[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Mua ở đâu hả cac cụ

mr_nom

Xe buýt
Lại nhớ có ông khoe laptop Nhật bãi date thấp, nào là bền bỉ, hình dáng đẹp, màn led sáng đẹp... mlem blemm..... =))
Máy giặt, điều hòa, tủ lạnh thì ko biết, chứ hàng điện tử liên quan tới màn hình, máy tính thì khuyên các cụ cứ mua mới. Nhớ.

reindeer

Xe tải
Em nhớ năm 1990 tivi màu mới đắt mà ông già máu (không biết có phải muốn xem người tình của nữ bá tước không nữa), ông đạp xe đạp lên Hàng Bông lôi về một em nội địa Nhật bãi mặc kệ bà già gàn. Từ đó là chuỗi ngày xem thì ít, mà sửa thì nhiều, kèm với tầng số càu nhàu càng tăng của bà già. Cuối cùng việc gì đến phải đến, ông già đập vỡ tivi, và cũng từ ngày đó gia đình em nói không với hàng Nhật bãi.

Khía cạnh khác, có bao giờ các cụ hỏi tại sao không có hàng gia dụng bãi của Âu Mỹ không? Cũng có lẽ vì luật pháp không cho phép, bởi những đồ điện tử nói cho cùng sau khi hỏng đều là chất thải nguy hại. Vậy tại sao Nhật lại cho phép làm điều này! Phải chăng Nhật đang ngấm ngầm tiếp tay cho việc vận chuyển chất thải nguy hại trá hình về Việt Nam!!!

mazda3_pro

Xe lăn
Lại nhớ có ông khoe laptop Nhật bãi date thấp, nào là bền bỉ, hình dáng đẹp, màn led sáng đẹp... mlem blemm..... =))
Máy giặt, điều hòa, tủ lạnh thì ko biết, chứ hàng điện tử liên quan tới màn hình, máy tính thì khuyên các cụ cứ mua mới. Nhớ.
Máy giặt, điều hoà, tủ lạnh lại càng phải mua mới :D

kfc1981

Xe điện
Mỗi người 1 quan điểm khi lựa chọn. Ko phủ nhận hàng công nghệ jp nó bền và sd ngon ngay cả khi nó đã rất cũ kỹ. Nhưng có 1 vài điều mà quan điểm cá nhân cháu nghĩ ko nên sd những mặt hàng đc coi là công nghệ cao (điện tử thông minh) của hàng nhật bãi. Bởi lẽ họ đã bãi thì nhẽ nó sẽ có vấn đề "chủ thể hoặc khách quan". Gây nguy hại cho môi trường, tạo sức ép phát triển cho sp mới. Trong 1 vài trường hợp vẫn có thể lựa chọn hàng jp bãi, nhưng là những hàng về cơ khí cơ học.

sakai_yo

Xe lăn
Điều hoà, hút ẩm hay quạt kiếc thì e k có ý kiến nhưng riêng nồi cơm thì e cứ thấy gờn gợn. Dùng lại cái nồi nấu cơm của những người chả biết là ai, bệnh tật gì không nó cứ sao sao, ý kiến cá nhân của e.

vkthang

Xe container
Đồ bãi thì em thấy máy giặt, quạt, máy sưởi ok, còn tủ lạnh, điều hoà thì còn về vấn đề vệ sinh nghĩ đã khiếp.

huongnt89

Xe tải
Định mua cái máy rửa bát nhật bãi. Đến tận nơi xem thì hàng 3-5tr thì trông tàn tạ chán đời lắm rồi. Hàng ngon date 2017-2018 thì cũng 10-13 củ, 8 bộ, đắt gần ngang hàng mới rồi. Cớ gì dùng hàng cũ, 8 bộ mà giá tiền tương đương hàng mới, 12 bộ?
Em nghe giá, chuồn. Đé thèm

berryfun

Xe điện
Cái này chắc h cũng ít rồi chứ các cụ. Vì h thấy nếu dùng hàng Nhật thì cũng toàn dùng hàng mới mà.

vim732000

Xe buýt
Đồ nhật bãi thì hàng cơ khí, máy móc cơ ăn đứt hàng mới thật đấy.

herotran8

Xe tăng
Nó cũng tùy cụ ạ. Nếu ko có nhiều tiền thì mua con laptop cũ dòng cao cấp của Mỹ, Nhật vẫn hơn là mua con mới tinh bằng tiền ngoài thị trường.

coolpix8700

Xe ngựa
Em vừa sắm bộ này để đưa lên nghe trên XN.
Nhạc lót lết em chuyển vào cái đĩa CD WR, rồi cho nó sang minidisk.
Mớ đĩa ấy gọn để cho vào cái túi đựng máy xách tay.

