hiển rút nhanh ra như khi ta va chạm quán tính sẽ kéo dây nhanh ra lúc đó tốc độ kéo dây bảo hiểm đủ lớn sẽ làm mở hệ thống khoá chặt dây bảo hiểm lại ko cho dãn thêm nữa , đơn giản thế thôi ạ

binhsu7273

Xe cút kít
Có túi khí đâu mà bung:D

ubisapro

Xe trâu
Quanh đi quanh lại vẫn mấy thánh anti chém gió với nhau. E té ko ăn gạch:D

tuantu68

Xe buýt
các thánh toy cho em hỏi đâm chính diện và lực đâm đủ mạnh để bẹp rúm toàn bộ đầu xe thụt vào trong cabin như vậy đã đúng cách chưa ạ , mà sao túi khí vẫn ko bị nổ nhỉ công nhận bền dã man

ducletrung

Xe container
các thánh toy cho em hỏi đâm chính diện và lực đâm đủ mạnh để bẹp rúm toàn bộ đầu xe thụt vào trong cabin như vậy đã đúng cách chưa ạ , mà sao túi khí vẫn ko bị nổ nhỉ công nhận bền dã man
Theo em được biết là do đủ lực hoặc chưa đúng góc thôi :))

hai lúa bk

Xe đạp
E xin lỗi, đúng là khốn nạn thật vậy mà vẫn có thằng bảo vệ toyota một cách điên cuồng. Người tiêu dùng bị bỏ rơi, cục đăng kiểm vô trách nhiệm, sao người tiêu dùng k tự bảo vệ nhau.

anh-prado

Xe hơi
Tại Toy nó giúp các bác chơi xe lỗ ít nên phải ra sức bảo vệ thôi. Các bác ấy cho là phụ tùng nó rẻ, nhưng cứ mua phụ tùng chính hãng xem có rẻ không. Sau thời gian chơi Toy em rút ra là: phụ tùng Toy rất dễ mua, nhưng rất khó mua được phụ tùng xịn!