[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

huyphuong127

Xe tải
Đúng là mua loại này hú họa thật.
Nhưng cũng như cụ chủ thớt, em bái phục nhất khả năng tiết kiệm điện

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em cũng vừa làm 1 cái nhật bãi misu 18000 của cụ THU VIÊT trên này để tặng cho bố mẹ vợ . cảm nhận của ông bà bảo rất êm và lạnh . giá thì siêu rẻ . ( chả biết cụ ấy có ưu ái giề k . nhưng em thấy quá bèo bọt)
em cũng lắp nhà cụ Thu Việt mấy năm rồi mấy cái ở công ty năm nay hỏng mỗi cái cảm biến thợ qua sửa ko lấy phí nhưng em bồi dưỡng cho em nó cốc nước là 200k.
Năm nay lắp cho ông bà già vợ 1 cái 12k, gọi hộ nhà hàng xóm 1 cái 9k, công nhận gió êm lạnh sâu ai cũng khen

Em mới mua con Gree 9000 made in China 6tr1 mới 100% cả công lắp, về nhà chỉ việc hưởng thụ, tội gì mà phải dùng hàng cũ cho nó khổ.
Cụ chưa biết để so sánh nên mới nghĩ thế thôi, Inverter nó lạnh đều và không khó chịu với mũi đâu cụ ạ, nhà em có 1 cái thường để ở 1 phòng ngủ ít dùng nên em hiểu lắm, nằm ĐH thường khô mũi, nhiệt độ thất thường và ồn hơn nhiều

anhtuan132

Xe buýt
K phủ nhận độ bền của hàng nhật, nhưng em nói thật xin lỗi cụ nào kinh doanh chân chính chứ ông bán đô cho cụ quá bố láo, thế này là lừa đảo chứ còn gì nữa. bán thì khai gian công suất, tem thì đi in lại để lừa khách là hàng đời mới

Mà nếu model của cụ là z40 thì cụ còn bị ăn bớt công suất nữa đấy, có khi phải trả tiền cho máy 50 mà lại đc máy 40 :)) tới nay em thấy có 3 cụ post ảnh tem lên thì đều dính chấu tem đểu hoặc bị ăn gian công suất :))
chốt hạ là thế này cụ ợ: tem dán lại để đánh vào tâm lý thích dùng đời cao,công suất thì ko rõ đầu 50 hay 40,vì máy 50 và 40 hình thức y như nhau..về chất lượng,hiện tại rất ok,máy chạy êm,em ra sờ cục nóng mà cảm giác nó ko chạy luôn.Lạnh êm,dịu,ko gắt như con Lg đời 2013 em đang dùng.và thích nhất nó có chức năng bổ xung độ ẩm cho phòng,nên ko bị khô mũi khi dùng nhiều..cụ bán điều hòa cho em có chek lại, công nhận cái tem ấy ko chính xác,và bảo sẽ thu hồi máy về..nhưng em nhất quyết ko đồng ý :)) chỉ nhắc nhở cụ ấy lưu ý lần sau nên cấp cái thông tin cho chính xác.Em nghĩ chắc do cụ ấy sơ xuất khi nhập hàng,vì em đã mua và giới thiệu nhiêu khách cho cụ này,ai cũng đánh giá là rất ok.

vhy107

Xe buýt
chốt hạ là thế này cụ ợ: tem dán lại để đánh vào tâm lý thích dùng đời cao,công suất thì ko rõ đầu 50 hay 40,vì máy 50 và 40 hình thức y như nhau..về chất lượng,hiện tại rất ok,máy chạy êm,em ra sờ cục nóng mà cảm giác nó ko chạy luôn.Lạnh êm,dịu,ko gắt như con Lg đời 2013 em đang dùng.và thích nhất nó có chức năng bổ xung độ ẩm cho phòng,nên ko bị khô mũi khi dùng nhiều..cụ bán điều hòa cho em có chek lại, công nhận cái tem ấy ko chính xác,và bảo sẽ thu hồi máy về..nhưng em nhất quyết ko đồng ý :)) chỉ nhắc nhở cụ ấy lưu ý lần sau nên cấp cái thông tin cho chính xác.Em nghĩ chắc do cụ ấy sơ xuất khi nhập hàng,vì em đã mua và giới thiệu nhiêu khách cho cụ này,ai cũng đánh giá là rất ok.
Dùng tốt là ổn rồi, dưng mà em chả tin các bác ấy "sơ xuất" đâu :))