Jamebonds

Xe container
Người Nhật rất tiết kiệm, máy mà ngon ít khi họ thay lắm, về Việt Nam thợ sửa chữa, mông má lại rồi bán nên xác suất tậm tịt cũng cao
Cụ nhầm nhé, ở Nhật họ vẫn vứt đồ đang sd như thường, nhưng ở Nhật vứt đồ cũng rất khó thế nên cái chợ flea market nó rất phát triển để mọi người mang đồ cũ ra đó bán như cho. Ví dụ cụ sửa nhà thì họ cũng vứt đồ gia dụng đi, vứt nhé chứ nhiều người ko thể bán được vì có ô khiêng hộ đi là may rồi

Yelnut

Xe tăng
Em nhớ năm 1990 tivi màu mới đắt mà ông già máu (không biết có phải muốn xem người tình của nữ bá tước không nữa), ông đạp xe đạp lên Hàng Bông lôi về một em nội địa Nhật bãi mặc kệ bà già gàn. Từ đó là chuỗi ngày xem thì ít, mà sửa thì nhiều, kèm với tầng số càu nhàu càng tăng của bà già. Cuối cùng việc gì đến phải đến, ông già đập vỡ tivi, và cũng từ ngày đó gia đình em nói không với hàng Nhật bãi.

Khía cạnh khác, có bao giờ các cụ hỏi tại sao không có hàng gia dụng bãi của Âu Mỹ không? Cũng có lẽ vì luật pháp không cho phép, bởi những đồ điện tử nói cho cùng sau khi hỏng đều là chất thải nguy hại. Vậy tại sao Nhật lại cho phép làm điều này! Phải chăng Nhật đang ngấm ngầm tiếp tay cho việc vận chuyển chất thải nguy hại trá hình về Việt Nam!!!
Đồ khác em không biết. Chứ riêng tivi nội địa Nhật thời đó thì có tiếng là không ổn. Dễ hỏng, khó sửa.

bimbim71

Xe điện
Xóm em có lò”dọn” mây đh bãi.Cccm mục sở thị sẽ bỏ ngay ý định sắm đh baĩ.

Embebandiem

Xe tăng
Chấp dì mấy tay mát đầu hở cụ, laptop mua đọc báo thì mua lôm nhôm dc, chứ lap mà làm việc có dữ liệu quan trọng thì cứ mới mà chơi, IBM, Dell, bảo hành dài hạn mà chiến

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
...Cuối cùng việc gì đến phải đến, ông già đập vỡ tivi, và cũng từ ngày đó gia đình em nói không với hàng Nhật bãi...
Trăm sự đều do cái tính hay cằn nhằn, riếc móc của người phụ nữ cụ nhỉ :)
Lẽ phải bớt lửa, động viên thì lại đẩy phía còn lại vào sự tức giận...cuối cùng kq thường là toang :(

picpoc818

Xe hơi
Nó cũng tùy cụ ạ. Nếu ko có nhiều tiền thì mua con laptop cũ dòng cao cấp của Mỹ, Nhật vẫn hơn là mua con mới tinh bằng tiền ngoài thị trường.
Cụ thần thánh bọn Nhật, Mỹ quá, đã là hàng công nghệ cũ là lạc hậu hơn hàng mới, xài hàng mới phần cứng đáp ứng tốt các phần mềm hiện tại còn việc bền hay ko do xác suất, do cách sử dụng,.. của từng trường hợp. Hàng bãi em nghĩ các thiết bị cơ điện như tủ lạnh, điều hoà, máy giặt, máy dụng cụ khoan cắt thì xem xét.

Chỉnh sửa cuối:

STARIUS

Xe buýt
Điều hoà, hút ẩm hay quạt kiếc thì e k có ý kiến nhưng riêng nồi cơm thì e cứ thấy gờn gợn. Dùng lại cái nồi nấu cơm của những người chả biết là ai, bệnh tật gì không nó cứ sao sao, ý kiến cá nhân của e.
Điều hòa ,hút ẩm còn gợn hơn vì biết bên kia họ dùng nó cho không gian nào, giờ lại lắp phòng ngủ.