[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

odaiba

Xe tăng
Em vừa đi đu idol về xong.
Nói chung là các bạn củ sâm quá đỉnh trong ngành công nghiệp giải trí - âm nhạc rồi.
Âm thanh, ánh sáng, vũ đạo … nói chung là đỉnh.

xeruabo2

Xe điện
Các cụ càng đả kích, Blackpink càng hấp dẫn bọn trẻ. Hãy xem vài video với chất lượng âm thanh tốt, sẽ biết vì sao nó nổi tiếng.
Em cũng tò mò mở youtube xem rồi.Hát như hét ,được cái em nào cũng nhảy đẹp , xinh xắn.Nói chung là em không còn đủ trẻ để cảm nhận :))

ntpine

Xe tải
Em vừa đi đu idol về xong.
Nói chung là các bạn củ sâm quá đỉnh trong ngành công nghiệp giải trí - âm nhạc rồi.
Âm thanh, ánh sáng, vũ đạo … nói chung là đỉnh.
E cũng vừa check in về. Một show rất đáng nể và tiền nào của đấy thôi các cụ. Nói chung là có một tối vui để hiểu con mình hơn

Em thì tôn trọng sự khác biệt nên việc mọi người thích ghét em ko dám ý kiến :D
Chỉ là thấy có 2 đêm mà đội đó kiếm đc mấy trăm tỏi của dân ta thì thấy nhà mình tiền dùng hơi lãng phí. Mất công tốn kém thì tốn cho đội Âu Mỹ nào nghe đỡ tiếc.
Chứ lại tốn cho Hàn.
Cứ thấy phi phí thế nào í ^^
Để em lục lại sgk xem Hàn giỏi hơn mình cái gì :D
Âu Mỹ tầm tuổi băm nó mới qua để các cụ ngắm. Làm show kiểu này chắc còn lâu.=))

Vienxu

Xe tăng
400€/1 vé, 2 đêm svđ chật người cơ à? Hay bây giờ ko cho bọn nó ôm đô la về mà bắt nó đầu tư bđs được ko các Cụ?
Bảo: bây giờ ko có đô la, cầm tiền Vnđ về thì cầm, ko thì quy ra đất.

Đầu xù

Xe tải
Cụ giống hệt mấy cụ già chiều nay em uống bia vừa gặp... các cụ ngồi đả kích bọn này ra trò và nói đại ý rằng tôi chả biết chúng nó là ai, tôi chả quan tâm.. em mới bảo các bác không quan tâm thì các bác đề cập đến làm gì , lấy câu chuyện để đưa bia à, có bác còn đưa lên Fb chửi để câu comment với like, em đến chịu các bác
Thật Cụ nhỉ. Các Cụ ý cũng flexing và đu trend ra trò ;))

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy Hồng Đen biểu diễn hai đêm mà đêm thứ hai đến 30000 người xem. Không biết trong đó có bao nhiêu là người Trung Quốc. Nếu nhiều thì mình tổ chức liên tục dạng này cho khách tầu sang quá ngon các cụ nhỉ. Sân vận động thì mình rõ lắm mà có dùng hết công suất đâu. Giờ xem dân Tầu thích bọn nào của Hàn, Tây.... là mời sang rồi quảng cáo rầm rộ các tỉnh sát biên cho họ sang