anhtuan132

Xe buýt
Dùng tốt là ổn rồi, dưng mà em chả tin các bác ấy "sơ xuất" đâu :))
Cái này thì em cảm nhận thôi :) nói thật,ai cũng có chút tiểu xảo trong nghề,em làm xây dựng,còn ối tiểu xảo hơn ấy :)) cơ bản là trong phạm vi chấp nhận được là ok.Tính em cũng thoáng,cái ji ko quan trọng là em bỏ qua..klq: tối em lấy tiếp cái máy giặt nội địa của cụ ấy.rồi em "rì viu" tiếp cho các cụ chém.

haivina

Xe điện
Em cũng đang dùng 1 con 12k để trải nghiệm hàng bãi. Thực ra cũng chẳng rẻ, 8tr chứ đâu ít. Bằng 1 em tầm trung hàng VN mới tinh.

anhtuan132

Xe buýt
E thì e éo chơi với nhật bãi toàn tố công suất láo làm con daikin, pana mới cho lành
con mới,công suất tương đương,giá thành gấp 2 cụ ợ.. khó khăn,nên mới phải sài hàng bãi,xiền rủng rỉnh,được bóc trinh thì còn nói làm gì :))

vhy107

Xe buýt
con mới,công suất tương đương,giá thành gấp 2 cụ ợ.. khó khăn,nên mới phải sài hàng bãi,xiền rủng rỉnh,được bóc trinh thì còn nói làm gì :))
Làm gì đến hả cụ, fujitsu, genaral 9000 2 chiều r410 cũng chỉ 9 củ thôi, bãi cũng đã 7 củ lại phải nuôi ông cụ hon chục tuổi :D

AN_VU

Xe tải
Cụ lấy ví dụ cho cháu xem nó có gấp đôi ko mua con pana nhật bãi 2013 đầu 40 cả lắp đặt ít nhất đã là 12t mà công suất tố toàn 16.000btu trong khi đó tính ra công xuất thật chỉ 13.000btu mất cho thường gia nó tiền ngu 2000btu công xuất.con daikin mới 12.000btu ga 410 15,6tr hàng mới dùng chả phải nghĩ cong suất thực dùng .Cụ so sánh cho cháu nó có gấp đôi ko. Cháu bị ngu 1 lần len hiểu. Mua 2n khác gì đánh nô đề hên sui

anhtuan132

Xe buýt
Làm gì đến hả cụ, fujitsu, genaral 9000 2 chiều r410 cũng chỉ 9 củ thôi, bãi cũng đã 7 củ lại phải nuôi ông cụ hon chục tuổi :D
phòng em rộng,gấu lại thich 2 chiều,đi hỏi hàng mới 18-20k ptu thấy tuyền trên,dưới 20tr :(

anhtuan132

Xe buýt
Cụ lấy ví dụ cho cháu xem nó có gấp đôi ko mua con pana nhật bãi 2013 đầu 40 cả lắp đặt ít nhất đã là 12t mà công suất tố toàn 16.000btu trong khi đó tính ra công xuất thật chỉ 13.000btu mất cho thường gia nó tiền ngu 2000btu công xuất.con daikin mới 12.000btu ga 410 15,6tr hàng mới dùng chả phải nghĩ cong suất thực dùng .Cụ so sánh cho cháu nó có gấp đôi ko. Cháu bị ngu 1 lần len hiểu. Mua 2n khác gì đánh nô đề hên sui
dùng 2n thì hên xui thật,nhưng nó đã chạy ok 1-2 năm đầu rồi thì em nghĩ là ko có trục trặc,vì tuổi thọ đh cỡ phải 20 năm..tầng 4 nhà em lắp 1 con từ 1997,chạy đến bây giờ vẫn chưa thấy hỏng.

