[Funland] Các thầy cô bắt đầu lên đường đi trông thi tại địa phương

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đi trông thi về hôm kia. Thí sinh vào bắt lột hết các túi, máy tính bỏ vỏ phía ngoài. Chỉ cho phép mang thẻ dự thi, bút, máy tính, tẩy vào. Điện thoại thu hết, chuyển xuống dưới hội đồng, cuối giờ trả. Phòng thi bên cạnh có thí sinh nhắc đi nhắc lại đến sát giờ phát đề nó thấy tình hình căng thẳng quá mới nộp điện thoại ra. CÒn phải soi đồng hồ thông minh, camera nút áo… Quá căng thẳng cho giám thị coi. Một buổi thi phải làm đến chục loại giấy tờ, nhiều lạoi việc khác nhau nên rất dễ xảy ra sai sót
Hôm thi tổ hợp khxh buổi cuối cùng, em đếm mỗi giám thị bọn em phải ký mấy chục chữ ký cho các loại giấy tờ, quá khủng :))( không phải ký giấy thi).

AcMilan90

Xe tăng
Hôm thi tổ hợp khxh buổi cuối cùng, em đếm mỗi giám thị bọn em phải ký mấy chục chữ ký cho các loại giấy tờ, quá khủng :))( không phải ký giấy thi).
Đúng rồi cụ. Hai hôm trông KHTN và KHXH số giấy để ký quá nhiều, nhiều khi 1 giám thị ký nhưng giám thị còn lại chưa ký hoặc có những số liệu phải hết giờ thi mới điền được. Về đến hội đồng gọi nhau loan xạ để ký tá, bổ sung số liệu. Quá căng thẳng và mệt mỏi. Năm sau mà có cách nào trốn đi trông đây.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ. Hai hôm trông KHTN và KHXH số giấy để ký quá nhiều, nhiều khi 1 giám thị ký nhưng giám thị còn lại chưa ký hoặc có những số liệu phải hết giờ thi mới điền được. Về đến hội đồng gọi nhau loan xạ để ký tá, bổ sung số liệu. Quá căng thẳng và mệt mỏi. Năm sau mà có cách nào trốn đi trông đây.
Thật sự nhiều năm em đi trông nhưng năm nay thấy căng quá, mỗi năm đổi mới thêm tí, ký tá thủ tục đủ các kiểu, rơi vào điểm nào mà trưởng điểm điều hành ngon thì đỡ, không thì cũng nhặng xì ngầu hết cả lên.

Hagiangpro

Xe tải
Em không đi Bắc Ninh cụ ạ. Em nghĩ các thầy cô đại học về địa phương trông thi, chắc sẽ không vì mấy đồng mà mất nghiệp đâu ạ. Em đi trông thi dưới đấy, anh em chơi với em rảnh thì em alo đi làm cốc bia thôi. Trong bữa bia họ cũng nói kể cả có con em cũng không nhờ vả. Vì vậy em rất an tâm để uống bia
Vâng em cũng nghĩ vậy. Đi coi thi mệt lắm 'quyền rơm vạ đá', Hơn chục năm trước em cũng được đi coi như các cụ bây giờ, nhưng chỉ ở HN thôi :)

AcMilan90

Xe tăng
Thật sự nhiều năm em đi trông nhưng năm nay thấy căng quá, mỗi năm đổi mới thêm tí, ký tá thủ tục đủ các kiểu, rơi vào điểm nào mà trưởng điểm điều hành ngon thì đỡ, không thì cũng nhặng xì ngầu hết cả lên.
Ôi điểm trưởng bên em cứ rề rà nên có buổi thi sát giờ bóc đề mới làm xong mọi thủ tục. Đến lúc thu bài, hai mấy phòng thi có 2 thư ký thu, lại thu một đống giấy tờ nữa nên cứ loạn hết cả lên. Hôm nào trông thi xong cũng phải hơn 1 tiếng mới về được

AcMilan90

Xe tăng
Vâng em cũng nghĩ vậy. Đi coi thi mệt lắm 'quyền rơm vạ đá', Hơn chục năm trước em cũng được đi coi như các cụ bây giờ, nhưng chỉ ở HN thôi :)
Em trông thi có 25 năm kinh nghiệm rồi. Những năm trước không thấy căng thẳng như năm nay. Năm nay làm cái gì cũng thấy nơm nớp sợ sai. Lại them nhiều thủ tục hơn so với các năm khác nên càng lo hơn

Windy Ngọc

Xe buýt
Em thấy các cụ bên ngoài cứ chém tưng bừng. Bản thân tụi em giáo viên đi trông thi áp lực lắm ạ. Nhiệm vụ nên phải đi. Và chưa bao g
Chế ko phải đi coi thi ah
Có. Có bao giờ trốn được đâu em

