[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

yourdalink

Xe container
Cụ có tin là có nhà có con Cuckoo hơn chục củ mua tại Hàn mang về nấu gạo gì cũng dẻo nên cố tình mua gạo thật rẻ đâu đó 12k/kg (khoảng 1 năm trc) về nấu vẫn ngon dẻo kg? Gạo là một phần nhưng nồi quyết định 80% dựa trên kinh nghiệm của em! Tin hay kg tuỳ Cụ! :-*
Nếu vậy thì quá đơn giản vì gạo em mua đắt và phức tạp hơn nhiều.

atti_vn

Xe tải
Cụ lên mạng search có mà đầy.
Em mua của mấy đồng chí, cụ thích thì ib em gửi thông tin cho, up lên đây ko tiện.
Nhưng toàn hàng mới cụ nhé.
Em đang muốn tham khảo mua cái máy rửa bát, cụ cho em thông tin nhé. Tks cụ.

thanhgamo

Xe container
Cụ có tin là có nhà có con Cuckoo hơn chục củ mua tại Hàn mang về nấu gạo gì cũng dẻo nên cố tình mua gạo thật rẻ đâu đó 12k/kg (khoảng 1 năm trc) về nấu vẫn ngon dẻo kg? Gạo là một phần nhưng nồi quyết định 80% dựa trên kinh nghiệm của em! Tin hay kg tuỳ Cụ! :-*
Định comment nhưng mà thôi.

zonet

Xe tăng
E thấy đồ Nhật nội địa ngày càng chán. Cụ thể nhà em mua nồi cơm điện Tiger khi đi du lịch ở Japan 3 năm trước, về phải mua thêm cục đổi điện 110 rẩt lích kích. Cơm nấu lên ăn thấy bt.

May quá năm ngoái cái nồi Tiger này nó hỏng bảng mạch, em vứt đi luôn. Xong em mua nồi Cukoo của Hàn, nấu cơm ngon gấp 10 lần.

Kuu

Xe lăn
Nhà bố mẹ em nghe cậu hàng xóm lắp 2 cái điều hoà bãi hết cũng đâu hơn 30tr, lạnh sâu lạnh nông đâu ko biết nhưng ông bà nói suốt ngày hỏng vặt. Vừa rồi em về cho tháo hết thay bằng hàng mới 2 cái hết chưa đến 30tr, chạy mượt mà.
Quê em cũng là cái nôi của hàng Nhật bãi, khuyên thật mn cứ mới mà mua trừ loa đài.

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Nhà bố mẹ em nghe cậu hàng xóm lắp 2 cái điều hoà bãi hết cũng đâu hơn 30tr, lạnh sâu lạnh nông đâu ko biết nhưng ông bà nói suốt ngày hỏng vặt. Vừa rồi em về cho tháo hết thay bằng hàng mới 2 cái hết chưa đến 30tr, chạy mượt mà.
Quê em cũng là cái nôi của hàng Nhật bãi, khuyên thật mn cứ mới mà mua trừ loa đài.
Cụ chắc quê Hải Phòng or Quảng Ninh :)

chienthan287

Xe hơi
Cụ kia nói đúng đấy.
Riêng em thì thấy ko đúng lắm, nó chỉ quyết định khoảng 20%
Nhà em có nồi mua mới hơn 4 man nhật mua năm 2015 (hồi đó yên hơn 260) tính tiền Việt hơn 10 triệu, dùng được hơn năm mà em thấy nấu ko hơn gì nhiều nồi em mua hơn 3tr ở Việt Nam cả. Nấu thì lâu, mất gần 1 tiếng, để chế độ nấu nhanh thì có khi còn không ngon bằng nồi Việt
Em năm nào cũng đi công tác bên Nhật nhưng chỉ hồi đầu em còn mua đồ bên ấy xách về, giờ em toàn mua đồ Nhật xuất bán tại Việt Nam thôi. Vì sử dụng dễ dàng, chứ toàn chữ Nhật với em thì ổn chứ vợ con dùng toàn phải hỏi.