Chỉnh sửa cuối:

vhy107

Xe buýt
phòng em rộng,gấu lại thich 2 chiều,đi hỏi hàng mới 18-20k ptu thấy tuyền trên,dưới 20tr :(
quên cháu nhầm, cái đầu 22 giá 7 củ ấy tính công suất thực nó tầm 7500 btu thôi^:)^ còn máy 28 hơn 8 tr mới đc 9500btu, nên cụ nào mua con đầu 28 tính ra quá đắt so với hàng mới ( mới có 9 củ:-t:-t) còn hàng công suất cao hẳn, đầu 56 hay 71 ( 19k, 24k btu) thì rẻ hơn đc so với hàng mới kha khá thật vì hàng mới lên cs cao giá nó đội lên nhiều, còn hàng 2nd đổ đống nên chênh lên ít hơn, chứ lên cao quá ai mua;;)

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xe container
quên cháu nhầm, cái đầu 22 giá 7 củ ấy tính công suất thực nó tầm 7500 btu thôi^:)^ còn máy 28 hơn 8 tr mới đc 9500btu, nên cụ nào mua con đầu 28 tính ra quá đắt so với hàng mới ( mới có 9 củ:-t:-t) còn hàng công suất cao hẳn, đầu 56 hay 71 ( 19k, 24k btu) thì rẻ hơn đc so với hàng mới kha khá thật vì hàng mới lên cs cao giá nó đội lên nhiều, còn hàng 2nd đổ đống nên chênh lên ít hơn, chứ lên cao quá ai mua;;)
Em Vod cụ nhé, cụ đúng là hiểu về hàng bãi

Nhà em dùng hàng bãi Cửa Lò rất nhiều, từ Tivi, xe máy, đầu video, đầu đĩa, đài cassette... sau đó dùng hàng mới nhập Thái hoặc Liên doanh thì có thể kết luận luôn là hàng mới dùng ổn định hơn (trừ cái xe 81 bãi chạy quá ngon) còn đồ điện tử thì hên xui do đánh hàng viễn dương, lênh đênh sóng biển nhiều và nhiều cái hư hỏng về chữa lại nên 10 cái may ra được 2 cái ngon. Nhà em giờ còn cả đống đồ điện tử nhật bãi vẫn để làm kỷ niệm và có cái còn chạy phập phù gồm:
1 Em Sharp 777 4 loa, giờ bộ cơ hỏng còn radio ngon
1 Em VHS đầu băng video Hifi Hitachi chết cơ
1 Em tivi toshiba 14" màu vẫn còn chạy được
1 Em Sony loa nỉ 25" giờ hở cao áp kêu xì xì...
Đó là hàng bãi Cửa Lò thời đó so với hàng xuất giá chỉ bằng 1/3 nên chất lượng phập phù còn chấp nhận được, còn hàng điều hòa, nồi cơm, tủ lạnh và máy giặt giờ giá cao bằng hàng mới, chất lượng cũng ổn hơn nhiều và em sau nhiều năm bỏ dùng hàng bãi bị 2 anh bạn chơi dàn NL mặt trời thuốc vì các ông ấy toàn dùng hàng bãi ở nhà và vài năm qua chưa có sự cố gì (mua nhà cụ Võ - Yên Viên) nên em quyết định đổi thử cái LG đang dùng từ năm 2007 đến giờ và vẫn hi vọng mình may mắn như hai ông bạn bên diễn đàn tinhte/năng lượng mặt trời.
Còn vụ tem ĐH: Em thật sự thắc mắc, vì hôm mua về thì search đúng model thì ra năm sản xuất là 2005-2008 nhưng trên tem ghi 2011, còn cục nóng lại khác số đuôi so với cục lạnh nên có thể không phải là máy đồng bộ nữa.
Em thắc mắc tiếp là tại sao đổi được 2005 thành 2011 thì không đổi luôn cả số hiệu model luôn vì giờ ai mua hàng về chẳng hỏi anh google xem nó thế nào?