a_cheng

Xe điện
Em thì tôn trọng sự khác biệt nên việc mọi người thích ghét em ko dám ý kiến :D
Chỉ là thấy có 2 đêm mà đội đó kiếm đc mấy trăm tỏi của dân ta thì thấy nhà mình tiền dùng hơi lãng phí. Mất công tốn kém thì tốn cho đội Âu Mỹ nào nghe đỡ tiếc.
Chứ lại tốn cho Hàn.
Cứ thấy phi phí thế nào í ^^
Để em lục lại sgk xem Hàn giỏi hơn mình cái gì :D
Có cái em thấy trong các ảnh chụp tại MĐ thì ngoài đường rất nhiều ng V đi xe Hàn, người V kéo đến và bỏ nhiều tiền xem ban nhạc Hàn..phong cách trang điểm và ăn mặc cũng giống Hàn, xuất phát điểm từ thời pk không rõ Hàn hơn V nhiều không ..
Vài trăm tỏi ng Việt để cho ng Hàn kiếm qua 1 ban nhạc ta nghe nó ko vui bằng nếu ng V kiếm của Hàn bằng 1 ban nhạc tương tự.. nhưng trong cái mất các bạn trẻ đã chọn đc cái mất ít ( tạm gọi là mất mà bổ ích )..chứ mấy trăm tỏi để thẩm cái mấy cái đống kiểu the king hay bãi hào quang rực rỡ nào đó mới thực là thảm họa.
Các cụ tâm tư như thế này em cũng chạnh lòng cùng các cụ.
Hàn hơn Việt cái gì không thể tìm trong sgk của ta, Hàn cũng chẳng nổi bật hơn ta ở thời phong kiến, nhưng họ hiện tại vươn lên mạnh mẽ và lan toả văn hoá của họ đi khắp thế giới và mang tiền đô về cho đất nước họ. Việt Nam ta nhìn họ cũng ngưỡng mộ lắm, hôm qua cụ thủ còn nhắc đến đấy.
Còn vụ tổ chức show ở VN, yên tâm là nước ta không thiệt đâu. Nếu thiệt thì đội Thái với Sing đâu phải cạnh tranh tổ chức các show tương tự. Có những năm Thái tổ chức cả trăm show tầm cỡ quốc tế như vậy đấy. Đợt trước BornPink ở Thái còn được tổng cục Du lịch Thái Lan tài trợ đấy:

Mỳ 2 tôm

Xe điện
400€/1 vé, 2 đêm svđ chật người cơ à? Hay bây giờ ko cho bọn nó ôm đô la về mà bắt nó đầu tư bđs được ko các Cụ?
Bảo: bây giờ ko có đô la, cầm tiền Vnđ về thì cầm, ko thì quy ra đất.
Để mà lại xốt đất à cụ hay cho chúng nó cạp đất

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ đang lướt OF là lứa già cỗi rồi ạ. Em cũng như các cụ nhưng nhóc gái nhà em cực thích BlackPink từ lâu rồi chứ không phải từ khi có show diễn tại HN. Bạn ấy hát được cả lời Việt, Hàn và đương nhiên nhảy rất nhiệt. Bạn ấy được bạn em tặng 1 vé mà vc em không máu và tiếc tiền mua vé đi cùng nên gửi bạn ấy đi với người quen. Đưa ra sân Mỹ Đình thấy không khí rất vui nhộn và nhiều cháu GenZ quá xinh đi gặp Idol. Thấy mình cũng trẻ đi chút đấy ạ!!!
Ngoài lề chút,
Trước đi oto em hay nghe FM91, rồi cứ lẩm bẩm chửi tụi quảng cáo và tắc đường.
Có dạo đc vợ giao chở F1 đi học vì cháu bị đau chân, lên xe hắn mở ZoneFM, mới đầu thấy không ưa vì mấy bạn dẫn chương trình rất nhí nhố nhưng nghe hồi thấy hay, bắt đầu hợp với ngôn và nhạc ngữ teen, về nhà nói chuyện với con cũng dễ lên văn phòng cũng hoà đồng với đội Genz hơn. Cái hay nhất là không bực vì mấy tay yếu SL hay tắc đường nữa.

tieunhilang

Xe điện
lợi gì đâu cụ, mỗi tiền thuê sân, bù các chi phí khác thì không lỗ là may. Sự kiện văn hoá chỉ lãi ông bầu show thôi. Chưa kể các sự cố đám đông.

thanhtrung052

Xe tăng
E chả quan tâm.

10 củ 1 vé mà vẫn kín sân ; cứ bảo kinh tế khó khăn ; toàn các cháu 19-24 ; dân mình lắm tiền phết đấy các cụ
đó là fan HN thôi . fan SG tối thiểu X3 lên . được vào trong tốn ít nhất 25t nếu đi theo nhóm gặp đúng ng bán vé bao đưa đón

Cỡ 5-7 năm trước Otofun member toàn là dân taxi, lái xe thuê mà. Gần đây mới nhiều người mua được ô tô vào comment box Cafe
nhảm . 7 10 năm trước otofun toàn người có tiền + người HN gốc. Bây chừ lật ngược otofun xem có được 100 ng HN gốc ko:-) đừng nói HN gốc cho cao sang khó tìm. tìm 1 mem sinh ra ở HN cũng đã khó dồi :)) .
Bác Dương Trung Quốc số 1 về Hà Nội học thì số 2 đố ai dành với tôi . :))