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
1. Mở đầu buổi coi thi là giới thiệu về các thiết bị công nghệ cao. Nào thì thiết bị dạng cúc áo, đồng hồ, bút, máy tính... Rồi micro dạng hạt gạo bỏ vào tai.
Theo quy chế nếu để thí sinh đưa thiết bị, điện thoại, tài liệu vào thì bị kỷ luật. Trong khi chỉ là anh thợ chữ, chẳng được đào tạo về nghiệp vụ, k trang bị thiết bị dò tìm, lại k được khám người nên chỉ nhắc nhở và mong các trò thương 2 giám thị thôi. Gặp điểm nào mà có thí sinh tâm thế đi thi theo kiểu quay cóp được thì qua, k thì chắc chắn trượt (thí sinh tự do, hoặc dốt) thì có khi liên lụy.
2. Lắm chữ ký, ký mỏi tay lắm thủ tục. Nhiều quy định tréo ngheo (số báo danh 8 số nhưng chỉ ghi 6 số cuối. Giấy thi có phần ghi số báo danh cả phần chữ và số, nhưng k có phần chữ nên nhiều thí sinh ghi cả bằng chữ như khi biên nhận tiền). Dặn đi dặn lại mà năm nào cũng có thí sinh sai.
Mà có thí sinh tô sai số báo danh thì coi thi dính lỗi nên phải soi từng tờ một.
Sơ đồ oánh số báo danh thay đổi như ma trận, phát đề lại 1 ma trận nữa.
3. Thù lao kể ra hơi bọt bèo. Nắng nóng. Đi sớm về muộn.
Nhưng mình cứ làm đúng: đúng đủ giờ, công bằng và tạo tâm lý thoải mái cho các em. Hi vọng các em có 1 chút niềm tin vào chặng đường phía trước.

Windy Ngọc

Xe buýt
1. Mở đầu buổi coi thi là giới thiệu về các thiết bị công nghệ cao. Nào thì thiết bị dạng cúc áo, đồng hồ, bút, máy tính... Rồi micro dạng hạt gạo bỏ vào tai.
Theo quy chế nếu để thí sinh đưa thiết bị, điện thoại, tài liệu vào thì bị kỷ luật. Trong khi chỉ là anh thợ chữ, chẳng được đào tạo về nghiệp vụ, k trang bị thiết bị dò tìm, lại k được khám người nên chỉ nhắc nhở và mong các trò thương 2 giám thị thôi. Gặp điểm nào mà có thí sinh tâm thế đi thi theo kiểu quay cóp được thì qua, k thì chắc chắn trượt (thí sinh tự do, hoặc dốt) thì có khi liên lụy.
2. Lắm chữ ký, ký mỏi tay lắm thủ tục. Nhiều quy định tréo ngheo (số báo danh 8 số nhưng chỉ ghi 6 số cuối. Giấy thi có phần ghi số báo danh cả phần chữ và số, nhưng k có phần chữ nên nhiều thí sinh ghi cả bằng chữ như khi biên nhận tiền). Dặn đi dặn lại mà năm nào cũng có thí sinh sai.
Mà có thí sinh tô sai số báo danh thì coi thi dính lỗi nên phải soi từng tờ một.
Sơ đồ oánh số báo danh thay đổi như ma trận, phát đề lại 1 ma trận nữa.
3. Thù lao kể ra hơi bọt bèo. Nắng nóng. Đi sớm về muộn.
Nhưng mình cứ làm đúng: đúng đủ giờ, công bằng và tạo tâm lý thoải mái cho các em. Hi vọng các em có 1 chút niềm tin vào chặng đường phía trước.
Cụ thiếu là cơ sở vật chất ăn ở thiếu thốn nữa ạ. Em về nằm vật luôn.

Traubotube

Xe điện
Em thấy các cụ bên ngoài cứ chém tưng bừng. Bản thân tụi em giáo viên đi trông thi áp lực lắm ạ. Nhiệm vụ nên phải đi. Và chưa bao g
Có. Có bao giờ trốn được đâu em
Bên em duy trì nghiêm quy chế coi thi kiểm tra lâu rồi. Từ coi thi kết thúc môn,coi thi tốt nghiệp. Và nhục nhất là coi thi đại học tại cụm điểm hồi xưa. Thi đại học luôn rơi vào điểm giữa của nghỉ hè. Tiền bồi dưỡng bèo bọt (tầm đâu 300k cả đợt), k bằng tiền tàu xe đi đi về về. Áp lực thì như các cụ mợ bây giờ đang kể.
Cách đây tầm 8 năm bọn em đã hỏi nhau câu: mày có BỊ đi coi thi k? Mày có THOÁT coi thi k?

Windy Ngọc

Xe buýt
Bên em duy trì nghiêm quy chế coi thi kiểm tra lâu rồi. Từ coi thi kết thúc môn,coi thi tốt nghiệp. Và nhục nhất là coi thi đại học tại cụm điểm hồi xưa. Thi đại học luôn rơi vào điểm giữa của nghỉ hè. Tiền bồi dưỡng bèo bọt (tầm đâu 300k cả đợt), k bằng tiền tàu xe đi đi về về. Áp lực thì như các cụ mợ bây giờ đang kể.
Cách đây tầm 8 năm bọn em đã hỏi nhau câu: mày có BỊ đi coi thi k? Mày có THOÁT coi thi k?
1 niềm vui an ủi nhất là có một kỳ công tác đông đủ thành viên nhất trong năm thôi ạ

KhieuDauDo

Xe điện
Cụ coi thi ở Nghi Lộc phải k

AcMilan90

Xe tăng
Em về được anh em chăm sóc mấy hôm luôn. Bảo đi không được bia rượu, ăn uông không đầy đủ nên mấy ngày nay mệt luôn

TamAn7810

Xe tăng
Tất cả các bài thi TN năm nay sau khi quét đều được mã hóa. Cán bộ chấm thi sẽ không thể biết được bài của thí sinh nào.
Vấn đề ở đây không phải biết được bài hay không mà là giáo viên có thể làm được và nhắc lúc thi. Cái này là e thấy thực tế ở trường đại học của em ngày trước, cũng thi máy, mỗi người 1 đề...