khoaicuc

Xe hơi
dạ vâng tối mai và ngày thứ 7 em chưa có lịch gì, cụ rảnh hôm nào qua nhà em chơi, thay bữa bia bằng buổi trà đá chia sẻ kiến thức nhé. Em thích nghe giảng hơn uống bia :)
Em đã mật thư cho bác. Hẹn gặp bác ngày mai

gnoudman

Xe tăng
Em Vod cụ nhé, cụ đúng là hiểu về hàng bãi

Nhà em dùng hàng bãi Cửa Lò rất nhiều, từ Tivi, xe máy, đầu video, đầu đĩa, đài cassette... sau đó dùng hàng mới nhập Thái hoặc Liên doanh thì có thể kết luận luôn là hàng mới dùng ổn định hơn (trừ cái xe 81 bãi chạy quá ngon) còn đồ điện tử thì hên xui do đánh hàng viễn dương, lênh đênh sóng biển nhiều và nhiều cái hư hỏng về chữa lại nên 10 cái may ra được 2 cái ngon. Nhà em giờ còn cả đống đồ điện tử nhật bãi vẫn để làm kỷ niệm và có cái còn chạy phập phù gồm:
1 Em Sharp 777 4 loa, giờ bộ cơ hỏng còn radio ngon
1 Em VHS đầu băng video Hifi Hitachi chết cơ
1 Em tivi toshiba 14" màu vẫn còn chạy được
1 Em Sony loa nỉ 25" giờ hở cao áp kêu xì xì...
Đó là hàng bãi Cửa Lò thời đó so với hàng xuất giá chỉ bằng 1/3 nên chất lượng phập phù còn chấp nhận được, còn hàng điều hòa, nồi cơm, tủ lạnh và máy giặt giờ giá cao bằng hàng mới, chất lượng cũng ổn hơn nhiều và em sau nhiều năm bỏ dùng hàng bãi bị 2 anh bạn chơi dàn NL mặt trời thuốc vì các ông ấy toàn dùng hàng bãi ở nhà và vài năm qua chưa có sự cố gì (mua nhà cụ Võ - Yên Viên) nên em quyết định đổi thử cái LG đang dùng từ năm 2007 đến giờ và vẫn hi vọng mình may mắn như hai ông bạn bên diễn đàn tinhte/năng lượng mặt trời.
Còn vụ tem ĐH: Em thật sự thắc mắc, vì hôm mua về thì search đúng model thì ra năm sản xuất là 2005-2008 nhưng trên tem ghi 2011, còn cục nóng lại khác số đuôi so với cục lạnh nên có thể không phải là máy đồng bộ nữa.
Em thắc mắc tiếp là tại sao đổi được 2005 thành 2011 thì không đổi luôn cả số hiệu model luôn vì giờ ai mua hàng về chẳng hỏi anh google xem nó thế nào?
Vì là hàng đổ đống nên cục lạnh thằng nó cắm cục nóng thằng kia là bt thôi cụ. Làm gì có đồng bộ ở đây. Nó chạy không sao phịt được nóng lạnh ra là được rồi ;)
Chả tin vào tem mác với date đâu cụ ạ, mua cái này may hơn khôn thôi. Thương gia nào khi bị phát hiện chẳng có cái câu : sơ xuất, không để ý, này nọ...
Nếu khó tính thì : Mọi lời bào chữa chỉ là ngụy biện. Còn nếu không khó tính thì chỉ cần cái điều hòa cụ mua nó chạy ổn định không trục trặc là được. Mà đã mua rồi thì không nên lăn tăn khổ người cụ nhỉ.

thanhgamo

Xe container
Không việc gì phải lăn tăn, miễn là chạy tốt là được rồi, mình mua trên này nếu không ổn thì yêu cầu người ta đổi lại thôi

boy_xedap

Xe điện
Em không hiểu lắm điều hòa đời mới mà công nghệ lại kém điều hòa đời cũ 4 đến 5 năm hả cụ?
Em chỉ nói cái inverter chẳng hạn, cái Daikin Nhật bãi nhà em năm 2005 đã inverter rồi, trong khi điều hòa trên thị trường 2-3 năm gần đây mới có inverter.