vietran

Xe ba gác
Cụ chém sai chỗ rồi
Nhà em đang dùng nồi như cụ nói đây, cuckoo cao tần áp suất xách chân Hàn xẻng đây, nấu quá bình thường k muốn nói là tầm thường
Tết bọn nó biếu gạo nấu 1 bữa phải bỏ và quay về ăn gạo đồng bào trên núi đây, và gạo 35k/kg cũng phải chuẩn nước chứ k cứng đơ hoặc nhão nhoét. Mà con nồi Cukcoo đấy chỉ nấu chế độ cơm cháy hay nồi gang ăn còn đc, chứ nấu thường hay nấu nhanh ăn như mứt. Còn chế độ nấu cháo của nó thì cơm chả ra cơm cháo chả ra cháo

vietran

Xe ba gác
Nhà em có nồi mua mới hơn 4 man nhật mua năm 2015 (hồi đó yên hơn 260) tính tiền Việt hơn 10 triệu, dùng được hơn năm mà em thấy nấu ko hơn gì nhiều nồi em mua hơn 3tr ở Việt Nam cả. Nấu thì lâu, mất gần 1 tiếng, để chế độ nấu nhanh thì có khi còn không ngon bằng nồi Việt
Em năm nào cũng đi công tác bên Nhật nhưng chỉ hồi đầu em còn mua đồ bên ấy xách về, giờ em toàn mua đồ Nhật xuất bán tại Việt Nam thôi. Vì sử dụng dễ dàng, chứ toàn chữ Nhật với em thì ổn chứ vợ con dùng toàn phải hỏi.
Cụ chính xác, cơm ngon do gạo là chính sau đến cho nước có chuản k, nồi k quan trọng lắm
Em cũng vứt xó nồi nhật hàng xuất made in japan mua cũng rất đắt. Em mua cái nồi cơ đâu vài trăm nho nhỏ ở siêu thị cạnh nhà nấu cơm rất ngon, sau nó không dễ lấy cháy nữa nên em bỏ đi rước 1 em cuckoo cao tần áp suất cơm ăn cũng bình thường, ưu điểm duy nhất là k phải cạo cháy😂🤣

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ dùng hàng Nhật bản quốc tế chứ ko dùng nội địa. Vấn đề chữ với điện là khó nuốt rồi.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ chém sai chỗ rồi
Nhà em đang dùng nồi như cụ nói đây, cuckoo cao tần áp suất xách chân Hàn xẻng đây, nấu quá bình thường k muốn nói là tầm thường
Tết bọn nó biếu gạo nấu 1 bữa phải bỏ và quay về ăn gạo đồng bào trên núi đây, và gạo 35k/kg cũng phải chuẩn nước chứ k cứng đơ hoặc nhão nhoét. Mà con nồi Cukcoo đấy chỉ nấu chế độ cơm cháy hay nồi gang ăn còn đc, chứ nấu thường hay nấu nhanh ăn như mứt. Còn chế độ nấu cháo của nó thì cơm chả ra cơm cháo chả ra cháo
Phải chứng minh ntn đây Cụ để khỏi mang tiếng chém! Tất nhiên gạo nào nồi nào chả phải đổ nc chuẩn! Tiêu chuẩn cơm ngon là ntn Cụ? Theo em là dẻo, săn, nhai thấy ngon ngọt!

Skoda_Favorit

Xe container
Em kg khen nồi Nhật cụ nhé! E có con Hitachi cao tàn áp suất xách tay mới 100%! Nấu kém xa Cuchen và Cuckoo nhà em (Cuchen đã hỏng và mua Cuckoo cũng xách HQ)

• Vodka
Reactions: Kuu

Trác Mộ Thu

Xe điện
Máy Đức to nên nhà em không có chỗ để, em đang định mua con này Panasonic NP-TH2.
Nhà em lắp máy rửa bát hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa dùng lần nào nên cũng ko biết góp ý với cụ thế nào. :D

Chỉnh sửa cuối:

Trác Mộ Thu

Xe điện
Cụ chính xác, cơm ngon do gạo là chính sau đến cho nước có chuản k, nồi k quan trọng lắm
Em cũng vứt xó nồi nhật hàng xuất made in japan mua cũng rất đắt. Em mua cái nồi cơ đâu vài trăm nho nhỏ ở siêu thị cạnh nhà nấu cơm rất ngon, sau nó không dễ lấy cháy nữa nên em bỏ đi rước 1 em cuckoo cao tần áp suất cơm ăn cũng bình thường, ưu điểm duy nhất là k phải cạo cháy😂🤣
Gạo là chính thì đúng rồi cụ.
Nhưng nồi cũng quan trọng lắm.
Em vẫn thấy nồi gang nấu củi ngày xưa là cơm ngon nhất. :D